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1. UTANGULIZI 

 
Muongozo wa Utayarishaji wa Mpango na Bajeti ya Serikali 
kwa mwaka 2023/2024 , umeandaliwa kwa  kwa kuzingatia 
matakwa ya Sheria ya Usimamizi wa Fedha za Umma namba 
12 ya mwaka 2016, Kifungu cha 41(2) b,c na Kifungu 86(4), 
na Kanuni ya  Sheria ya Fedha za Umma ya Mwaka 2020 
kifungu cha 14 (1) na (2) kinachoelekeza “ Wizara 
inayosimamia Fedha na Mipango  kutoa  Muongozo wa 
Utayarishaji wa Mpango na Bajeti  mara tu 
utakapoidhinishwa Mwelekeo wa Mpango wa Maendeleo na 
bajeti ya Serikali  kwa kila mwaka wa fedha”.  

Kwa upande wa Mamlaka za Serikali za Mitaa Kifungu 86 (4), 
Mamlaka hizo zinatakiwa kutayarisha Mpango na Bajeti kwa 
mujibu wa Muongozo huu na kuziwasilisha katika Mamlaka 
husika kwa kuidhinishwa.Uandaaji wa Mwongozo huu 
umefanyika kwa kutumia rejea na ala za Kisheria ikiwemo; 

i. Mpango wa Maendeleo wa Zanzibar (ZADEP) wa Miaka 
 mitano (2021-2026); 

ii. Sheria ya Usimamizi wa Fedha za Umma namba 12 ya 
 mwaka 2016; 

iii. Sheria ya Ununuzi wa Umma ya mwaka 2016;  

Watendaji Wakuu wa Wizara na Taasisi za Serikali 
wanawajibu wa kuhakikisha uandaaji mzuri wa Mipango na 
Bajeti kwa shughuli ambazo zimo katika maeneo maalum ya 
kimkakati wa Serikali ambayo yameainishwa katika nyaraka 
mbalimbali za kitaifa ikiwemo:  

i. Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025;  
ii. Dira ya Maendeleo ya Zanzibar 2050;  
iii. Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs) 2030; 
iv. Mpango Mkakati wa Sekta (Strategic Plan); 
v. Takwimu za Sensa ya Watu na Makaazi ya 2022; 
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vi. Kuzingatia maagizo ya Serikali yaliyotolewa na     
 Mh.Rais  Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi   
 zikiwemo hotuba  anazozitoa kila siku; na 

vii. Maelekezo ya Serikali Kiujumla pamoja na nyaraka 
tulizoziainisha hapo juu. 

Muongozo huu kwa Mwaka 2023/24, unaendelea kusisitiza 
zaidi katika kuelekeza Wizara na Taasisi za Serikali kuandaa 
Mipango na Bajeti itakaytoa mwanga wa matarajio na 
dhamira ya Serikali kwa wananchi wote.  

2. MAELEKEZO  MAHSUSI YA  KWA UTAYARISHAJI  
WA MPANGO NA BAJETI KWA   MWAKA 
2023/2024 

 

Maelekezo mahsusi yanayopaswa kuzingatiwa na Maafisa 
Masuuli wakati wa uandaaji, uwasilishaji, utekelezaji, pamoja 
na utoaji wa taarifa za utekelezaji wa Mpango na Bajeti kwa 
mwaka 2023/24. Maafisa Masuuli wanatakiwa kuandaa 
Mpango na Bajeti ambayo inazingatia Mpango Mkakati wa 
Taasisi zao kwa kuhusisha Vipaumbele vya Mpango Mkakati 
Sekta (Strategic Plan), utekelezaji wa Ilani ya Chama cha 
Mapinduzi ya Mwaka 2020-2025 na Mpango wa Maendeleo 
Zanzibar 2021-2026.  

2.1 Uandaaji wa Mpango na Bajeti Kiujumla 

Wizara, Idara na Taasisi za Serikali Kuu na Serikali za Mitaa 
zinatakiwa kuandaa na kupanga Mipango ambayo itapelekea 
ufanisi na kuleta matokeo yaliyokusudiwa: 
i Wizara na Taasisi zote za Serikali zinatakiwa kuendelea 

na matumizi ya Mifumo ya Serikali ya Kielotroniki kwa 
ajili ya ukusanyaji wa Mapato (Zanmalipo), Matumizi na 
ununuzi  kupitia mtandaoni (E-Procurement) na Mfumo 
wa kuweka kumbukumbu za mali za Umma (Asset 
Register System) na Mfumo wa Bajeti na Matumizi 
(BAMAS); 

ii Maafisa Masuuli wa Wizara, Idara na Taasisi za Serikali 
kusimamia na kuhakikisha bajeti ya mwaka 2023/24-
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2025/2026 inatayarishwa kwa kuzingatia Jinsia ili 
kuweza kupanga shughuli kulingana na mahitaji halisi 
na kuhakikisha hakuna aliyeachwa nyuma (no one leg 
behinds) katika mipango na bajeti ya Serikali.  

iii Wakuu wa Taasisi wanatakiwa kutayarisha na 
kuwasilisha Mpango wa Ununuzi wa Mwaka kwa mujibu 
wa kifungu cha 46(2)  cha Sheria ya Usimamizi wa 
Fedha Namba 12 ya Mwaka 2016 na Kifungu cha 42 (1) 
cha  Sheria ya Ununuzi na Uondoaji wa Mali za Umma 
Namba 11 ya Mwaka 2016. 

iv Afisa Masuuli wanatakiwa kuepuka kuidhinisha 
manunuzi yaliyo nje ya Mpango wa Ununuzi na 
itakapotokea hali ya dharura, anatakiwa   kufuata 
utaratibu wa Manunuzi ya dharura (Emergency 
Procurement), kutumia watoa Huduma waliosajiliwa na 
Mamlaka katika Manunuzi ya Umma,  

v Manunuzi yoyote yanayohusiana na vifaa vya 
Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (ICT Equipment) 
yanatakiwa kufanyika baada ya kupatikanwa kwa 
ushauri wa Idara ya Serikali Mtandao; Aidha Taasisi 
zinazosimamia manunuzi Taasisi Nunuzi zinatakiwa 
kutumia muundo (format) rasmi wa Mpango wa 
Ununuzi uliyotolewa na Mamlaka ya Ununuzi na 
Uondoaji wa Mali za Umma.  

vi Wizara na Taasisi zote za Serikali zinatakiwa 
Kuwasilisha Mpango Kazi  kwa Mlipaji Mkuu wa Serikali 
kwa Mujibu wa Mpangilio ‘Format’ iliyotolewa 

vii Taasisi zote za  umma zinatakiwa kuleta uchambuzi wa 
vifungu vya matumizi vilivyokuwa havijapewa vifungu 
vya Matumizi (GFS Code) katika orodha ya GFS Code 
tuliyoiwasilisha, na kuviwasilisha vifungu vyao vipya 
Afisi ya Rais, Fedha na Mipango kabla ya uingizaji wa 
Taarifa za Bajeti; 

viii Maafisa Masuuli wanaelekezwa kutenga fedha  katika 
upangaji wa  bajeti zao kwa ajili ya mabadiliko Tabia ya 
nchi; watu wenye mahitaji maalum na shughuli muhimu 
za uendeshaji wa ofisi  ikiwemo umeme, maji, simu, 
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ulinzi, usafi pamoja na kulipa madeni ya watumishi, 
wakandarasi, wazabuni na watoa huduma kwa 
kuzingatia ukomo uliotolewa.  

ix Maafisa Masuuli wanatakiwa kusimamia upangaji mzuri 
wa Bajeti zao kuepusha Uhaulishaji wa Mapema, 
Taratibu za kuhaulisha vifungu utaanza kufanyika 
baada ya miezi sita (6) ya utekelezaji wa Bajeti. 

x Taasisi zote zinaelekezwa kuendelea kufuata Miongozo 
na Sheria Kuimarisha usimamizi wa sheria na kanuni 
katika ukusanyaji wa Mapato na kuhakikisha vyanzo 
vyote vya mapato vinatambuliwa na kuwekewa alama 
za GFS code na kuingizwa katika Mifumo; 

xi Maafisa Masuuli  wanatakiwa wawatayarishe maofisa 
mipango ambao wana shughulikia bajeti  kujianda na 
uingizaji wa taarifa katika mtandao mara tu itakapo 
tolewa ratiba watatakiwa kuwepo muda wote mpaka 
itakapo maliza zoezi la uwekaji taarifa katika mfumo,  

xii Taasisi zote zinatakiwa zitumie taarifa ya Sensa ya watu 
na Makaazi ya mwaka 2022 kwa ajili ya takwimu na 
mipango ya taasisi zao. 

xiii Maafisa Masuul wanatakiwa kutoa taarifa kwa Fedha 
ambazo zimeshatoka kwa ajili ya utekelezaji wa 
shughuli za Miradi ya Maendeleo, kutokana na 
kutokamilika kwa utaratibu wa matumizi wa fedha hizo 
kulikosababishwa na taratibu za Manunuzi au 
nyenginezo na kupelekea kushindwa kuzitumia mpaka 
kumalizika kwa mwaka wa Fedha, ili ziweze 
kujumuishwa katika Bajeti ya Serikali kwa mwaka 
unaofuata. 

xiv Maafisa Masuul wanatakiwa kuwa na Mazingatio  na 
ushirikishaji wa Mipango yote ya Taasisi kuanzia ngazi 
ya chini kwa watendaji ili kuepuka utekelezaji wa Bajeti 
usioshirikishi.  

xv Maafisa Masuuli wa  Wizara na Taasisi za Serikali 
wanatakiwa kuandaa Mipango  na Bajeti kwa 
kuzingatia maeneo maalum ya kimkakati yaliyo 
ainishwa katika Malengo ya kitaifa ili kufikia malengo ya 



 

 

 

 

Muongozo wa Matayarisho ya Bajeti kwa Mwaka 2023/2024          Ukusara  
 4 

kiuchumi na kijamii yaliyobainishwa katika vipaumbele 
vya Taifa. 

xvi Taasisi zote zinatakiwa kuhahakikisha Mpango mkakati 
wa taasisi zao umeboreshwa (Updated strategic plan) 

xvii Taasisi zote zinatakiwa kutumia utaalamu na Ujuzi 
katika Kupanga bajeti zao kwa kuzingatia mahitaji ya 
muda Mrefu na ushirikishwaji katika level ya Chini. 

xviii Taasisi zote zinatakiwa kuwasilisha mahitaji ya bajeti 
muhimu ambayo yanamaelekezo na maagizo maalum 
ya Serikali Mapema. 

xix Wizara na Taasisi zote zinatakiwa kuwasilisha taarifa 
za mapitio ya utekelezaji wa Bajeti ya 2022/2023 kwa 
kipindi cha miezi Nane . 

2.2 Upangaji wa Bajeti za Mishahara  
 

Katika uandaaji wa Bajeti ya mishahara kwa watumishi 
tunapaswa kuzingatia yafuatayo: 
i. Muongozo utakaotolewa na OR-KUUB ambao umezingatia 

muundo mpya wa mishahara; 
ii. Kutenga bajeti kwa ajili ya kukidhi mahitaji ya maposho 

maalum zinazoambatana na malipo ya mishahara 
yakiwemo maposho ya wakuu wa vitengo (300,000)na 
wakuu wa divisheni (250,000) ; 

iii. Maafisa Masuuli wanatakiwa kuhakikisha upangaji wa 
gharama za Mishahara unazingatia Mahitaji halisi 
waliyoomba kwenye Bajeti yakiwemo mazingatio ya 
watumishi katika maeneo (masomo,ongezeko la 
mshahara,wastaafu na ajira mpya) ili kuepusha matumizi 
makubwa ya Fungu la Marekebisho ya Msahahara (salary 
adjustment);   

iv. Mikato yote ambayo hayapo kisheria katika Mishahara 
yafanyiwe utaratibu maalum wa makato mfumo mpya wa 
HRMS na PAYROLL ambao unatarajiwa kutumika katika 
mwaka wa Fedha 2023/2024, hautaruhusu makato 
mengine yasiyokuwa ya kisheria   



 

 

 

 

Muongozo wa Matayarisho ya Bajeti kwa Mwaka 2023/2024          Ukusara  
 5 

v. Kusimamia miiko ya utumishi wa Umma kanuni ya  32G 
inawataka watumishi wote wa Umma ambao wanachukua  
mkopo  bakaa ya makato yake yasipungue  theluthi mbili 
(2/3) ya mshahara wake. 

 

2.3  Maelekezo ya Utayarishaji wa Mpango wa 
Maendeleo kwa Mwaka 2023/24 

Kwa kipindi cha mwaka 2023/24 Wizara, Idara na Taasisi za 
Serikali zitapaswa kuzingatia maelekezo katika utayarishaji 
na utekelezaji wa Mipango ya maendeleo kama ifuatavyo: 
i. Ugawaji wa rasilimali utatoa kipaumbele kwenye miradi 

ya kimkakati, hivyo mipango na shughuli zote za sekta 
ziendane na Mipango ya Kitaifa, Mpango Mkakati wa 
Wizara/Taasisi pamoja na maelekezo ya Serikali Kuu;  

ii. Wizara, Idara na Taasisi za Serikali zinazopokea fedha za 
programu na miradi kutoka kwa Washirika wa 
Maendeleo, kuwasilisha Mpango wa fedha hizo Tume ya 
Mipango mara tu baada ya kuthibitishwa na Ofisi ya Rais 
– Fedha na Mipango Kupitia Idara ya Fedha za Nje; 

iii. Maagizo yanayotolewa kutoka Serikalini yanayohusu 
kuanzisha kwa mradi, Taasisi husika inawajibika kufuata 
taratibu zilizowekwa ikiwemo kuandaa andiko la mradi 
kabla ya kuwasilishwa Tume ya Mipango kwa maombi ya 
kupatiwa fedha; 

iv. Mahitaji ya matayarisho ya awali ya mradi ikiwemo kazi 
za uandaaji wa mikataba, michoro, ‘BoQ’ na utangazaji 
wa zabuni sekta husika zitatekeleza kazi hizo kupitia 
fedha za matumizi ya kawaida na hakutokuwa na utoaji 
wa fedha za mradi wowote kabla ya kukamilika 
matayarisho hayo;  

v. Kupanga mipango ya maendeleo kwa weledi na uhakika 
ili kuepusha uhaulishaji wakati wa utekelezaji wake; na 

vi. Kuwasilisha bajeti zilizo na uhalisia kwa lengo la 
kupelekea mgawanyo mzuri wa rasilimali fedha. 
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2.4 Upangaji wa Miradi Kupitia Fedha za Nje 

Taasisi zote za Umma wanatakiwa kuandaa bajeti ya miradi 
inayogharamiwa na fedha za Wafadhili kwa mujibu wa 
Maelekezo yafuatayo; 
i. Maafisa Masuuli Wanaweza Kufanya mazungumzo ya 

awali kwa ajili ya kuomba msaada au mkopo kutoka kwa 
washirika wa maendeleo, hairuhusiwi  Taasisi yoyote 
Serikalini Kuingia Mikataba ya Makubaliano na Washirika 
wa Maendeleo ya kupokea misaada na mikopo pasipo 
idhini ya Waziri mwenye dhamana na masuala ya Fedha 

ii. Kuwasilisha maoteo ya bajeti na takwimu za ahadi za 
fedha za Nje haraka Ofisi ya Rais Fedha na Mipango 
katika Idara ya Fedha za nje  ili kukamilisha maandalizi 
ya ukomo wa bajeti za Mafungu 

iii. Taasisi za Serikali zinazotarajia kupokea mikopo, 
misaada na zinazohitaji Dhamana ya Serikali zinapaswa 
kupata idhini kutoka kwa Waziri mwenye dhamana ya 
masuala ya Fedha, kwa mujibu wa kifungu cha 58(1) 
cha Sheria ya Usimamizi wa Fedha za Umma ya mwaka 
2016 baada ya kupitiwa na Kamati ya Usimamzi wa Deni 
la Taifa. Uwepo wa Deni la Taifa umetajwa katika Katiba 
ya Zanzibar ya mwaka 1984 Sura ya 7 Ibara ya 110 (1) 
(2).  

iv. Wizara, Idara na Taasisi za Serikali zinazopokea fedha 
kutoka kwa Washirika wa Maendeleo, zinatakiwa 
kuwasilisha Mpango na Bajeti ya fedha hizo 
zinazotumika kwa matumizi ya Kawaida na Miradi ya 
Maendeleo kwa mchanganuo wa Kipindi cha Miaka 
Mitatu (2023/2024 - 2025/26)   (MTEF).Mchanganuo 
huo ujumuishe fedha za namna nne zifuatayo; 

a. Fedha zinazoingia katika akaunti za Wizara au 
Serikali (Special Account) 

b.Fedha zinazolipwa kwa mkandarasi moja kwa moja 
(Direct Payment). 

c. Fedha zinazolenga kusaidia bajeti ya Serikali (Budget 
Support). 
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d.Thamani ya kifedha katika matumizi ya Serikali 
kutoka kwa Washirika wa Maendeleo kwa mchango 
usiokuwa wa kifedha. (Contribution in kind). 
Sambamba na fedha za Matumizi ya Kawaida 
(recurrent expenditure) kutoka kwa Washirika wa 
Maendeleo zinatakiwa kuwasilisha wakati wa 
maandalizi ya bajeti . 

v. Upangaji wa miradi mipya Sekta zinatakiwa kuzingatia 
Muongozo wa Uandaaji Miradi na Majadiliano ya Mikopo 
na Upokeaji wa Misaada uliotolewa na Idara ya Fedha 
za Nje-ORFM pamoja na kuzingatia Sheria ya Kodi ya 
Ongezeko la thamani (VAT) ya mwaka 1998, Jadweli 
namba 3 zinazoelekeza utoaji wa Msamaha wa VAT kwa 
Taasisi zinazotekeleza miradi iliyopo chini ya ufadhili wa 
fedha za Serikali na Washirika wa Maendeleo. 

vi. Miradi inayoendelea kwa kila sekta inatakiwa kuwa na 
andiko la mradi husika. Miradi ya muda mrefu ambayo 
haijamalizika inatakiwa kufanyiwa mapitio ili kuainisha 
fedha zinazohitajika kwa kumalizia shughuli za asili za 
mradi huo. Inasisistizwa kuwa shughuli mpya tofauti na 
zilivyoainishwa katika andiko la asili hazitokubalika; 

vii. Upangaji wa Programu uzingatie shughuli kuu za Taasisi 
husika kwa kuleta matokeo ya muda mfupi na mrefu 
(outputs and outcomes) malengo ya Taasisi. Miradi 
inayoendelea kutekelezwa kupewa kipaumbele katika 
kutengewa fedha kwa ajili ya kuikamilisha kabla ya 
kuanza miradi mipya. Aidha, Wizara ambazo zinaratibu 
miradi na programu zinazoshirikisha utekelezaji wa 
Mafungu mengine kuhakikisha bajeti za miradi hiyo 
zinatengwa katika Mafungu husika. 

2.5 Maelekezo ya Ukusanyaji wa Mapato 

i. Wizara na Taasisi zote za Serikali zinatakiwa kuhakikisha 
kuwa mapato yote yanakusanywa kupitia Mfumo wa 
Kielotroniki wa ukusanyaji wa Mapato (ZanMalipo); 
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ii. Inasisitizwa kuwa Wizara na Taasisi za Serikali 
kuhakikisha kuwa mapatoyanayokusanywa yanaingizwa 
katika Mfuko Mkuu wa Serikali (Hazina); 

iii. Wizara na Taasisi zote zinatakiwa kuimarisha Usimamizi 
wa sheria na kanuni  katika ukusanyaji wa Mapato 
pamoja na kutatua changamoto za upotevu wa Mapato ya 
Serikali; 

iv. Wizara na Taasisi zinazokusanya mapato kuendelea 
kusimamia na kufuatilia mapato kwa ukaribu zaidi kwa 
kuzingatia vyanzo na tozo (rate) mpya za mapato.na 

v. Wizara, Taasisi na Mamlaka za Serikali za Mitaa 
zinatakiwa kuimarisha mazingira bora ya Biashara na 
Uwekezaji kwa kufanya mapitio ya viwango vya Ada na 
Tozo, pamoja na kuoanisha baadhi ya ada ili kupunguza 
utitiri wa ada na tozo. 

vi. Wizara na Taasisi zote zinatakiwa kuimarisha Usimamizi 
wa sheria na kanuni katika ukusanyaji wa Mapato, 
kuhakikisha vyanzo vyote vya mapato vinatambuliwa na 
kuwekewa alama GFS pamoja na kuendelea kutatua 
changamoto za upotevu wa Mapato ya Serikali Kuu na 
Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

 

2.6  Maelekezo Maalumu Kwa Mamlaka za 
Serikali za   Mitaa 

Kwa mujibu wa Sheria ya Fedha ya Umma ya mwaka 2016, 
kifungu namba 86(4), Afis ya Rais, Fedha na Mipango 
inahusika na kutoa mwongozo wa bajeti kwa ajili ya 
utayarishaji wa bajeti kwa Mamlaka ya Serikali za Mitaa. 
Aidha, Afisi ya Rais Fedha na Mipango inahusika pia kutoa 
rasilimali fedha kwa taasisi hizo kulingana na uwezo wa 
Serikali kifedha kwa kuzingatia bajeti iliyopitishwa na 
Mabaraza ya Madiwani. 

2.6.1 Maelekezo ya Bajeti kwa Vianzio vya Mapato 
vya Mamlaka za Serikali za Mitaa (MSM) 
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Maandalizi ya Mipango na Bajeti hutegemea kwa sehemu 
kubwa mapato kupitia vyanzo vya ndani katika Mamlaka za 
Serikali za Mitaa husika. Mamlaka za Serikali za Mitaa  
zinapaswa kukusanya mapato kwa njia ya kielektroniki ili 
kuongeza ufanisi katika ukusanyaji wa mapato. Mapato hayo 
yanatakiwa kupangiwa matumizi mbalimbali kwa mujibu wa 
utekelezaji wa mpango mkakati Mamlaka ya Serikali ya Mtaa 
pamoja na maelekezo yaliyotolewa na Serikali kuu katika 
muongozo huu.  

2.6.2  Maelekezo ya Matumizi kwa Fedha za 
Ruzuku Kutoka Serikali Kuu 

Matumizi ya fedha za Ruzuku kutoka Serikali Kuu yanalenga 
kuimarisha huduma za jamii na kiutawala kwa ulipaji wa 
mishahara inayohusisha wafanyakazi wa Mamlaka za Serikali 
za Mitaa. Mamlaka za Serikali za Mitaa zinapaswa kutenga 
asilimia isyopungua 30 ya makusanyo ya mapato 
zitakazotumika kwa ajili ya miradi ya maendeleo.  

2.6.3  Fedha za Washirika wa Maendeleo 

Fedha za Washirika wa Maendeleo ni chanzo chengine cha 
mapato ya MSM ambapo fedha hizo zinatakiwa kutumika 
katika Matumizi ya kazi za Maendeleo na kutokutumika 
katika shughuli za matumizi ya kazi za kawaida (Recurrent). 
Miradi yote inayotokana na Fedha za Washirika wa 
Maendeleo inatakiwa kuripotiwa Ofisi ya Rais Fedha na 
Mipango kupitia Idara ya Fedha za Nje na Tume ya Mipango 
kabla ya muda wa maandalizi ya Bajeti kumalizika. Endapo 
zitatolewa fedha za washirika wa maendeleo baada ya 
kipindi cha bajeti kumalizika, taarifa za fedha hizo 
zitawasilishwa OR-Fedha na Mipango kwa kupata maelekezo 
ya matumizi ya fedha hizo. 

2.6.4  Fedha za Mikopo 

Mamlaka za Serikali za Mitaa zinaweza kukopa fedha 
zinazopatikana kwa njia ya mkopo kutoka kwa taasisi 
mbalimbali za kifedha kwa kupitisha maombi kwa Katibu 
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Mkuu mwenye dhamana na baadae maombi hayo 
kuwasilishwa kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-Fedha na 
Mipango kama taratibu zinavyoeleza. 

2.6.5  Fedha za Maendeleo ya Mfuko wa Jimbo 
 

Fedha za Mfuko wa Jimbo ni miongoni mwa vyanzo vya 
ndani vya mapato ya Mamlaka za Serikali za Mitaa. Kutokana 
na vikao na mijadala mbalimbali iliyofanyika baina ya Serikali 
Kuu na MSM imekubalika kuwa fedha hizi hazitafanyiwa 
makadirio wakati wa upangaji. Hata hivyo, fedha hizo 
zinatakiwa kuandikiwa ripoti wakati wa upokeaji pamoja na 
matumizi yake na kuwasilishwa katika ngazi zote kama 
utaratibu wa uwasilishwaji wa ripoti za mapato na matumizi 
unavyoelekeza. Fedha za maendeleo za mfuko wa jimbo 
zinatakiwa zitumike kwa kuzitangatia vipaumbele vya 
wananchi wanavyoibua kupitia Mabaraza ya Wadi na Kamati 
za Mashauriano za Shehia.  

2.6.6  Maelekezo Mengine kwa Bajeti za Mamlaka 
za Serikali za Mitaa 

Maafisa Masuuli ambao ni wasimamizi wa shughuli 
zilizopangwa katika Mamlaka za Serikali za Mitaa wanatakiwa 
kuzingatia yafuatayo: 

i. Kuhakikisha kuwa mifumo ya kielektroniki inatumika  
katika makusanyo ya mapato na matumizi wakati wa  
uandaaji wa bajeti, na Utekelezaji wa Bajeti za MSM;  

ii. Fedha zilizopangwa kwa utekelezaji wa Kazi za 
Maendeleo haziruhusiwi kutumika katika matumizi ya 
Kazi za Kawaida;  

iii. Katika mipango ya mwaka kuwepo na fedha asilimia 10 
ambazo zitasaidia kuchangia katika mfuko wa 
uwezeshaji wananchi kiuchumi kwa lengo la kusaidia 
makundi maalum wakiwemo wanawake na watu wenye 
mahitaji maalum kwa kuwapatia mikopo isiyo na 
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masharti magumu na kuinua vipato ili kupunguza 
umasikini; 

iv. Mamlaka za Serikali za Mitaa zinatakiwa kutekeleza 
miradi mbali mbali iliyoibuliwa na wananchi katika 
shehia zao, ikiwemo miradi ya uendelezaji wa miji, 
ujenzi wa madarasa, ujenzi wa vituo vya afya, vyoo vya 
jamii, masoko, vituo vya abiria, upatikanaji wa maji safi 
na salama, machinjio, usafishaji wa mazingira na miradi 
ya Serikali za Mitaa kwa ajili ya kuimarisha Ustawi wa 
wananchi katika jamii.; 

v. Kutenga fedha kwa ajili ya kusaidia maafa yanayotokea 
katika maeneo ya Serikali za Mitaa. 

vi. Kuwatambua na kuwasajili wajasiriamali na 
wafanyabiashara wadogo kwa kuwapatia vitambulisho 
na kuwawezesha kufanya shughuli za biashara katika 
mazingira rafiki katika eneo la Mamlaka ya Serikali za 
Mitaa na kuongeza mapato. 

vii. Fedha za Bajeti kwa mwaka 2023/2024 zitumike kwa 
utaratibu ufuatao: 

a. Asilimia 40 zielekezwe katika matumizi ya Miradi 
ya Maendeleo; 

b. Asilimia 40 zielekezwe katika kazi za Usafi wa 
Miji; na 

c. Asilimia 20 zielekezwe katika kazi za kawaida. 

3. VIPAUMBELE VYA KIBAJETI (VIGEZO VYA 
UGAWAJI WA RASILIMALI) KWA MWAKA WA 
FEDHA  2023/2024 

 
Kwa Mwaka wa Fedha 2023/2024, mgao wa fedha za Bajeti 
ya Serikali utaelekezwa katika maeneo yafuatayo:   
i. Kutenga fedha kwaajili ya Miundombinu na Vifaa vya 

Mashule na Vifaa tiba; 
ii. Kupunguza Matumizi Mengineyo (OC)kwa Mafungu na 

Taasisi zinazopokea Ruzuku; 
iii. Kuandaa Mipango na Bajeti inayozingatia Jinsia; 
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iv. Kuzidi Kuimarisha Nidhamu na uwajibikaji juu ya 
Matumizi sahihi ya Mifumo ya Serikali katika Mapato na 
Matumizi;na 

v. Kutenga Fedha kwa ajili ya kugharamia ulipaji wa 
madeni kwa ajili ya utekelezaji wa Mpango wa 
Maendeleo. 

TANBIHI: 

3.1       Bajeti inayozingatia Jinsia (Gender    
Responsive Budget) 

 

Ofisi ya Rais Fedha na Mipango inaendelea na Mageuzi ya 
bajeti ya Serikali kwa lengo la kuimarisha usimamizi wa 
fedha za Umma. Mageuzi hayo kwa bajeti ya mwaka 
2023/24 yatahusisha uingizaji wa dhana ya masuala ya jinsia 
katika uandaaji na utekelezaji wa Bajeti ya Serikali kwa 
Wizara, Idara na Taasisi za Serikali. Hivyo, kwa mwaka wa 
Fedha 2023-2024 Sekta zote zinatakiwa kupanga bajeti zao 
kwa kuzingatia masuala ya jinsia.  
Hivyo, Maafisa Masuuli wanatakiwa kuhakikisha wanatenga 
kasma ya matumizi wakati wa uandaaji wa bajeti kwa 
kuzingatia jinsia ili kuiwezesha Serikali kufanikisha lengo 
la kupeleka huduma bora kwa wananchi wote. Ambapo 
taarifa zake zinazotafautisha makundi maalum 
(disaggregated data) mfano; wanawake, wanaume, vijana, 
watoto, walemavu na wazee n.k. 
Viashiria vinavyohusiana na SDGs na Zanzibar Minimum Set 
of gender Equality and womens Empowernment (Fuata link 
https://www.ocgs.go.tz/) zitakazosaidia kuweka shabaha na 
viashiria sahihi vinavyohusiana na jinsia. 

3.2 Malengo ya Serikali 
 

Malengo hayo ni pamoja na kuimarisha rasilimali watu, 
kusimamia ubora wa huduma za jamii ikiwemo elimu, 
afya,maji na mazingira endelevu na misingi imara ya utawala 
bora. Maafisa Masuuli wanatakiwa kuandaa Mipango na 

https://www.ocgs.go.tz/
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Bajeti ambayo inazingatia Mpango Mkakati wa Taasisi zao 
kwa kuhusisha Vipaumbele vya Mpango Mkakati Sekta 
(Strategic Plan), utekelezaji wa Ilani ya Chama cha 
Mapinduzi ya Mwaka 2020-2025, Mpango Mpya wa 
Maendeleo utaotekeleza Dira ya 2050, Maelekezo ya Serikali 
Kiujumla yakiwemo:  

i. Kujenga Uchumi wa kisasa wa Bluu (Blue Economy) 
unaojumuisha kuwawezesha wavuvi kwa kuwapatia 
vyombo vya kisasa na mikopo kwa ajili ya kuendeleza 
shughuli za uvuvi. 

ii. Kuimarisha Utalii hii ni kuweka maeneo maalum kwa 
uwekezaji Strategic “Investment Area” ili kutowa 
vivutio maalumu kwa wawekezaji sambamba na 
Bandari ya meli za Kitalii 

iii. Kuimarisha Miundombinu kwa Kukuza Sekta za 
Biashara na Viwanda Zanzibar 

iv. Kuimarisha Huduma za Jamii ikiwemo Elimu, Afya, Maji 
safi na salama.  

4. MAELEKEZO YA ZIADA KWA TAASISI AMBAZO 
ZINAPOKEA RUZUKU 

 
Taasisi za ruzuku zinatakiwa kuandaa bajeti kwa kuhusisha 
Mpango Mkakati (Strategic Plan), Mpango wa Matumizi wa 
Muda wa Kati (MTEF) na kufuata Mfumo wa Bajeti 
inayozingatia Programu (PBB) pamoja na kuhusisha shughuli 
zote za Taasisi na utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha 
Mapinduzi katika maeneo yao sambamba na kuzingatia 
ahadi za Rais katika maeneo wanayoyasimamia. “Taasisi 
zote zinazopokea Ruzuku zinatakiwa kuwasilisha ripoti ya 
utekelezaji  ya mwaka 2021/2022 pamoja na mchanganuo 
wa  Mapato na Matumizi  na uchambuzi wa bajeti zao za 
MTEF  kabla ya uwasilishaji wa Bajeti.” Aidha,Taasisi hizi 
zinatakiwa kusimamia vizuri makusanyo ili kukidhi nakisi ya 
bajeti zao kwa lengo la kujitegemea. 
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TANBIHI: Kwa matayarisho ya Bajeti ya mwaka 2023/2024, 
Taasisi zote zinazopokea ruzuku zitatakiwa kuingiza taarifa 
za bajeti katika Mifumo iliyopo (BAMAS) kwa kuingiza 
uchambuzi wa vifungu vya Bajeti kama utaratibuuliotumoka 
mwaka jana. 
 

5. MAPENDEKEZO YA MAENEO YA KIMKAKATI KWA 
MWAKA 2023/2024 
 

Mpango wa Maendeleo wa mwaka 2023/24 uko katika 
kutekeleza Mpango wa Maendeleo wa Zanzibar wa mwaka 
2021- 2026 (ZADEP), Ilani ya uchaguzi ya Chama Cha 
Mapinduzi (CCM) 2020-2025 na Maelekezo, Hotuba na Ahadi 
za Mheshimiwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza 
la Mapinduzi. Mpango wa Maendeleo wa mwaka 2023/24 
umepangwa kutumia jumla ya TZS 1,463.20 bilioni, 
matarajio kugawanywa katika maeneo yafuatayo: 

i. Kuendeleza uimarishaji wa miundombinu ya 

bandari na viwanja vya ndege 

a. Ujenzi wa uwanja wa ndege wa Pemba; 

b. Ujenzi wa uwanja wa ndege wa Nungwi; 

c. Ujenzi wa bandari Jumuishi ya Mangapwani;  

d. Kuimarisha bandari ya Malindi, Wete na Mkoani; 

e. Kuimarisha Miundondombinu ya Mawasiliano na Ujenzi 
wa Kituo cha Utunzaji wa Taarifa za Kielectroniki (Data 

Center). 

 
ii. Kuendeleza uimarishaji wa Miundombinu ya 

barabara  

a. Programu ya Ujenzi wa barabara kuu (Chake 
Chake-Mkoani km 43, Tunguu-Makunduchi km 48.5, 
Chake Chake – Wete km 22, Fumba-Kisauni km 12); 
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b. Programu ya ujenzi wa barabara za mjini kilomita 
100.9;  

c. Programu ya ujenzi wa barabara za vijijini kilomita 
275.9; na 

d. Ujenzi wa barabara za ndani kilomita 277. 

 
iii. Kuendeleza uimarishaji wa uchumi wa buluu 

a. Ujenzi wa bandari jumuishi na za uvuvi (Mkokotoni 
kwa Unguja na Shumba Mjini, Wete na Mkoani 
kwa Pemba); 

b. Ujenzi wa madiko na masoko ya kisasa ya samaki 
katika maeneo ya Kama na Fungurefu. 

iv. Kuendelea kuwawezesha wananchi kiuchumi 
wakiwemo Vijana na Wanawake 

a. Programu ya kufanya mageuzi kwa wajasiriamali 
kwa kuongeza vipato vyao (ikiwemo kuwarasimisha, 
ujenzi wa vituo vya kuwaendeleza, huduma za 
usarifu wa mazao na kuwaunganisha na masoko); 

v. Kuendeleza uimarishaji wa Huduma za Kijamii 
na Uhifadhi wa Mazingira  

a. Ukarabati na Utanuzi wa hospitali ya Rufaa ya 
Mnazi Mmoja; 

b. Ujenzi na uimarishaji wa nyumba za madaktari; 

c. Ujenzi wa hospitali ya Binguni ambayo itakua ni 
Taasisi ya tiba, tafiti na kufundishia;  

d. Programu ya Mageuzi ya Sekta ya Elimu (kujenga 
na kuimarisha miundombinu ya skuli, dakhalia na 
madarasa, maktaba, samani, maabara, nyumba za 
walimu na kuimarisha matumizi ya teknolojia 
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katika kujifunza na kufundishia, kuandaa walimu 
na mitaala mipya); 

e. Programu ya Uimarishaji wa Miundombinu ya 
Usambazaji wa Maji Safi na Salama pamoja na 
usimamizi wa rasilimali wa vyanzo vya maji; 

f. Kuongeza usambazaji na kuunganisha umeme 
mijini na vijijini ikiwemo utekelezaji wa mradi wa 
ZESTA; 

g. Mradi wa kuimarisha ulinzi na usalama;  

h. Programu ya ukuzaji uchumi jumuishi Zanzibar 
(Boosting Inclusive Growth for Zanzibar- Big Z); 
na  

i. Mradi wa Ujenzi wa nyumba zikiwemo za bei 
nafuu 

TANBIHI: Katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo, 
Serikali itahakikisha inazingatia utunzaji wa mazingira katika 
maeneo yote ikiwemo kuimarisha ukijani hapa Zanzibar 
(Zanzibar Green Legacy Initiative).  

 

6. TAARIFA ZA UTEKELEZAJI 

 

Wizara, Idara, Taasisi Zinazojitegemea na Mamlaka za 
Serikali za mitaa zinatakiwa Kuwasilisha taarifa za utekelezaji 
wa Bajeti (Mapato, Matumizi ya Kawaida na Miradi ya 
Maendeleo) kwa kipindi cha miezi Nane (8) Julai-februari 
2023.  

6.1 Muda wa Kuwasilisha Bajeti 

Wizara na Idara zote za Serikali  na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa zinatakiwa kupanga na kutayarisha Bajeti zao kwa 
kipindi cha miaka mitatu (2023/2024-2025/2026) kwa 
kuzingatia Mpango Mkakati (SP) wa Taasisi zao ili kupata 
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ufanisi na nidhamu katika Matumizi sambamba na utengaji 
na ugawaji wa Rasilimali kimkakati.  

Inasisitizwa kuwa Taasisi zote zinatakiwa kuwasilisha MTEF 
zao mara tu baada ya muongozo huu kutoka na ziwasilishwe 
Nakala Ngumu kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Fedha na 
Mipango na siku ya kikao cha majadiliano ya Bajeti kwa 
mujibu wa Ratiba iliyoambatishwa, Nakala laini (Soft copy) 
iwasilishwe katika Idara ya Bajeti kwa kutumia email 
(staffbajeti@gmail.com).) itumwe kabla ya tarehe ya kikao, 

Sekta zinasisitizwa kufuata muongozo huu kwa ajili ya 
kupata ufanisi na uwasilishaji mzuri wa kazi. 

 

6.2 Nyaraka zinazotakiwa kuwasilishwa Afisi ya 
Rais Fedha na Mipango 

 

i. Taarifa za Utekelezaji wa Bajeti ya mwaka 
2021/2022 kwa Taasisi zinazopokea Ruzuku; 

ii. Taarifa za Utekelezaji za Mapato, Matumizi ya 
Kawaida na ya Maendeleo kwa Kipindi cha Miezi 8 
(Julai-Februari, 2022/23) kwa Wizara Idara na 
Taasisi za Serikali kuu na Serikali za Mitaa ; 

iii. Maeneo ya Vipaumbele vya Sekta husika kwa 
mwaka wa fedha 2023/24, ambazo bajeti yake 
haijapangwa katika Miradi ya Maendeleo. 

 
TANBIHI:  

i. Wizara na Taasisi zote za Serikali zinatakiwa 
kuhakikisha shughuli zinazopangwa na gharama zake 
(MTEF cost) ziwe na mahusiano ya moja kwa moja na 
Mpango mkakati wa Sekta (Strategic Plan) Aidha, 
Makatibu Wakuu wote wanaombwa kuzipatia idara 
zinazojitegemea zilizo chini ya Wizara yake Nakala ya 
muongozo huu; 

mailto:staffbajeti@gmail.com)
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ii. Uingizaji wa taarifa za Bajeti unatarajiwa kufanyika 
siku ya 27/03/2023, katika ukumbi wa ZURA uliopo 
Maisara Zanzibar na kwa upande wa Pemba zoezi hilo 
litafanyika katika Ofisi ya Rais Fedha na Mipango 
katika jengo liliopo Gombani-Pemba. 

7. UANDISHI WA HOTUBA YA BAJETI KWA MWAKA 
2023/2024 
Kwa Mwaka wa Fedha 2023/2024, Hotuba za 
uwasilishaji wa Bajeti katika Baraza la Wawakilishi 
zitawasilishwa kwa utaratibu ufuatao: 
A. UTANGULIZI  
B. MUUNDO NA MAJUKUMU YA WIZARA  
C. UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU MAKUU YA WIZARA   KWA 

KIPINDI   CHA JULAI 2022-MACHI 2023  

a. Mapato yaliyokusanywa na Wizara 
ikilinganishwa na malengo yaliyowekwa. 

b. Changamoto na mafanikio inapendeza 
yakiainishwa kwa uwazi zaidi.  

c. Fedha iliyopatika kwa kipindi cha utekelezaji 
ikilinganishwa na Bajeti ya kipindi cha tathmini 
pamoja na bajeti ya Mwaka 2022/2023;  

d. Utekekelezaji wa Programu za Wizara kwa 
Kipindi cha Julai 2022-Machi 2023. 

D. UTEKELEZAJI WA MIRADI INAYOSIMAMIWA NA WIZARA 
KWA KIPINDI CHA JULAI 2022-MACHI 2023. 

E. UTEKELEZAJI WA BAJETI ZA TAASISI ZINAZOSIMAMIWA 
NA WIZARA KWA JULAI 2022-MACHI 2023. 

F. MWELEKEO WA BAJETI KWA TAASISI ZINAZOSIMAMIWA 
NA WIZARA   2022/2023. 

G. MWELEKEO WA BAJETI YA WIZARA KWA MWAKA  
2023/2024. 

a. Vipaumbele vya Wizara kwa mwaka 2023-  
   2024;  

b. Makadirio ya Mapato na Matumizi ya 
Wizara kwa    mwaka 2023/204; na 

c. Muelekeo wa matumizi kwa Programu za 
   Wizara………… 

H. SHUKRANI 
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I. HITIMISHO 
 
 

Wakuu wa mafungu yaliyomo katika Bajeti ya Serikali, 
Wakuu wa Taasisi zinazopokea Ruzuku kutoka Serikalini,  
Mamlaka za Serikali za Mitaa, naomba tupokee muongozo 
huu na kuanza matayarisho ya Bajeti kwa mwaka 
2023/2024.  

 
 

 
 
 

Ahsante 
 

 
DKT. JUMA MALIK AKIL 

MLIPAJI MKUU WA SERIKALI  
ZANZIBAR. 

 
 

Nakala: 
 
Mhandisi. Zena Ahmed Said 
Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu 
Kiongozi, 
Zanzibar. 
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VIAMBATISHO  

Kiambatisho namba 1: Muundo wa uwasilishaji wa Fedha za 
Washirika wa Maendeleo kwa Matumizi ya 
Kawaida na Miradi ya Maendeleo.  

Kiambatisho namba 2: Muundo wa Mpango Kazi.  
Kiambatisho namba 3: Muundo wa kuwasilisha utekelezaji wa 

Bajeti.  
Kiambatisho namba 4: Kalenda ya Bajeti na Utekelezaji wa 

Mipango ya Kitaifa 
Kiambatisho namba 5: .Kasma za Bajeti za Mapato na Matumizi 

(GFS code). 
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Kiambatisho No:1

Project Ref Project Ref

Anticipated 

Expenditure

Budget 

Estimate

Commitment 

Estimate

Commitment 

Estimate

Org. RGOZ 2022/23 2023/24 2024/25 2025/26
Sector Principal Govt Partner

Section 2 - Budget Support

Programme Programme

Anticipated 

Disbursement

Disburseme

nt Estimate

Commitment 

Estimate

Commitment 

Estimate

Ref Org.  Ref RGOZ 2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 Sector Principal Govt Partner

Section 3 - Direct Support

Project Project

Anticipated 

Expenditure

Budget 

Estimate

Commitment 

Estimate

Commitment 

Estimate

Ref Org.  Ref RGOZ 2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 Sector Principal Govt Partner

Section 4 - Contribution in Kind

Project Project

Anticipated 

Inputs

Budget 

Inputs 

Inputs 

Commitment 

Inputs 

Commitment 

Ref Org.  Ref RGOZ 2022/23 2023/24 2024/25 2025/26
Sector

Beneficiary Institution 

(Enter Full Name & 

LGA)

Additional Information

Programme Name Funding Type
Currency of 

Agreement

Additional Information

Details 
(Please provide as 

much detail  as 

possible)

Additional Information

Project Name Funding Type

Details 
(Please provide as 

much detail  as 

possible)

Type of Inputs Unit of Value

Currency of 

Agreement

Funding Type
Currency of 

Agreement

Additional Information

Revolutionary Government of Zanzibar

Donor Financial Commitments Table

Section 1 - Project Funds Other Details:
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Jina la Fungu 

shughuli kuu  (main activities)/Mradi 

wa Maendeleo(development Project) Robo ya kwanza (Q1) Robo ya pili (Q2) Robo ya tatu (Q3) Robo ya Nne (Q4) Jumla ya Makisio (Total Estimates)

Jumla Ndogo

shughuli kuu  (main activities)/Mradi 

wa Maendeleo(development Project) Robo ya kwanza (Q1) Robo ya pili (Q2) Robo ya tatu (Q3) Robo ya Nne (Q4) Jumla ya Makisio (Total Estimates)

Jumla Ndogo

Jumla ya Programu Kuu 1

Kiambatisho No : 2

Jina Programu Kuu: 2

Jina Programu Ndogo:1

Idara :

Jina Programu Ndogo:2

Idara :

HUDUMA 1

MPANGO KAZI 

Jina Programu Kuu: 1

Jina Programu Ndogo:1

HUDUMA 1

HUDUMA 2

Idara :
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shughuli kuu  (main activities)/Mradi 

wa Maendeleo(development Project) Robo ya kwanza (Q1) Robo ya pili (Q2) Robo ya tatu (Q3) Robo ya Nne (Q4) Jumla ya Makisio (Total Estimates)

Jumla Ndogo

shughuli kuu  (main activities)/Mradi 

wa Maendeleo(development Project) Robo ya kwanza (Q1) Robo ya pili (Q2) Robo ya tatu (Q3) Robo ya Nne (Q4) Jumla ya Makisio (Total Estimates)

Jumla Ndogo

Jumla ya Programu Kuu 2

Jumla ya Vote

Jina Programu Ndogo:3

Idara :

HUDUMA 1

Idara :

HUDUMA 1
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BAJETI BAJETI HALISI

ASILIMIA YA 

MAKUSANYO MAELEZO

2022/2023 JULAI-FEBRUARI JULAI-FEBRUARI

BAJETI BAJETI HALISI

ASILIMIA 

YAUTEKELEZ

AJI MAELEZO

2022/2023 JULAI-FEBRUARI JULAI-FEBRUARI

BAJETI BAJETI HALISI

ASILIMIA 

YAUTEKELEZ

AJI MAELEZO

2022/2023 JULAI-FEBRUARI JULAI-FEBRUARI

Kiambatisho No.3

NUM.

NUM.

NUM.

KASMA(GFS CODE)

PROGRAM CODE 

CODE ZA MRADI

MAELEZO YA 

GFS CODE

JINA LA 

PROGRAMU

JINA LA 

MRADI

TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA BAJETI MWAKA 2022/2023 KWA KIPINDI CHAMIEZI SITA (JULAI - DISEMBA)

MAPATO 

MATUMIZI YA KAWAIDA (OC)

MATUMIZI YA MIRADI YA  MAENDELEO 
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Kiambatisho No :4 

TIME FRAME PARTICULAR ACTIVITIES METHODS      KEY ACTORS

 First Week of July
Amendment of estimate book after approval to  HoR Review of  approved budget to include HoR 

changes 

DB

Export budget entry to Epicor for expenditure  Transfer budget Informatiom from CBMS (Budget 

System) to EPICOR (Payment System)

DB, Acc GEN 

Submission of Cash Flow (MDAs) Prepare Cash Flow in line with HoR approved 

Preparation for the fourth quarter   budget implementation report Collection of data and preparation of report 

 Preparation and Submission of  Annual Payroll Report Preparation of report DB

First Week of August Annual Sector Performance and Budget Review (Previous financial year)Collection of data and preparation of report DB,  AccGen, DEF, ZPC 

& POFP Institutions

First Week of September Submission of Concept note of Development project financing by RGOZProject  screening and appraisal ZPC & MDAs 

Review Accounting and Audit Report Collection of data and preparation of report  AccGen & Internal 

Auditor

Preparation of final account report Collection of data and preparation of report AccGen & MDAs

Fourth Week of September  Submission of Final account report to CAG Draft financial accounts submitted to CAG AccGen

First Week of October Review and budget report  (first Quarter) Collection of data and preparation of report DB, AcGen,ZPC

Strategic Sector Dialogue with DPs Discussion with Sectors and donars DEF & MDAs

 Submission Consolidated of Final account report to CAG Preparation of report and Sumbmission AccGen & CAG

Update Macroeconomic indicators Revised inputs and  reporting projection ZPC

First Week of December Submission of Project Proposal MDAs submit proposal to ZPC ZPC & MDAs 

Third Week of December Sector Dialogue with MDAs (Donar Fund Project) Debate on Projects appproved by Donar DEF & MDAs

BUDGET CALENDER FOR THE IMPLEMENTATION OF NATIONAL PLAN IN FY 2023/2024

DB, AccGen & MDAsSecond Week of July

Third Week of September

Fouth Week of November 
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17 Discussion with members of Tax reforms Task Force  on proposed new revenue measures  Workshop organised and draft and stakeholders 

presented  revenue measure 

 DFPF- POFP,  CB, ZPC, 

MDAs & Private 

Sectors18 Budget and Economic Fora  Central and Local Government  Presentation of National Planning and Budget 

Performance  and Government Budget Outlook for 

the Next Year

DB & ZPC

19 Second Week of January Review of budget implementation on recurrent and development  (second quarter)Collection of data and preparation of report DB, Acgen,ZPC,EF,

20 Budget training to Ministries, Department and Agencies. Presentation of challenges of previous year DB

21 Preparation of Budget Framework Paper Collection of data and preparation of report DB & ZPC

22 Third Week of January Discussion  Budget Framework Paper to IMTC Rationalisation of Plans and budgets from 

Techinical member

DB & ZPC

23 Third  Week of January Discussion of National Planning to ZPC Presentations  and discussions ZPC

24 Fourth Week of January Discussion  Budget Framework Paper to BLM Cabinet discussions DB & ZPC

25 First Week of February Re-submission of project Re - appraisal ZPC

26 First Week of February Discussion  Budget Framework Paper to the Budget  Committee of the HoRCabinet discussions DB & ZPC

27 ZPC Present approved project to President  President Approved project ZPC

28 Approval Budget Framework Paper to  HoR Submission and Discussion DB & ZPC

29 Issuing   Budget Guideline  and development Plan with MDAs CeillingIssue guide with ceilings for each MDAs POFP & MDAs  

30 Budget dialogue Consultation meetings Discussion  based on Ceilling and Priorities with  

MDAs

DB, EF, ZPC and MDAs

31 Submission of Social Economic Survey Report Submission of report to PO F&P ZPC

32 Reviewing planned Performance indicators for Current yearMonitoring and report writing ZPC & MDAs 

33 Submission of Annual Work Plan  and procurement Plan (MDAs)Prepare Work Plan in line with HoR approved 

plans and budgets 

DB, AccGen & MDAs

34 Second Week of March ● Submission and Approval of  Development Plan and BudgetHoR discussions and Approve CB & ZPC

35 Fourth Week of March Submission and Approval Of Development Plan and Budget  to IMTC IMTC discussions CB & ZPC

36 Fourth  Week of March Submission and Approval of  Development Plan to ZPC Cabinet discussions and Approve PC

37 Fourth Week of March Submission and Approval of  Development Plan and Budget to BLM Cabinet discussions and Approve CB & ZPC

38 Second  Week of April Presentation of Draft Development Plan (2020/21) to Budget Committees of  HoRCouncil committee reviews ZPC & CB

39 Third  Week of April Discussions of Development Plan and  Budget with  Budget Committees of  HoRDiscussions by House of Represantative Cometee CB & ZPC

40 Third Week of April MTEF Budget submission to POFP submission and Dialogue DB & MDAs

41 Budget data inputs to Budget System(ISIDORE) data Entry MDAs

42 Third Week of April Printing the budget and planning books Discussions of budget and development plan by the Committees of the House of Representatives.Discussions by House of Represantative Cometee DB & ZPC

43 Fouth Week of April Discussion of Budget Sectors with  Permanent Commetee of HoR Compilatilon of plans and budgets using 

approved templates 

MDAs

Fourth Week February

First Week of March

Fourth week of December

Second Week of January

Third  Week of February
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44 Fourth Week of April Printing of budget Estimate book. Compilation of plans and budgets using approved 

templates 

CB & ZPC

45 Submission of Budget Speech Hard Copy and electronic copies summited to 

HoR  

DB, ZPC & DPPR

46 Preparation of Finance Bill  Prepare Finance bill  with New Revenue Measure

47 Preparation of Appropriation Bill Prepare Appropriation bill with HoR approved  

budgets 

48 Presenting of  Plan ,  and budget Books to the HoR Presentations by PO-FP and discussions HoR,DB & ZPC

49 Discussion and Approval of Budget of MDAs Full HoR Discussions  and approval HoR& MDAs

50 Approval of Finance  Bill to Budget Committees of  HoR To Prove HoR

51 Submission of Budget Speech of Government Contribution and responding to Argument  HoR and POFP

52 Third Week of June Approval of Finance  Bill and Appropriation Bill Approval HoR

First Week of May

Second Week of May

Second Week of June

 POFP & AG
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Kiambatisho No :5

GFS Code 

ID
GFS Code Name Eng GFS Code Name Swa

 1111001  Income Tax Individuals  Kodi ya Mapato ya Mtu Binafsi

 1111002  Pay as You Earn (PAYE)  Mapato ya Wafanyakazi (PAYE)

 1111003  PAYE Transfer  Uhamisho wa Mapato ya Wafanyakazi

 1111004  Withholding Tax - IRMD  Kodi Mahsusi ya Tija (TRA)

 1112001  Income Tax Companies  Kodi ya Mapato ya Makampuni

 1112002  Income Tax Parastatals  Kodi ya Mashirika

 1112003  Skill Development Levy  Mchango wa Maendeleo ya Elimu

 1112004  Contribution from Land Transfer Board  Malipo yatokanayo na Bodi ya Uhaulishaji Ardhi

 1112005

  Contribution from Zanzibar Maritime 

Authority  Malipo yatokanayo na Mamlaka Usafiri Baharini

 1112006

 Contribution from Reg, Eng & Buld 

Estimators Board  Malipo yatokanayo na Bodi ya Wakadiriaji Majengo

 1112007  Contribution from Engineers Board  Malipo yatokanayo na Bodi ya Wahandisi

 1112008

  Contribution from Zanzibar Bureau 

Statandard  Malipo yatokanayo na Usimamizi wa Viwango

 1133001  Estate Duty  Ada ya Mali Maiti

 1141101  VAT Import  VAT Import

 1141102  VAT Local  Kodi ya Ndani ya Ongezeko la Thamani

 1141103  Trade Levy  Ushuru Unaotokana na Biashara

 1141104  Hotel Levy-Accommodation  Ushuru wa Hoteli-Malazi

 1141105  Restaurant Levy  Ushuru wa Mikahawa

 1141106  Tour Operator Levy  Ushuru wa Watembezaji Wageni

 1141107  Motor Vehicle Levy  Ushuru wa Vyombo vya Moto

 1141108  Infrastructure Fund  Fedha ya Miundombinu

 1142001  Excise Duty Local  Ushuru wa Bidhaa za Ndani

 1142002  Road Development Fund  Mfuko wa Kuendeleza Barabara

 1142003  Petroleum Levy  Ushuru wa Mafuta

 1142004  Stamp Duty  Ushuru wa Stempu

 1144001  Airport Services Charges  Ada ya Huduma Uwanja wa Ndege

 1144002  Seaport Services Charges  Ada ya Huduma za Bandari

REVENUE
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 1145001  Motor Vehicle Taxes  Motor Vehicle Taxes

 1145002  Driving Tests  Driving Tests

 1145003  Car Registration Fees  Malipo ya Usajili wa Magari

 1145004  Motor Licensing Fees  Malipo ya Leseni za Magari

 1145005  Driving License Fees  Malipo ya Leseni ya Udereva

 1145006  Inspection of Vehicles  Ukaguzi wa Vyombo vya Moto

 1145007  Towers  Minara

 1145008  Fuel Depot  Kituo cha Mafuta

 1145009

 Operational License for Commercial 

Vehicles  Leseni kwa Gari Zifanyazo Biashara

 1145010  Fees on Learner  Mapato ya Lena

 1145011  Fees on Badge (Drivers & Conductors)  Mapato ya Beji (Dereva na Konda)

 1145012  Regulatory Authority  Tozo la Udhibiti

 1146001  Withholding Tax  Kodi Mahsusi ya Tija

 1146002  Estate Duty  Ada ya Utunzaji Urithi

 1151001  Import Duty  Ushuru wa Forodha

 1151002

 Customs and Other Import Duties 

(Exemption 2%)  Asilimia Mbili (2%) ya Msamaha wa Ushuru

 1151003  VAT Imports  Kodi ya Uingizaji ya Ongezeko la Thamani

 1151004  Excise Duty - Petrol  Ushuru Bidhaa za Mafuta

 1151005  Miscellaneous Customs Duties  Mapato Mengineyo ya Forodha

 1151006  Excise Duty on Import  Ushuru wa Bidhaa Zinazoingizwa Nchini

 1151007  Withholding Tax -IRMD  Kodi Mahsusi ya Tija

 1151008  Fine on Import  Faini ya Uingizaji Bidhaa

 1151009  Sea Transport Charge  Ada ya Usafirishai wa Mizigo Baharini

 1151010  Fines and Penalties  Faini na Penalti

 1311001

 Current Grants from Development 

Partners  Ruzuku Kutoka Nje

 1311002  General Budget Support (GBS) - URT  Misaada ya Kibajeti (GBS)-URT

 1311003

 Capital Grants from Foreign 

Government  Misaada ya Maendeleo/Vifaa Kutoka Nje

 1311004  Multilateral Debt Relief Initiatives  Msamaha wa Madeni (MDRI)

 1311005  Loan from Development Partners  Mikopo kutoka kwa Washirika wa Maendeleo

 1331000

 Current Grants from Other General 

Government Units  Misaada (Ruzuku na Mikopo) Kutoka Ndani

 1332000

 Capital Grants from Other General 

Government Units  Capital Grants from Other General Government Units

 1333001  Treasury Bills  Hati Fungate

 1333002  Treasury Bond  Hati Fungani

 1333003  Loan for development Project  Mkopo kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo

 1412001  Dividend from B.O.T  Gawio la Benki Kuu

 1412002  Dividend from Parastatal Organization  Gawio la mashirika

 1413001  Contribution from ZURA  Mchango Kutoka Kwa Mamlaka ya Udhibiti

 1413002  Contribution From Busket Fund  Mfuko wa Pamoja Kutoka kwa Wafadhili

 1415001  Airport Terminal Rent  Kodi ya Kiwanja cha Ndege

 1415002  Land Lease  Kodi ya Ardhi

 1415003  Rent of Government Buildings  Ukodishaji wa Majengo ya Serikali
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 1415004  Rent of Stalls  Ukodishaji wa Mabanda/Duka/Milango

 1415005  Rent of Government Harvest  Ukodishaji Mashamba ya Serikali

 1415006  Rent for Rubber Plantation  Kodi ya Mashamba ya Mpira

 1415007  Rent of Government Houses  Kodi ya Nyumba za Serikali

 1415008  Rent for Deport  Ukodishaji wa Bohari

 1415009  Rental of Equipments  Mapato Ukodishaji Vifaa

 1415010  Rental of Clove Plantations  Ukodishaji Mashamba ya Mikarafuu

 1415011  Rental of Machine  Ukodishaji wa Mashine

 1421001  Sale of Nursery Produce  Mauzo ya Uzalishaji wa Miche

 1421002  Fee for Hand Craft  Kazi za Mikono

 1421003  Fee for Small Scale Industries  Mapato Viwanda Vidogovidogo

 1421004  Earning from Sales of Rice  Mapato ya Mauzo ya Mpunga

 1421005  Earning from Sales of Millet  Mapato ya Mauzo ya Mtama

 1421006  Earning From Sales of Horticulture  Mapato ya Mazao ya Bustani

 1421007  Sales of Sticker  Mauzo ya Stika

 1421008  Sales for Printing Services  Mauzo ya Machapisho

 1421009  Sales for Zanzibar leo News Paper  Mauzo ya Gazeti la Zanzibar Leo

 1421010  Sales of Fertilizer  Mauzo ya Mbolea

 1421011  Veterinary Services  Utibabu wa Wanyama

 1421012  Sales of fire Extinguisher  Mauzo ya Vifaa vya Kuzimia Moto

 1421013  Maintanance of Fire Extinguisher  Matengenezo ya Vifaa vya Kuzimia Moto

 1421014  Tractor Services  Huduma za Matrekta

 1421015  Sales of Mineral  Uuzaji wa Madini

 1421016  Telecom Tower Fee  Tozo za Minara ya Simu

 1421017  Receipt from Vehicle Maintanance  Matengenezo ya Vyombo vya Moto

 1421018  Receipt from Vehicle Services  Huduma za Magari

 1421019  Mobile Money Transfer Charges  Tozo za Miamala ya Simu

 1422001  Registration of Private Schools License  Leseni za Usajili wa Skuli Binafsi

 1422002  Teachers' Licences  Leseni za Walimu

 1422003  Project Profile Forms  Fomu za Miradi

 1422004  Clearing and Forwarding Licences  Leseni kwa Watoaji na Wasafirishaji Bidhaa

 1422005  Investors Licences  Leseni kwa Wawekezaji

 1422006  Registration of Births and Deaths  Uandikishaji wa Vizazi na Vifo

 1422007  Registration of Marriage and Divorce  Uandikishaji wa Ndoa na Talaka

 1422008  Land Documents  Nyaraka za Ardhi

 1422009  Entrance Fees to Museum  Kiingilio cha Makumbusho

 1422010  Permits  Vibali

 1422011  Work Permit for Immigrants  Vibali vya kazi Kwa Wataalam wa Kigeni

 1422012  Working Contract  Uthibitishwaji wa Mikataba ya Ajira

 1422013  Ngoma Permit  Kibali cha Ngoma  
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 1422014  Weighting and Measuring Services  Ukaguzi Mizania na Vipimo

 1422015  Main Laboratory Services  Huduma za Maabara ya Mkemia Mkuu

 1422016  Construction Permit  Utowaji wa vibali vya ujenzi

 1422017  Immigration Charges  Mapato ya Uhamiaji

 1422018  Environmental Conservation Fees  Ada ya Hifadhi ya Mazingira

 1422019  Environmental Audit Fees  Ada ya Ukaguzi wa Mazingira

 1422020  Transfer of Land Property  Ada ya Uhamishaji wa Hatimiliki

 1422021  Water Applications Fees  Ada ya Uungaji wa maji

 1422022  Forest Produce Charges  Ada ya Mazao ya Misitu

 1422023  Quarrying Fees  Ada ya Mchanga,Mawe na Kokoto

 1422024  Local Water Sales Fees  Ada ya Maji Yanayouzwa Nchini na Viwandani

 1422025  Trading Licences  Leseni za Biashara

 1422026  Fishery Licences  Leseni za Uvuvi

 1422027  Fee for Sea Produce  Ada Mazao ya Baharini

 1422028  Land use permit  Muongozo wa Matumizi ya Ardhi

 1422029  Audit Fees  Ada ya Uchunguzi wa Hesabu

 1422030  Trade Marks  Alama za Biashara

 1422031  Registration of Companies  Uandikishaji wa Makampuni

 1422032  Registration of Business name  Uandikishaji wa Majina ya Biashara

 1422033

 Fees for Preservation Heritage 

Properties  Ujira wa Utunzaji wa Urithi

 1422034  Document Fees  Ada ya Matumizi ya Nyaraka

 1422035  Infectious Diseases Certificates  Shahada ya Maradhi ya Kuambukiza

 1422036  Registration Fees for Community  Ada ya Uandikishaji Vyama vya Ushirika

 1422037

 Auditing Fees for Coorperative and 

Services  Ada ya Ukaguzi wa Vyama na Huduma

 1422038  Export Documents  Nyaraka za Usafirishaji

 1422039  Import Documents  Nyaraka za Uagiziaji

 1422040  Parking Fees  Kodi ya Uwekaji wa Magari

 1422041  Application Forms  Fomu za Maombi

 1422042  Route Card  Kipande cha Njia

 1422043  Fees From Survey and Maping  Upimaji na Ramani

 1422044  Plot Application Forms  Maombi ya Fomu za Viwanja

 1422045  Revenue of Special Project  Mapato kwa Miradi Maalum

 1422046  Counterfoils  Mabuku ya Stakabadhi

 1422047  Sales of Printing Services  Huduma za Mauzo ya Machapisho

 1422048  Fee for Inspection of Produce  Ada Ukaguzi wa Mazao

 1422049  Marketing Services  Huduma za Masoko

 1422050

 Medical Inspections Crew & Passenger 

Lists  Huduma za Daktari na Orodha ya Wafanyakazi na Abir

 1422051  Diagnostic services  Huduma za Uchunguzi wa Afya

 1422052  Fee for Hand Craft and Carpentry  Kodi kwa kazi za Huduma za Useremala

 1422053  Landing Charges Airport  Mapato ya Kutua Uwanja wa Ndege  
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 1422054  Airport Service Charges (Stamps)  Mapato Huduma Kiwanja Cha Ndege Stempu

 1422055  Media Licencing Fees  Malipo ya Leseni za Utangazaji

 1422056  Advertisements & Announcements  Matangazo

 1422057  P.A.System  Ukodishaji Mabomba

 1422058  Pressing Card Services  Utengenezaji wa Kadi za Utangazaji

 1422059  Airport Safety Fee  Ada Usalama wa Anga

 1422060  Farm Earnings  Mapato ya Mashamba

 1422061  Tonnes Fees  Malipo ya Vipimo Vifaa vya Meli

 1422062  Renewal of Certificate  Malipo ya Ubadilishaji Leseni

 1422063  Registration of Ship  Malipo ya Usajili wa Meli

 1422064

 Operation Activities for Government 

Ship  Ruhusa ya Huduma ya Kampuni za Meli

 1422065  International Registration of Ships  Huduma za Usajili Meli za Kimataifa

 1422066  Visitors Entrance Fee  Ada ya Uingiaji wa Wageni

 1422067  Deep See Fishing  Mapato ya Uvuvi wa Bahari Kuu

 1422068  Earning from Livestock  Mapato ya Mifugo

 1422069  Fiber Optic Services Charge  Mapato ya Matumizi ya Mkonga wa Mawasiliano

 1422070  Fee for Late Registration Marriage  Mapato Ndoa Zilizochelewa Kusajiliwa

 1422071  Inspection of Working Area  Ukaguzi wa Maeneo ya Kazi

 1422072  Court Fees  Ada ya Mahakama

 1422073  Fee for Health Insurance  Malipo ya Huduma za Afya kwa wagonjwa wenye BIMA

 1422074  Land Registration  Usajili wa Ardhi

 1422075

 Inspection Fee for Employment 

Contracts Abroad  Ada ya Ukaguzi wa Mikataba ya Ajira Nje ya Nchi

 1422076

 License and Registrarion for Driving 

School  Usajili na Leseni za Vyuo vya Udereva

 1422077  Payment for Business Activities  Malipo ya Kazi za Biashara

 1422078  Rental of Commercial Sites  Ukodishaji wa Maeneo Kibiashara

 1422079  Losing Identity Card Fee  Ada ya Kupoteza Kitambulisho

 1422080  Foreigners Fee Identification Card  Mapato ya Vitambulisho kwa Wageni

 1422081  Fee for Marriage  Ada ya Ndoa

 1422082  Late Registration for Birth Certificate  Kuchelewa Kusajili Cheti cha Kuzaliwa

 1422083  Issuing of Fire Certificate  Utoaji wa Vyeti vya Usalama wa Moto

 1422084  Tendering Documents  Nyaraka za Zabuni

 1422085  Payment for Construction Work  Malipo kwa Kazi za Ujenzi

 1422086  Security fee  Ada ya Ulinzi

 1422087  Driving Test Theory and Practical  Mitihani ya Madereva Nadharia na Vitendo

 1422088  Tuition Fee  Ada ya Mafunzo

 1422089  Earning from Wakfu  Mapato ya wakfu

 1422090  Land Transfer Fees  Ada ya Uhaulishaji Ardhi

 1422091  Marine Conservation Unit(MCU)  Uhifadhi wa Bahari

 1422092

 Cross Broader Currency 

Declaration(CBCD) Fees  Mapato Yatokanayo na Utakatishaji wa Fedha

 1422093  Valuation Fees  Uthamini

 1422094  Research Fees  Mapato ya Utafiti

 1422095  Traditional Medicine Fee  Ada ya Usajili wa Tiba Asili

 1422096  Registration of Biders  Usajili wa Wazabuni

 1422097  Receipt from Citezenship Registration  Ada ya Usajili wa Uraia

 1422098  Receipt from Misceleneous Fees  Ada nyenginezo

 1422099  Receipts from Search Fees  Ada ya Uchunguzi

 1422100  Recovery of Public Money  Ukombozi wa fedha za Umma

 1422101  Receipts from Ordinary Passport  Ada ya Hati ya Kusafiria ya Kawaida

 1422102  Receipt from Diplomatic Passport  Ada ya Hati ya Kusafiria ya Kidiplomasia

 1422103  Receipt from Services Passport  Ada ya Kusafiria ya Watumishi wa Umma

 1422104

 Receipts from Emagency Travel 

Documents  Ada ya Hati ya Dharura ya Kusafiria

 1422105

 Receipts from ConventionalTravel 

Document  Ada ya Hati ya Kusafiria kwa Wakimbizi

 1422106  Receipts from Certificate of Identiy  Ada ya Utambulisho kwa Wageni

 1422107

 Receipts from Residence Permit Class 

A  Ada ya Kibali cha Ukaazi daraja A

 1422108

 Receipts from Residence Permit Class 

B  Ada ya Kibali cha Ukaazi Daraja B

 1422109

 Receipts from Residence Permit Class 

C  Ada ya Kibali cha Ukaazi Daraja C

 1422110  Receipt from Visitors Pass  Ada ya Ruhusa ya Watembezi

 1422111  Receipt from Dependant Pass  Ada ya Kibali cha Ukaazi kwa Wafuasi

 1422112  Receipt from Special Pass  Ada ya Adhabu kwa Wageni

 1422113  Receipt from Business Pass  Ada ya Kibali cha Ukaazi kwa Wafanyabiashara  
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 1422114  Receipt from Business Visa  Ada ya Visa kwa Wafanyabiashara

 1422115  Receipt from Migrant Pass  Ada ya Kibali cha Ukaazi kwa Wasiokuwa na Uwezo

 1422116  Fiber Optic Operation and Maintanance  Mapato ya Uendeshaji na Matengenezo ya Mkonga

 1422117  Registration and annual fees  Mapato ya Usajili na Ada ya Mwaka

 1422118  Registration and Licence  Usajili na Leseni

 1422119  Registration on Condominium  Usajili wa Condominium

 1422120

 Earning from Indentification of RGoZ 

Workers  Ada ya Vitambulisho vya Wafanyakazi SMZ

 1422121

 Earning from Indentification of Private 

Workers  Ada ya Vitambulisho vya Wafanyakazi wa Binafsi

 1422122  Earning from Birth Certificate Approval  Ada ya Uthibitishaji wa Cheti za Kuzaliwa

 1422123   Sales of Marriage & divorce books  Mauzo ya Mabuku ya ndoa na Talaka

 1422124  Revenue from COVID 19  Mapato ya COVID 19

 1422125  Mapato ya Kupitisha Madini (Transfer)  Revenue for Transfering Minerals

 1423001  Sale of Photographs  Mauzaji ya Picha za Viongozi

 1423002  Sale of Seedlings and Produce  Mauzaji ya Mazao na Miche

 1423003  Fast Track  Kitengo cha Huduma za Haraka

 1423004  Sale of Obsolete Stores  Uuzaji wa Vifaa Vikongwe

 1423005  Sale of Government Building  Mauzaji Ya Nyumba Za Serikali

 1423006  Earning from Phamacy  Mapato yatokanayo na Duka la Dawa

 1430001  Fines  Faini

 1430002  Penalties  Adhabu

 1430003  Forfeits  Kufutwa

 1430004  Other Courts Earnings  Mapato Mengine ya Mahkama

 1430005  Late Registration Marriage  Ndoa zilizochelewa kusajiliwa

 1430006  Loosing Identity Card Fees  Ada ya Kupoteza Kitambulisho

 1430007  Late Registration for Birth Certificate  Ada ya Kuchelewa usajili Vyeti vya Kuzaliwa

 1430008  Revenue transfer from URT  Ruzuku kutoka SMT

 1430009  Consultancy Earnings  Mapato ya Washauri Elekezi

 1430010  Late Registration Fees  Ada ya fomu kwa waliochelewa kujisajili

 1500001  Loan Refunded  Marejesho ya Mkopo

 1500002  Contribution from ZURA  Mchango Kutoka Kwa Mamlaka ya Udhibiti

 1500003  Contribution from Buscket Fund  Mfuko wa Pamoja na Wafadhili

 1500004  Venue Fees  Ada ya Ukodishaji wa Ukumbi

 1500005  Contribution from Architecture Board  Mchango kutoka kwa Bodi ya Wasanifu

 1500006  Contribution from Contractors Board  Mchango kutoka Bodi ya Wakandarasi

 1500007  Contribution from Land transfer board  Mchango kutoka Bodi ya Uhaulishaji Ardhi

 1500008  Late registration fees  Ada ya fomu kwa waliochelewa kujisajili

 1500009  Sales of Marriage & divorce books  Mauzo ya Mabuku ya ndoa na Talaka

 1500010  Candidates guarantee for election  Fedha za Dhamana kwa Wagombea  
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GFS Code 

ID
GFS Code Name Eng GFS Code Name Swa

 1499999  Exchange Gain/Loss Account  Exchange Gain/Loss Account

 2111001  Civil Servants

 Mishahara ya Waajiriwa wa Kudumu wa 

Serikali

 2111002  Non-Civil Services

 Mishahara ya Waajiriwa wa Muda wa 

Serikali

 2111003  Casual Labours  Vibarua vya Muda

 2111004  Salary Adjustment  Marekebisho ya Mshahara

 2111005  Leave Allowance  Malipo ya Likizo

 2111006  Transport Allowance  Posho la Usafiri/Nauli

 2111007  Over time  Malipo baada ya saa za kazi

 2111008  Perdiem  Malipo ya Kujikimu na Malazi

 2111009  Special Allowances  Posho Maalum

 2111010  Acting Allowances  Posho la Kukaimu Wadhifa

 2111011  Outfit Allowances  Posho la Nguo za Heshima

 2111012  Constituency Allowances  Posho la Jimbo

 2111013  Teaching Allowances  Posho la Kufundishia

 2111014  Advocates Allowance  Posho la Mawikili

 2111015  Witnesses Allowance  Posho la Mashahidi

 2111016  Sitting Allowances  Posho la Vikao na Kamati

 2111017  Risk Allowance  Posho la Mazingira ya Hatarishi

 2111018  Medical Allowance  Posho la Matibabu

 2111019  Inspection Allowances  Posho la Ukaguzi

 2111020  Hunters' Allowances  Posho la Wawindaji

 2111021  Facilitator Fees  Ada ya Muwezeshaji

 2111024  Facilitator Fees  Ada ya Muwezeshaji

 2112001  Uniforms  Ununuzi wa Sare

 2112002  Millitary Cuttering services  Huduma za Chakula cha Askari

 2112003  Accomodation of Settlement Services  Gharama za Huduma za Malazi

 2112004  Allowance for Survey/Censur/Reaserch  Posho la Utafiti

 2112005  Accomodation of Settlement Services  Gharama za Huduma na Malazi

 2121001  Contribution to ZSSF 13%

 Mchango wa Mfuko wa Hifadhi ya Jamii 

(13%ZSSF)

 2200111  Studio Programme Services  Huduma za vipindi studio

 2200112  Securities Services  Huduma za Usalama na Ulinzi

 2200114  Purchasing Brochures  Ununuzi wa Vipeperushi

 2201001  Telephone and Telegram  Gharama za Simu

 2201002  Telex and Telefax  Gharama za Telex and Telefax

 2201003  Postal Charges  Gharama za Posta

 2201004  Advertising Charges  Gharama za Matangazo

 2201005  Internet Services  Huduma za Mtandao

 2201006  Recording and Shooting Expenses  Gharama za utengenezaji wa Vipindi

EXPENSES
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 2201007  Studio Air Time Services  Gharama za Urushaji wa Vipindi

 2201008  Studio Programme Services  Gharama za Utengenezaji wa Programu

 2201009  Decoder Expenses  Gharama za Ving'amuzi

 2201010  Purchasing Brochures  Purchasing Brochures

 2201011  Hosting website  Malipo kutumia website

 2201012  Fiber Network maintanance  Matengenezo ya Mkonga

 2201013  Securities Services  Huduma za Usalama na Ulinzi

 2201014  Small engineering tools and Equipment  Small engineering tools and Equipment

 2202001  Food and Refreshment  Chakula na Vinywaji

 2202002  Refreshment  Viburudishaji

 2202003  Gifts/ prizes  Ununuzi wa Zawadi

 2202004  Transport / Lunch  Usafiri / chakula

 2202008  Radio Call  Radio koli

 2203001  Domestic Travel  Safari za Ndani

 2203002  Foreign Travel  Safari za Nje

 2203003  Visa  Viza

 2203004  Airports Charges  Huduma za Viwanja vya Ndege

 2203005  Boarding and Lodging  Gharama za Hoteli

 2204001  Petrol  Gharama za Petroli

 2204002  Diesel  Gharama za Dizeli

 2204003  Kerosine  Gharama za Mafuta ya Taa

 2204004  Lubricants  Gharama za Vilainishaji

 2204005  Gas Expenses  Gharama za Gesi

 2205001  Government Offices Electricity Bills  Gharama za Umeme kwa Ofisi za Serikali

 2205002  Water Bills  Gharama za Maji

 2205003  Water Disposal Expenses  Gharama za Utoaji wa Maji Taka

 2206001  Stationary Supplies  Vifaa vya Kuandikia

 2206002  Printing Expenses  Gharama za Uchapishaji

 2206003  Tape records,Hansard Tape and Discs

 Ununuzi wa Kanda za Kurikodia, Hansard na 

Santuri

 2206004  Publications and Journals  Mabuku na Machapisho

 2206005  Computer Accessories Supplies  Vifaa vya Kompyuta

 2206006  Sundry Items  Vifaa Vidogo vidogo

 2206007  Millitary Uniforms  Ununuzi wa Sare za Askari

 2206008  Fumigation  Ufukizaji

 2206009  Periodicals and Newspapers  Ununuzi wa Magazeti na Majarida

 2206010  Consultancy Fees  Ada ya Ushauri

 2206011  Bank Charges and Commission  Gharama za Huduma za Kibenki

 2206012  Clearing and Forwarding  Utoaji na Usafirishaji wa Mizigo

 2206013  Packaging Materials  Vifungashio vya Bidhaa

 2206014  Sports Goods  Vifaa vya Michezo  
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 2206015  Teaching Materials and Books  Vifaaa vya Kufundishia na Vitabu

 2206016  Annual planning and Budgeting  Utayarishaji wa Mpango na Bajeti

 2206017  Procurement of Brass Band Items  Ununuzi wa Zana za Brass Band

 2206018  Audit Fees  Ada ya Ukaguzi

 2206019  Contracting fees  Ada ya Mikataba

 2206020  Cost of land Tittle  Gharama za Hati Miliki ya Ardhi

 2206021  Cost of Land Survey  Gharama za Utafiti wa Ardhi kwa Ujenzi

 2206022   Interview Expenses  gharama za Usaili

 2206023  Cleaning Supply  Vifaa vya Usafi

 2206024  Examination Expenses  Gharama za Mitihani

 2206025  Burial Expenses  Gharama za Mazishi

 2206027  Purchase of SMZ Flags  Ununuzi wa Bendera za SMZ

 2207001  Procurement of Drugs  Ununuzi wa Madawa

 2207002  Procurement of Medical Supplies  Ununuzi wa Vifaa vya Matibabu

 2207003  Procurement of Food Supplies  Ununuzi wa Vyakula vya Wagonjwa

 2207004  Medical Expenses Abroad  Matibabu Nje ya Zanzibar

 2207005

 Procurement of Drugs for Achives 

Conservation  Madawa ya Kuhifadhia Nyaraka

 2207006  Vaccination  Ununuzi wa Chanjo

 2207007  Procurement of laboratory eqiupments  Ununuzi wa Vifaa vya Maabara

 2207008  Procurement of Medical Equipment  Ununuzi wa Vifaa vya Utabibu

 2207009  TASAF Project Expenses  Gharama za Mradi wa TASAF

 2208001  Procurement of Farms Seeds  Ununuzi wa Mbegu

 2208002  Acquisition of Fertilizers  Ununuzi wa Mbolea

 2208003  Procument of Pesticides  Ununuzi wa Dawa za Kuulia Wadudu

 2208004  Purchases of Animal  Ununuzi wa Wanyama

 2208005  Purchases of Feeds  Ununuzi wa Chakula cha Wanyama

 2208006  Purchase of Hunting Bullets  Ununuzi wa Marisau

 2208007  Purchases of herbicide  Ununuzi wa Dawa za Kuulia Wadudu

 2208008  Purchase of semen  Ununuzi wa Mbegu za Kiume Mifugo

 2208009  Purchase of Screen/Green house  Green/Screen House

 2208010  Purchase of Stitching Machine  Ununuzi wa mashine ya kushonea Vitabu

 2208011  Paper Shredder  Mashine ya kuharibia karatasi

 2208012  Procurement of Food Crops  Ununuzi wa Chakula cha Mazao

 2209001  Local Training  Mafunzo ya Ndani

 2209002  Training Foreign  Mafunzo ya Nje

 2209003  Tuition Fees  Malipo ya Ada

 2209004  Students Allowances  Posho la Kijikimu kwa Wanafunzi

 2209005  Training Materials  Vifaa vya Mafunzo

 2210001  Repair and Maintenance of Equipment  Matengenezo ya Zana

 2210002  Maintenance of Motor vehicles  Matengenezo ya Magari  
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 2210003  Maintenance of Motor Cycles  Matengenezo ya Pikipiki

 2210004  Service of Motor Vehicles  Huduma ya Magari

 2210005  Insurance and Road Licence  Gharama za Bima na Leseni za Njia

 2211001  Minor Civil Work  Matengenezo madogo madogo

 2211002  Major Maintenance  Matengenezo Makubwa

 2211003  Rehabilitation of Modern Houses  Ukarabati wa Nyumba za Maendeleo

 2211004

 Maintenance of Airport Services and 

Infrastructure

 Matengenezo ya Miundombinu ya Uwanja 

wa Ndege

 2211005  Grave Renovation  Matengenezo ya Makaburi

 2211006  Purchase of Postcode Infrastructure  Manunuzi ya Miundombinu ya Postikodi

 2211007  Purchase of Stamps  Ununuzi wa Muhuri

 2401001  Stock Interest of ZPC  Riba itokanayo na Dhamana ya ZPC

 2401002  Transport  Usafiri

 2401003  Interest on ZIC Loan  Riba itokanayo na Mkopo wa ZIC

 2401004  Interest on PBZ Loan  Riba itokanayo na Mkopo wa PBZ

 2401005  Interest on Treasury Bonds  Riba itokanayo na Hati Fungate

 2401006  Interest on Treasury Bills  Riba itokanayo na Hati Fungani

 2401007  ZSSF Interest

 Riba itokanayo na Mfuko wa Hifadhi ya 

Jamii

 2631001  Subvention For Salary  Ruzuku ya Mishahara

 2631002  Subvention For Other Charges  Ruzuku ya Matumizi ya Kawaida

 2711001  Gratuity  Malipo ya kiinua Mgongo

 2711002  Pension  Malipo ya Uzeeni

 2711003

 Political retirees-House of 

Representatives

 Malipo ya Viongozi Wastaafu wa Kisiasa 

(BLW)

 2711004  Expenses for Top Retired Leaders  Gharama za Viongozi Wakuu Wastaafu

 2711005  Support for Women and Children  Maendeleo ya Wanawake na Watoto

 2721001  General Social Welfare  Msaada wa Huduma za Jamii

 2721002  Running Expenses for Elders' Home  Gharama za Kuendesha Nyumba za Wazee

 2721003  Support for the Disabled  Kusaidia Walemavu

 2721004  Supporting Social-economic Activities  Kusaidia Shughuli za Kiuchumi na Kijamii

 2721005  Support for Women and Children  Maendeleo ya Wanawake na Watoto

 2722001  General Social Welfare  Msaada wa Huduma za Jamii

 2722002  Support for the Disabled  Kusaidia Walemavu

 2722003  Counseling and Guidence for Schools  Ushauri Nasaha kwa Wanafunzi

 2722004  Support for Women and Children  Maendeleo ya Wanawake na Watoto

 2722005  Supporting Social-economic Activities  Kusaidia Shughuli za Kiuchumi na Kijamii

 2722006  Executive Fund for Leaders  Mfuko wa Fedha za Viongozi

 2722009  Universal Pension  Pencheni ya Wazee

 2814001  Office Rent  Kodi ya Ofisi

 2814002  Hiring of Conference Facilities  Gharama ya Kukodi Ukumbi wa Mikutano

 2814003  Rent of Properties, land/house  Kodi ya Vifaa, Ardhi/nyumba

 2814004  Hiring Boat Expenses  Gharama za Kukodi Boti  
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 2815001  Compensation of Soldiers  Malipo yaFidia kwa Askari

 2815002  Workmen's Compensation  Malipo ya Fidia kwa Wafanyakazi

 2815003  compensation for properties  Malipo ya Fidia ya Vifaa

 2821001  Examination Expenses  Gharama za Mitihani

 2821002  Burial Expenses  Gharama za Mazishi

 2821003  National Festival  Sherehe za Kitaifa

 2821004  Trainee Service (Correction Center)  Huduma za Wanafunzi vyuo vya Mafunzo

 2821005  Purchase of SMZ Flags  Ununuzi wa Bendera za SMZ

 2821006  Political Parties Subvension  Ruzuku kwa Vyama vya Siasa

 2821007  General Election Costs  General Election Costs

 2821008  Purchase of SMZ Flags  Purchase of SMZ Flags

 2821009  Political Parties Subvension  Political Parties Subvension

 2821010  General Election Costs  Gharama za Uchaguzi

 2821011  Allowance for data collectors

 Malipo kwa wakusanyaji wa taarifa katika 

utafiti

 2821012  Construction & rehabitation of Firm road

 Uenzi na Ukarabati wa Barabara za 

Mashamba

 2821013  Construction of water distribution  Gharama za Usambazaji wa Maji

 2821014  construction of lined of irrigation  Gharama za Umwagiliaji

 2821015  constructions of beacons  Ujenzi wa Ujenzi

 2821019  Government Special Exp  matumizi Maalum ya Serikali

 2821021  Membership Expenses  Ada ya Uanachama

 2821022  Tax Refund  Marejesho ya Kodi (Revenue)

 2821023  Constituency Expenses  Gharama za Jimbo

 2832001  Government Stocks  Dhamana za Serikali

 2832002  Treasury Bills  Malipo ya Hati Fungate

 2832003  Treasury Bonds  Malipo y aHati Fungani

 2833001  Peoples Bank of Zanzibar Loans  Deni kwa Benki ya Watu wa Zanzibar

 2833002  Zanzibar State Trading Corporation Debts  Deni la Shirika la Biashara la Taifa

 2833003  Zanzibar Port Corporation Debts  Deni kwa Shirika la Bima la Zanzibar

 2833004  Ministrial Suppliers Debts  Deni la Wazabuni wa Ndani

 2833005  National Suppliers Debts  National Suppliers Debts

 2833006  Amortization Foreign  Madeni ya Nje

 2833007  National Suppliers Debts  Deni la Wazabuni wa Serikali

 2833008  Special Expenditure (PV)  matumizi Maalum (PV)

 2833009  Contigency Fund  Mfuko wa Maafa

 2833010  Purchase of Agricultural Equipments  Ununuzi wa vifaa vya Kilimo

 2833011  ZSSF Loan  Mkopo wa ZSSF

 3205001  Equit and Investment Fund Shares  Kuekeza Mtaji

 6111201  Construction  Ujenzi

 6111202  Purchases of Buildings  Ununuzi wa Majengo

 6111203  Road Maintenance Expenses  Gharama za Ukarabati wa Barabara  
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 6111204  Road Construction Expenses  Gharama za Ujenzi wa Barabara

 6111205  Bridge Maintenance  Gharama za Ukarabati wa Madaraja

 6111206   Bridge Construction Expenses  Gharama za Ujenzi wa Madaraja

 6111207  Parchase of Prover  Parchase of Prover

 6111208  Purchase of Weighting Instrument  Ununuzi wa Bidhaa za Viwango

 6111209  Ununuzi wa Viwango Bidhaa  Ununuzi wa Viwango Bidhaa

 6111210  Constuctions of Flows  Constuctions of Flows

 6111211  Purchase of Goods Sample  Purchase of Goods Sample

 6111212  Purchase of Laboratory Equipment  Purchase of Laboratory Equipment

 6111213  Purchasing of Pump  Purchasing of Pump

 6111214  Constuctions Pumping House  Constuctions Pumping House

 6111215  Construction of beacons  Construction of beacons

 6111225  Purchasing of Boat  Ununuzi wa Boti

 6111226  Purchase of Public Adress System  Purchase of Public Adress System

 6111227  Construction of lined irrigation canal  Construction of lined irrigation canal

 6111228

 Construction of water disribution 

structures  Construction of water disribution structures

 6111229  Construction of farm road  Construction of farm road
 6111231  Rehabilitation of farm road  Rehabilitation of farm road

 6111232  Drill of new bore holes  Drill of new bore holes

 6111233  Installation of Electricity  Installation of Electricity

 6111301  Construction of Fence  Construction of Fence

 6111302  Road Construction Expenses  Gharama za Ujengaji wa Barabara

 6111303  Bridge Maintenance  Bridge Maintenance

 6111304   Bridge Construction Expenses  Gharama za Ujengaji wa Madaraja

 6112101  Purchases of Tractor  Ununuzi wa Trekta

 6112102  Purchases of Motor Vehicles  Ununuzi wa Gari

 6112103  Purchases of Motor Cycles  Ununuzi wa Honda, Vespa na Ciao

 6112104  Purchase of Aircraft  Ununuzi wa Ndege

 6112105  Purchase of Ship  Ununuzi wa Meli

 6112106  Purchase of Boat  Ununuzi wa Boti

 6112201  Purchases of Tractor  Ununuzi wa Trekta

 6112202  Purchases of Motor Vehicles  Ununuzi wa Gari

 6112203  Purchases of Motor Cycles  Ununuzi wa Honda, Vespa na Ciao

 6112204  Purchase of Aircraft  Ununuzi wa Ndege

 6112205  Purchase of Ship  Ununuzi wa Meli

 6112206  Purchases of Refrigirator  Ununuzi wa Friji

 6112207  Purchases of Air Conditioning  Ununuzi wa Kiyoyozi

 6112208  Purchases of Computers  Ununuzi wa Kompyuta

 6112209  Purchases of Printers  Ununuzi wa Printa

 6112210  Purchases of Scanners  Ununuzi wa Skana  
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 6112211  Purchases of Photocopiers  Ununuzi wa mashine ya Kurudufu

 6112212  Purchases of Projector  Ununuzi wa Projekta

 6112213  Purchases of Typewriters  Ununuzi wa Taipu

 6112214  Purchases of Telephone  Ununuzi wa Simu

 6112215  Purchases of Facsimiles  Ununuzi wa Fax

 6112216  Purchases of Radio  Ununuzi wa Radio

 6112217  Purchases of Television  Ununuzi wa TV

 6112218  Purchases of CCTV Camera  Ununuzi wa CCTV Kamera

 6112219  Purchases of Generator  Ununuzi wa Jenereta

 6112220  Purchases of Transformer  Ununuzi wa Transifoma

 6112221  Purchase of Spare Parts  Ununuzi wa Vipuri

 6112222

 Pur. of 

Furnit./Desk/Tables/Chairs/Cabinet/Shelv

 Ununuzi wa Samani/ Madawati/Meza/ Viti/ 

Makabati/

 6112223  Kitchen/Appliances/Utensils  Vyombo na Vifaa vya Jikoni

 6112224  Curtains, Bedsheets and Carpet  Mapazia, Mashuka na Kapeti

 6112225  Compasation for Properties  Malipo ya Fidia

 6112226  Purchase of Asphat  Ununuzi wa Lami

 6112227  Purchase of Moving Camera  Ununuzi wa Kamera ya Kurikodia

 6112228  Puchase of Plants  Ununuzi wa Mitambo

 6112229  Purchase of Microphone  Ununuzi wa Maikrofoni

 6112230  Purchase of Magazebo  Ununuzi wa Magazebo

 6112231  Purchase of Fan  Ununuzi wa Feni

 6112232  Purchase of binding machine  Ununuzi wa mashine ya kubania vitabu

 6112233  Purchase of hard cover making machine.

 Ununuzi wa mashine ya kutengenezea 

magamba ya vita

 6112234  Purchase of gluing Machine  Ununuzi wa mashine ya kugandishia Vitabu.

 6112235  Purchases of EFD Machine  Ununuzi wa EFD Mashine

 6112236  Purchase of Lawn Mower  Ununuzi wa mashine ya kukatia majani

 6112237  Purchase of Edge Tuner machine  Ununuzi wa mashine ya kukatia vitabu

 6112238  Purchase of Stitching machine.  Ununuzi wa mashine ya kushonea vitabu

 6112239  Purchase of Paper Shredder  Mashine ya kuharibia karatasi

 6112240  Purchase of Server  Ununuzi wa Server

 6112241  Purchase of Bicycle  Ununuzi wa Baiskeli

 6112242  Pucharse of Washing Machine  Ununuzi wa Mashine ya Kufulia

 6112243  Purchase Screaning Machine  Ununuzi wa Mashine ya Ukaguzi

 6112244  Purchase Fire Equipment  Ununuzi wa Vifaa vya Kuzimia Moto

 6112245

 Purchases of Communication Tower 

Equipment

 Ununuzi wa Vifaa vya Minara ya 

Mawasiliano

 6112246  Purchases of Fiber Equipments

 Ununuzi wa Vifaa vya Mkonga wa 

Mawasiliano

 6112247  Installation Post Code  Uwekaji Post Code

 6112248  Purchase of Automatic Wether Station  Ununuzi wa Kifaa cha Hali ya Hewa

 6112249  Purchase of Printing Machine  Ununuzi wa Mashine ya Kupritia

 6112250  Purchases of Container  Ununuzi wa Kontena  
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 6112251  Purchase of Sports Infrastructures  Ununuzi wa Miundombinu ya Michezo

 6113201  Purchase of Computer Software  Purchase of Computer Software

 6113202  Purchase of Computer Hardware   Purchase of Computer Hardware

 6113203  Purchase of Database  Purchase of Database

 6113204  Maintanance of Computer Software  Maintanance of Computer Software

 6113205  Maintanance of Computer Hardware   Purchase of Computer Hardware

 6113206  Maintanance of ICT equipment  Maintanance of ICT equipment

 6113207   Purchase of Meters   Ununuzi wa Mita

 6113208   Purchase of Lane   Ununuzi wa Mtambo wa Kupasishia Gari

 6113209  Purchase Electric Equipment  Ununuzi wa Vifaa vya Umeme

 6113210   Purchase Pipes   Ununuzi wa Vifaa vya Kupimia

 6113211  Purchase of Biometric machine   Ununuzi wa Mashine ya Usajili

 6113212

 Purchase Surveys Instrument and 

Equipment  Ununuzi wa Vifaa vya Kupimia

 6114201  Purchases of Computers  Purchases of Computers

 6114202  Purchases of Printers  Purchases of Printers

 6114203  Purchases of Scanners  Purchases of Scanners

 6114204  Purchases of Photocopiers  Purchases of Photocopiers

 6114205  Purchases of Projector  Purchases of Projector

 6114206  Purchases of Typewriters  Purchases of Typewriters

 6114207  Purchases of Television  Purchases of Television

 6114208  Purchases of CCTV Camera  Purchases of CCTV Camera

 6114209  Kitchen/Appliances/Utensils  Kitchen/Appliances/Utensils

 6114210  Purchases of Television  Purchases of Television

 6114211  Purchases of Refrigirator  Purchases of Refrigirator

 6114212  Kitchen/Appliances/Utensils  Kitchen/Appliances/Utensils

 6114213  Curtains, Bedsheets and Flooring  Curtains, Bedsheets and Flooring

 6114214  Purchases of Refrigirator  Purchases of Refrigirator

 6114215  Purchase of Spare Parts  Purchase of Spare Parts

 6114216  Translation of empowerment policy  Kuitafsiri sera ya uwezeshaji

 6114217  Purchase of Public Address System  Purchase of Public Address System

 6114218  Purchase of Spare Parts  Purchase of Spare Parts

 6114219

 Purchase of Furniture/ Desk/ Tables/ 

Chairs/

 Purchase of Furniture/ Desk/ Tables/ 

Chairs/

 6114220  Puchase of moving Camera  Puchase of moving Camera

 6114221  Purchase of Pump  Ununuzi wa Pampu ya Maji

 6114222  Purchase of Weighting Instrument  Purchase of Weighting Instrument

 6114223  Puchase of moving Camera  Puchase of moving Camera

 6114224  Purchase of Prover  Purchase of Prover

 6114225  Income Tax Individuals  Income Tax Individuals

 6114226  Pay as You Earn (PAYE)  Pay as You Earn (PAYE)

 6114227  Purchase of Meters  Ununuzi wa Mita  
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 6114228  Purchase of Lane  Ununuzi wa Mtambo wa Kupasishia Gari

 6114229  Purchase Pipes  Ununuzi wa Mabomba

 6114230

 Purchase Surveys Instrument and 

Equipment  Ununuzi wa Vifaa vya Kupimia

 6114231  Purchase Electric Equipment  Ununuzi wa Vifaa vya Umeme

 6114232   Purchase of Biometric machine  Ununuzi wa Mashine ya Usajili

 6114233  Purchase of shares  Ununuzi wa hisa

 6114234  Communication expenses  Garama za mawasiliano

 6114235  Purchasing Tablets and iPads  Ununuzi wa 'Tablets'/Ipad

 6114236

 Purchases of diving and rescue 

equipment  Ununuzi wa Vifaa vya uzamiaji na Uokozi  


