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 FUNGU A01: MUHTASARI WA MAELEZO YA AFISI YA RAIS – IKULU 

ZANZIBAR 

 

Utangulizi 

Afisi ya Rais-Ikulu Zanzibar imeanzishwa kwa mujibu wa mamlaka aliyopewa Mheshimiwa 

Rais katika Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984, kifungu namba 50(04). Afisi ya Rais - Ikulu 

ni matokeo ya mabadiliko ya Miundo ya Wizara yaliyofanyika mara tu baada ya kuanza kwa 

Awamu ya Nane ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. Afisi hii ilianza kwa jina la Afisi ya 

Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji na mnamo tarehe 10 Julai, 2021 ilianzishwa Afisi ya Rais–

Ikulu. 

Afisi ya Rais-Ikulu katika Awamu hii ya Nane ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

imeundwa upya na kuongezewa majukumu ya kushughulikia Taasisi ya Nyaraka na 

Kumbukumbu Zanzibar. Kwa sasa, Afisi ya Rais Ikulu ina jukumu la kusimamima Idara ya 

Faragha (Huduma za Rais) ya Rais, Afisi ya Baraza la Mapinduzi, Idara ya Mipango, Sera na 

Utafiti, Idara ya Utumishi na Uendeshaji, Idara ya Mawasiliano Ikulu, Idara ya Ushirikiano 

wa Kimataifa na Uratibu wa Shughuli za Wazanzibari waliopo Nje ya Nchi (Diaspora), Afisi 

ya Usalama wa Serikali (GSO) na Afisi ya Rais-Ikulu Pemba.  

Kwa mwaka wa Fedha 2023/2024 Afisi ya Rais–Ikulu itatekeleza majukumu yafuatayo: - 

i. Kusimamia shughuli za Mheshimiwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la 

Mapinduzi. 

ii. Kutoa taarifa kwa jamii juu ya utekelezaji wa mipango ya maendeleo na Sera 

zinazotekelezwa na Mheshimiwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la 

Mapinduzi. 

iii. Kuandaa, kutafsiri, kuchambua pamoja na kusimamia utekelezaji wa sera, sheria na 

kanuni za Wizara na Taasisi zilizomo ndani ya Wizara pamoja na kusimamia Utekelezaji 

wa Sera na Sheria za Serikali Kuu. 

iv. Kuratibu na kusimamia shughuli za Wazanzibari wanaoishi Nje ya Nchi. 

v. Kuendeleza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango ya Kisekta. 

vi. Kusimamia Nyaraka na Kumbukumbu zote za Taasisi za Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar (SMZ) na Serikali ya Muungano (SMT) kwa zile Taasisi zake zilizopo Zanzibar. 
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vii. Kupanga na kusimamia shughuli za Kitengo cha Usalama wa Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar (GSO). 

Dira  

Kuwa kituo kikuu cha kukuza utawala bora, ufanisi, utendaji amani na utulivu ambappo watu 

wote wanafurahia haki za binaadamu, umoja na hali bora ya maisha katika mazingira mazuri. 

Dhamira 

Kuweka mazingira wezeshi kwa ajili ya kukuza utawala bora, ushiriki mpana wa wadau 

katika maamuzi ya serikali kwa njia endelevu ndani na nje ya Zanzibar. 

Muhtasari wa utekelezaji kulingana na fedha zilizotolewa kwa mwaka uliopita 

Afisi ya Rais-Ikulu Zanzibar, kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 FUNGU A01 liliomba jumla 

ya TZS. 15,101.6  Milioni. Kati ya hizo TZS. 6,463.9 Milioni kwa ajili ya Matumizi 

Mengineo na TZS.4,637.6 Milioni kwa ajili ya Mishahara na TZS. 4,000.0 Milioni kwa 

ajilio ya Miradi ya Maendeleo. Hadi kufikia mwezi Machi, 2023 Fungu A01 liliingiziwa 

TZS. 1,850.9 kwa Matumizi Mengineo ambazo ni sawa na asilimia 28.64.  

Mafanikio yaliyopatikana 

i. Kutoa taarifa za matukio ya kila siku ya Mhe. Rais kupitia mitandao ya kijamii ya 

Ikulu ya Facebook, Instergram, Twitter na Youtube kwa jina la 'Ikulu_Habari'. Vile 

vile Afisi imefanikiwa kuchapisha kalenda ambazo huonesha matukio mbalimbali za 

shughuli za Mhe. Rais 

ii. Kuengezeka kwa idadi ya watu wanaaofuatilia taarifa za utekelezaji wa Mheshimiwa 

Rais kupitia mitandao ya kijamii kwa sasa wamefikia zaidi ya wafuatiliaji Milioni 

kumi (10,000,000). 

iii. Kuratibu na kuendesha vikao viwili vya Bodi ya Zabuni. Vikao hivi vilijadili na 

kuidhinisha Mpango wa Manunuzi wa mwaka wa fedha 2022/2023 na Mpango wa 

Uondoshaji wa Mali za Serikali. Aidha, afisi imefanikiwa kudhibiti matumizi yasiyo 

sahihi ya fedha za serikali kwa kuendeleza shughuli za kiukaguzi kwa masuala yote 

yanayotekelezwa na watumishi wa afisi. 

 

iv. Afisi imefanikiwa kufanya upekuzi wa watumishi wote waliotarajia kuajiriwa kutoka 

Wizara na Taasiosi mbali mbali Unguja na Pemba.  
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v. Kufanya ukaguzi wa kiusalama katika majengo ya taasisi, idara na miundombinu ya 

Serikali. Taasisi zilizokaguliwa zilipewa ushauri wa kiusalama ili kuondoa 

changamoto zilizobainika. Matokeo ya ukaguzi huo, yalipelekea watumishi 

kufanyakazi katika mazingira salama kutokana na kufanyiwa kazi mapendekezo 

yaliotolewa kila baada ya ukaguzi kukamilika.  

Changamoto 

i. Kuchakaa kwa baadhi ya  majengo yanayotumika na Afisi kwa shughuli zake za kila 

siku. 

ii. Baadhi ya maeneo ya Afisi yaliyojengwa Ikulu Ndogo kama vile Bwefumu na 

Mkoani yanakabiliwa na mmong’onyoko wa ardhi ambao unatishia kutoweka kwa 

maeneo hayo. 

iii. Kukosekana kwa vyombo vya usafiri vya kutosha. Kwa sasa afisi inachangamoto ya 

uhaba wa magari kunakosabibishwa na ubovu na uchakavu wa magari ambayo tayari 

yameshatumika kwa muda mrefu. 

 

       Utatuzi wa changamoto: 

i. Afisi ipo katika utaratibu wa kutafuta fedha kwa ajili ya ukarabati wa majengo ya 

Ikulu pamoja na jengo la nyumba ya Ndege ambalo linatumika kwa shughuli za ofisi. 

ii. Katika mwaka wa fedha 2023/2024 Afisi imepanga kununu vifaa vya usafiri ikiwemo 

gari na pikipiki kwa ajili ya matumizi ya Ofisi. 

iii. Afisi ipo katika utaratibu wa kutafuta fedha kwa ajili ya kudhibiti mmong’onyoko wa 

ardhi katika maeneo ya Bwefumu Unguja na Mkoani Pemba.        



A01
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

OFISI YA RAIS IKULU

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PA0101 Kusimamia Huduma na Kuratibu 

Shughuli za Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano Ikulu

SA010101 Kusimamia Huduma na Kuratibu 

Shughuli za Mheshimiwa Rais

SA010102 Kuimarisha Mawasiliano baina ya 

Serikali na Wananchi

SA010103 Usimamizi wa Miradi ya Kimkakati ya 

Serikali

PA0102 Kuratibu Ushirikiano wa Kikanda, 

Mashirika ya Kimataifa na 

wazanzibar Wanaoishi  Nje ya Nchi

SA010201 Kuratibu shughuli za Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar Kikanda na 

Kimataifa

SA010202 Kuratibu shughuli za Wazanzibari 

wanaoishi Nje ya Nchi

PA0103 Utawala na Uendeshaji wa Ofisi ya 

Rais Ikulu

SA010301 Uratibu na Usimamizi wa Shughuli za 

Ofisi ya Rais Ikulu

SA010302 Uratibu wa shughuli za Mipango,Sera 

na Utafiti za Ofisi ya Rais Ikulu

SA010303 Uratibu na Usimamizi wa Shughuli za  

Ofisi ya Rais Ikulu  - Pemba

SA010304 Usimamizi wa Usalama wa 

Watumishi wa Umma

PA0104 Uimarishaji wa Kumbukumbu na 

Nyaraka

SA010401 Uimarishaji wa Kumbukumbu na 

Nyaraka
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A01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Ikulu

Programu Kuu:   PA0101 Kusimamia Huduma na Kuratibu Shughuli za Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano Ikulu

Matokeo ya Muda Mrefu:   Umma na Wadau Wote kwa Ujumla kuwa na Uelewa Kuhusu Shughuli 

Zinazotekelezwa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Umma na Wadau wote kwa ujumla kuwa na uelewa kuhusu 

shughuli zinazotekelezwa na Mheshimiwa Rais

Programu Ndogo:  SA010101 Kusimamia Huduma na Kuratibu Shughuli za Mheshimiwa Rais

Lengo Kuu:  Kusimamia Shughuli za Mheshimiwa Rais na kuendeleza taswira nzuri kwa Umma

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Nyumba 

zilizopatiwa 

huduma

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais
Ofisi ya 

Faragha ya 

Rais

6 6 66

Asilimia ya ahadi 

za Mheshimiwa 

Rais zilizofuatiliwa

75 100 10075

Idadi ya ziara za 

Mheshiwa Rais 

zilizofanyika

40 44 5064

Idadi ya ripoti za 

wasaidizi wa 

Mheshimiwa Rais 

zilizowasilishwa

10 12 126

Idadi ya wasaidizi 

wa Mheshimiwa 

Rais waliopatiwa 

Huduma

7 7 77

Programu Ndogo:  SA010102 Kuimarisha Mawasiliano baina ya Serikali na Wananchi

Lengo Kuu:  Kuendeleza taswira nzuri ya Mheshimiwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la 

Mapinduzi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vyombo 

ya habari 

vinavyotoa taarifa 

za Mh Rais

Kuendeleza Taswira 

Nzuri ya Mheshimiwa 

Rais kwa Wananchi

Idara ya 

Mawasiliano 

- Ikulu

40 40 4020

Idadi ya 

malalamiko 

yaliyowasilishwa 

na wananchi na 

kuwasilishwa 

katika Taasisi 

husika

3000 3000 20002128
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A01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Ikulu

Idadi ya wananchi 

waliyotembelea 

mitandao ya 

kijamii ya Ikulu

Kuendeleza Taswira 

Nzuri ya Mheshimiwa 

Rais kwa Wananchi

Idara ya 

Mawasiliano 

- Ikulu

11,000,000 12,000,000 12,000,00010,000,000

Programu Kuu:   PA0102 Kuratibu Ushirikiano wa Kikanda, Mashirika ya Kimataifa na wazanzibar 

Wanaoishi  Nje ya Nchi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Zanzibar kufaidika na fursa za kiuchumi na kijamii zinazotokana na 

Jumuiya za kikanda na Kimataifa na Wazanzibari wanaoishi nje ya nchi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuimarika kwa Uhusiano baina ya Zanzibar, Jumuiya za 

Kikanda, Mashirika ya Kimataifa na DIASPORA

Programu Ndogo:  SA010201 Kuratibu shughuli za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Kikanda na 

Kimataifa

Lengo Kuu:  Kuimarisha mtengamano wa Kikanda,Taasisi za Kimataifa na ushirikiano mwema na 

Nchi marafiki na kutumia fursa za Kiuchumi na Kijamii zinazotokana na Jumuiya na Wazanzibar 

wanaoishi nje ya Nchi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya mikutano 

Zanzibar iliyoshiriki

Kuratibu Ushiriki wa 

Serikali ya Mapinduzi 

ya Zanzibar Katika 

Mikutano ya Kikanda 

na Kimataifa

Idara ya 

Ushirikiano 

wa 

Kimataifa na 

Uratibu wa 

Wazanzibari 

wanaoishi 

nje ya Nchi

48 48 4830

Idadi ya mikataba 

ambayo Zanzibar 

(Tanzania) 

imesaini katika 

mtengamano wa 

Kikanda na 

Kimataifa

6 6 82

Idadi ya miradi ya 

maendeleo 

ambayo Zanzibar 

inatarajia kupata 

kutokana na 

ushiriki wake

3 3 51

Asilimia ya 

kuimarika Ushiriki 

wa Zanzibar katika 

Mikutano ya 

Kikanda na 

Kimataifa

70 100 10064

Asilimia ya uelewa 

wa Wananchi juu 

ya Mtangamano 

wa Kikanda na 

Kimataifa

65 100 10050

Programu Ndogo:  SA010202 Kuratibu shughuli za Wazanzibari wanaoishi Nje ya Nchi
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A01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Ikulu

Lengo Kuu:  Kuwashirikisha ipasavyo Wazanzibari wanaoishi nje ya Nchi katika maendeleo ya 

Kiuchumi na Kijamii ya zanzibar

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya misaada 

inayotolewa na 

Wanadiaspora 

kwa Zanzibar

Uratibu wa 

Wazanzibari 

Wanaoishi nje ya Nchi

Idara ya 

Ushirikiano 

wa 

Kimataifa na 

Uratibu wa 

Wazanzibari 

wanaoishi 

nje ya Nchi

20 25 257

Asilimia ya ushiriki 

wa Wanadiaspora 

katika maendeleo 

ya Zanzibar

60 80 10040

Idadi ya Vipindi 

vya Tv na Radio  

vilivyorushwa 

hewani

6 6 64

Idadi ya Mikutano 

ya Mashauriano 

Kuhusu masuala 

ya Diaspora 

Iliyofanyika

4 6 63

Programu Kuu:   PA0103 Utawala na Uendeshaji wa Ofisi ya Rais Ikulu

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa mazingira ya utendaji kazi katika Ofisi ya Rais na 

Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Hali ya Utoaji wa Huduma katika Ofisi ya Rais na Mwenyekiti 

wa Baraza la Mapinduzi

Programu Ndogo:  SA010301 Uratibu na Usimamizi wa Shughuli za Ofisi ya Rais Ikulu

Lengo Kuu:  Kuimarisha uwezo wa kiutendaji na kuratibu Shughuli za Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa 

Baraza la Mapinduzi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

stahiki za 

watumishi

Kusimamia Uendeshaji 

wa Ofisi ya Rais Ikulu
Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

100 100 100100

Idadi ya 

Watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

3 10 104
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A01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Ikulu

Idadi ya watumishi 

(kwa jinsia) 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

Kusimamia Uendeshaji 

wa Ofisi ya Rais Ikulu
Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

6 9 1012

Programu Ndogo:  SA010302 Uratibu wa shughuli za Mipango,Sera na Utafiti za Ofisi ya Rais Ikulu

Lengo Kuu:  Kuimarisha Shughuli za Mipango, Kuandaa na Kuchambua Sera na kufanya Utafiti

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya tafiti 

zilizofanyika

Kuratibu na 

Kusimamia Utekelezaji 

wa Mipango ya AR 

Ikulu

Idara ya 

Mipango, 

Sera na 

Utafiti

0 1 11

Idadi ya 

Sera/Sheria 

zilizoandaliwa na 

kufanyiwa mapitio

2 1 10

Upatikanaji wa 

Mpango Mkakati 

wa mawasiliano 

wa  Ofisi ya Rais 

Ikulu

0 1 01

Idadi ya ripoti za 

ufuatiliaji na 

tathmini 

zilizotolewa

4 4 44

Programu Ndogo:  SA010303 Uratibu na Usimamizi wa Shughuli za  Ofisi ya Rais Ikulu  - Pemba

Lengo Kuu:  Kuimarisha uwezo wa kiutendaji na uratibu wa Shughuli za Ofisi ya Rais na Mwenyekiti 

wa Baraza la Mapinduzi - Pemba

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watumishi 

(kwa jinsi) 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu na mfupi

Kusimamia Uendeshaji 

wa Ofisi ya Rais Ikulu - 

Pemba

Ofisi ya 

Ofisa 

Mdhamini - 

Pemba

60 65 6532

Asimilia ya 

upatikanaji wa 

huduma 

zitakazotolewa

100 100 100100

Idaddi ya 

watumishi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya 

mtambuka

55 60 6045
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A01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Ikulu

Idadi ya ahadi za 

Mhe Rais 

zilizofuatiliwa

Kusimamia Uendeshaji 

wa Ofisi ya Rais Ikulu - 

Pemba

Ofisi ya 

Ofisa 

Mdhamini - 

Pemba

30 35 3542

Idadi ya vipindi vya 

radio/TV 

vilivyotayarishwa 

na kurushwa

10 15 1503

Idadi ya vipindi 

vitakavyorushwa 

kwenye mitandao 

ya kijamii

15 20 200

Jumla ya ziara za 

ufuatiliaji na 

tathmini 

zitakazoratibiwa

10 10 108

Idadi ya watumishi 

watakaolipwa 

mishahara na 

stahiki

67 80 8075

Idadi ya vikao 

vitakavyofanyika

20 25 2515

Idadi ya mikutano 

na waandishi ya 

habari 

itakayofanyika

5 5 53

Programu Ndogo:  SA010304 Usimamizi wa Usalama wa Watumishi wa Umma

Lengo Kuu:  Kuimarisha Shughuli za Upekuzi kwa Watumishi kabla na baada ya kuajiriwa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Watumishi 

waliofanyiwa 

upekuzi wa awali 

na Endelevu

Kusimamia na 

Kushauri Masuala ya 

Usalama wa Serikali

Ofisi ya 

Usalama wa 

Serikali

4000 2000 20003379

Idadi ya Semina 

juu ya Utunzaji wa 

Siri kwa 

Watumishi 

Zilizofanyiika

12 15 1518

Idadi ya majengo 

na mali za Serikali 

zilizofanyiwa 

ukaguzi wa 

kiusalama

12 12 1223
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA01

Ofisi ya Rais Ikulu

Programu Kuu: PA0101 Kusimamia Huduma na Kuratibu Shughuli za Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano Ikulu

Programu Ndogo: SA010101 Kusimamia Huduma na Kuratibu Shughuli za Mheshimiwa Rais

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  0 Meneja wa Ujenzi Jamii13462 2

 0  2 Mpiga picha21667 3

 1  1 Mpangaji wa Majengo24121 4

 0  4 Afisa Mawasiliano25233 5

 0  1 Mhudumu wa Maktaba26222 6

 0  3 Katibu muhtasi41211 7

 0  42 Mpishi51211 8

 0  44 Msafishaji wa ofisi91123 9

 0  5 Mfuaji91243 10

 0  2 Afisa Tehama93340 11

 0  8 Wasaidizi wa Rais93670 12

 0  4 Tarishi96212 13

 0  2 Fundi Bomba96315 14

 0  1 Fundi Michirizi9632 15

 0  1 Afisa Miradi96338 16

 0  0 Karani96348 17

 0  1 Katibu wa Rais96362 18

 0  7 Walinzi96369 19

 0  1 Mshika fedha99461 20

 0  35 Dereva99477 21

 0  3 Fundi Magari99478 22

 0  4 Wasaidizi wa Rais Wastaafu99479 23

 0  25 Kazi Maalum99504 24

 197  1 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA010102 Kuimarisha Mawasiliano baina ya Serikali na Wananchi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  1 Afisa Utawala12114 2

 0  1 Afisa Masoko12217 3

 0  2 Mpiga picha21667 4

 2  3 Afisa Mawasiliano25233 5

 0  1 Mhariri26427 6

 0  1 Katibu muhtasi41211 7

 0  3 Afisa Tehama93340 8

 0  1 Msimamizi wa Mfumo wa Mawasiliano98447 9

 0  1 Naibu Mkurugenzi99454 10

 0  2 Fundi wa vipaza sauti99505 11

 17  2 Jumla Ndogo 

 214  3Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA0102 Kuratibu Ushirikiano wa Kikanda, Mashirika ya Kimataifa na wazanzibar 

Wanaoishi  Nje ya Nchi

Programu Ndogo: SA010202 Kuratibu shughuli za Wazanzibari wanaoishi Nje ya Nchi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA01

Ofisi ya Rais Ikulu

 0  1 Katibu muhtasi41211 2

 0  2 Afisa Itifaki44163 3

 2  0 Afisa Tehama93340 4

 2  1 Afisa Uhusiano96284 5

 0  1 Naibu Mkurugenzi98404 6

 0  2 Afisa Ushirikiano Kimataifa99506 7

 0  2 Afisa wa Diaspora99507 8

 10  4 Jumla Ndogo 

 10  4Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA0103 Utawala na Uendeshaji wa Ofisi ya Rais Ikulu

Programu Ndogo: SA010301 Uratibu na Usimamizi wa Shughuli za Ofisi ya Rais Ikulu

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Waziri11116 1

 0  1 Katibu Mkuu11123 2

 0  1 Mkurugenzi11214 3

 0  1 Afisa Utawala12114 4

 0  4 Afisa rasilimali watu12128 5

 0  4 Afisa manunuzi12147 6

 0  1 Afisa Muandamizi12213 7

 0  1 Mhasibu24117 8

 0  1 Mwanasheria26113 9

 0  8 Katibu muhtasi41211 10

 3  0 Tarishi96212 11

 0  1 Mtunza Ghala96273 12

 1  0 Afisa Uhusiano96284 13

 0  1 Kalamazoo96317 14

 0  1 Mwangalizi wa Ofisi98399 15

 0  1 Mshika fedha99461 16

 0  14 Dereva99477 17

 0  4 Afisa Kumbukumbu99508 18

 1  0 Afisa Samani99509 19

 45  5 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA010302 Uratibu wa shughuli za Mipango,Sera na Utafiti za Ofisi ya Rais 

Ikulu

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  1 Afisa sera24223 2

 0  1 Afisa Mipango26316 3

 0  1 Katibu muhtasi41211 4

 0  2 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 5

 6  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA010303 Uratibu na Usimamizi wa Shughuli za  Ofisi ya Rais Ikulu  - Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Afisa manunuzi12147 1

 0  1 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 2

 0  2 Afisa Mipango26316 3

 0  3 Karani Masjala41111 4

 0  10 Mpishi51211 5

 0  6 Dereva wa gari83221 6

 0  3 Afisa Tehama93340 7
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA01

Ofisi ya Rais Ikulu

 0  2 Tarishi96212 8

 0  1 Mtunza Ghala96273 9

 0  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 10

 0  1 Afisa Habari96312 11

 0  1 Fundi Bomba96315 12

 0  5 Mlinzi96316 13

 0  2 Kalamazoo96317 14

 0  1 Fundi Michirizi9632 15

 0  1 Mtunza Kumbu Kumbu96321 16

 0  1 Fundi wa Ujenzi96322 17

 0  1 Fundi Umeme96329 18

 0  1 Afisa Usafirishaji96344 19

 0  9 Karani Masjala98395 20

 0  3 Mwangalizi wa Ofisi98399 21

 0  2 Afisa sheria984013 22

 0  2 Afisa utumishi98418 23

 0  3 Afisa Viwango (Tehama)98422 24

 0  3 Afisa Utafiti99456 25

 0  1 Mshika fedha99461 26

 67  0 Jumla Ndogo 

 118  5Jumla Ndogo 

 342  12 JUMLA KUU
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Ofisi ya Rais IkuluA01

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 13,964,200,000 kwa 

Ofisi ya Rais Ikulu

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 6,600,100 Mishahara

 3,964,100 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 10,564,200

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 3,400,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 3,400,000

 13,964,200 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Ikulu
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA01
Ofisi ya Rais Ikulu

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PA0101 Kusimamia Huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano 

Ikulu

 3,318,311  5,908,413  5,978,347  8,855,285  8,145,800 

SA010101 Kusimamia Huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 3,028,870  4,610,043  5,097,635  7,983,485  8,118,500 

SA010102 Kuimarisha Mawasiliano 

baina ya Serikali na 

Wananchi

 289,441  998,371  880,712  871,799  27,300 

SA010103 Usimamizi wa Miradi ya 

Kimkakati ya Serikali

 0  300,000  0  0  0 

PA0102 Kuratibu Ushirikiano wa 

Kikanda, Mashirika ya 

Kimataifa na wazanzibar 

Wanaoishi  Nje ya Nchi

 251,345  929,194  726,197  757,788  154,645 

SA010201 Kuratibu shughuli za 

Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar Kikanda na 

Kimataifa

 0  441,533  334,290  417,843  133,480 

SA010202 Kuratibu shughuli za 

Wazanzibari wanaoishi 

Nje ya Nchi

 251,345  487,661  391,907  339,945  21,165 

PA0103 Utawala na Uendeshaji wa 

Ofisi ya Rais Ikulu

 2,215,409  7,505,427  7,259,656  8,427,888  12,116,755 

SA010301 Uratibu na Usimamizi wa 

Shughuli za Ofisi ya Rais 

Ikulu

 198,339  1,597,336  2,040,239  915,036  3,232,700 

SA010302 Uratibu wa shughuli za 

Mipango,Sera na Utafiti za 

Ofisi ya Rais Ikulu

 1,842,446  4,398,895  3,739,131  6,222,290  7,612,595 

SA010303 Uratibu na Usimamizi wa 

Shughuli za  Ofisi ya Rais 

Ikulu  - Pemba

 138,544  1,189,195  1,263,005  1,072,392  1,262,660 

SA010304 Usimamizi wa Usalama 

wa Watumishi wa Umma

 36,080  320,000  217,280  218,170  8,800 

PA0104 Uimarishaji wa 

Kumbukumbu na Nyaraka

 534,347  758,566  0  0  0 

SA010401 Uimarishaji wa 

Kumbukumbu na Nyaraka

 534,347  758,566  0  0  0 

 6,319,413  15,101,600  13,964,200  18,040,961  20,417,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Rais Ikulu
A01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PA0101 Kusimamia Huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano 

Ikulu

 3,318,311  5,908,413  5,978,347  8,855,285  8,145,800 

SA010101 Kusimamia Huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 3,028,870  4,610,043  5,097,635  7,983,485  8,118,500 

HA01010101 Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 2,622,437  1,191,315  774,220  927,830  174,800 

HA01010102 Kusimamia Huduma za 

Mheshimiwa Rais

 406,433  3,418,728  4,323,415  7,055,655  7,943,700 

SA010102 Kuimarisha Mawasiliano 

baina ya Serikali na 

Wananchi

 289,441  998,371  880,712  871,799  27,300 

HA01010201 Kuendeleza Taswira Nzuri 

ya Mheshimiwa Rais kwa 

Wananchi

 289,441  998,371  880,712  871,799  27,300 

SA010103 Usimamizi wa Miradi ya 

Kimkakati ya Serikali

 0  300,000  0  0  0 

HA01010301 Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 0  300,000  0  0  0 

PA0102 Kuratibu Ushirikiano wa 

Kikanda, Mashirika ya 

Kimataifa na wazanzibar 

Wanaoishi  Nje ya Nchi

 251,345  929,194  726,197  757,788  154,645 

SA010201 Kuratibu shughuli za 

Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar Kikanda na 

Kimataifa

 0  441,533  334,290  417,843  133,480 

HA01020101 Kuratibu Ushiriki wa 

Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar Katika Mikutano 

ya Kikanda na Kimataifa

 0  441,533  334,290  417,843  133,480 

SA010202 Kuratibu shughuli za 

Wazanzibari wanaoishi 

Nje ya Nchi

 251,345  487,661  391,907  339,945  21,165 

HA01020202 Uratibu wa Wazanzibari 

Wanaoishi nje ya Nchi

 251,345  487,661  391,907  339,945  21,165 

PA0103 Utawala na Uendeshaji wa 

Ofisi ya Rais Ikulu

 2,215,409  7,505,427  7,259,656  8,427,888  12,116,755 

SA010301 Uratibu na Usimamizi wa 

Shughuli za Ofisi ya Rais 

Ikulu

 198,339  1,597,336  2,040,239  915,036  3,232,700 

HA01030101 Kusimamia Uendeshaji wa 

Ofisi ya Rais Ikulu

 198,339  1,597,336  2,040,239  915,036  3,232,700 

SA010302 Uratibu wa shughuli za 

Mipango,Sera na Utafiti za 

Ofisi ya Rais Ikulu

 1,842,446  4,398,895  3,739,131  6,222,290  7,612,595 

HA01030201 Kuratibu na Kusimamia 

Utekelezaji wa Mipango ya 

AR Ikulu

 55,071  398,895  339,131  222,290  112,595 
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Rais Ikulu
A01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

HA01030202 Kusimamia Ujenzi na 

Ukarabati wa Ikulu na 

Nyumba za Viongozi

 1,787,375  4,000,000  3,400,000  6,000,000  7,500,000 

SA010303 Uratibu na Usimamizi wa 

Shughuli za  Ofisi ya Rais 

Ikulu  - Pemba

 138,544  1,189,195  1,263,005  1,072,392  1,262,660 

HA01030301 Kusimamia Uendeshaji wa 

Ofisi ya Rais Ikulu - 

Pemba

 138,544  1,189,195  1,263,005  1,072,392  1,262,660 

SA010304 Usimamizi wa Usalama 

wa Watumishi wa Umma

 36,080  320,000  217,280  218,170  8,800 

HA01030401 Kusimamia na Kushauri 

Masuala ya Usalama wa 

Serikali

 36,080  320,000  217,280  218,170  8,800 

PA0104 Uimarishaji wa 

Kumbukumbu na Nyaraka

 534,347  758,566  0  0  0 

SA010401 Uimarishaji wa 

Kumbukumbu na Nyaraka

 534,347  758,566  0  0  0 

HA01040101 Kutunza Nyaraka na 

Kumbukumbu za Serikali

 524,802  752,271  0  0  0 

HA01040102 Kuelimisha jamii juu ya 

umuhimu wa Kutunza na 

Kuhifadhi Nyaraka

 9,546  6,295  0  0  0 

 6,319,413  15,101,600  13,964,200  18,040,961  20,417,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Ofisi ya Rais Ikulu

A01

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PA010

3

Utawala na Uendeshaji wa Ofisi ya Rais Ikulu  1,787,375  4,000,000  3,400,000 

SA010302 Uratibu wa shughuli za Mipango,Sera na 

Utafiti za Ofisi ya Rais Ikulu

 1,787,375  4,000,000  3,400,000 

HA01030202 Kusimamia Ujenzi na Ukarabati wa Ikulu na 

Nyumba za Viongozi

 1,787,375  4,000,000  3,400,000 

00000P001 Kufanya Matengezo ya Ikulu ndogo  1,787,375  2,400,000  2,400,000 

 2,400,000  2,400,000  1,787,375 SMZ Fedha za Ndani

00000P003 Kuimarisha Mawasiliano ya Mfumo wa Rais  0  0  1,000,000 

 1,000,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P010 Kuimarisha Mfumo wa Ulinzi na Usalama 

katika Majengo ya Ikulu na Makaazi ya 

Mheshimiwa Rais

 0  1,600,000  0 

 0  1,600,000  0 SMZ Fedha za Ndani

 1,787,375  4,000,000  3,400,000 JUMLA KUU
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FUNGU A02 

 

 

OFISI YA BARAZA LA 

MAPINDUZI 
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FUNGU A02: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA BARAZA LA 

MAPINDUZI 

Utangulizi 

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi ina jukumu la kuratibu na kusimamia mambo yote 

yanayohusu Baraza la Mapinduzi pamoja na Kamati zake ikiwemo Kamati ya Kitaalamu 

ya Makatibu Wakuu (Inter Ministerial Technical Committee – IMTC). Ofisi hii 

inaongozwa na Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi akisaidiwa na 

Naibu Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Naibu Katibu Msaidizi anayeshughulikia 

Ufuatiliaji na Tathmini wa masuala mbalimbali ya Serikali.  

Aidha, Ofisi hii inaundwa na Sekretarieti ya Baraza la Mapinduzi. Kwa ujumla, majukumu 

makuu ya Ofisi yaliyoanishwa katika Katiba ya Zanzibar, Sheria na Miongozo mbalimbali 

ya Serikali ni pamoja na: - 

i. Kuandaa mikutano ya Baraza la Mapinduzi na kutunza kumbukumbu na taarifa za 

mikutano hiyo;  

ii. Kuchambua nyaraka zitazowasilishwa Baraza la Mapinduzi na Kamati zake 

ikiwemo Kamati ya Kitaalamu ya Makatibu Wakuu;  

iii. Kuwasilisha maamuzi na maelekezo ya Baraza la Mapinduzi kwa taasisi za 

utumishi wa umma zinazohusika;  

iv. Kutoa msaada wa kufanya utafiti kwa Baraza la Mapinduzi katika mambo 

yanayongoja au yanayotarajiwa kuwasilishwa katika Baraza hilo; na 

v. kutekeleza majukumu mengine yoyote kama Katibu Mkuu Kiongozi atakavyoona 

inafaa ikiwemo kuendesha programu za kujenga uwezo kwa viongozi wa ngazi za 

juu wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

Dira 

Kuwa kigezo cha utumishi wa umma katika utoaji wa huduma bora na kuendeleza misingi 

ya Utawala Bora.  
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Dhamira 

Kuendeleza misingi ya Utawala Bora na kuhakikisha kuwa watendaji wakuu wa Serikali, 

watumishi wa umma wote wanawajibika ipasavyo kwa kutekeleza majukumu yao kwa 

weledi, nidhamu ya hali juu pamoja na kuchunga miiko na maadili ya utumishi wa umma 

yaliyowekwa kwa mujibu wa sheria. 

 

Muhtasari wa Utekelezaji kwa ujumla kulingana na fedha zilizotolewa 

kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi ya Baraza la Mapinduzi fungu A02 lilitengewa 

jumla ya TZS 2,434.5 Milioni. Hadi kufikia mwezi Machi, 2023 fungu hili liliingiziwa 

TZS 1,541.9 Milioni ambazo ni sawa na asilimia 63 ya bajeti iliyotengwa kwa mwaka. Kati 

ya fedha hizo TZS 499.7 Milioni ni kwa ajili ya matumizi ya kawaida ya Afisi (OC) na 

TZS 1,042.2 Milioni ni mishahara.  

Mafanikio Makuu kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 (Utekelezaji wa Miezi Tisa) 

i. Afisi imeratibu na kuendesha vikao Ishirini na tatu (23) vya Baraza la 

Mapinduzi pamoja na vikao Sita (6) vya Kamati Maalum ya Katiba na Sheria 

ya Baraza la Mapinduzi na Vikao Kumi na Tisa (19) vya Kamati ya Kitaalamu 

ya Makatibu Wakuu. 

ii. Afisi imeiwezesha Sekretarieti ya Baraza la Mapinduzi kutekeleza jukumu la 

kuchambua Nyaraka na Taarifa kabla ya kuwasilishwa katika vikao vya Kamati 

ya Makatibu Wakuu na baadae katika Baraza la Mapinduzi. 

iii. Afisi imejenga uwezo wa kitumishi kwa kuwaendeleza kielimu Wafanyakazi 

kwa mafunzo ya muda mrefu saba (7) na mafunzo ya muda mfupi wanne (4). 

iv. Afisi imetoa stahiki za wafanyakazi kwa wakati. 
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Changamoto na Utatuzi wake kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 

i. Upatikanaji mdogo wa fedha za matumizi ya Ofisi (OC) ambao unapelekea Afisi 

kushindwa kutimiza mahitaji yake kwa muda maalum. Katika kulipatia ufumbuzi 

suala hili Afisi inaendelea kuwasiliana na Afisi ya Rais Fedha na Mipango (ARFM) 

ili kupatiwa fedha za matumizi (OC) kuendesha shuhuli za Afisi. Hata hivyo, Afisi 

inalazimika kukopa kwa watoaji huduma kwa Serikali ili kuweza kukamilisha kazi 

husika. 

 

Mwelekeo kwa Mwaka wa Fedha 2023/2024 

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi kwa mwaka wa fedha 2023/2024 inatarajia kuendelea 

kutekeleza majukumu yake ya kawaida kwa kuzingatia Katiba ya Nchi, Sheria pamoja na 

Miongozo inayotolewa kwa lengo la kuongeza ufanisi kwa taasisi za umma. Pamoja na 

mambo mengine, Ofisi imejipangia kutekeleza mambo yafuatayo:- 

i. Kuratibu na kusimamia shughuli za Baraza la Mapinduzi na Kamati zake 

ikiwemo Kamati ya Kitaalamu ya Makatibu Wakuu ikihusisha kuandaa 

mikutano yake pamoja ka kutunza kumbukumbu zake;  

ii. Kuchambua nyaraka zitazowasilishwa Baraza la Mapinduzi na katika Kamati 

zake ikiwemo Kamati ya Kitaalamu Makatibu Wakuu; 

iii. Kuwasilisha maamuzi na maelekezo ya Baraza la Mapinduzi kwa taasisi 

zinazohusika; 

iv. Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa Sheria, Sera, Miongozo na Maagizo 

yanayotolewa na kutekelezwa na Serikali pamoja na Taasisi zake;  

v. Kuimarisha taswira na hali ya Utumishi wa Umma nchini; na 

vi. Kuendesha Programu za kujenga uwezo kwa viongozi wa ngazi za juu wa 

Serikali na Sekretarieti ya Baraza la Mapinduzi; 



A02
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

OFISI YA BARAZA LA MAPINDUZI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PA0201 Usimamizi wa Majukumu ya Kikatiba 

na Kisheria ya BLM.

SA020101 Uratibu wa Shughuli za BLM na 

majukumu ya KBLM/KMK.

SA020102 Ufuatiliaji na Tathmini ya Utendaji 

kazi wa Taasisi za Umma.

PA0202 Utumishi na Uendeshaji wa Ofisi ya 

Rais Baraza la Mapinduzi.

SA020201 Utumishi  na Uendeshaji wa Ofisi ya 

Baraza la Mapinduzi.
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A02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi

Programu Kuu:   PA0201 Usimamizi wa Majukumu ya Kikatiba na Kisheria ya BLM.

Matokeo ya Muda Mrefu:   Usimamizi mzuri wa Sheria, Sera na Miongozo yenye kusaidia ukuwaji wa 

uchumi, maendeleo na kuhimiza uwajibikaji wa Watumishi wa Umma ulioongezeka.

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuwa na Sera, Sheria na Miongozo yenye kutekelezeka na 

kuleta matokeo

Programu Ndogo:  SA020101 Uratibu wa Shughuli za BLM na majukumu ya KBLM/KMK.

Lengo Kuu:  Kuongeza Sera, Sheria,na Miongozo yenye kusaidia ukuaji Uchumi, Maendeleo na 

Kuimarisha uwajibikaji wa Watumishi wa Umma.

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora.

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vikao vya 

BLM na Kamati ya 

Makatibu Wakuu 

vilivyotayarishwa.

Usimmizi wa Kazi za 

BLM na Majukumu ya 

KBLM/KMK.

Ofisi ya 

Baraza la 

Mapinduzi

96 96 9691

Idadi ya vikao 

Maalum vya 

Kamati za Baraza 

la Mapinduzi 

vilivyotayarishwa.

48 48 4842

Idadi ya vikao vya 

dharura vya 

Baraza la 

Mapinduzi na 

Kamati ya 

Makatibu Wakuu 

vilivyotayarishwa.

16 16 168

Idadi ya vikao vya 

KBLM/KMK vya 

kuhimiza 

uwajibikaji wa 

watumishi wa 

umma 

vilivyotayarishwa.

16 16 160

Idadi ya Ripoti za 

mwaka za Hali ya 

Utumishi wa 

Umma 

zilizotayarishwa.

1 1 11

Idadi ya semina za 

kujenga uwezo wa 

viongozi 

zilizotayarishwa.

4 4 42

Idadi ya vikao vya 

kuchambua 

Nyaraka na 

Taarifa.

96 96 9691

Programu Ndogo:  SA020102 Ufuatiliaji na Tathmini ya Utendaji kazi wa Taasisi za Umma.

Lengo Kuu:  Kuhakikisha malengo ya Wizara na Taasisi za Serikali yanatekelezwa ipasavyo na kuleta 

Ufanisi.

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  A02 - 2



A02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora.

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Wizara 

zilizofuatiliwa 

utekelezaji wa 

Sera, Sheria, 

Miongozo na 

Maagizo ya 

Serikali.

Ufuatiliaji na Tathmini 

kwa Taasisi za Umma.
Ofisi ya 

Baraza la 

Mapinduzi

16 16 1614

Idadi ya semina za 

kujenga uwezo 

kuhusu masuala 

ya Ufuatiliaji na 

Tathmini 

zilizofanyika.

2 2 21

Programu Kuu:   PA0202 Utumishi na Uendeshaji wa Ofisi ya Rais Baraza la Mapinduzi.

Matokeo ya Muda Mrefu:   Mfumo wa uendeshaji na utoaji wa huduma za kiofisi ulioimarika.

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuongezeka Ufanisi, Weledi na Uwajibikaji katika kazi

Programu Ndogo:  SA020201 Utumishi  na Uendeshaji wa Ofisi ya Baraza la Mapinduzi.

Lengo Kuu:  Kuimarisha Mazingira ya Kazi, Bidii, na Kuongeza Ujuzi wa Wafanyakazi.

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza Misingi ya Utawala Bora.

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya vifaa 

na huduma za 

uendeshaji Ofisi 

zilizopatikana.

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu na 

Huduma kwa Ujumla

Ofisi ya 

Baraza la 

Mapinduzi

100 100 10090

Idadi ya majengo 

yaliyofanyiwa 

matengenezo ya 

kawaida na ya 

dharura.

2 3 33

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi na mrefu.

10 15 1511

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu.

4 5 56
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A02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

taaluma kuhusu 

maradhi 

yasiyoambukiza 

na VVU/UKIMWI.

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu na 

Huduma kwa Ujumla

Ofisi ya 

Baraza la 

Mapinduzi

50 50 5045

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

stahiki za 

wafanyakazi.

100 100 100100
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA02

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi

Programu Kuu: PA0201 Usimamizi wa Majukumu ya Kikatiba na Kisheria ya BLM.

Programu Ndogo: SA020101 Uratibu wa Shughuli za BLM na majukumu ya KBLM/KMK.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  0 Katibu BLM/KMK11122 1

 0  0 Mhasibu24117 2

 0  0 Katibu muhtasi41211 3

 0  0 Dereva wa gari83221 4

 0  0 Mhudumu96277 5

 0  0 Naibu Katibu BLM96359 6

 0  0 Sekretarieti ya BLM96360 7

 0  0 Karani Masjala98395 8

 0  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA020102 Ufuatiliaji na Tathmini ya Utendaji kazi wa Taasisi za Umma.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  0 Katibu muhtasi41211 1

 0  0 Dereva wa gari83221 2

 0  0 Mhudumu96277 3

 0  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 4

 0  0 Naibu Katibu BLM96359 5

 0  0 Jumla Ndogo 

 0  0Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA0202 Utumishi na Uendeshaji wa Ofisi ya Rais Baraza la Mapinduzi.

Programu Ndogo: SA020201 Utumishi  na Uendeshaji wa Ofisi ya Baraza la Mapinduzi.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Katibu BLM/KMK11122 1

 0  3 Afisa rasilimali watu12128 2

 0  2 Afisa manunuzi12147 3

 0  1 Afisa utafiti12233 4

 0  1 Mtunza Ghala26215 5

 0  1 Mchumi26314 6

 0  1 Afisa Mipango26316 7

 0  4 Katibu muhtasi41211 8

 0  4 Karani wa fedha43121 9

 0  4 Dereva wa gari83221 10

 0  1 Afisa Tehama93340 11

 0  1 Muangalizi wa Ofisi96271 12

 0  9 Mhudumu96277 13

 0  4 Mlinzi96316 14

 0  1 Afisa Usafirishaji96344 15

 0  2 Naibu Katibu BLM96359 16

 0  5 Sekretarieti ya BLM96360 17

 0  1 Afisa Mkutubi98345 18

 0  4 Karani Masjala98395 19

 50  0 Jumla Ndogo 

 50  0Jumla Ndogo 

 50  0 JUMLA KUU
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Ofisi ya Baraza la MapinduziA02

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 2,410,700,000 kwa 

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 1,330,700 Mishahara

 1,080,000 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 2,410,700

 2,410,700 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Naibu Katibu, Ofisi ya Baraza la 

Mapinduzi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA02
Ofisi ya Baraza la Mapinduzi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PA0201 Usimamizi wa Majukumu 

ya Kikatiba na Kisheria ya 

BLM.

 267,530  818,740  515,490  285,408  210,170 

SA020101 Uratibu wa Shughuli za 

BLM na majukumu ya 

KBLM/KMK.

 261,609  764,190  495,440  117,400  100,000 

SA020102 Ufuatiliaji na Tathmini ya 

Utendaji kazi wa Taasisi 

za Umma.

 5,921  54,550  20,050  168,008  110,170 

PA0202 Utumishi na Uendeshaji wa 

Ofisi ya Rais Baraza la 

Mapinduzi.

 1,384,891  1,615,760  1,895,210  2,412,992  2,692,030 

SA020201 Utumishi  na Uendeshaji 

wa Ofisi ya Baraza la 

Mapinduzi.

 1,384,891  1,615,760  1,895,210  2,412,992  2,692,030 

 1,652,421  2,434,500  2,410,700  2,698,400  2,902,200 JUMLA KUU

 A02 - 7Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Baraza la Mapinduzi
A02

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PA0201 Usimamizi wa Majukumu 

ya Kikatiba na Kisheria ya 

BLM.

 267,530  818,740  515,490  285,408  210,170 

SA020101 Uratibu wa Shughuli za 

BLM na majukumu ya 

KBLM/KMK.

 261,609  764,190  495,440  117,400  100,000 

HA02010101 Usimmizi wa Kazi za BLM 

na Majukumu ya 

KBLM/KMK.

 261,609  764,190  495,440  117,400  100,000 

SA020102 Ufuatiliaji na Tathmini ya 

Utendaji kazi wa Taasisi 

za Umma.

 5,921  54,550  20,050  168,008  110,170 

HA02010201 Ufuatiliaji na Tathmini kwa 

Taasisi za Umma.

 5,921  54,550  20,050  168,008  110,170 

PA0202 Utumishi na Uendeshaji 

wa Ofisi ya Rais Baraza la 

Mapinduzi.

 1,384,891  1,615,760  1,895,210  2,412,992  2,692,030 

SA020201 Utumishi  na Uendeshaji 

wa Ofisi ya Baraza la 

Mapinduzi.

 1,384,891  1,615,760  1,895,210  2,412,992  2,692,030 

HA02020102 Usimamizi wa Rasilimali 

Watu na Huduma kwa 

Ujumla

 1,384,891  1,615,760  1,895,210  2,412,992  2,692,030 

 1,652,421  2,434,500  2,410,700  2,698,400  2,902,200 JUMLA KUU
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A07
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

AFISI YA RAIS, KAZI, UCHUMI NA 

UWEKEZAJI-(KAZI NA UWEZESHAJI)

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PA0701 Kusimamia Huduma na Kuratibu 

Shughuli za Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano Ikulu

SA070101 Kusimamia huduma na Kuratibu 

Shughuli za Mheshimiwa Rais

SA070102 Kuimarisha Mawasiliano baina ya 

Serikali na Wananchi

PA0702 Usimamizi wa Sheria za Kazi, 

Ukaguzi Kazi na Kazi za Staha kwa 

wote

SA070201 Uratibu wa Upatikanaji wa Ajira za 

Staha.

SA070202 Usimamizi wa Usalama na Afya 

Kazini

SA070203 Usimamizi wa Viwango vya Kazi vya 

Kimataifa na Majadiliano ya Pamoja 

Kazini

PA0703 Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.

SA070301 Mfuko wa Uwezeshaji Wananchi 

Kiuchumi.

SA070302 Usimamizi na Uimarishaji wa Vyama 

vya Ushirika

SA070303 Uratibu na Uendelezaji wa Programu 

za Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi

PA0704 Kuimarisha Uwekezaji na Shughuli 

za Serikali Kikanda na Kimataifa

SA070401 Maendeleo ya Ukuaji wa Uchumi 

Kupitia  Uwekezaji.

SA070402 Mashirikiano Baina ya Sekta ya 

Umma na Sekta Binafsi

SA070403 Uratibu na Ushirikiano wa Kikanda, 

Kimataifa na Wazanzibari Wanaoishi 

Nje ya Nchi.

PA0705 Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya 

Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji

SA070501 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti

SA070502 Utawala na Uendeshaji

SA070503 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli 

za Wizara Pemba.
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Programu Kuu:   PA0702 Usimamizi wa Sheria za Kazi, Ukaguzi Kazi na Kazi za Staha kwa wote

Matokeo ya Muda Mrefu:   Upatikanaji wa Ajira za Staha kwa Vijana na Kufuata Kanuni na Sheria za 

Kazi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuongezeka Kwa Ajira za Staha

Programu Ndogo:  SA070201 Uratibu wa Upatikanaji wa Ajira za Staha.

Lengo Kuu:  Kupunguza ukosefu wa Ajira kwa Vijana

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza ujuzi kwa ajili ya ongezeko la Ajira

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya fursa za 

Ajira rasmi 

zilizopatikana 

ndani ya Nchi 

katika Sekta 

Binafsi

Kuratibu Upatikanaji 

wa Ajira za Staha
Ajira 10,000 15,000 20,0006,348

Idadi ya Ajira 

zilizopatikana Nje 

ya Nchi

1,500 20,00 2,5001,080

Idadi ya Vijana 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

kujiajiri na 

kuajiriwa

110 275 400140

Programu Ndogo:  SA070202 Usimamizi wa Usalama na Afya Kazini

Lengo Kuu:  Kuimarisha masuala ya Usalama na Afya katika sehemu za kazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza ujuzi kwa ajili ya ongezeko la Ajira

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya sehemu 

za kazi 

zilizosajiliwa kwa 

ajili ya Usalama na 

Afya Kazini

Kuimarisha Mfumo wa 

Ukaguzi wa Usalama 

na Afya Kazini

Usalama na 

Afya Kazini

120 200 25065

Idadi ya sehemu 

za kazi 

zilizokaguliwa kwa 

ajili ya Usalama na 

Afya kazini

240 300 350132

Idadi ya ajali na 

Maradhi 

yatokanayo na 

kazi zilizoripotiwa 

na kufanyiwa 

uchunguzi

16 10 108
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Asilimia ya 

vitendea kazi 

vilivyonunuliwa 

kwa ajili ya 

uchunguzi na 

ukaguzi wa 

Usalama na Afya 

Kazini

Kuimarisha Mfumo wa 

Ukaguzi wa Usalama 

na Afya Kazini

Usalama na 

Afya Kazini

100% 100% 100%43%

Idadi ya Vipindi 

vilivyotayarishwa 

na kurushwa 

hewani kupitia TV 

na Redio

5 10 104

Idadi ya 

Wawakilishi wa 

Usalama na Afya 

Kazini wa sehemu 

za kazi 

waliopatiwa 

mafunzo

200 300 40090

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliopimwa afya 

zao katika sekta 

ya umma na sekta 

binafsi

30% 40% 50%0%

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

9 12 129

Idadi ya Kanuni 

zilizotayarishwa

3 2 23

Idadi ya vikao vya 

mashirikiano na 

uratibu juu ya 

usalama na afya 

kazini 

vilivyofanyika

1 5 51

Idadi ya vikao vya 

kamati 

vilivyofanyika

1 4 4-

Idadi ya ziara za 

ufuatiliaji

2 4 42

Programu Ndogo:  SA070203 Usimamizi wa Viwango vya Kazi vya Kimataifa na Majadiliano ya Pamoja 

Kazini

Lengo Kuu:  Kuhakikisha kunakuwepo na utekelezaji mzuri wa sheria za kazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuendeleza ujuzi kwa ajili ya ongezeko la ajira

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Idadi ya Taasisi 

zilizofanyiwa 

Ukaguzi Kazi 

kuhakikisha 

Utekelezaji wa 

Sheria Unguja

Kusimamia Utekelezaji 

wa Sheria za Kazi na 

Mikataba ya Kimataifa

Kamisheni 

ya Kazi

600 600 600243

Idadi ya Mikataba 

ya Kazi 

iliyothibitishwa 

Unguja

5,000 5,000 5,0005,559

Idadi ya Mikataba 

ya Kazi 

iliyothibitishwa 

Pemba

1,000 1,000 1,000789

Idadi ya Vibali 

vilivyotolewa

2,000 2,000 2,0001248

Idadi ya Vyama 

vya Waajiri na 

Wafanyakazi 

vilivyokaguliwa

14 14 1414

Idadi ya Taasisi 

zilizopatiwa Elimu 

Unguja

35 40 4014

Idadi ya Vipindi 

vya Elimu 

vilivyotolewa 

kupitia vyombo 

vya Habari Unguja

50 50 50129

Idadi ya Watoto 

waliotolewa katika 

Ajira na 

kurejeshwa Skuli 

Unguja

10 10 100

Idadi ya Taasisi 

zilizopatiwa elimu 

ya sheria za kazi 

Pemba

10 20 2018

Idadi ya vipindi vya 

elimu vilivyotolewa 

kupitia vyombo 

vya Habari Pemba

25 25 2525

Idadi ya watoto 

waliotolewa katika 

ajira na 

kurejeshwa skuli 

Pemba

20 20 2020

Programu Kuu:   PA0703 Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kila Mzanzibari anafanya shughuli za Kiuchumi za kumuwezesha kumudu 

mahitaji yake ya msingi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuimarika kwa shughuli za Kiuchumi kwa kila Mzanzibari

Programu Ndogo:  SA070301 Mfuko wa Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatikanaji wa Mikopo nafuu kwa Wananchi
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarika kwa uwezo wa Wajasiriamali

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Thamani ya 

Mikopo iliyotolewa

Uratibu na Usimamizi 

wa Mikopo
Mfuko wa 

Uwezeshaji

20,000,000,

000 U   

15,000,000,

000 P

25,000,000,0

00 U   

20,000,000,0

00 P

30,000,000,

000 U   

25,000,000,

000P

10,616,908,

280 U   

7,055,393,8

56.28 P

Idadi ya wanufaika 

wa mikopo 

waliofikiwa

15,000 U       

10,000 P

16,000 U       

15,000 P

16,500 U       

15,700 P

9,314 U         

8,789 P

Thamani ya fedha 

zilizorejeshwa

5,000,000,0

00 U        

3,500,000,0

00 P

10,000,000,0

00 U        

7,500,000,00

0 P

12,500,000,

000 U        

10,000,000,

000 P

2,242,483,7

91 U        

1,709,901,3

58 P

Idadi ya wafanya 

biashara 

walionganishwa 

na taasisi za fedha

200 300 400100

Idadi ya mikopo 

iliyotolewa

3000 4000 50002177

Idadi ya 

wajasiriamali 

waliongunashiwa 

na taasisi za fedha

26000 28000 3000024900

Idadi ya MSMI's 

zilizowezeshwa

Uwezeshaji wa 

Maendeleo ya 

Wajasiriamali wenye 

Viwanda vidogo 

vidogo,Vidogo na vya 

kati

3 6 90

Idadi ya Maeneo 

ya pamoja ya 

uzalishaji 

yaliyoanzishwa

2 2 20

Idadi ya 

Teknologia 

zilizokubalika na 

zilizorudufiwa

7 7 70

Idadi ya 

Wajasiriamali 

wenye viwanda 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

ongezeko la 

thamani katika 

bidhaa

99 120 1500

Idadi ya Bidhaa za 

Wajasiriamali 

wenye viwanda 

zilizopatiwa nembo 

ya ubora

24 32 360
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Idadi ya 

Wajasiriamali 

wenye Viwanda 

waliosaidiwa 

kuyafikia masoko 

ya bidhaa zao

Uwezeshaji wa 

Maendeleo ya 

Wajasiriamali wenye 

Viwanda vidogo 

vidogo,Vidogo na vya 

kati

Mfuko wa 

Uwezeshaji

10 15 200

Programu Ndogo:  SA070302 Usimamizi na Uimarishaji wa Vyama vya Ushirika

Lengo Kuu:  Kusimamia Mageuzi ya Mfumo wa Ushirika ili kuviwezesha Vyama Vya Ushirika 

kuchangia katika kukuza Ajira na Uchumi wa Nchi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarika kwa uwezo wa Wajasiriamali

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Vyama 

vya Ushirika 

vilivyosajiliwa

Kuhamasisha na 

Kusajili Vyama vya 

Ushirika

Maendeleo 

ya Ushirika

600 650 7001822

Idadi ya Vyama 

Vikuu vya Kisekta

1 1 11

Idadi ya Vyama 

vya Ushirika 

vilivyokaguliwa 

hesabu

550 600 600390

Idadi ya Vyama 

vya Ushirika 

vilivyofanyiwa 

ukaguzi wa 

kawaida ( 

inspection)

600 600 600292

Asilimia ya 

gharama za 

Uendeshaji 

zilizolipwa

100% 100% 100%100%

Idadi ya 

wanachama 

waliofikiwa na 

huduma za Fedha

9,000 9,000 9,00031,000

Idadi ya Vyama 

vilivyopatiwa 

Mafunzo

325 U   175 

P

325 U   175 

P

325 U   175 

P

325 U   175 

P

Idadi ya 

Wanachama 

waliopatiwa 

Mafunzo

3,000 3,000 3,0003,861

Kufanyika kwa 

maadhimisho ya 

siku ya Ushirika 

Duniani

1 1 11

Programu Ndogo:  SA070303 Uratibu na Uendelezaji wa Programu za Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi

Lengo Kuu:  Kukuza hadhi ya Kiuchumi kwa Vijana, Wanawake, Watu wazima na Makundi maalum 

katika Jamii

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarika kwa uwezo wa Wajasiriamali
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wajasiriamali 

waliopatiwa 

mafunzo kupitia 

Kituo cha ZTBI

Kuratibu na Kusaidia 

Uanzishwaji na 

Uendelezaji wa 

Programu za 

Uwezeshaji

Uwezeshaji 

wa 

Wananchi 

Kiuchumi

200 U 250 U 250 U119 U

Idadi ya 

wajasiriamali 

waliopatiwa 

mafunzo kupitia 

Barefoot College

30 U 40 U 40 U143 U

Idadi ya 

wajasiriamali 

waliopatiwa 

mafunzo kupitia 

vituo vya 

kuchakata Asali

200 U + P 300 U + P 400 U + P26 U       

135 P

Idadi ya 

wajasiriamali 

waliounganishwa 

na Taasisi za 

kudhibiti ubora 

(ZBS, ZFDA, 

BARCODE)

250  U          

100  P

300  U          

150  P

350  U           

200  P

-

Idadi ya 

wajasiriamali 

waliounganishwa 

na fursa 

mbalimbali za 

masoko

250  U        

100  P

300  U        

150  P

350  U         

200  P

72  U         

144  P

Uwepo wa 

Tamasha la 

maonesho ya 

wajasiriamali la 

mwaka

1  U       1  P 1  U       1  P 1  U       1  P-

Idadi ya Tafiti 

zilizofanywa

1 1 1-

Idadi ya miradi 

iliyoandaliwa

3 3 43

Programu Kuu:   PA0705 Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwa na Mipango endelevu pamoja na Sheria, Sera, Programu na Tafiti 

sahihi zitakazoimarisha kuratibu uandaaji na utekelezaji wa masuala ya kazi, ajira na Uwezeshaji 

Wananchi Kiuchumi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuwepo kwa Mipango endelevu pamoja na Sheria, Sera, 

Programu na Tafiti sahihi zitakazoimarisha kuratibu uandaaji na utekelezaji wa masuala ya kazi, ajira 

na Uwezeshaji Wananchi  Kiuchumi

Programu Ndogo:  SA070501 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti

Lengo Kuu:  Kusimamia uandaaji na utekelezaji wa Sera, Mipango, Programu na Tafiti za Afisi ya 

Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya ziara za 

Ufuatiliaji 

zilizofanyika

Kuratibu  Uandaaji wa 

Sera, Mipango, Tafiti 

na Programu za Afisi

Mipango, 

Sera na 

Utafiti

8 8 86

Idadi ya ziara za 

mashirikiano 

zilizofanyika

4 4 42

Idadi ya Sera 

zilizotayarishwa na 

kukamilika

5 1 12

Idadi ya Tafiti 

zilizofanywa na 

kukamilika

2 2 21

Idadi ya Sheria 

zilizotayarishwa

3 1 10

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

Mpango Mkakati

100% 100% 100%100%

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

Bajeti ya Wizara

100% 100% 100%100%

Programu Ndogo:  SA070502 Utawala na Uendeshaji

Lengo Kuu:  Kukuza uwezo wa Afisi kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliolipwa malipo 

ya saa za ziada

Usimamizi wa 

Rasilimali na Huduma 

za Utawala

Uendeshaji 

na Utumishi

50 50 5025

Asilimia ya vifaa 

vya kuandikia 

vilivyonunuliwa

100% 100% 100%95%

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

Mafunzo ya muda 

mrefu

5 5 53

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

200 200 20057

Idadi ya vikao vya 

kamati ya uongozi 

vilivyokaliwa

4 4 43

Idadi ya vikao vya 

kamati tendaji 

vilivyokaliwa

4 4 45
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Asilimia ya 

vyombo vya usafiri 

vilivyofanyiwa 

matengenezo na 

kukatiwa bima

100% 100% 100%100%

Programu Ndogo:  SA070503 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli za Wizara Pemba.

Lengo Kuu:  Kuratibu na kusimamia uendeshaji wa shughuli za Afisi Pemba

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya ripoti za 

utekelezaji 

zilizoandaliwa

 Kuratibu na 

Kutekeleza  Shughuli 

za Wizara Pemba

Afisi kuu 

Pemba

20 20 2016

Idadi ya tafiti 

zilizofanyika

1 2 21

Idadi ya makala 

zinazoeleza 

mafanikio ya 

Programu ya 

Uwezeshaji 

zilizofanyika

1 2 21

Idadi ya vipindi 

vinavyoeleza 

utekelezaji wa Ilani 

ya Uchaguzi katika 

programu ya 

Uwezeshaji 

vilivyorushwa

6 6 66

Idadi ya Watendaji 

waliojengewa 

uwezo

35 35 3535

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi na mrefu

40 15 1518

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa Likizo

40 60 6040

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliolipwa malipo 

ya saa za ziada 

(Overtime)

47 47 4725

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

huduma za 

Mazishi na 

Matibabu

15 15 1511
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A07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)

Idadi ya 

wafanyakazi bora 

waliopatiwa 

zawadi

 Kuratibu na 

Kutekeleza  Shughuli 

za Wizara Pemba

Afisi kuu 

Pemba

2 4 42

Asilimia ya 

gharama za 

Uendeshaji wa 

Afisi zilizolipwa

100 100 100100

Idadi ya vifaa 

vilivyokatiwa Bima 

na kufanyiwa 

matengenezo

30 30 3026

Asilimia ya 

Magazeti, Nakala 

na Matangazo 

yaliyolipwa

100 100 100100

Idadi ya Safari 

zilizolipwa

40 50 5040

Idadi ya Vikao vya 

Ukaguzi wa 

shughuli za 

Wizara 

vilivyofanyika

4 4 42

Idadi ya vikao vya 

Utayarishaji na 

uwasilishaji wa 

Hotuba ya Bajeti 

vilivyofanyika

1 1 11

Idadi ya vikao 

vilivyofanyika kwa 

ajili ya Uandaji wa 

MTEF na PBB

1 1 11

Idadi ya Ripoti za 

Kamati ya Baraza 

la Wawakilishi 

zilizotaarishwa

4 4 44

Asilimia ya Ripoti 

maalum 

zilizotayarishwa 

kutokana na 

Maagizo ya 

Serikali na 

Viongozi 

zilizotayarishwa

100 100 100100
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA07

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi 

na Uwezeshaji)

Programu Kuu: PA0702 Usimamizi wa Sheria za Kazi, Ukaguzi Kazi na Kazi za Staha kwa wote

Programu Ndogo: SA070201 Uratibu wa Upatikanaji wa Ajira za Staha.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 1  0 Mtakwimu21214 2

 2  10 Afisa Kazi24238 3

 1  0 Mbunifu wa Miundo (Teknologia ya Habari)25114 4

 1  0 Afisa Mipango26316 5

 1  0 Afisa Tehama93340 6

 0  1 Sekeratari Muhtasi99499 7

 12  6 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA070202 Usimamizi wa Usalama na Afya Kazini

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 1  0 Mchunguzi wa Afya13225 2

 0  5 Mhandisi wa majengo21421 3

 0  4 Mhandisi wa umeme21512 4

 1  1 Afisa wa Afya ya Mazingira22632 5

 0  0 Mshauri wa Afya na Usalama Kazini22633 6

 1  0 Daktari wa kawaida22639 7

 0  3 Afisa Tehama93340 8

 2  1 Fundi  mitambo98442 9

 15  5 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA070203 Usimamizi wa Viwango vya Kazi vya Kimataifa na Majadiliano ya 

Pamoja Kazini

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Kamishna11213 1

 0  1 Afisa Utawala12114 2

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 3

 0  2 Afisa manunuzi12147 4

 1  0 Mtakwimu21214 5

 0  1 Mhasibu24119 6

 3  17 Afisa Kazi24238 7

 0  1 Mchambuzi wa Biashara (Teknologia ya 

Habari)

25111 8

 0  1 Mrajis26116 9

 0  1 Afisa Mipango26316 10

 0  3 Msafishaji wa ofisi91123 11

 0  1 Mtunza Ghala96273 12

 0  1 Karani Mpiga Chapa96319 13

 0  5 Mtunza Kumbu Kumbu96321 14

 2  1 Afisa Usajili96376 15

 6  9 Afisa Utatuzi wa Migogoro99463 16

 0  3 Sekeratari Muhtasi99499 17

 49  12 Jumla Ndogo 

 76  23Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA0703 Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA07

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi 

na Uwezeshaji)
Programu Ndogo: SA070301 Mfuko wa Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi Mkuu11215 1

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 2

 1  1 Afisa manunuzi12147 3

 0  1 Afisa Masoko12217 4

 0  1 Mkuu wa Mipango12231 5

 0  1 Afisa utafiti12233 6

 0  1 Mkuu wa mafunzo13218 7

 0  6 Mkuu wa Kitengo13459 8

 1  1 Mtaalamu wa Maabara21415 9

 0  1 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 10

 1  0 Mhandisi wa Programu (Kompyuta)25124 11

 1  0 Afisa Mawasiliano25233 12

 1  1 Afisa mikopo33121 13

 4  5 Afisa Miradi96338 14

 1  1 Fundi Magari99478 15

 1  1 Fundi umeme99502 16

 23  11 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA070302 Usimamizi na Uimarishaji wa Vyama vya Ushirika

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  0 Afisa Mjasiriamali12212 2

 0  0 Afisa Masoko12217 3

 0  1 Mkuu wa Kitengo13459 4

 1  0 Mtakwimu21214 5

 0  2 Afisa fedha24118 6

 0  1 Afisa Mafunzo24241 7

 0  1 Afisa Mipango26316 8

 1  1 Afisa Tehama93340 9

 1  1 Karani Mpiga Chapa96319 10

 0  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 11

 0  1 Mwangalizi wa Ofisi98399 12

 0  1 Afisa sheria984013 13

 1  11 Afisa Ushirika98411 14

 2  11 Afisa Ukaguzi98412 15

 1  0 Afisa utumishi98418 16

 0  1 Sekeratari Muhtasi99499 17

 35  7 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA070303 Uratibu na Uendelezaji wa Programu za Uwezeshaji Wananchi 

Kiuchumi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Afisa rasilimali watu12128 1

 1  1 Afisa utafiti12233 2

 1  1 Afisa Mipango26316 3

 1  2 Afisa Tehama93340 4

 1  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 5

 4  4 Afisa Miradi96338 6

 1  1 Afisa Mafunzo99492 7

 10  10 Jumla Ndogo 
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA07

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi 

na Uwezeshaji)
 68  28Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA0705 Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji

Programu Ndogo: SA070501 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 1  1 Afisa utafiti12233 2

 0  1 Mtakwimu21214 3

 0  1 Afisa sera24223 4

 1  1 Afisa Mipango26316 5

 1  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 6

 1  0 Afisa Miradi96338 7

 6  4 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA070502 Utawala na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Waziri11116 1

 0  1 Katibu Mkuu11123 2

 0  1 Naibu Katibu Mkuu11124 3

 0  1 Mkurugenzi11214 4

 0  1 Wasaidizi Katibu Tawala11217 5

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 6

 0  2 Afisa manunuzi12147 7

 0  2 Mkaguzi wa Ndani24116 8

 0  1 Mhasibu24117 9

 1  1 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 10

 0  2 Mchambuzi wa Biashara (Teknologia ya 

Habari)

25111 11

 0  2 Mwanasheria26113 12

 2  5 Msafishaji wa ofisi91123 13

 1  6 Afisa Tehama93340 14

 0  2 Mtunza Ghala96273 15

 1  2 Karani Masjala98395 16

 0  1 Mwangalizi wa Ofisi98399 17

 0  7 Walinzi994501 18

 2  4 Tarishi99491 19

 1  1 Afisa Mafunzo99492 20

 1  6 Sekeratari Muhtasi99499 21

 0  1 Afisa Utawala99500 22

 51  9 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA070503 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli za Wizara Pemba.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Afisa Mdhamini11127 1

 0  2 Wasaidizi Katibu Tawala11217 2

 1  2 Afisa rasilimali watu12128 3

 0  2 Afisa manunuzi12147 4

 1  0 Afisa utafiti12233 5

 1  0 Mtakwimu21214 6

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 7

 0  1 Mhasibu24117 8

 1  0 Afisa sera24223 9

 2  0 Mwanasheria26113 10

 0  2 Afisa Mipango26316 11
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA07

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi 

na Uwezeshaji)
 1  0 Afisa Tehama93340 12

 1  2 Mtunza Ghala96273 13

 1  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 14

 1  0 Afisa Miradi96338 15

 0  3 Karani Masjala98395 16

 0  3 Walinzi994501 17

 0  1 Mshika fedha99461 18

 0  4 Dereva99477 19

 1  0 Afisa Mitaji yaUmma99487 20

 1  4 Tarishi99491 21

 1  1 Sekeratari Muhtasi99499 22

 0  1 Afisa Utawala99500 23

 30  14 Jumla Ndogo 

 87  27Jumla Ndogo 

 231  78 JUMLA KUU
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Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi 

na Uwezeshaji) 
A07

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 2,730,161,000 

Kwa Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Mkuu, Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi 

na Uwezeshaji)

 A - 15Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024



MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
A07

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

A0704  1,028,198  1,443,200  1,840,161  2,100,691  2,310,532 Kamisheni ya Kazi

Vibali vya kazi Kwa 

Wataalam wa Kigeni

 1,243,200  954,133  1,710,161  1,920,691  2,110,532 1422011

Uthibitishwaji wa 

Mikataba ya Ajira

 200,000  74,065  130,000  180,000  200,000 1422012

A0705  27,750  36,800  100,000  140,000  170,000 Ajira

Ada ya Ukaguzi wa 

Mikataba ya Ajira Nje 

ya Nchi

 36,800  27,750  100,000  140,000  170,000 1422075

A0708  17,790  90,000  220,000  253,000  285,663 Afisi kuu Pemba

Uthibitishwaji wa 

Mikataba ya Ajira

 25,000  5,440  40,000  45,000  49,663 1422012

Ada ya Uandikishaji 

Vyama vya Ushirika

 20,000  4,150  60,000  68,000  72,000 1422036

Ada ya Ukaguzi wa 

Vyama na Huduma

 20,000  1,450  40,000  50,000  62,000 1422037

Ukaguzi wa Maeneo ya 

Kazi

 25,000  6,750  80,000  90,000  102,000 1422071

A0712  5,340  80,000  150,000  170,000  200,000 Maendeleo ya 

Ushirika

Ada ya Uandikishaji 

Vyama vya Ushirika

 50,000  1,440  90,000  100,000  115,000 1422036

Ada ya Ukaguzi wa 

Vyama na Huduma

 30,000  3,900  60,000  70,000  85,000 1422037

A0714  150,435  450,000  420,000  480,000  520,000 Usalama na Afya 

Kazini

Ukaguzi wa Maeneo ya 

Kazi

 450,000  150,435  420,000  480,000  520,000 1422071

 1,229,513  2,100,000  2,730,161  3,143,691  3,486,195 JUMLA KUU
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Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-

(Kazi na Uwezeshaji)
A07

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 14,964,211,000 kwa 

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 3,145,406 Mishahara

 1,993,700 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 2,784,500 Ruzuku

 7,923,606

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 4,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 2,540,606 Washirika Wa Maendeleo

 7,040,606

 14,964,211 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Mkuu, Afisi ya Rais, Kazi, 

Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na Uwezeshaji)
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA07
Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PA0701 Kusimamia Huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano 

Ikulu

 221,879  0  0  0  0 

SA070101 Kusimamia huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 212,029  0  0  0  0 

SA070102 Kuimarisha Mawasiliano 

baina ya Serikali na 

Wananchi

 9,850  0  0  0  0 

PA0702 Usimamizi wa Sheria za 

Kazi, Ukaguzi Kazi na Kazi 

za Staha kwa wote

 1,116,058  1,529,000  1,738,400  2,146,748  2,879,560 

SA070201 Uratibu wa Upatikanaji wa 

Ajira za Staha.

 63,133  150,000  200,000  222,000  387,000 

SA070202 Usimamizi wa Usalama 

na Afya Kazini

 66,535  150,000  190,000  205,000  433,060 

SA070203 Usimamizi wa Viwango 

vya Kazi vya Kimataifa na 

Majadiliano ya Pamoja 

Kazini

 986,391  1,229,000  1,348,400  1,719,748  2,059,500 

PA0703 Uwezeshaji Wananchi 

Kiuchumi.

 1,234,206  29,377,207  10,766,374  103,347,885  16,640,339 

SA070301 Mfuko wa Uwezeshaji 

Wananchi Kiuchumi.

 177,314  320,605  9,014,952  72,149,451  5,360,362 

SA070302 Usimamizi na Uimarishaji 

wa Vyama vya Ushirika

 593,576  687,277  873,374  932,300  897,296 

SA070303 Uratibu na Uendelezaji wa 

Programu za Uwezeshaji 

Wananchi Kiuchumi

 463,316  28,369,325  878,048  30,266,135  10,382,681 

PA0704 Kuimarisha Uwekezaji na 

Shughuli za Serikali 

Kikanda na Kimataifa

 358,221  0  0  0  0 

SA070401 Maendeleo ya Ukuaji wa 

Uchumi Kupitia  

Uwekezaji.

 238,391  0  0  0  0 

SA070402 Mashirikiano Baina ya 

Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

 96,548  0  0  0  0 

SA070403 Uratibu na Ushirikiano wa 

Kikanda, Kimataifa na 

Wazanzibari Wanaoishi 

Nje ya Nchi.

 23,282  0  0  0  0 

PA0705 Uendeshaji na Uratibu wa 

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi 

na Uwekezaji

 3,918,535  3,963,913  2,459,437  3,066,135  3,389,301 

SA070501 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Tafiti

 1,398,719  658,403  489,454  675,420  742,296 

SA070502 Utawala na Uendeshaji  1,501,960  1,773,313  1,033,883  1,359,525  1,557,655 

SA070503 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli za Wizara 

Pemba.

 1,017,857  1,532,197  936,100  1,031,190  1,089,350 
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA07
Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

 6,848,899  34,870,120  14,964,211  108,560,769  22,909,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

A07

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PA0701 Kusimamia Huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais na 

Kuimarisha Mawasiliano 

Ikulu

 221,879  0  0  0  0 

SA070101 Kusimamia huduma na 

Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 212,029  0  0  0  0 

HA07010101 Kuratibu Shughuli za 

Mheshimiwa Rais

 212,029  0  0  0  0 

SA070102 Kuimarisha Mawasiliano 

baina ya Serikali na 

Wananchi

 9,850  0  0  0  0 

HA07010202 Kuendeleza Taswira Nzuri 

ya Mheshimiwa Rais kwa 

Wananchi

 9,850  0  0  0  0 

PA0702 Usimamizi wa Sheria za 

Kazi, Ukaguzi Kazi na 

Kazi za Staha kwa wote

 1,116,058  1,529,000  1,738,400  2,146,748  2,879,560 

SA070201 Uratibu wa Upatikanaji wa 

Ajira za Staha.

 63,133  150,000  200,000  222,000  387,000 

HA07020101 Kuratibu Upatikanaji wa 

Ajira za Staha

 63,133  150,000  200,000  222,000  387,000 

SA070202 Usimamizi wa Usalama na 

Afya Kazini

 66,535  150,000  190,000  205,000  433,060 

HA07020202 Kuimarisha Mfumo wa 

Ukaguzi wa Usalama na 

Afya Kazini

 66,535  150,000  190,000  205,000  433,060 

SA070203 Usimamizi wa Viwango 

vya Kazi vya Kimataifa na 

Majadiliano ya Pamoja 

Kazini

 986,391  1,229,000  1,348,400  1,719,748  2,059,500 

HA07020303 Kusimamia Utekelezaji wa 

Sheria za Kazi na 

Mikataba ya Kimataifa

 986,391  1,229,000  1,348,400  1,719,748  2,059,500 

PA0703 Uwezeshaji Wananchi 

Kiuchumi.

 1,234,206  29,377,207  10,766,374  103,347,885  16,640,339 

SA070301 Mfuko wa Uwezeshaji 

Wananchi Kiuchumi.

 177,314  320,605  9,014,952  72,149,451  5,360,362 

HA07030101 Uratibu na Usimamizi wa 

Mikopo

 177,314  320,605  608,241  693,874  760,362 

HA07030102 Uwezeshaji wa Maendeleo 

ya Wajasiriamali wenye 

Viwanda vidogo 

vidogo,Vidogo na vya kati

 0  0  8,406,711  71,455,577  4,600,000 

SA070302 Usimamizi na Uimarishaji 

wa Vyama vya Ushirika

 593,576  687,277  873,374  932,300  897,296 

HA07030202 Kuhamasisha na Kusajili 

Vyama vya Ushirika

 593,576  687,277  873,374  932,300  897,296 
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

A07

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

SA070303 Uratibu na Uendelezaji wa 

Programu za Uwezeshaji 

Wananchi Kiuchumi

 463,316  28,369,325  878,048  30,266,135  10,382,681 

HA07030303 Kuratibu na Kusaidia 

Uanzishwaji na 

Uendelezaji wa Programu 

za Uwezeshaji

 463,316  28,369,325  878,048  30,266,135  10,382,681 

PA0704 Kuimarisha Uwekezaji na 

Shughuli za Serikali 

Kikanda na Kimataifa

 358,221  0  0  0  0 

SA070401 Maendeleo ya Ukuaji wa 

Uchumi Kupitia  

Uwekezaji.

 238,391  0  0  0  0 

HA07040101 Ushajiishaji na Uwekezaji 

wa Ndani na Nje

 238,391  0  0  0  0 

SA070402 Mashirikiano Baina ya 

Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

 96,548  0  0  0  0 

HA07040202 Uratibu wa Mashirikiano 

Baina ya Sekta ya Umma 

na Sekta Binafsi

 96,548  0  0  0  0 

SA070403 Uratibu na Ushirikiano wa 

Kikanda, Kimataifa na 

Wazanzibari Wanaoishi 

Nje ya Nchi.

 23,282  0  0  0  0 

HA07040303 Kuratibu Ushiriki wa 

Serikali Ya Mapinduzi na 

Wazanzibari Wanaoishi 

Nje ya Nchi

 23,282  0  0  0  0 

PA0705 Uendeshaji na Uratibu wa 

Afisi ya Rais, Kazi, 

Uchumi na Uwekezaji

 3,918,535  3,963,913  2,459,437  3,066,135  3,389,301 

SA070501 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Tafiti

 1,398,719  658,403  489,454  675,420  742,296 

HA07050101 Kuratibu  Uandaaji wa 

Sera, Mipango, Tafiti na 

Programu za Afisi

 1,398,719  658,403  489,454  675,420  742,296 

SA070502 Utawala na Uendeshaji  1,501,960  1,773,313  1,033,883  1,359,525  1,557,655 

HA07050202 Usimamizi wa Rasilimali 

na Huduma za Utawala

 1,501,960  1,773,313  1,033,883  1,359,525  1,557,655 

SA070503 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli za Wizara 

Pemba.

 1,017,857  1,532,197  936,100  1,031,190  1,089,350 

HA07050303  Kuratibu na Kutekeleza  

Shughuli za Wizara 

Pemba

 1,017,857  1,532,197  936,100  1,031,190  1,089,350 

 6,848,899  34,870,120  14,964,211  108,560,769  22,909,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji-(Kazi na 

Uwezeshaji)

A07

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PA070

3

Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.  0  27,600,000  7,040,606 

SA070301 Mfuko wa Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.  0  0  7,040,606 

HA07030102 Uwezeshaji wa Maendeleo ya Wajasiriamali 

wenye Viwanda vidogo vidogo,Vidogo na 

vya kati

 0  0  7,040,606 

00000P012 Programu ya kuwaendeleza Wajasiriliamali 

Wadogo wadogo na wa Kati

 0  0  7,010,000 

 4,500,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

 2,510,000  0  0 Mfuko wa Khalifa Ruzuku Nje

00000P013 Uimarishaji wa Kituo cha Usarifu wa Mazao 

ya Matunda na Mboga mboga Kizimbani

 0  0  30,606 

 0  0  0 EXIM B.India Mkopo Nje

 30,606  0  0  Ruzuku Nje

SA070303 Uratibu na Uendelezaji wa Programu za 

Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi

 0  27,600,000  0 

HA07030303 Kuratibu na Kusaidia Uanzishwaji na 

Uendelezaji wa Programu za Uwezeshaji

 0  27,600,000  0 

00000P005 Mradi wa Kutotolesha  0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P010 Vituo vya Kutoa Huduma za Ujasiriamali na 

Biashara

 0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P011 Kuwaendeleza Vijana na Wajasiriamali  0  27,600,000  0 

 0  27,600,000  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P012 Programu ya kuwaendeleza Wajasiriliamali 

Wadogo wadogo na wa Kati

 0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

PA070

5

Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya Rais, Kazi, 

Uchumi na Uwekezaji

 1,081,290  0  0 

SA070501 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti  1,081,290  0  0 

HA07050101 Kuratibu  Uandaaji wa Sera, Mipango, Tafiti 

na Programu za Afisi

 1,081,290  0  0 

00000P010 Vituo vya Kutoa Huduma za Ujasiriamali na 

Biashara

 1,081,290  0  0 

 0  0  1,081,290 SMZ Fedha za Ndani

 1,081,290  27,600,000  7,040,606 JUMLA KUU
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FUNGU A08: MUHTASARI WA MAELEZO YA AFISI YA RAIS, KAZI, UCHUMI NA 

UWEKEZAJI KUPITIA UCHUMI NA UWEKEZAJI 

Utangulizi: 

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji, imeanzishwa kwa lengo la kusimamia masuala ya 

Uwekezaji nchini pamoja na kuimarisha mashirikiano kati ta Tasisi za Umma na Taasisi binafsi. 

Dira  

Kuwa na Jamii ya Wazanzibar inayojiweza, iliyoendelea na kuimarika kiuchumi. 

Dhamira  

Kuimarisha hali ya kijamii na kiuchumi ya wananchi wa Zanzibar kwa kutoa na kutumia fursa za 

kiuchumi zilizopo na zitakazokuja, kukuza uwekezaji wa ndani na nje na kuimarisha 

mashirikiano kati ya taasisi za umma na taasisi binafsi. 

 Majukumu ya Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji  

i. Kuanzisha na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango inayohusiana na Sekta husika. 

ii. Kusimamia menejimenti ya rasilimali watu, fedha na rasilimali nyenginezo. 

iii. Kufanya na kuendeleza Tafiti zinazohusiana na maendeleo ya sekta husika. 

iv. Kukuza na kusimamia uwekezaji. 

v. Kuhakikisha na kukuza mashirikiano kati ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi. 

 

Muhtasari wa Utekelezaji  kulingana na fedhas zilizotolewa 

Afisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 iliidhinishiwa 

Jumla ya Tzs 19,714,840,000/= baada ya uhaulishaji wa fedha za Mishahara hivi sasa bajeti yetu 

ni Tzs 20,089,006227/= Hadi kufikia mwezi Machi 2023, fedha zote zilizoingizwa ni Tzs 

4,626,315,651/= Ambayo ni sawa na 30.19% ya utekelezaji wa Programu zote. 

Mafanikio kwa mwaka wa fedha 2022/2023 

Afisi katika kutekelezaaji majukumu yake, kwa kipindi cha Juali hadi Machi 2023 kupitia fungu 

la Uchumi na Uwekezaji imeweza kupata mafanikio makuu yafuatayo:- 

i. Imesajili Miradi 74 ya Uwekezaji ambayo inakadiriwa kuwekeza jumla ya Dola za 

kimarekani Milioni Mia Nne Arobaini na Nne, Laki Tisa Sabini na Saba Elfu, 

Hamsini na Nne ($444,977,054) ambayo inatarajiwa kutoa ajira zipatazo 2,228 kwa 

wananchi; 

ii. Imeruhusu wawekezaji na wafanyakazi raia wa kigeni 1,293 ili kuwekeza na 

kufanyakazi nchini kwa kuwapatia vibali vya kazi ambapo waliopata msamaha wa 
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Mhe. Waziri 169, Waliopata msamaha wa ZIPA 79, Vibali vipya 428, vibali 

vilivyoongezewa muda 485 na vya muda mfupi 132. 

iii. Imekamilisha mapitio ya Sera ya Uwekezaji ya mwaka 2005 na kuanza mchakato wa 

kuandaa Sera mpya ya Uwekezaji 2023. Aidha, inaendelea na mchakato wa 

kukamilisha mapitio na uandaaji wa Sheria ya Uwekezaji Zanzibar. 

iv. Imepitia na kuchambua maombi ya miradi iliyowasilishwa na Wawekezaji Binafsi 

kwa lengo la kutafuta fursa ambazo kampuni hizo zinaweza kuwekeza Zanzibar. 

Jumla ya kampuni 21 kutoka ndani na nje ya nchi ziliwasilisha maombi ya miradi 

ambayo inaweza kutekelezwa kwa mfumo wa mashirikiano baina ya Sekta za Umma 

na Sekta Binafsi. 

v. Imetengeneza na kufanya ukarabati wa miundo mbinu muhimu ya maeneo ya 

uwekezaji ambapo Matengenezo na Ujenzi wa mfumo wa mitaro ya maji ya mvua na 

maji taka katika maeneo ya  Amani na  Maruhubi umefanyika. Aidha, zoezi la 

kupima na kuzirasimisha sehemu za ardhi ya akiba ili ziwe sehemu bora kwa 

uwekezaji limefanyika. 

vi. Imetembelea miradi ya uwekezaji inayohitaji kuidhinishwa na imesajili Miradi 35 

ambayo inakadiriwa kuwekeza jumla ya Dola za kimarekani 202,788,878. Miradi 

hiyo inatarajiwa kutoa ajira zipatazo 1,482 kwa wananchi. Aidha, imekamilisha zoezi 

la kuandaa mfumo wa kielektroniki wa kituo cha pamoja cha uwekezaji. 

 

Changamoto: 

Mbali na mafanikio yaliyoainishwa hapo juu, Afisi inakabiliwa na changamoto kadhaa 

zinazopelekea kuzorotesha utendaji wa kazi. Changamoto hizo ni pamoja na:- 

i. Uhaba wa Wafanyakazi wenye ujuzi hasa kama vile Wataalamu wa kuchambua 

miradi ya PPP. 

ii. Ufinyu wa Bajeti ambao hauendani na utekelezaji wa majukumu ya Afisi hasa katika 

kulipa fidia za wananchi waliopo katika Maeneo Huru ya Uwekezaji na uwekaji wa 

Miundombinu katika maeneo hayo. 

iii. Upungufu wa usafiri wa uhakika katika kutekeleza majukumu ya kila siku ikiwemo 

ufuatiliaji na tathmini 

iv. Uendelezaji wa miundombinu ya barabara katika eneo huru la uwekezaji Micheweni 

umechukuwa muda mrefu kukamilika, jambo ambalo limepunguza kasi ya uharaka 

kwa kutumika eneo hilo kwa uwekezaji. 

Namna ya kutatua Changamoto: 

i. Afisi inaendelea kupeleka maombi na kufanya mawasiliano na Afisi ya Rais, Katiba, 

Sheria na Utumishi wa Umma kupata Wataalamu wa fani na maeneo mbali mbali zenye 

upungufu kwa mujibu wa “Nominal Role”. 
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ii. Afisi inaendelea kutatua changamoto ufinyu wa bajeti kwa kupeleka maombi Wizara ya 

Fedha na Mipango ili kuingiziwa Bajeti ya kutosha kutekeleza shuguli tulizojipangia. 

iii. Afisi kwa kushirikiana na Kamati ya Bajeti imeamua kufanya Kikao cha pamoja na 

Mkandarasi kujadiliana kuhusu changamoto ya ucheleweshaji wa ujenzi wa 

miundombinu hiyo na hatua za kuchukua. Aidha, Mkandarasi UBB ameahidi 

kukamilisha kazi hiyo katika mwezi wa Aprili, 2023. 



A08
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

AFISI YA RAIS, KAZI, - UCHUMI NA 

UWEKEZAJI-(UCHUMI NA UWEKEZAJI)

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PA0801  Kuimarisha Uwekezaji na 

Mashirikiano baina ya Sekta ya 

Umma na Sekta Binafsi

SA080101  Mashirikiano Baina ya Sekta ya 

Umma na Sekta Binafsi

SA080102  Maendeleo ya Ukuaji wa Uchumi 

Kupitia Uwekezaji.

PA0802 Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya 

Rais - Kazi, Uchumi na Uwekezaji

SA080201 Utawala na Uendeshaji

SA080202 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti za 

Afisi katika Uchumi na uwekezaji

SA080203 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli 

Pemba zinazohusiana na Uchumi na 

uwekezaji
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A08
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na Uwekezaji)

Programu Kuu:   PA0801  Kuimarisha Uwekezaji na Mashirikiano baina ya Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Usimamizi na Ushajihishaji wa Mali za umma kwa kuziweka katika Mfumo 

wa Mashirikiano kwa wote

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kushajihisha upatikanaji wa Rasilimali kwa ajili ya Uwekezaji

Programu Ndogo:  SA080101  Mashirikiano Baina ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi

Lengo Kuu:  Kukuza, kuratibu na kuimarisha Mashirikiano Baina ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi 

katika Sekta za kiuchumi na kijamii pamoja na kutekeleza miradi mbali mbali ya maendeleo

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Miradi 

ilioibuliwa

  Uratibu wa 

Mashirikiano Baina ya 

Sekta ya Umma na 

Sekta Binafsi

 Mashirikian

o baina ya 

Sekta ya 

Umma na 

Sekta 

Binafsi

10 15 157

Idadi ya Maandiko 

ya awali

10 15 157

Idadi ya Tovuti 

ilioimarishwa

1 1 11

Idadi ya vifaa 

vilivyonunuliwa

3 5 52

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliojengewa 

uwezo

45 45 4510

Idadi ya Miradi 

iliyoratibiwa na 

kuwasilishwa kwa 

Wadau

15 20 208

Idadi ya Miradi ya 

mwekezaji binafsi 

iliofanyiwa mapitio

10 20 206

Programu Ndogo:  SA080102  Maendeleo ya Ukuaji wa Uchumi Kupitia Uwekezaji.

Lengo Kuu:  Kuwezesha mitaji binafsi kuwekezwa nchini

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Wawekezaji 

waliowekeza 

nchini

 Ushajiishaji na 

Uwekezaji wa Ndani 

na Nje

 Mamlaka ya 

Uwekezaji 

(ZIPA)

100 110 12074

Idadi ya watendaji 

waliopata mafunzo

6 10 103
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A08
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na Uwekezaji)

Asilimia ya 

Uendeshaji wa 

Shughuli za Ofisi

 Ushajiishaji na 

Uwekezaji wa Ndani 

na Nje

 Mamlaka ya 

Uwekezaji 

(ZIPA)

100 100 100100

Idadi ya Vipindi 

vya Televisheni na 

Redio 

Vilivyofanyika

8 8 88

Kiwango cha mtaji 

kwa dola za 

kimarekani 

ulioekezwa

500  million 550 million 600 million444 million

Idadi ya ajira 

zinazotarajiwa 

kuzalishwa

2500 3000 35002228

Programu Kuu:   PA0802 Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya Rais - Kazi, Uchumi na Uwekezaji

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kukuza uwezo wa Afisi kutekeleza majukumu yake katika Uchumi na 

Uwekezaji

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kushajihisha upatikanaji wa Rasilimali kwa ajili ya Uwekezaji

Programu Ndogo:  SA080201 Utawala na Uendeshaji

Lengo Kuu:  Kukuza uwezo wa Afisi kutekeleza majukumu yake katika Uchumi na Uwekezaji

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

 Usimamizi wa 

Rasilimali na Huduma 

za Utawala

 Uendeshaji 

na Utumishi

200 200 20050

Asilimia ya vifaa 

vya kuandikia 

vilivyonunuliwa

100% 100% 100%85%

Idadi ya vikao vya 

kamati ya uongozi 

vilivyo kaliwa

2 4 41

Idadi ya vikao vya 

kamati tendaji 

vilivyokaliwa

2 2 25

Asilimia ya 

vyombo vya usafiri 

vilivyofanyiwa 

matengenezo na 

kukatiwa bima

100% 100% 100%100%

Programu Ndogo:  SA080202 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti za Afisi katika Uchumi na uwekezaji

Lengo Kuu:  Kukuza uwezo wa Afisi kutekeleza majukumu yake katika Uchumi na Uwekezaji

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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A08
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na Uwekezaji)

Idadi ya Sera 

zilizotayarishwa na 

kukamilika

 Kuratibu Uandaaji wa 

Sera, Mipango, Tafiti 

na Programu za Afisi

 Mipango, 

Sera na 

Utafiti

2 0 11

Idadi ya Tafiti 

zilizofanywa na 

kukamilika

2 2 21

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

Mpango Mkakati

100 100 100100

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

Bajeti ya Wizara

100 100 100100

Idadi ya ziara za 

mashirikiano 

zilizofanyika

2 2 21

Idadi ya Sheria 

zilizotayarishwa

0 1 11

Idadi ya ziara za 

Ufuatiliaji 

zilizofanyika

8 8 86

Programu Ndogo:  SA080203 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli Pemba zinazohusiana na Uchumi na 

uwekezaji

Lengo Kuu:  Kukuza uwezo wa Afisi kutekeleza majukumu yake katika Uchumi na Uwekezaji

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwezesha huduma za kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idaddi ya 

watumishi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya 

mtambuka

  Kuratibu na 

Kutekeleza Shughuli 

Pemba

 Afisi kuu 

Pemba

35 42 4235

idadi ya ripoti za 

utekelezaji 

zilizofanyika

20 20 2020

asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa

100 100 10070

idadi ya safari za 

nje zilizofanyika

1 4 40

Idadi ya vikao na 

ziara za Kamati ya 

BLW vilivyofanyika

4 4 43

Asilimia ya 

takwimu za 

Programu ya PPP 

zilizokusanywa

100 100 100100

Idadi ya repoti za 

tathmini ya 

Programu ya PPP 

zilizofanyika

4 4 43
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A08
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na Uwekezaji)

Idadi ya makala 

zilizoandaliwa 

kutangaza vivutio 

vya uwekezaji

  Kuratibu na 

Kutekeleza Shughuli 

Pemba

 Afisi kuu 

Pemba

1 4 41

Asilimia ya 

mikutano, 

makongamano na 

mafunzo ya 

kimatembezi 

yaliyofanyika

100 100 10075

Idaddi ya 

watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu na mfupi

4 4 40

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliolipwa likizo

5 5 52

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

huduma za 

mazishi

5 5 52

Jumla ya ziara za 

ufuatiliaji na 

tathmini 

zitizoratibiwa

40 4 44

Idadi ya vipindi 

vilivyorushwa 

kutangaza fursa 

za uwekezaji 

Pemba

5 6 63

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopokea malipo 

ya masaa ya ziada

5 5 55
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA08

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-

(Uchumi na Uwekezaji)

Programu Kuu: PA0801  Kuimarisha Uwekezaji na Mashirikiano baina ya Sekta ya Umma na 

Sekta Binafsi

Programu Ndogo: SA080101  Mashirikiano Baina ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Kamishna11213 1

 2  1 Afisa manunuzi12147 2

 0  1 Mkuu wa Kitengo13459 3

 1  3 Mpangaji wa Fedha24122 4

 0  1 Mchumi26314 5

 1  1 Afisa Mipango26316 6

 1  0 Afisa Tehama93340 7

 1  2 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 8

 2  2 Afisa Mazingira96328 9

 1  0 Afisa Miradi96338 10

 2  1 Mhandisi96347 11

 2  1 Afisa sheria984013 12

 14  13 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA080102  Maendeleo ya Ukuaji wa Uchumi Kupitia Uwekezaji.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 2

 0  1 Afisa utafiti12233 3

 0  1 Mhasibu24117 4

 0  1 Mwanasheria26113 5

 0  1 Afisa Mipango26316 6

 0  2 Msafishaji wa ofisi91123 7

 0  1 Mtunza Ghala96273 8

 0  1 Afisa Uhusiano96284 9

 0  2 Afisa Uchaguzi96298 10

 0  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 11

 0  1 Afisa Habari96312 12

 0  1 Karani96348 13

 0  1 Katibu96358 14

 0  1 Karani Masjala98395 15

 0  1 Mshika fedha99461 16

 18  0 Jumla Ndogo 

 32  13Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA0802 Uendeshaji na Uratibu wa Afisi ya Rais - Kazi, Uchumi na Uwekezaji

Programu Ndogo: SA080201 Utawala na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 2  4 FUNDI BOMBA099471 1

 0  1 Waziri11116 2

 0  1 Katibu Mkuu11123 3

 0  1 Naibu Katibu Mkuu11124 4

 1  0 Mkurugenzi11214 5

 1  0 Wasaidizi Katibu Tawala11217 6

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 7

 0  1 Afisa manunuzi12147 8
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA08

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-

(Uchumi na Uwekezaji)
 0  1 Mhasibu24117 9

 1  1 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 10

 0  2 Mchambuzi wa Biashara (Teknologia ya 

Habari)

25111 11

 1  1 Mwanasheria26113 12

 0  1 Msaidizi rasilmali watu44161 13

 2  2 Msafishaji wa ofisi91123 14

 1  0 Afisa Tehama93340 15

 0  3 Mtunza Ghala96273 16

 1  2 Karani Masjala98395 17

 1  0 Mwangalizi wa Ofisi98399 18

 0  9 Walinzi994501 19

 2  4 Dereva99471 20

 2  4 Tarishi99491 21

 2  0 Afisa Mafunzo99492 22

 0  3 Sekeratari Muhtasi99499 23

 1  1 Afisa Utawala99500 24

 43  18 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA080202 Uratibu wa Mipango,Sera na Tafiti za Afisi katika Uchumi na 

uwekezaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  0 Mkurugenzi11214 1

 0  1 Afisa utafiti12233 2

 1  0 Mtakwimu21214 3

 1  1 Afisa sera24223 4

 0  1 Afisa Mipango26316 5

 0  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 6

 0  1 Afisa Miradi96338 7

 5  2 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SA080203 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli Pemba zinazohusiana na 

Uchumi na uwekezaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Afisa Mdhamini11127 1

 0  1 Mtunza Ghala26215 2

 0  2 Mchumi26314 3

 0  2 Afisa Mipango26316 4

 0  1 Afisa Uhusiano96284 5

 0  1 Afisa Miradi96338 6

 8  0 Jumla Ndogo 

 56  20Jumla Ndogo 

 88  33 JUMLA KUU
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Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-

(Uchumi na Uwekezaji)
A08

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 8,232,200,000 kwa 

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na 

Uwekezaji)

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 770,100 Mishahara

 1,074,300 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 2,887,800 Ruzuku

 4,732,200

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 3,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 3,500,000

 8,232,200 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Mkuu, Afisi ya Rais, Kazi, - 

Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na Uwekezaji)
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA08
Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na 

Uwekezaji)

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PA0801  Kuimarisha Uwekezaji na 

Mashirikiano baina ya 

Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

 8,747,716  18,365,184  6,871,876  4,155,744  5,697,237 

SA080101  Mashirikiano Baina ya 

Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

 81,000   478,384   484,076   401,644   441,437 

SA080102  Maendeleo ya Ukuaji wa 

Uchumi Kupitia 

Uwekezaji.

 8,666,716   17,886,800   6,387,800   3,754,100   5,255,800 

PA0802 Uendeshaji na Uratibu wa 

Afisi ya Rais - Kazi, 

Uchumi na Uwekezaji

 407,000  1,349,656  1,360,324  1,576,456  1,668,663 

SA080201 Utawala na Uendeshaji  324,528   723,348   835,529   1,117,029   1,193,089 

SA080202 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Tafiti za Afisi katika 

Uchumi na uwekezaji

 82,472   313,154   339,894   425,792   442,074 

SA080203 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli Pemba 

zinazohusiana na Uchumi 

na uwekezaji

 0   313,154   184,900   33,634   33,500 

 9,154,716  19,714,840  8,232,200  5,732,200  7,365,900 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na 

Uwekezaji)

A08

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PA0801  Kuimarisha Uwekezaji na 

Mashirikiano baina ya 

Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

 8,747,716  18,365,184  6,871,876  4,155,744  5,697,237 

SA080101  Mashirikiano Baina ya 

Sekta ya Umma na Sekta 

Binafsi

 81,000   478,384   484,076   401,644   441,437 

HA08010101   Uratibu wa Mashirikiano 

Baina ya Sekta ya Umma 

na Sekta Binafsi

 81,000   478,384   484,076   401,644   441,437 

SA080102  Maendeleo ya Ukuaji wa 

Uchumi Kupitia 

Uwekezaji.

 8,666,716   17,886,800   6,387,800   3,754,100   5,255,800 

HA08010201  Ushajiishaji na Uwekezaji 

wa Ndani na Nje

 8,666,716   17,886,800   6,387,800   3,754,100   5,255,800 

PA0802 Uendeshaji na Uratibu wa 

Afisi ya Rais - Kazi, 

Uchumi na Uwekezaji

 407,000  1,349,656  1,360,324  1,576,456  1,668,663 

SA080201 Utawala na Uendeshaji  324,528   723,348   835,529   1,117,029   1,193,089 

HA08020101  Usimamizi wa Rasilimali 

na Huduma za Utawala

 324,528   723,348   835,529   1,117,029   1,193,089 

SA080202 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Tafiti za Afisi katika 

Uchumi na uwekezaji

 82,472   313,154   339,894   425,792   442,074 

HA08020201  Kuratibu Uandaaji wa 

Sera, Mipango, Tafiti na 

Programu za Afisi

 82,472   313,154   339,894   425,792   442,074 

SA080203 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli Pemba 

zinazohusiana na Uchumi 

na uwekezaji

 0   313,154   184,900   33,634   33,500 

HA08020301   Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli Pemba

 0   313,154   184,900   33,634   33,500 

 9,154,716   19,714,840   8,232,200   5,732,200   7,365,900 JUMLA KUU

 A08 - 10Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Afisi ya Rais, Kazi, - Uchumi na Uwekezaji-(Uchumi na 

Uwekezaji)

A08

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PA080

1

 Kuimarisha Uwekezaji na Mashirikiano baina 

ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi

 6,984,145  15,100,000  3,500,000 

SA080102  Maendeleo ya Ukuaji wa Uchumi Kupitia 

Uwekezaji.

 6,984,145  15,100,000  3,500,000 

HA08010201  Ushajiishaji na Uwekezaji wa Ndani na Nje  6,984,145  15,100,000  3,500,000 

00000P001 Programu ya Uimarishaji  wa maeneo Huru 

ya Uwekezaji

 6,984,145  15,100,000  3,500,000 

 3,500,000  15,100,000  6,984,145 SMZ Fedha za Ndani

 6,984,145  15,100,000  3,500,000 JUMLA KUU
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FUNGU A09 

 

 

 

TAASISI YA AFISI YA 

RAIS UFUATILIAJI NA 

USIMAMIZI WA 

UTENDAJI SERIKALINI 
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FUNGU A09:MUHTASAR WA MAELEZO YA TAASISI YA AFISI YA RAIS                                                                                           

UFUATILIAJI NA USIMAMIZI WA UTENDAJI SERIKALI 

 

Utangulizi. 

Jukumu la taasisi hii ni kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa Utendaji Serikalini ili kukidhi haja 

ya kuimarisha uwezo wa Serikali katika kufanikisha dira ya mabadiliko na maendeleo endelevu 

ya Visiwa vya Zanzibar. Afisi hii imeundwa na Mheshimiwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti 

wa Baraza la Mapinduzi, ili kuharakisha vipaumbele vya kimkakati vya Serikali na kutoa 

matokeo   ya athari za mabadiliko ya kijamii na kiuchumi Zanziba 

 

Dira. 

Kuhakikisha kuwa huduma na kazi za Serikali zinatolewa kwa wakati na kwa  kiwango 

kilicho bora.  

 Dhamira.    

Kuweka  kwa mazingira bora na ufanisi wa kiutendaji katika sekta za serikali kwa lengo la 

kuimarisha utoaji huduma kwa umma . 

 

Majukumu ya taasisi 

Taasisi ya PDB ina majukumu makuu yafutayo;  

i Kuimarisha uwezo wa utoaji huduma Serikalini katika utekelezaji wa ahadi za Rais 

katika kuleta mabadiliko na maendeleo endelevu visiwani; 

 

ii Kubuni, mbinu za utekelezaji na utoaji wa vipaumbele kwa wakati  kwa miradi ambayo 

itachangia mabadiliko endelevu na matokeo yanayoonekana na athari katika sekta za 

kipaumbele; 

Kuwezesha uhamishaji wa kutoa maarifa pamoja na uundwaji wa timu imara ya wataalamu wa 

ndani (makocha na wawezeshaji) ambao wana uwezo wa kushawishi mabadiliko ya mifumo, 

fikra na utamaduni katika Wizara, Taasisi, Idara na Mashirika. 

i Kuripoti kwa Mheshimiwa Rais na kumjulisha mara kwa mara juu ya utoaji huduma za 

vipaumbele, maendeleo dhidi ya malengo, masuala yanayoibuka, na mapendekezo juu 

ya njia ya kusonga mbele. 

Mwaka wa Fedha 2022/23, Afisi ya Rais-Ikulu kupitia Programu Ndogo ya Kusimamia na 

Kufuatilia Miradi ya Kimkakati ya Serikali imetekeleza shughuli zifuatazo: 

 

i Afisi imefanikiwa kuendesha maabara ya ufanisi wa utekelezaji wa sekta ya afya 

(Health Sector Delivery Lab). Maabara hiyo ilijadili changamoto na kuandaa 

muongozo wa utekelezaji kwa sekta ya afya katika usimamizi wa vipaumbele na miundo 

mbinu ya afya, upatikananji wa dawa na vifaaa tiba, kuimarisha mifumo ya teknolojia 
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katika utoaji huduma. Vipaumbele vyengine ni usimamizi wa watumishi na upatikanaji 

wa watoa huduma wakiwemo madaktari wauguzi na uandaaji wa mfumo  na utoaji wa 

huduma ya bima ya afya. 

 

ii Afisi imeweza kuratibu ufutailiaji na kuharakisha utekelezaji wa vipaumbele. Aidha, 

Taasisi imeanzisha Kamati mbali mbali ambazo zimeweza kuibua changamoto 

zinazozikabili Wizara/Taasisi za Serikali na kutoa mapendekezo kwa ajili ya utekelezaji 

wa vipaumbele hivyo. Miongoni mwa Kamati hizo ni Kamati ya Utalii na Kamati ya 

Tawala za Mikoa. 

 

MUHTASARI WA UTEKELEZAJI KULINGANA NA FEDHA ZILIZOTOLEWA               

KWA MWAKA ULIOPITA 

 

Afisi ya Rais Ufuatiaji na Usimamizi wa Utendaji Serikalini (PDB) kwa kipindi cha Julai hadi 

Machi, 2022 iliomba kiasi cha Tsh 300,000,000. Hadi kufikia mwezi Machi 2023 fedha zote 

zilizoingizwa ni Tsh. 253,328,812 ambazo ni sawa na 84% ya fedha zote zilizopangwa.  

Aidha, Taasisi inategemea kufanya tathmini na usimamizi wa utendaji katika maeneo ya afya, 

elimu pamoja na uchumi buluu zimeainiashwa katika vipaumbele hivyo. Jumla ya Tzs 

715,000,000/- zitatumika katika utekelezaji wa kazi hizo. Aidha Jumla ya Tzs 6.5/- bilioni 

zitatumika kwa Kazi za Maendeleo katika kufanikisha Mradi wa Ujenzi wa Mifumo ya 

Usimamizi wa Utekelezaji wa vipaumbele. 

 

Mafanikio  

Taasisis imeweza kuharakisha utekelezaji wa miaradi ambayo ilikua ikisuasua kwa 

kuziunganisha sekta mbalimbali kupitia mazungumzo ya vikao na kupanga mikakati ya 

utekelezaji mzuri wa miradi husika ikiwemo mradi wa SEBEP. 

 

Kuratibu kwa kushirikiana na Afisi ya Rais Fedha na Mipango upatikanaji wa fedha kwa 

kupitia Wadau wa Maendeleo na Mikopo ya Ndani kwa ajili ya Mpango wa Utekelezaji wa 

Miradi ya Maendeleo kwa mwaka wa Fedha 2023/2024. 

 

Changamoto  

i Kukosekana kwa mafunzo ambayo yataongeza uweledi utakaosaidia kutekeleza 

majukumu ya taasisi 

ii Kukosekana miundo na miongozo ambayo itasaidia katika ufanisi wa kazi za taasisi 

iii Kukosekana kwa ofisi kwa wafanyakazi na mazingira bora ya kazi ambayo itasaidia 

wafanyakazi kukaa kwa nafasi 
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A09
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

TAASISI YA AFISI YA RAIS YA UFUATILIAJI 

NA USIMAMIZI WA  UTENDAJI SERIKALINI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PA0901 Usimamizi na Uratibu wa Shughuli 

na Huduma zinazotolewa na Serikali

SA090101 Usimamizi na Uratibu wa Huduma

PA0902 Mipango na Uendeshaji ya Taasisi 

ya Usimaz na Ufuatiliaji wa Shughuli 

na Huduma zinazotolewa na SMZ

SA090201 Mipango na Uendeshaji
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A09
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na Usimamizi wa  Utendaji 

Serikalini

Programu Kuu:   PA0901 Usimamizi na Uratibu wa Shughuli na Huduma zinazotolewa na Serikali

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarisha Uwajibikaji and Upatikanaji wa Huduma kwa Wakati

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Ubora wa Huduma kwa Jamii

Programu Ndogo:  SA090101 Usimamizi na Uratibu wa Huduma

Lengo Kuu:  Kuimarisha Uratibu na Usimamizi kwa Uwajibikaji katika Utoaji Huduma Bora

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kushiriki katika Utekelezaji wa Miradi ya Kikanda na Kimataifa

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

mikutano ya 

mashauriano 

iliyofanyika

Kuboresha Usimamizi 

wa Uchumi wa Buluu 

na Utalii kwa 

Maendeleo ya 

Kiuchumi

Usimamizi 

na Uratibu

100 100 100100

Asilimia ya 

mikutano ya 

kubadilishana 

ujuzi iliyofanyika

100 100 100100

Idadi ya ripoti za 

ufuatiliaji wa 

maeneo ya 

vipaumbele 

zilizoandaliwa

2 4 60

Asilimia ya 

mikutano ya 

mashauriano 

iliyofanyika

Kuboresha Usimamizi 

wa Miundombinu

100 100 100100

Asilimia ya 

mikutano ya 

kubadilishana 

ujuzi iliyofanyika

100 100 100100

Idadi ya ripoti za 

ufuatiliaji wa 

maeneo ya 

vipaumbele 

zilizoandaliwa

1 6 100

Asilimia ya 

mikutano ya 

mashauriano 

iliyofanyika

Kuboresha Huduma 

kwa Jamii na 

Kuhakikisha 

Upatikanaji wa 

Huduma

100 100 100100

Asilimia ya 

mikutano ya 

kubadilishana 

ujuzi iliyofanyika

100 100 100100

Idadi ya ripoti za 

ufuatiliaji wa 

maeneo ya 

vipaumbele 

zilizoandaliwa

2 8 80
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A09
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na Usimamizi wa  Utendaji 

Serikalini

Idadi ya tafiti 

zilizofanyika

Kuboresha Huduma 

kwa Jamii na 

Kuhakikisha 

Upatikanaji wa 

Huduma

Usimamizi 

na Uratibu

1 4 80

Asilimia ya 

Upatikanaji wa 

taarifa sahihi na 

kwa wakati

Kuboresha Mfumo wa 

Taarifa na Mawasiliano

100 100 100100

Asilimia ya 

mikutano ya 

mashauriano ya 

kuharakisha 

upatikanaji wa 

fedha kwa wakati 

iliyofanyika

Kushajihisha na 

Kuimarisha Utafutaji 

Rasilimali Fedha

100 100 100100

Programu Kuu:   PA0902 Mipango na Uendeshaji ya Taasisi ya Usimaz na Ufuatiliaji wa Shughuli na 

Huduma zinazotolewa na SMZ

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuboresha uwezo wa ufanyajikazi na utoaji huduma bora kwa wafanyakazi 

na wadau wengine

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Ubora wa utoaji huduma

Programu Ndogo:  SA090201 Mipango na Uendeshaji

Lengo Kuu:  Kuandaa Mazingira Mazuri ya Utendajikazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha Majukumu ya Serikali Yanatekelezwa

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

huduma za 

kiutumishi na 

maslahi

Kuimarisha Huduma 

kwa Wafanyakazi na 

Kuhakikisha Rasilimali 

Zinatumika Ipasavyo

Mipango na 

Uendeshaji

22 35 3522

Idadi ya ripoti za 

mipango 

zilizotayarishwa

2 4 40

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliojengewa 

uwezo

10 20 300

Asilimia ya vifaa 

na vitendeakazi 

vilivyonunuliwa

100 100 100100
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA09

Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na 

Usimamizi wa  Utendaji Serikalini

Programu Kuu: PA0902 Mipango na Uendeshaji ya Taasisi ya Usimaz na Ufuatiliaji wa Shughuli 

na Huduma zinazotolewa na SMZ

Programu Ndogo: SA090201 Mipango na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mtendaji Mkuu11212 1

 0  7 Kamishna11213 2

 0  1 Mtakwimu21214 3

 0  1 Mhasibu Mkuu24111 4

 1  0 Mhasibu24117 5

 0  1 Mchumi26314 6

 0  2 Katibu muhtasi41211 7

 0  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 8

 0  1 Mwangalizi wa Ofisi98399 9

 1  0 Afisa utumishi98418 10

 1  0 Mshika fedha99461 11

 4  4 Dereva99477 12

 0  2 Wahudumu99482 13

 1  0 Tarishi99491 14

 22  8 Jumla Ndogo 

 22  8Jumla Ndogo 

 22  8 JUMLA KUU
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Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na 

Usimamizi wa  Utendaji Serikalini
A09

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 2,247,900,000 kwa 

Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na Usimamizi wa  

Utendaji Serikalini

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 1,532,900 Mishahara

 715,000 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 2,247,900

 2,247,900 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Afisa Mtendaji Mkuu, Taasisi ya Afisi 

ya Rais ya Ufuatiliaji na Usimamizi wa  Utendaji 

Serikalini
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA09
Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na Usimamizi wa  

Utendaji Serikalini

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PA0901 Usimamizi na Uratibu wa 

Shughuli na Huduma 

zinazotolewa na Serikali

 0  0  555,980  288,902  294,080 

SA090101 Usimamizi na Uratibu wa 

Huduma

 0  0  555,980  288,902  294,080 

PA0902 Mipango na Uendeshaji ya 

Taasisi ya Usimaz na 

Ufuatiliaji wa Shughuli na 

Huduma zinazotolewa na 

SMZ

 0  0  1,691,920  1,973,898  2,169,620 

SA090201 Mipango na Uendeshaji  0  0  1,691,920  1,973,898  2,169,620 

 0  0  2,247,900  2,262,800  2,463,700 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Taasisi ya Afisi ya Rais ya Ufuatiliaji na Usimamizi wa  

Utendaji Serikalini

A09

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PA0901 Usimamizi na Uratibu wa 

Shughuli na Huduma 

zinazotolewa na Serikali

 0  0  555,980  288,902  294,080 

SA090101 Usimamizi na Uratibu wa 

Huduma

 0  0  555,980  288,902  294,080 

HA09010101 Kuboresha Usimamizi wa 

Uchumi wa Buluu na Utalii 

kwa Maendeleo ya 

Kiuchumi

 0  0  312,980  64,022  63,800 

HA09010102 Kuboresha Usimamizi wa 

Miundombinu

 0  0  25,120  25,120  25,120 

HA09010103 Kuboresha Huduma kwa 

Jamii na Kuhakikisha 

Upatikanaji wa Huduma

 0  0  107,600  98,600  98,600 

HA09010104 Kuboresha Mfumo wa 

Taarifa na Mawasiliano

 0  0  61,320  58,200  63,600 

HA09010105 Kushajihisha na 

Kuimarisha Utafutaji 

Rasilimali Fedha

 0  0  48,960  42,960  42,960 

PA0902 Mipango na Uendeshaji 

ya Taasisi ya Usimaz na 

Ufuatiliaji wa Shughuli na 

Huduma zinazotolewa na 

SMZ

 0  0  1,691,920  1,973,898  2,169,620 

SA090201 Mipango na Uendeshaji  0  0  1,691,920  1,973,898  2,169,620 

HA09020101 Kuimarisha Huduma kwa 

Wafanyakazi na 

Kuhakikisha Rasilimali 

Zinatumika Ipasavyo

 0  0  1,691,920  1,973,898  2,169,620 

 0  0  2,247,900  2,262,800  2,463,700 JUMLA KUU
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TAASISI YA NYARAKA NA 

KUMBUKUMBU 
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FUNGU A10: MUHTASARI WA MAELEZO YA TAASISI YA NYARAKA NA 

KUMBUKUMBU 

 

Utangulizi 

Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu imeanzishwa rasmi mnamo mwaka 2007 na kuanza 

kupewa uwezo wa kisheria katika kutekeleza majukumu yake kupitia Sheria Nam. 3, 2008. 

Lengo kuu la Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu ni kutunza na kuhifadhi kumbukumbu na 

nyaraka za Serikali kama Urithi wa Taifa. Pia kusimamia nyaraka na kumbukumbu zote 

zinazozalishwa na kuhifadhiwa katika taasisi za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar pamoja na 

zile za taasisi za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa ofisi zilizopo Zanzibar. 

 

Dira 

Kuwa na mfumo bora wa usimamizi wa nyaraka na kumbukumbu ili kutoa huduma bora kwa 

Serikali na umma pamoja na kuendeleza urithi wa kihistoria wa Zanzibar. 

 

Dhamira 

Kuimarisha miongozo na mipango kitaalamu itakayohakikisha viwango bora vya utunzaji na 

uhifadhi wa nyaraka na kumbukumbu. 

 

Majukumu ya Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu 

i Kuhakikisha inasimamia uanzishwaji na utekelezaji wa mfumo wa usimamizi wa 

kumbukumbu na nyaraka katika taasisi za umma; 

ii Kutoa miongozo na ushauri wa kumbukumbu na nyaraka zitakazokuwa hazina thamani 

ya kudumu na zinahitaji kuteketezwa / kuharibiwa; 

iii Kukagua na kusimamia miongozo na taratibu za uhamishaji wa kumbukumbu na nyaraka 

zenye thamani ya kuhamishiwa katika Jumba la Nyaraka au Kituo cha Uhifadhi wa 

Kumbukumbu kama Sheria ya Kuanzishwa kwa Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu 

Namba 3 ya mwaka 2008 inavyoelekeza; 

iv Kufanya matengenezo/matibabu ya nyaraka muhimu na za kipekee zilizochakaa au 

zinazopoteza uhalisia wake kithamani (Restoration of Archival Documents); 
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v Kutoa huduma za utafiti na ushauri elekekezi kwa watafiti na jamii kwa nyaraka 

zilohifadhiwa katika Jumba la Nyaraka au Kituo cha Uhifadhi Kumbukumbu zilizochini 

ya chini ya mamlaka ya Mkurugenzi wa Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu 

 

Muhtasari wa Utekelezaji kulingana na fedha zilizotolewa 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu iliidhinishiwa jumla 

ya Tshs. 330,000,000.00 hadi kufikia Machi 2023, fedha zote zilizopatikana ni Tshs  

61,654,792.00 ambayo ni sawa na 19 % ya utekelezaji. 

Mafanikio Yaliopatikana kwa mwaka wa fedha 203/2024 

Katika kutekeleza majukumu ya Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu kwa kipindi cha Julai hadi 

Machi, 2023 imeweza kupata mafanikio yafuatayo: - 

i Kujenga uelewa wasimamizi na watendaji wa kumbukumbu na nyaraka 789 kati yao 636 

Unguja na 153 Pemba. Pamoja na kuweka Mfumo wa Keywords na File Series System 

kwa wizara, idara na taasisi zote za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

ii Kupunguza mrundikano wa majalada kwa idara/ taasisi na mashirika ya Serikali 30 

zilizokaguliwa na kutoa miongozo inayohusiana na usimamizi na uendeshaji wa masjala. 

iii Kuimarika kwa huduma na miundo mbinu ya ofisi ambapo taasisi imeweza kuhudumia 

watafiti 138 na wanfafunzi 99 ambao walifanya ziara za masomo.imepelekea kuongeza 

idadi ya watafiti kutoka nchi za nje, taasisi za umma na jamii  

iv Kuingia Mkataba wa Mashirikiano na Bergen University ya Norway wenye lengo la 

kutambua na kukusanya nyaraka za maandishi ya mkono ya kihistoria ya Kiislamu 

Islamic Manuscripts kwa jamii ya kizanzibari. 

v Kununuliwa kwa nyumba mbili (2) zilizopo karibu na Jumba la Nyaraka kwaajili ya 

ujenzi wa Kituo cha Uhifadhi wa Kumbukumbu Tuli. 
 

Changamoto 

i Kukosekana kwa Kituo cha Kumbukumbu Tuli kwa kuhifadhia kumbukumbu 

zilizofungwa (Semi - Current Records). 

ii Ufinyu wa upatikanaji wa Mgao wa Fedha ya Matumizi ya Kawaida (OC). 
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iii Uwepo wa asilimia 55% ya taasisi za Serikali zilizopewa miongozo na mafunzo muhimu 

ya utunzaji kumbukumbu na nyaraka zimebainika kutozingatia vyema mafunzo na 

miongozo waliyopewa kivitendo.  

iv Kumebainika uwepo wa mirundikano mikubwa na upotevu wa nyaraka na kumbukumbu  

a. kwa baadhi ya taasisi za umma. 

v Ukosefu mkubwa wa upatikanaji wa vifaa, maeneo na mazingira yasiyoridhisha kwa 

shughuli za uhifadhi na utunzaji wa nyaraka na kumbukumbu takribani kwa taasisi nyingi 

za Serikali. 

vi Kutopewa kipaumbele kwa ripoti za ukaguzi zinazowasilishwa kwa Wakuu wa taasisi 

zote za Serikali. 

vii Kupotea na kuharibika kwa wingi kumbukumbu na nyaraka muhimu zinazozalishwa na 

kuhifadhiwa katika baadhi ya wizara, idara na taasisi zake kwa mfano wizara ya Afya, 

Wizara ya Kilimo na Wizara ya Mawasiliano.   

 

Namna Ya Kutatua Changamoto 

Taasisi katika kuzitatua changamoto hizi inafanya yafuatayo: - 

i Kujengwa kwa Kituo cha Taifa cha Kumbukumbu Tuli ambao unatarajiwa kutekelezwa 

kwa mwaka wa fedha 2023/2024. 

ii Kuandaa kanuni na miongozo ya usimamizi wa nyaraka na kumbukumbu. 

iii Kutoa mafunzo ya nadharia na vitendo kwa viongozi, wakuu na watendaji wa wizara, 

idara, taasisi na mashirika ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar pamoja na taasisi za 

muungano kwa ofisi zao zilizopo Zanzibar. 

iv Kwa kushirikiana na Ofisi mama ya Utumishi na Utawala Bora, Taasisi itaandaa 

muongozo wa usimamizi wa masjala na vigezo husika kwa watendaji na watumiaji wa 

kumbukumbu na nyaraka. 

v Kwa kushirikiana na Ofisi Serikali Mtandao, Taasisi itaandaa muongozo wa usimamizi 

bora wa ofisi mtandao kupitia keywords functional system. 

 

 

 



A10
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

 TAASISI YA NYARAKA NA KUMBUKUMBU

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PA1001 Usimamizi wa Nyaraka na 

Kumbukumbu kwa Matumizi ya 

Serikali na Umma

SA100101 Uhifadhi na Utunzaji Nyaraka na 

Kumbukumbu za Serikali na Umma

PA1002 Utawala na Uendeshaji

SA100201 Utawala na Uwendeshaji
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A10
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

Programu Kuu:   PA1001 Usimamizi wa Nyaraka na Kumbukumbu kwa Matumizi ya Serikali na Umma

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwa na Mfumo bora wa Usimamizi wa Nyaraka na Kumbukumbu

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kutoa Huduma za Upatikanaji wa Kumbukumbu na Nyaraka ili 

kuendeleza Urithi wa Historia ya Zanzibar

Programu Ndogo:  SA100101 Uhifadhi na Utunzaji Nyaraka na Kumbukumbu za Serikali na Umma

Lengo Kuu:  Kuwa na Usimamizi Imara, Utunzaji na Uhifadhi Nyaraka na Kumbukumbu

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Habari na Mawasiliano

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya uwepo 

wa Sera 

iliyokamilika

Usimamizi wa Nyaraka 

na Kumbukumbu za 

Taifa

Idara ya 

Usimamizi 

wa Nyaraka

100 0 00

Asilimia ya 

Mpango mkakati 

uliokamilika

100 0 00

Idadi ya wanajamii 

watakaohojiwa na 

Taarifa 

zitakazokusanywa

9 12 1206

idadi ya watendaji 

wa Umma 

watakaopatiwa 

mafunzo /ushauri/ 

maelekezo

360 360 420100

Idadi ya MDAs 

zitakazokaguliwa

8 8 106

Idadi ya wanajamii 

watakaoshiriki 

katika kongamano

150 300 300

Idadi ya Nyaraka 

zitakazohuwishwa 

na kuhaulishwa

1120 1370 1680670

Asilimia ya 

kiwango cha kazi 

zitakazofanyika

100 0 000

Idadi ya watumishi 

watakaojengewa 

uwezo juu ya 

Daftari la Tathmini 

ya kumbukumbu

21 21 00

Programu Kuu:   PA1002 Utawala na Uendeshaji

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa Mazingira ya Utendaji Kazi katika Taasisi ya Nyaraka na 

Kumbukumbu

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuwa na Mazingira Mazuri ya Kazi

Programu Ndogo:  SA100201 Utawala na Uwendeshaji

Lengo Kuu:  Kuimarisha Uwezo wa Kiutendaji wa Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Habari na Mawasiliano
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A10
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

Kusimamia Shughuli 

za Uendeshaji wa 

Taasisi ya Nyaraka na 

Kumbukumbu

Idara ya 

Rasilimali 

watu, 

Mipango na 

Utawala

8 8 84

Idadi ya watumishi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya ndani

69 69 7577

Idadi ya vikao vya 

Bodi 

vitakavyofanyika

3 4 40

Asilimia ya 

matengenezo 

yatakayofanyika

100 100 100100

Asilimia ya vifaa 

na huduma 

zitazotolewa

100 100 10050

Asilimia ya stahiki 

za wafanyakazi 

zitakazotolewa

100 100 10080
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOA10

 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

Programu Kuu: PA1001 Usimamizi wa Nyaraka na Kumbukumbu kwa Matumizi ya Serikali na 

Umma

Programu Ndogo: SA100101 Uhifadhi na Utunzaji Nyaraka na Kumbukumbu za Serikali na Umma

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  0 Mkuu wa Kitengo13459 1

 4  4 Afisa Tehama93340 2

 7  35 Mtunza Kumbu Kumbu96321 3

 39  12 Jumla Ndogo 

 39  12Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PA1002 Utawala na Uendeshaji

Programu Ndogo: SA100201 Utawala na Uwendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  13 Wahudumu wa chakula Faragha099475 1

 0  1 Mkurugenzi11214 2

 1  0 Afisa Mipango Wasaidizi11216 3

 0  1 Wasaidizi Katibu Tawala11217 4

 0  2 Afisa Utawala12114 5

 4  0 Mkuu wa Idara13457 6

 1  0 Mkaguzi wa Ndani24116 7

 1  3 Mhasibu24117 8

 0  1 Mwanasheria26113 9

 0  2 Afisa Mipango26316 10

 2  0 Mkalimali26431 11

 1  1 Katibu muhtasi41211 12

 0  3 Dereva wa gari83221 13

 0  2 Tarishi96212 14

 1  1 Muangalizi wa Ofisi96271 15

 1  2 Mtunza Ghala96273 16

 1  0 Afisa Uhusiano96284 17

 2  1 Msaidizi afisa manunuzi98419 18

 33  15 Jumla Ndogo 

 33  15Jumla Ndogo 

 72  27 JUMLA KUU
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 Taasisi ya Nyaraka na KumbukumbuA10

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 5,700,500,000 kwa  

Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 631,600 Mishahara

 568,900 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 1,200,500

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 4,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 4,500,000

 5,700,500 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Mkurugenzi,  Taasisi ya Nyaraka na 

Kumbukumbu
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOA10
 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PA1001 Usimamizi wa Nyaraka na 

Kumbukumbu kwa 

Matumizi ya Serikali na 

Umma

 0  0  4,699,696  96,280  72,050 

SA100101 Uhifadhi na Utunzaji 

Nyaraka na Kumbukumbu 

za Serikali na Umma

 0  0  4,699,696  96,280  72,050 

PA1002 Utawala na Uendeshaji  0  0  1,000,804  1,241,920  1,365,150 

SA100201 Utawala na Uwendeshaji  0  0  1,000,804  1,241,920  1,365,150 

 0  0  5,700,500  1,338,200  1,437,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu
A10

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PA1001 Usimamizi wa Nyaraka na 

Kumbukumbu kwa 

Matumizi ya Serikali na 

Umma

 0  0  4,699,696  96,280  72,050 

SA100101 Uhifadhi na Utunzaji 

Nyaraka na Kumbukumbu 

za Serikali na Umma

 0  0  4,699,696  96,280  72,050 

HA10010101 Usimamizi wa Nyaraka na 

Kumbukumbu za Taifa

 0  0  4,699,696  96,280  72,050 

PA1002 Utawala na Uendeshaji  0  0  1,000,804  1,241,920  1,365,150 

SA100201 Utawala na Uwendeshaji  0  0  1,000,804  1,241,920  1,365,150 

HA10020101 Kusimamia Shughuli za 

Uendeshaji wa Taasisi ya 

Nyaraka na Kumbukumbu

 0  0  1,000,804  1,241,920  1,365,150 

 0  0  5,700,500  1,338,200  1,437,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

 Taasisi ya Nyaraka na Kumbukumbu

A10

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PA100

1

Usimamizi wa Nyaraka na Kumbukumbu kwa 

Matumizi ya Serikali na Umma

 0  0  4,500,000 

SA100101 Uhifadhi na Utunzaji Nyaraka na 

Kumbukumbu za Serikali na Umma

 0  0  4,500,000 

HA10010101 Usimamizi wa Nyaraka na Kumbukumbu za 

Taifa

 0  0  4,500,000 

000000001 Mradi wa Ujenzi wa Ofisi ya Nyaraka  0  0  4,500,000 

 4,500,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

 0  0  4,500,000 JUMLA KUU
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FUNGU B01: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA MAKAMU WA 

KWANZA WA RAIS 

Utangulizi 

Ofisi ya Makamu wa Kwanza wa Rais inasimamia maeneo manne ya utekelezaji ambayo 

ni uratibu na udhibiti wa dawa za kulevya, usimamizi wa mazingira na mabadiliko ya 

tabianchi, Uratibu wa Masuala ya Watu wenye Ulemavu pamoja na uratibu wa masuala 

ya mapambano dhidi ya maambukizi ya VVU/UKIMWI. Aidha, Ofisi inasimamia 

majukumu ya kimipango, kisera na kiutawala kupitia Idara ya Mipango, Sera na Utafiti, 

Idara ya Rasilimali Watu, Idara ya Mazingira, Baraza la Watu Wenye Ulemavu na Ofisi 

ya Faragha ya Mheshimiwa Makamu wa Kwanza wa Rais. 

Dira 

Kuwa na usimamizi madhubuti na endelevu wa mazingira, jamii iliyoepukana na 

matumizi ya dawa za kulevya na maambukizi ya VVU/UKIMWI pamoja na uhifadhi wa 

haki za Watu Wenye Ulemavu. 

Dhamira 

Kuratibu jitahada za kisekta kwa usimamizi mzuri wa mazingira, udhibiti wa dawa za 

kulevya na maambukizi ya VVU/UKIMWI pamoja na kulinda haki na fursa za Watu 

Wenye Ulemavu. 

Majukumu ya msingi ya Ofisi ya Makamu wa Kwanza wa Rais 

i. Kuratibu mambo yote yanayohusu Ofisi ya Faragha ya Makamu wa Kwanza wa Rais; 

ii. Kusimamia na kuratibu utekelezaji wa masuala yote ya kisera na mipango ya Ofisi ya 

Makamu wa Kwanza wa Rais; 

iii. Kuratibu masuala ya Watu Wenye Ulemavu; 

iv. Kusimamia masuala ya Mazingira; 

v. Kuratibu na kusimamia masuala ya VVU/UKIMWI; na 

vi. Kudhibiti na kupambana na Dawa za Kulevya. 

Muhtasari wa Utekelezaji kulingana na fedha zilizotolewa kwa mwaka 2022/2023 

Katika kipindi cha Julai 2022 hadi Machi 2023, Ofisi ya Makamu wa Kwanza wa Rais 

iliidhinishiwa jumla ya shilingi 4,171,558,067 kwa kazi za kawaida ambapo shilingi 

1,400,414,998 kwa ajili ya mishahara na shilingi 2,771,143,069 kwa ajili ya matumizi 

mengineyo. Aidha, shilingi 9,721,261,452 zilitengwa kwa shughuli za maendeleo. Hadi 

kufikia Machi 2023, shilling 2,641,812,866 sawa na asilimia 26 zilipatikana kwa kazi za 
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kawaida ambapo shillingi 1,783,417,305 sawa na asilimia 127 ni kwa mishahara na 

shilingi 858,395,561 sawa na asilimia 31 ni kwa matumizi mengineyo. Aidha, shilingi 

1,012,610,749 sawa na asilimia 10 zilipztikana kwa matumizi ya maendeleo. 
 

Mafanikio kwa mwaka wa fedha 2022/2023 

i. Ofisi imekamilisha uandaaji wa programu ya Urithi wa Zanzibar ya Kijani (Green 

Legacy Initiative Program) ambapo programu hiyo imeshapitishwa na Baraza la 

Mapinduzi na inatarajiwa kuzinduliwa mwezi Mei 2023; 

ii. Sheria Nam. 8/2022 ya Watu wenye Ulemavu zimetungwa na kuanza kutumika na 

Kanuni za Sheria ya hiyo ziko katika hatua za mwisho za matayarisho.  Vile vile, Kanuni 

za sheria ya Dawa za Kulevya zimeshakamilika na hivi sasa zipo katika hatua ya 

kuchapishwa. Aidha, Rasimu za Kanuni ya kusimamia biashara ya uuzaji wa hewa ya 

kaboni (Carbon Credit) na biotechnology zimetayarishwa na kuwasilishwa kwa wadau 

kwa ajili ya kukusanya maoni; 

iii. Ukaguzi na ufuatiliaji wa tathmini za athari za kimazingira umeendelea kufanyika katika 

maeneo mbalimbali Unguja na Pemba kwa Miradi 147 ya kiuchumi na kimaendeleo 

ambapo tathmini 156 za kimazingira zimeratibiwa katika maeneo 198 na Miongozo ya 

kimazingira imetolewa kwa maeneo hayo. Aidha, katika kupunguza athari ya mabadiliko 

ya tabianchi, ujenzi wa kuta za kuzuia mmong’onyoko wa fukwe na matuta ya kuzuia 

maji ya bahari yasiingie kwenye mashamba ya wakulima umekamilika ambapo ukuta 

wenye urefu wa mita 500 eneo la Msuka, Ukuta wa mita 50 katika eneo la Likoni 

kuelekea Kojani na Tuta la mita 400 katika eneo la Tovuni umejengwa na jumla ya 

wakulima wa mpunga 271 wamerudi kwenye shughuli zao za kilimo; 

Utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kipindi cha bajeti 2022/2023 
 

i. Katika utekelezaji wa mradi wa Ukuzaji wa Wigo na Kuongeza kiwango cha ufanisi 

cha mfumo wa Kusafisha maji machafu – Msingini, ufungaji wa “solar panel” katika 

visima sita viliopo katika Shehia tatu za Matemwe na ujenzi wa vituo vitatu vya 

wajasiriamali katika Shehia za Matemwe umefanyika. Aidha, mchakato wa kumpata 

Mkandarasi wa ujenzi wa Vitalu Nyumba (Green House) umeanza kama ni moja ya 

vituo vya kutolea mafunzo ya kilimo chenye kustahmili ukame (Climate Smart 

Agriculture); 
 

ii. Katika utekelezaji wa mradi wa Kurejesha maeneo yaliyoathirika na mabadiliko ya 

Tabianchi,  zana mbalimbali za uvuvi na vifaa vya ufanyaji doria vimetolewa kwa 

Kamati 11 za Shehia za Uvuvi kwenye eneo la Hifadhi ya Mkondo wa Pemba, Mkoa 

wa Kusini Pemba. Vifaa hivyo ni pamoja na nyavu za jarife 10, madema makubwa 68, 

makoti ya kuokolea maisha 48, makoti ya mvua 48, mishipi 55, ndoana boksi 86 na 

visanduku vya huduma ya kwanza vitatu. Lengo la kuwapatia zana hizo ni kwa ajili ya 
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kupunguza matumizi ya zana haramu za uvuvi na kuimarisha usimamizi na ufatiliaji wa 

shughuli za uvuvi katika maeneo ya matumbawe. Kamati zilizonufaika ni Mbuyuni, 

Makombeni, Mizingani, Wambaa, Kilindi, Mgelema, Chonga, Ndagoni, Tibirinzi, 

Wesha na Shungi;  
 

iii. Kituo cha Tiba na Marekebisho ya Tabia Kidimni kimepokea jumla ya waraibu 186 

tangu kuanzishwa kwake kati ya hao 40 wameruhusiwa baada ya kumaliza huduma ya 

tiba, 35 wameondolewa kwa sababu mbalimbali, 60 wametoroka na 51 wanaendelea na 

huduma. Shughuli za ujasiriamali za ufugaji wa kuku, ng’ombe na kilimo cha mboga 

mboga zimetekeleza kwa vijana 20 ambao walioachana na matumizi ya Dawa za 

Kulevya na wameliokamilisha huduma ya upataji nafuu katika Mradi wa Kituo hicho. 
 

Changamoto na utatuzi wake kwa kipindi cha bajeti 2022/2023 
 

i. Uhaba wa vyombo vya usafiri hali inayolazimisha kutumia gari za kuazima ambazo 

hazipo katika hali nzuri hali inayopelekea kupata usumbufu wa ufuatiliaji wa kazi za 

Ofisi. 
 

Mkakati elekezi kwa mwaka wa fedha 2023/2024 -2025/2026 

i. Kuzifanyia mapitio Sera ya Mazingira ya mwaka 2013 na Sheria ya Mazingira ya 

Mwaka 2015, Sera ya UKIMWI na Sheria ili kukidhi haja ya wakati uliopo.  

ii. Kuandaa Mpango Kazi wa Mazingira waTaifa, Kuwezesha kilimo chenye Kustahamili 

ukame ambacho pia ni rafiki kwa Mazingira. Pia, kuipatia uelewa na uwezo jamii juu 

ya Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabianchi na kujenga ukuta wa kuzuia maji ya 

bahari kuingia nchi kavu, kusaidia Shughuli Mbadala kama ufugaji nyuki, kilimo na 

ufugaji wa kuku;  

iii. Kuendeleza utekelezaji  wa programu ya Urithi wa Zanzibar ya Kijani (Green Legacy 

Initiative Program)  na kuandaa Mpango wa matumizi ya bahari na kufanya tafiti kwa 

maeneo yaliyoathirika na mabadiliko ya tabianchi pamoja na kuihamasisha jamii juu 

ya biashara ya kaboni na dhana ya biosafety; 

 



B01
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

OFISI YA MAKAMO WA KWANZA WA RAIS

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PB0101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi

SB010101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi

PB0102 Usimamizi wa Masuala ya Watu 

wenye Ulemavu

SB010201 Usimamizi wa Masuala ya Watu 

wenye Ulemavu

PB0103 Uendeshaji na Uratibu wa  Ofisi ya 

Makamu wa Kwanza  wa Rais

SB010301 Uongozi wa Rasilimali Watu na 

Uendeshaji

SB010302 Uratibu wa Mipango,Sera na Utafiti

SB010303 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli 

za OMKR Pemba

PB0104 Uratibu wa Shughuli za Makamu wa 

Kwanza wa Rais

SB010401 Uratibu wa shughuli za Makamu wa 

Kwanza wa Rais
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B01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Programu Kuu:   PB0101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwa na Mazingira Endelevu pamoja na Kupungua kwa athari 

zinazotokana na Mabadiliko ya Tabianchi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Idadi ya Maeneo Yaliyoathirika na Mabadilko ya Tabianchi

Programu Ndogo:  SB010101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Wafanyakazi 

wanaopatiwa 

stahiki zao

Kusimamia Utekelezaji 

wa Sera ya Mazingira
Idara ya 

Mazingira/M

amlaka ya 

Usimamizi 

wa 

Mazingira

34 40 4034

Idadi ya nyenzo za 

kimazingira 

zilizofanyiwa 

mapitio

3 0 00

Idadi ya 

maonesho ya 

kitaifa

Kukuza Uelewa wa 

Mazingira kwa Jamii

1 1 11

Idadi ya Asasi za 

kiaraia/Klabu za 

kimazingira 

zimesaidiwa

2 5 61

Idadi ya vipindi vya 

TV na Redio 

vilivyofanyika

6 8 84

Idadi ya mikutano 

ya ushajihishaji juu 

ya uhifadhi na 

utunzaji wa 

mazingira

3 5 61

Programu Kuu:   PB0102 Usimamizi wa Masuala ya Watu wenye Ulemavu

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kukuza Upatikanaji na Ufikiwaji wa Huduma kwa Watu Wenye Ulemavu

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Watu wenye Ulemavu Waliopatiwa Huduma

Programu Ndogo:  SB010201 Usimamizi wa Masuala ya Watu wenye Ulemavu

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Idadi ya vipindi vya 

Radio na Tv 

vilivyorushwa 

hewani

Uwezeshaji wa Watu 

Wenye Ulemavu
Idara ya 

Watu 

Wenye 

Ulemavu

15 15 1520

idadi ya safari za 

kikazi zilizofanyika

10 10 1010

Idadi ya visaidizi 

vilivyonunuliwa

900 900 900520

Idadi ya Watu 

wenye ulemavu 

waliopatiwa 

visaidizi

1000 1400 1400420

Idadi ya familia za 

WWU zilizopatiwa 

mafunzo

60 70 7030

Idadi ya Taasisi 

zinazo tumia lugha 

ya alama

4 6 64

Idadi ya Taasisi za 

WWU zilizopatiwa 

ruzuku

12 12 1212

Idadi ya WWU 

walionufaika na 

mikopo

120 120 12097

Idadi ya WWU 

waliopatiwa 

mafunzo ya ujasiri 

amali

80 150 15080

Kiwango cha 

fedha za mikopo 

kilichorejeshwa

50,000,000 60,000,000 60,000,00038,000,000

Idadi ya WWU 

walioajiriwa

5000 15000 1500052

Idadi ya WWU 

waliopatiwa 

huduma za 

marekebisho na 

matengenezo 

kulingana na 

ulemavu wao

150 180 18080

Idadi ya WWU 

waliotatuliwa 

changamoto zao 

kufuatia ziara 

mbali mbali

53 65 657

Idai ya WWU 

walioingizwa 

katika mfumo wa 

Jumuishi data 

base

25000 60000 600008705
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Idadi ya vijana 

wenye ulemavu 

waliosajiliwa 

kwenye mfumo w 

Jumuishi data 

base

Uwezeshaji wa Watu 

Wenye Ulemavu
Idara ya 

Watu 

Wenye 

Ulemavu

18000 27220 272202777

Idadi ya WWU 

waliowezeshwa 

katika ujasiriamali

15250 25233 252331591

Idadi ya madereva 

wa boda boda, 

daladala na askari 

usalama 

barabarani 

waliopatiwa 

mafunzo

200 200 200200

Idadi ya wadau 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

ujasiriamali juu ya 

mfuko wa 

maendeleo ya 

Watu wenye 

Ulemavu katika 

matumizi ya fedha 

za mfuko

120 120 120120

Idadi ya washiriki 

waliopatiwa 

mafunzo juu ya 

afya ya uzazi na 

uzazi wa mpango

120 120 120120

idadi ya tafiti 

zilizofanyika

2 2 22

idadi ya vikao vya 

wajumbe wa 

baraza la Taifa la 

Watu wenye 

Ulemavu na vikao 

vya maafisa 

waratibu wa 

masuala ya Watu 

wenye Ulemavu

8 8 88

Idadi ya  ripoti ya 

Maadhimisho ya 

Siku ya Kimataifa 

ya Watu wenye 

Ulemavu

1 1 11

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo Unguja 

na Pemba

44 44 4464
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Idadi ya Safari za 

Kikazi kwa 

wajumbe wa 

Baraza la Taifa la 

Watu wenye 

Ulemavu

Uwezeshaji wa Watu 

Wenye Ulemavu
Idara ya 

Watu 

Wenye 

Ulemavu

4 4 44

Idadi ya kamati za 

Shehia 

zilizofuatiliwa

388 388 388387

Idadi ya Jumuiya 

za Watu wenye 

Ulemavu 

zilizopatiwa 

Ruzuku

57 57 5735

Asilimia ya vifaa 

vya ofisi na 

huduma 

vilivyonunuliwa

90 100 10075

Programu Kuu:   PB0103 Uendeshaji na Uratibu wa  Ofisi ya Makamu wa Kwanza  wa Rais

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuendeleza na Kuwaimarisha  Watendaji na kuratibu Shughuli za Ofisi ya 

Makamu wa Kwanza wa Rais

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya uimarishaji wa Watumishi na Uratibu wa Shughuli 

za Ofisi

Programu Ndogo:  SB010301 Uongozi wa Rasilimali Watu na Uendeshaji

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya mapitio 

ya Mkataba wa 

utoaji huduma kwa 

mtaka huduma

Uendeshaji na 

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu katika 

Ofisi

Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

100 100 10076

Idadi ya makala 

yaliyptolewa

1 2 20

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

7 8 85

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

12 14 1410

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa likizo 

na stahiki zao kwa 

wakati

37 42 4232

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa stahiki 

zao za malipo 

baada ya saa za 

kazi

7 12 124
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Idadi ya zabuni 

zilizo shughulikiwa

Uendeshaji na 

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu katika 

Ofisi

Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

7 10 103

Idadi ya hoja za 

ukaguzi zilizo 

rekebishwa

8 12 124

Programu Ndogo:  SB010302 Uratibu wa Mipango,Sera na Utafiti

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vikao vya 

Jukwaa la pamoja 

vilivyofanyika

Uratibu wa Utekelezaji 

wa Sera 

zinazosimamiwa na 

OMKR

Idara ya 

Mipango, 

Sera na 

Utafiti

2 3 30

Idadi ya mikutano 

juu ya biashara ya 

kaboni na 

biosafety 

vilivyofanyika

10 14 140

Idadi ya miradi 

iliyo ratibiwa

4 5 54

Idadi ya nyaraka 

zilizo kamilika

6 4 45

Idadi ya sera 

zilizofanyiwa 

mapitio

2 3 33

Idadi ya Tafiti 

zilizofanyika

3 2 27

Idadi ya ripoti za 

kisekta 

zilizokamilika

3 4 42

Programu Ndogo:  SB010303 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli za OMKR Pemba

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

Uratibu na Utekelezaji 

wa Shughuli Pemba
Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

4 6 61

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

6 3 34
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B01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa likizo 

na stahiki zao kwa 

wakati

Uratibu na Utekelezaji 

wa Shughuli Pemba
Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

9 11 1211

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

nyongeza za 

mishahara

21 21 300

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa stahiki 

zao za malipo 

baada ya saa za 

kazi

15 15 1311

Asilimia ya vifaa 

vya Ofisi vilivyo 

nunuliwa

60% 80% 80%12%

Asilimia ya 

ununuzi wa mafuta 

na vilainishaji kwa 

ajili ya matumizi ya  

ofisi 

yaliyonunuliwa

80% 90% 90%30%

Asilimia ya malipo 

ya gharama za  

uwendeshaji ofisi 

yaliyofanyika

100% 100% 100%40%

Asilimia ya utowaji 

wa huduma 

muhimu kwa 

wasambazaji wa 

Ofisi

100% 100% 100%30%

Asilimia ya 

matengenezo ya 

majengo ya Ofisi 

iliyofikiwa

100% 100% 100%0

Idadi ya wafanya 

kazi waliopatiwa 

stahiki zao

100% 100% 100%40%

Namba ya 

watumishi 

waliopewa 

mafunzo ya 

maswala 

mtambuka

60 60 600

Idadi ya watumishi 

waliopewa 

wafunzo ya 

utendaji kazi

45 45 450

Idadi ya vikao vya 

bajeti na HRM 

vilivyofanyika na 

vilivyohudhuriwa 

unguja

6 6 63

Programu Kuu:   PB0104 Uratibu wa Shughuli za Makamu wa Kwanza wa Rais
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B01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Matokeo ya Muda Mrefu:   Huduma za Makamu wa Kwanza Zinaimarika na Kupatikana kwa Wakati

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Upatikanaji wa huduma za Makamu wa Kwanza wa 

Rais

Programu Ndogo:  SB010401 Uratibu wa shughuli za Makamu wa Kwanza wa Rais

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya wafanya 

kazi walio lipwa 

posho la likizo

Kusimamia Huduma 

za Mheshimiwa 

Makamu wa Kwanza 

wa Rais

Ofisi ya 

Faragha

35 35 3515

Idadi ya safari za 

kazi 

zilizohudumiwa

9 9 90

Idadi ya magari 

yalio nunuliwa

1 1 10

Asilimia ya vifaa 

vya komputa na 

vya kuandikia 

vilivyonunuliwa

12% 12% 12%20%

Idadi ya wafanya 

kazi waliopewa 

stahiki zao

9 9 90

Idadi ya hutuba, 

taarifa na picha 

zilizo tayarishwa 

na kusambazwa

140 140 14030

Asilimia ya 

matengenezo  

madogo madogo 

ya nyumba za 

makaazi ya 

Makamu wa 

Kwanza wa Rais

85% 85% 85%40%
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOB01

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

Programu Kuu: PB0101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi

Programu Ndogo: SB010101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  0 Mtaalamu wa viumbe vya bahari21313 1

 1  0 Mhandisi wa majengo21421 2

 0  1 Mwanasheria26113 3

 1  1 Dereva wa gari83221 4

 1  0 Msafishaji wa ofisi91123 5

 1  1 Afisa Tehama93340 6

 1  0 Mrajisi96281 7

 0  1 Afisa mabadiliko tabia ya nchi96339 8

 4  6 Jumla Ndogo 

 4  6Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PB0102 Usimamizi wa Masuala ya Watu wenye Ulemavu

Programu Ndogo: SB010201 Usimamizi wa Masuala ya Watu wenye Ulemavu

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 FUNDI BOMBA099471 1

 2  2 Wahudumu wa chakula Faragha099475 2

 0  1 Mtendaji Mkuu11212 3

 0  1 Mkurugenzi Mkuu11215 4

 0  2 Afisa rasilimali watu12128 5

 0  2 Afisa Mipango26316 6

 0  3 Mtafsiri26435 7

 1  1 Katibu muhtasi41211 8

 0  2 Tarishi96212 9

 1  1 Mtunza Ghala96273 10

 1  1 Mrajisi96281 11

 0  1 Afisa Uhusiano96284 12

 0  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 13

 0  3 Mlinzi96316 14

 0  3 Mtunza Kumbu Kumbu96321 15

 0  6 Afisa Maendeleo ya Jamii96336 16

 0  2 Msaidizi afisa manunuzi98419 17

 0  1  Msaidizi  Afisa Takwimu99455 18

 0  1 Dereva99471 19

 0  1 Afisa Utawala99500 20

 36  5 Jumla Ndogo 

 36  5Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PB0103 Uendeshaji na Uratibu wa  Ofisi ya Makamu wa Kwanza  wa Rais

Programu Ndogo: SB010301 Uongozi wa Rasilimali Watu na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  7 Wahudumu wa chakula Faragha099475 1

 0  1 Waziri11116 2

 0  1 Katibu Mkuu11123 3

 0  1 Mkurugenzi11214 4

 0  4 Afisa rasilimali watu12128 5

 0  4 Afisa manunuzi12147 6

 0  1 Mhasibu Mkuu24111 7
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOB01

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

 1  0 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 8

 0  2 Mwanasheria26113 9

 0  1 Mtunza Ghala26215 10

 3  4 Katibu muhtasi41211 11

 2  5 Msafishaji wa ofisi91123 12

 1  2 Afisa Tehama93340 13

 0  2 Afisa Habari96312 14

 1  1 Fundi Bomba96315 15

 1  0 Afisa Usafirishaji96344 16

 0  2 Walinzi96369 17

 0  1 Naibu Mkurugenzi98405 18

 1  2 Tarishi98406 19

 0  2 Msaidizi afisa manunuzi98419 20

 0  1 Mshika fedha99461 21

 2  4 Dereva99477 22

 1  2 Afisa Utawala99500 23

 50  13 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SB010302 Uratibu wa Mipango,Sera na Utafiti

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  2 Afisa utafiti12233 2

 1  0 Mtakwimu21214 3

 0  2 Afisa sera24223 4

 1  1 Afisa Mipango26316 5

 1  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 6

 7  3 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SB010303 Uratibu na Utekelezaji wa Shughuli za OMKR Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  0 Mtakwimu21214 1

 2  1 Mpishi51211 2

 1  0 Fundi Bomba96315 3

 1  0 Afisa Mitaji yaUmma99487 4

 1  5 Jumla Ndogo 

 58  21Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PB0104 Uratibu wa Shughuli za Makamu wa Kwanza wa Rais

Programu Ndogo: SB010401 Uratibu wa shughuli za Makamu wa Kwanza wa Rais

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Makamo wa Kwanza wa Rais11112 1

 2  1 Mhasibu24117 2

 1  1 Mchambuzi wa Kiuchumi26313 3

 1  2 Katibu muhtasi41211 4

 3  6 Dereva wa gari83221 5

 2  4 Afisa Habari96312 6

 0  1 Katibu wa Makamu wa Pili wa Rais98397 7

 2  3 Afisa Huduma98407 8

 19  11 Jumla Ndogo 

 19  11Jumla Ndogo 

 117  43 JUMLA KUU
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
B01

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

B0101  14,700  0  0  0  0 Ofisi Kuu Pemba

Ada ya Hifadhi ya 

Mazingira

 0  11,700  0  0  0 1422018

Ada ya Ukaguzi wa 

Mazingira

 0  3,000  0  0  0 1422019

B0104  291,324  0  0  0  0 Idara ya 

Mazingira/Mamlaka ya 

Usimamizi wa 

Mazingira

Ada ya Hifadhi ya 

Mazingira

 0  264,924  0  0  0 1422018

Ada ya Ukaguzi wa 

Mazingira

 0  26,400  0  0  0 1422019

 306,024  0  0  0  0 JUMLA KUU
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Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa RaisB01

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 10,746,511,000 kwa 

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 2,973,400 Mishahara

 2,622,100 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 200,000 Ruzuku

 5,795,500

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 3,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 1,451,011 Washirika Wa Maendeleo

 4,951,011

 10,746,511 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamo wa 

Kwanza wa Rais
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOB01
Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PB0101 Uratibu wa Mabadiliko ya 

Tabianchi

 1,848,717  6,255,412  5,591,965  6,240,556  6,653,333 

SB010101 Uratibu wa Mabadiliko ya 

Tabianchi

 1,848,717  6,255,412  5,591,965  6,240,556  6,653,333 

PB0102 Usimamizi wa Masuala ya 

Watu wenye Ulemavu

 584,780  1,070,280  1,186,161  757,081  702,904 

SB010201 Usimamizi wa Masuala ya 

Watu wenye Ulemavu

 584,780  1,070,280  1,186,161  757,081  702,904 

PB0103 Uendeshaji na Uratibu wa  

Ofisi ya Makamu wa 

Kwanza  wa Rais

 2,170,385  3,437,681  2,768,700  3,018,117  3,763,112 

SB010301 Uongozi wa Rasilimali 

Watu na Uendeshaji

 1,302,621  1,874,733  1,405,999  1,633,271  2,341,260 

SB010302 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Utafiti

 191,149  418,034  340,416  314,081  303,550 

SB010303 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli za OMKR 

Pemba

 676,615  1,144,914  1,022,286  1,070,765  1,118,302 

PB0104 Uratibu wa Shughuli za 

Makamu wa Kwanza wa 

Rais

 212,264  1,343,174  1,199,685  1,946,845  1,817,051 

SB010401 Uratibu wa shughuli za 

Makamu wa Kwanza wa 

Rais

 212,264  1,343,174  1,199,685  1,946,845  1,817,051 

 4,816,146  12,106,547  10,746,511  11,962,600  12,936,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais
B01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PB0101 Uratibu wa Mabadiliko ya 

Tabianchi

 1,848,717  6,255,412  5,591,965  6,240,556  6,653,333 

SB010101 Uratibu wa Mabadiliko ya 

Tabianchi

 1,848,717  6,255,412  5,591,965  6,240,556  6,653,333 

HB01010101 Kusimamia Utekelezaji wa 

Sera ya Mazingira

 610,431  6,255,412  5,559,007  6,197,875  6,597,490 

HB01010102 Kukuza Uelewa wa 

Mazingira kwa Jamii

 1,238,286  0  32,958  42,681  55,843 

PB0102 Usimamizi wa Masuala ya 

Watu wenye Ulemavu

 584,780  1,070,280  1,186,161  757,081  702,904 

SB010201 Usimamizi wa Masuala ya 

Watu wenye Ulemavu

 584,780  1,070,280  1,186,161  757,081  702,904 

HB01020101 Kukuza Upatikanaji wa 

Haki na Fursa kwa Watu 

Wenye Ulemavu

 93,163  206,887  0  0  0 

HB01020102 Kuwajengea uwezo kwa 

watu wenye ulemavu

 0  35,150  0  0  0 

HB01020103 Uwezeshaji wa Watu 

Wenye Ulemavu

 491,617  828,244  1,186,161  757,081  702,904 

PB0103 Uendeshaji na Uratibu wa  

Ofisi ya Makamu wa 

Kwanza  wa Rais

 2,170,385  3,437,681  2,768,700  3,018,117  3,763,112 

SB010301 Uongozi wa Rasilimali 

Watu na Uendeshaji

 1,302,621  1,874,733  1,405,999  1,633,271  2,341,260 

HB01030101 Uendeshaji na Usimamizi 

wa Rasilimali Watu katika 

Ofisi

 1,302,621  1,874,733  1,405,999  1,633,271  2,341,260 

SB010302 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Utafiti

 191,149  418,034  340,416  314,081  303,550 

HB01030203 Uratibu wa Utekelezaji wa 

Sera zinazosimamiwa na 

OMKR

 191,149  418,034  340,416  314,081  303,550 

SB010303 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli za OMKR 

Pemba

 676,615  1,144,914  1,022,286  1,070,765  1,118,302 

HB01030301 Uendeshaji na  Usimamizi 

wa Rasilimali Watu katika 

Ofisi

 673,116  0  0  0  0 

HB01030302 Uratibu na Utekelezaji wa 

Shughuli Pemba

 3,500  1,144,914  1,022,286  1,070,765  1,118,302 

PB0104 Uratibu wa Shughuli za 

Makamu wa Kwanza wa 

Rais

 212,264  1,343,174  1,199,685  1,946,845  1,817,051 

SB010401 Uratibu wa shughuli za 

Makamu wa Kwanza wa 

Rais

 212,264  1,343,174  1,199,685  1,946,845  1,817,051 

HB01040101 Kusimamia Huduma za 

Mheshimiwa Makamu wa 

Kwanza wa Rais

 212,264  1,343,174  1,199,685  1,946,845  1,817,051 

 4,816,146  12,106,547  10,746,511  11,962,600  12,936,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Ofisi ya Makamo wa Kwanza wa Rais

B01

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PB010

1

Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi  768,422  5,614,647  4,951,011 

SB010101 Uratibu wa Mabadiliko ya Tabianchi  768,422  5,614,647  4,951,011 

HB01010101 Kusimamia Utekelezaji wa Sera ya Mazingira  0  5,614,647  4,951,011 

00000B008 Ecosystem Based Ada  0  0  234,417 

 234,417  0  0 UNEP Ruzuku Nje

00000P009 Uimarishaji wa Uhimili wa Mabadiliko ya 

Tabianchi

 0  5,296,030  2,774,521 

 2,000,000  4,500,000  0 SMZ Fedha za Ndani

 774,521  796,030  0 ADAPTATION FUND Ruzuku Nje

00000P011 Mradi wa Usafirishaji wa Maji Taka katika 

eneo la Msingini Chakechake Pemba

 0  0  192,245 

 192,245  0  0 UNEP Ruzuku Nje

00000P013 Uimarishaji wa Jamii na Usimamizi 

Endelevu wa Ikolojia na Shughuli za 

Kujipatia Kipato kwa Wavuvi Wadogo 

Katika Eneo la Hifadhi la Mkondo wa 

Pemba

 0  318,617  249,829 

 249,829  318,617  0 UNEP Ruzuku Nje

00000P017 Mradi wa Kurithisha Zanzibar ya Kijani  0  0  1,500,000 

 1,500,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

HB01010102 Kukuza Uelewa wa Mazingira kwa Jamii  768,422  0  0 

00000P008 Mradi wa Kuhimili Mabadiliko ya Tabia nchi 

wa Mfumo wa Ecologia

 72,928  0  0 

 0  0  72,928 UNEP Ruzuku Nje

00000P009 Uimarishaji wa Uhimili wa Mabadiliko ya 

Tabianchi

 300,000  0  0 

 0  0  300,000 SMZ Fedha za Ndani

00000P010 Mradi wa Kuhimili Tabia nchi Katika 

Maeneo ya Pwani

 345,346  0  0 

 0  0  345,346 AfDB Ruzuku Nje

00000P011 Mradi wa Usafirishaji wa Maji Taka katika 

eneo la Msingini Chakechake Pemba

 50,148  0  0 

 0  0  50,148 UNEP Ruzuku Nje

 768,422  5,614,647  4,951,011 JUMLA KUU
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FUNGU B04 

 

MAMLAKA YA 

USIMAMIZI WA 

MAZINGIRA (ZEMA) 
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FUNGU BO4: MAMLAKA YA USIMAMIZI WA MAZINGIRA (ZEMA) 

Utangulizi 

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira (ZEMA) imeanzishwa mwaka 2015 chini ya 

kifungu cha 14 cha Sheria ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar ya mwaka 2015.  

Taasisi hii inashughulikia masuala ya usimamizi wa mazingira ikiwa ni pamoja na 

utekelezaji na uzingatiaji wa sheria, kanuni, miongozo, viwango vya mazingira, 

tathmini na ufuatiliaji wa kimazingira kwa ajili kupunguza uchafuzi na uharibifu wa 

mazingira.  

Dira 

Kuwa na Zanzibar yenye mazingira endelevu kwa faida ya kizazi cha sasa na kijacho 

(Zanzibar with sustainable environment for present and future generations)”.  Dira 

hii inakwenda sambamba na Dira ya Maendeleo ya Zanzibar ya 2050; Mpango wa 

Maendeleo wa Zanzibar 2021-2026; Malengo ya maendeleo endelevu ya Dunia 

2030; Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya 2020 -2025; Hotuba ya Mheshimiwa Rais 

wakati wa uzinduzi wa Baraza la Wawakilishi la Tisa na Maelekezo ya Mhe. Rais 

aliyoyatoa kwa Mawaziri na Makatibu Wakuu wa Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar. 

Dhamira 

Dhamira ya ZEMA ni kuimarisha usimamizi na utekelezaji bora wa sheria ya 

mazingira; tathmini ya athari za kimazingira; ukaguzi na ufuatiliaji wa kimazingira. 

‘(Promote efficient and effective implementation and enforcement of environmental 

laws, environmental impact assessment, environmental audit and monitoring)’.  

Majukumu ya msingi ya Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira  

 

i. Kusimamia na kuratibu utekelezaji wa Sheria ya Mazingira;  

ii. Kuratibu Tathmini za Kimazingira kwa shughuli au uwekezaji; 

iii. Kufanya ufuatiliaji wa kimazingira ambao utasaidia kuendeleza usimamizi 

bora na uhifadhi wa mazingira;  

iv. Kutoa vyeti, ruhusa au uthibitisho wa kimazingira;  

v. Kuendeleza elimu ya mazingira, ufahamu, na usambazaji wa taarifa kwa 

jamii na wadau wengine zinazohusiana na kazi za ZEMA;  

vi. Kutekeleza kanuni na kuhakikisha uzingatiaji wa viwango, miongozo na amri 

kuhusiana na mazingira;  

vii. Kufuatilia bioanuwai, mifumo ya ikolojia ya nchi kavu na baharini, ukanda 

wa pwani, utupaji wa taka na maji machafu, na maliasili;  
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 Muhtasari wa Utekelezaji kulingana na fedha zilizotolewa 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira 

iliidhinishiwa jumla ya shilingi 1,430,710,001.0 ambapo shilingi 866,400,001.0 ni 

kwa ajili ya mishahara na Shilingi 564,310,00.0 ni kwa ajili ya matumizi mengine. 

Hadi kufikia Machi, 2023, shilingi 936,496,135.0 zilipatikana kwa matumizi ya 

mshahara na matumizi ya kawaida (sawa na asilimia 65), ambapo shilingi 

762,289,535.0 ni mshahara sawa na asilimia 88 na shilingi 174,206,600.0 ni kwa 

ajili ya matumizi mengineyo, ambazo ni sawa na asilimia 31.   

Kwa upande wa Mapato, ZEMA ilikadiria kukusanya jumla ya shilingi 

300,000,000.0 ili kuchangia mapato ya Serikali. Hadi kufikia Machi 2023, shilingi 

242,975,400.0 zimekusanywa ambazo ni sawa na asilimia 81 ya makadirio. 

 

Malengo Mahsusi Ya ZEMA  

i. Kuwepo uzingatiaji na utekelezaji mzuri wa sheria, kanuni, viwango na 

miongozo ya mazingira. 

ii. Kuhakikisha kuwa miradi yote inafanyiwa tathmini za kimazingira ili 

kuifanya miradi hiyo kuwa endelevu bila ya kusababisha uchafuzi na 

uharibifu wa mazingira. 

iii. Kuwa na mfumo mzuri wa ufuatiliaji wa kimazingira kwenye miradi na 

maeneo mbali mbali ya kimazingira utakaosaidia kupatikana kwa usimamizi 

endelevu wa mazingira.  

iv. Kuwa na watumishi ambao wanatekeleza majukumu yao kwa uweledi na 

ufanisi. 
 

Mafanikio Makuu Ya Utekelezaji Kwa Mwaka Wa Fedha 2022/2023 

i. ZEMA imefanikiwa kusimamia marufuku ya mifuko ya plastiki kwa ajili ya 

kupunguza athari za kiafya na kimazingira zinazotokana na mifuko ya 

plastiki ambapo operesheni 65 zimefanyika, watu 116 wamekamatwa na 

jumla ya tani 6.4 za mifuko ya plastiki.  Watu hao wamefikishwa 

mahakamani na kutozwa faini ya shilingi 15,880,000.0 ambazo zimeingia 

kwenye mfuko mkuu wa mapato wa Serikali. 

 

ii. Imefanikiwa kufanya jumla ya operesheni 48 za kusimamia maliasili 

zisizorejesheka ambapo gari saba za ng’ombe, misumeno minne ya moto na 

‘grender’ mbili za kupasulia mbao zimekamatwa.  Jumla ya faini ya shilingi 
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2,900,000.0 zimetozwa na kuingia kwenye mfuko mkuu wa mapato wa 

Serikali. 

 

iii. Imefanikiwa kufanya ufuatiliaji wa maeneo 196 ya kimazingira kwa ajili ya 

kupunguza athari za uharibifu na uchafuzi wa mazingira.   Maeneo hayo 

yanatokana na mashimo ya mchanga, kifusi, mawe na matofali ya mawe 

pamoja na yenye usimamizi duni wa taka na uchafuzi wa mazingira 

unaotokana na viwanda vya matofali ya mawe.  Kwenye ufuatiliaji huo 

miongozo ya kimazingira imetolewa ambayo imesaidia kupunguza uchafuzi 

na uharibifu wa mazingira wa maeneo hayo. Aidha, ufuatiliaji wa maeneo 

ya mashimo unapelekea kutayarishwa kwa Ripoti ya hali halisi ya 

kimazingira ya maeneo hayo ambayo itawasilishwa Serikali kwa hatua 

husika. 

 

iv. Imeratibu jumla Tathmini za Kimazingira kwa miradi 123 ya kiuchumi na 

kimaendeleo na kupewa vyeti vya aina tofauti vya kimazingira.  Masharti ya 

kimazingira yameambatanishwa na vyeti hivyo kwa ajili ya kuhakikisha 

kuwa miradi hiyo inaendelezwa bila ya kuwa na uharibifu na uchafuzi 

mkubwa wa mazingira. 

 

v. Imefuatilia miradi 146 (90 Unguja na 56 Pemba) ya kiuchumi ili 

kuhakikisha kuwa miradi hiyo inakuwa endelevu bila ya kuleta athari kubwa 

za kimazingira na kijamii.  Ziara hizo zimeonesha kwamba kwa kiasi 

kikubwa miradi hiyo inatekeleza masharti ya kimazingira. Hata hivyo juhudi 

zaidi zinahitajika kuchukuliwa na Ofisi ili kuhakikisha miradi 

inayotekelezwa inazingatia ipasavyo masharti hayo. 

 

vi. ZEMA imefanikiwa kukuza uelewa na ushiriki wa jamii katika utunzaji na 

uhifadhi wa mazingira kupitia vipindi 9 (2 vya redio, 4 vya TV na vipindi 3 

vya mitandao ya kijamii) ili kuelimisha jamii kuhusu utunzaji wa mazingira. 

Aidha, Ofisi pia ilishiriki Maonesho ya Kitaifa ya Tamasha la Biashara 

yaliyoandaliwa na Wizara ya Biashara ya Maendeleo ya Viwanda katika 

viwanja vya Maisara Mjini Unguja na maonesho ya kilimo yaliyofanyika 

eneo la Kizimbani, Unguja ambapo jumla ya wananchi 800 walitembelea 

banda la sekta ya mazingira na kupatiwa elimu, kati ya hao 500 Maonyesho 

ya Biashara Maisara na 200 Maonyesho ya Kilimo, Kizimbani, Unguja.  

Ofisi pia imefanikiwa kutoa mafunzo ya vitendo kwa wanafunzi 34 wa 

Chuo cha Utawala wa Umma juu ya Tathmini za Athari za Kimazingira. 
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Changamoto Na Utatuzi Wake Kwa Kipindi Cha Bajeti 2020/2021 

i. Upungufu wa vitendea kazi vya ofisi (Gari, kompyuta, GPS, gari na vipando 

vyengine, vifaa vya samani nk) - Gari mbili aina ya pick up imeagizishiwa 

kupitia OR – Fedha na Mipango kupitia bajeti ya mwaka 2021/2022 na 

2022/2023.  Aidha, fedha za kununua gari nyengine zimeingizwa kwenye 

bajeti ya ZEMA mwaka 2023/2024. 

ii. Upungufu wa wataalamu katika fani maalum za kimazingira hasa mafuta na 

gesi; na uhandisi ujenzi - kutekeleza nominal roll ya ZEMA ya mwaka 

2023/2024 hadi 2025/2026 ambayo pamoja na mambo mengine inaonesha 

uchambuzi wa makadirio ya nafasi mpya za ZEMA ikiwa ni pamoja na 

nafasi ya Mhandisi Ujenzi (civil engineer na Mhandisi Mafuta (Petroleum 

Engineer). 

 

Mikakati Elekezi Kwa Mwaka Wa Fedha 2023/2024 

i. Kuimarisha operesheni za kimazingira ili kupunguza uchafuzi na uharibifu 

wa mazingira. 

ii. Kuratibu tathmini za athari za kimazingira kwa miradi mipya na ukaguzi wa 

kimazingira kwa miradi iliopo ili kuifanya miradi hiyo kuwa endelevu. 

iii. Kuimarisha ufuatiliaji wa kimazingira utakaosaidia upatikanaji wa usimamizi 

endelevu wa mazingira.  

iv. Kuhamasisha jamii na wadau mbali mbali ili kuzingatia na kutekeleza 

ipasavyo sheria ya usimamizi wa mazingira. 

v. Kuendelea kuimarisha mazingira ya utendaji kazi pamoja na kutoa stahiki za 

watumishi ili waweze kutekeleza majukumu yao kwa ueledi na ufanisi. 

 



B04
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MAMLAKA YA USIMAMIZI WA MAZINGIRA 

ZANZIBAR

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PB0401 Usimamizi wa Mazingira

SB040101  Tathmini na ufatiliaji wa Kimazingira

SB040102 Uzingatiaji na Utekelezaji wa Sheria

PB0402 Utawala na Uendeshaji wa Ofisi

SB040201 kuimarisha utendaji wa ofisi
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B04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

Programu Kuu:   PB0401 Usimamizi wa Mazingira

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarisha Usimamizi wa Mazingira

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuimarisha Shughuli za mazingira

Programu Ndogo:  SB040101  Tathmini na ufatiliaji wa Kimazingira

Lengo Kuu:  Uzingatiaji wa Sheria ,Tathmini na Ufatiliaji wa kimazingira

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha Usimamizi endelevu wa Mazingira na Maliasili

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya maeneo 

yaliyoharibiwa/kuc

hafuliwa 

kimazingira 

yaliofuatiliwa na 

kutambuliwa

Tathmini za 

Kimazingira na 

Ufatiliaji

Idara ya 

Tathmini 

Ufuatiliaji na 

Operesheni 

za 

Kimazingira

384 384 384196

Idadi ya miradi 

iliyofanyiwa  

Tathmini ya 

Kimazingira na 

kupatiwa vyeti vya  

kimazingira

240 240 240123

Idadi ya miradi 

Iliyokidhi vigezo 

vya kimazingira vs 

haikukidhi

384 384 384196

Jumla ya  vipindi 

vya televisheni  na 

Redio vya 

programu za 

kuelimisha jamii 

kuhusu athari za 

uchafuzi wa 

mazingira 

vilivyotayarishwa

12 12 129

Idadi ya 

maonyesho ya 

kitaifa ZEMA 

iitakayoshiriki

1 1 11

Programu Ndogo:  SB040102 Uzingatiaji na Utekelezaji wa Sheria

Lengo Kuu:  kuwepo kwa Usimamizi wa Mazingira

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha Usimamizi endelevu wa Mazingira na Maliasili

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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B04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

Idadi ya 

operesheni za 

mifuko ya plastiki 

zilizofanyika

Utekelezaji na 

Uzingatiaji wa Sheria
Idara ya 

Tathmini 

Ufuatiliaji na 

Operesheni 

za 

Kimazingira

180 180 18065

Idadi ya 

operesheni za 

maliasili 

zisizorejesheka 

zilizofanyika

180 180 18048

Programu Kuu:   PB0402 Utawala na Uendeshaji wa Ofisi

Matokeo ya Muda Mrefu:   kuendeleza na kuimarisha utendaji wa Ofisi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Uimarishaji wa Watumishi

Programu Ndogo:  SB040201 kuimarisha utendaji wa ofisi

Lengo Kuu:  kuimarisha stahiki za wafanyakazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

zao

Kuimarisha Stahiki za 

Wafanyakazi
Idara ya 

Rasilimali 

watu, 

Mipango na 

Utawala

82 82 8282

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  B04 - 3



IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOB04

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

Programu Kuu: PB0402 Utawala na Uendeshaji wa Ofisi

Programu Ndogo: SB040201 kuimarisha utendaji wa ofisi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  3 Wahudumu wa chakula Faragha099475 1

 0  1 Mkurugenzi Mkuu11215 2

 2  2 Afisa rasilimali watu12128 3

 2  0 Afisa manunuzi12147 4

 1  1 mhandisi wa Mazingira21433 5

 0  2 Mhasibu24117 6

 1  2 Mwanasheria26113 7

 0  4 Afisa Mipango26316 8

 0  2 Katibu muhtasi41211 9

 0  2 Msaidizi rasilmali watu44161 10

 2  3 Afisa Tehama93340 11

 0  1 Mpiga Picha96272 12

 0  1 Afisa Habari96312 13

 0  15 Afisa Patrol96313 14

 0  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 15

 0  32 Afisa Mazingira96328 16

 0  2 Tarishi98406 17

 0  2 Msaidizi afisa manunuzi98419 18

 0  1 Walinzi994501 19

 1  4 Dereva99477 20

 82  9 Jumla Ndogo 

 82  9Jumla Ndogo 

 82  9 JUMLA KUU
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Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar B04

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 574,071,000 

Kwa Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira 

Zanzibar
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
B04

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

B0401  0  236,000  434,800  530,000  585,000 Idara ya Tathmini 

Ufuatiliaji na 

Operesheni za 

Kimazingira

Ada ya Hifadhi ya 

Mazingira

 156,100  0  279,800  350,000  400,000 1422018

Ada ya Ukaguzi wa 

Mazingira

 79,900  0  155,000  180,000  185,000 1422019

B0403  0  64,000  139,271  131,024  148,043 Ofisi ya ZEMA Pemba

Ada ya Hifadhi ya 

Mazingira

 45,900  0  91,271  80,994  95,000 1422018

Ada ya Ukaguzi wa 

Mazingira

 18,100  0  48,000  50,030  53,043 1422019

 0  300,000  574,071  661,024  733,043 JUMLA KUU
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Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira 

Zanzibar
B04

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 1,574,000,000 kwa 

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 1,030,800 Mishahara

 543,200 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 1,574,000

 1,574,000 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya 

Usimamizi wa Mazingira Zanzibar
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOB04
Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PB0401 Usimamizi wa Mazingira  0  101,125  111,256  111,597  71,181 

SB040101  Tathmini na ufatiliaji wa 

Kimazingira

 0  55,235  67,225  59,906  13,336 

SB040102 Uzingatiaji na Utekelezaji 

wa Sheria

 0  45,890  44,031  51,691  57,845 

PB0402 Utawala na Uendeshaji wa 

Ofisi

 0  1,329,585  1,462,744  1,434,703  1,611,219 

SB040201 kuimarisha utendaji wa 

ofisi

 0  1,329,585  1,462,744  1,434,703  1,611,219 

 0  1,430,710  1,574,000  1,546,300  1,682,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira Zanzibar
B04

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PB0401 Usimamizi wa Mazingira  0  101,125  111,256  111,597  71,181 

SB040101  Tathmini na ufatiliaji wa 

Kimazingira

 0  55,235  67,225  59,906  13,336 

HB04010101 Tathmini za Kimazingira 

na Ufatiliaji

 0  55,235  67,225  59,906  13,336 

SB040102 Uzingatiaji na Utekelezaji 

wa Sheria

 0  45,890  44,031  51,691  57,845 

HB04010201 Utekelezaji na Uzingatiaji 

wa Sheria

 0  45,890  44,031  51,691  57,845 

PB0402 Utawala na Uendeshaji wa 

Ofisi

 0  1,329,585  1,462,744  1,434,703  1,611,219 

SB040201 kuimarisha utendaji wa 

ofisi

 0  1,329,585  1,462,744  1,434,703  1,611,219 

HB04020101 Kuimarisha Stahiki za 

Wafanyakazi

 0  980,930  1,116,386  1,279,143  1,405,689 

HB04020102 Kugharamia uendeshaji 

wa Ofisi kwa kulipia 

huduma pamoja na 

ununuzi w

 0  348,655  346,358  155,560  205,530 

 0  1,430,710  1,574,000  1,546,300  1,682,400 JUMLA KUU
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FUNGU C01 

 

 

 

OFISI YA MAKAMU WA 

PILI WA RAIS 
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FUNGU C01: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA MAKAMU WA PILI WA 

RAIS 

Utangulizi 

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, Sera, Uratibu na Baraza la Wawakilishi ina jukumu la 

kuratibu shughuli zote za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na masuala ya Muungano. Aidha, 

majukumu makhususi ya Ofisi yetu ni pamoja na kutoa huduma bora kwa Mheshimiwa 

Makamu wa Pili wa Rais; kujenga uhimili wa jamii katika kukabiliana na maafa; kuandaa na 

kuratibu sherehe na maadhimisho ya kitaifa; kuratibu masuala ya muungano; kuratibu shughuli 

za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kwa upande wa Tanzania Bara. Vilevile Ofisi inaratibu na 

kusimamia shughuli za Baraza la Wawakilishi na Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar. 

 

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais inaundwa na Idara saba, Taasisi tatu na Vitengo sita ambavyo 

vinavyoripoti moja kwa moja kwa Katibu Mkuu. Kutokana na utaratibu wa Serikali wa 

kutekeleza kazi zake kupitia Bajeti inayotumia Programu (Programme Based Budget), Ofisi 

inatekeleza Programu Kuu saba na Programu Ndogo 14. 

 

Dira  

 

Kuwa na Serikali yenye kutoa huduma bora kwa jamii na yenye uhimili mzuri wa uchumi, 

umoja na maendeleo endelevu 

 

Dhamira  

 

Kuratibu na kusimamia utekelezaji wa shughuli za Serikali katika sekta zote za SMZ na Mambo 

ya Muungano kwa kufuata misingi ya Katiba, Sheria na Taratibu, pamoja na kuhakikisha 

kufuata misingi ya haki za kibinaadamu na ushirikishwaji. 

               

Muhtasari wa Utekelezaji Kifedha 

 

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, Sera, Uratibu na Baraza la Wawakilishi kwa mwaka wa 

fedha 2022/2023 kupitia Programu Kuu 7 na Programu Ndogo 14 iliidhinishiwa kutumia jumla 

ya Shilingi 52,624,490,000 kwa kazi za kawaida na hadi kufikia Machi 2023 imetumia Shilingi  

31,896,969,743 ambazo ni sawa na asilimia 61. Aidha Ofisi iliidhimishiwa jumla ya Shilingi 

14,744,434,250 kwa kazi za Maendeleo na hadi kufika Machi 2023 imepatiwa Shilingi  

8,530,904,919 ambazo ni sawa na asilimia 77 kwa miezi tisa na asilimia 58 kwa mwaka.   

Ofisi vilevile imekusanya Shilingi 26,385,750 ambayo ni asilimia 45 kwa miezi tisa na 

asilimia 28 kwa mwaka ambapo jumla ya Shilingi 92,826,495 zilipangwa kukusanywa kwa 

mwaka wa fedha 2022/2023.  
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Mafanikio Makuu kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023 

 

Katika kipindi cha miezi tisa kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi ya Makamu wa Pili wa 

Rais imefanikiwa kutekeleza kazi zifuatazo:- 

i. Imeratibu ziara 16 za ndani ya nchi (Unguja, Pemba na Tanzania Bara) na ziara moja 

(1) ya nje ya nchi za Mheshimiwa Makamu wa Pili wa Rais;  

ii. Imeimarisha mashirikiano na mahusiano mema ya Kitaifa na Kimataifa kwa kufanya 

vikao 54 na Mabalozi pamoja na Wageni Mashuhuri wa ndani na nje ya nchi; 

iii. Imetoa tahadhari za mapema kwa jamii juu ya majanga mbalimbali ambayo ama 

yametokea nchi au maeneo jirani au yameibuka katika baadhi ya maeneo ndani ya 

visiwa vyetu ili wananchi waweze kuchukua hatua za kujikinga na kukabiliana na 

majanga hayo. Miongoni mwa tahadhari zilizotolewa ni kuhusu: Mripuko wa maradhi 

ya Ebola yaliyotokea nchini Uganda; Mripuko wa maradhi ya Surua yaliyotokea hapa 

Zanzibar; Kuongezeka kwa matukio ya moto; Mwelekeo wa mvua za Masika 

zilizoanza kunyesha mwezi Machi na kutarajiwa hadi Juni, 2023; na Tishio la ugonjwa 

wa kichaa cha mbwa na hatua zinazopaswa kuchukuliwa katika kukabiliana na 

ugonjwa huo. 

iv. Imeratibu operesheni na utoaji wa huduma katika matukio 126 ya majanga yaliyotokea 

Unguja na Pemba yakiwemo ya moto (101), ya upepo mkali (9), ya kuzama baharini 

(10), kuporomoka kwa nyumba, kuanguka kwa ukuta, athari za Kemikali pamoja na 

tukio la kula samaki aina ya bunju anayesadikiwa kuwa na sumu. Matukio hayo 

yalisababisha vifo vya watu sita na kupotea kwa watu wawili kutokana kuzama 

baharini; 

v. Ofisi imefanya matayarisho ya Wiki ya Kuwaenzi Viongozi wa Kitaifa, Waasisi wa 

Mapinduzi ya Zanzibar na Katibu wa Kwanza wa Chama cha Afro Shirazi Marehemu 

Sheikh Thabit Kombo Jecha na Siku ya Kumbukumbu ya Marehemu Sheikh Abeid 

Amani Karume ambayo kilele chake kilifanyika tarehe 7 Aprili, 2013 katika Jengo la 

Afisi Kuu ya CCM Kisiwandui; 

vi. Imeratibu sherehe za miaka 59 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar, ambapo katika 

Sherehe hizi jumla ya miradi 34 imezinduliwa na miradi 19 imewekewa mawe ya 

msingi.  Aidha kilele cha sherehe hizi kimefanyika kwa matembezi maalum (Root 

match) yaliyofanywa na Vikosi vyote vya ulinzi na usalama vilivyoongozwa na 

Jeshi la Wananchi wa Tanzania;  

vii. Imeratibu na kusimamia utoaji wa Vibali vya Utafiti 356 kwa watafiti wa ndani na 

nje ya nchi wakiwemo wanaume 136 na wanawake 156 pamoja na Taasisi 26 

ikijumuisha 14 za Serikali na Taasisi 12 za binafsi na wageni kutoka nje ya Tanzania 

walikuwa 38; 

viii. Imeratibu, kuandaa na kuwasilisha taarifa ya miaka miwili (Novemba, 2020 hadi 

Oktoba, 2022) ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kuhusu Utekelezaji wa Ilani ya 
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Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020. Taarifa hiyo, iliwasilishwa na Mheshimiwa 

Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar kwa niaba ya SMZ katika Mkutano Mkuu wa 

CCM uliofanyika tarehe 7-8/12/2022 Jijini Dodoma. 

ix. Imeratibu, kukusanya na kuzibainisha Sera na Sheria za Muungano zinazotekelezwa 

Zanzibar ambapo jumla ya Sheria 32 na Sera 19 zimekusanywa kutoka Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar na Ofisi ya Waziri Mkuu. Kufuatia hatua hiyo, 

Ofisi imekusanya maoni ya wadau ambapo jumla ya sheria 12 zinazohusu sekta ya 

Elimu, Utumishi wa Umma na Mawasiliano zilijadiliwa na kutolewa ushauri; 

x. Imeratibu na kutoa huduma za usafiri wa ndani kwa viongozi wa SMZ wanapokuwa 

Dar es Salaam na maeneo mengine Tanzania Bara pamoja na kuratibu upatikanaji 

wa VISA 25 kwa Viongozi wa SMZ wanaotrajia kusafiri nje ya nchi;  

xi. Imeratibu vikao vya mashirikiano baina ya: Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais na 

Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi ngazi ya Makatibu Wakuu kilichofanyika Dar 

es Salaam; Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais na Ofisi ya Makamu wa Rais 

(Muungano na Mazingira) kilichofanyika Pemba ngazi ya Mawaziri na baina ya 

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais na Ofisi ya Waziri Mkuu ngazi ya Mawaziri 

kilichofanyika Zanzibar. Vikao vyote awali vilitanguliwa na vikao vya wataalamu 

vilivyojumuisha Makatibu Wakuu pamoja na Wakurugenzi wa Ofisi/Wizara zote; 

xii. Imeendelea kuandaa Mpango Mkakati wa Miaka Mitano wa Ofisi (2023/2024 - 

2027/2028) kwa mujibu wa Muongozo mpya uliotolewa na Tume ya Mipango kwa 

Serikali na Taasisi za Serikali pamoja na kuandaa Mpango Mkakati wa Takwimu wa 

Ofisi. 

 



C01
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

OFISI YA MAKAMU WA PILI WA RAIS

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PC0101 Uratibu wa Shughuli za Ofisi ya 

Makamu wa Pili wa Rais

SC010101 Uratibu wa Shughuli za Makamu wa 

Pili wa Rais

PC0102 Uratibu wa shughuli za Serikali

SC010201 Kukabiliana na Maafa

SC010202 Sherehe na Maadhimisho ya Kitaifa 

pamoja na Kuwaenzi Viongozi wa 

Kitaifa

SC010203 Shughuli za SMZ

SC010204 Shughuli za Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar, Dar es Salaam

PC0104 Uendeshaji na Uratibu wa Ofisi ya 

makamo wa Pili wa Rais

SC010401 Uongozi na Utawala

SC010402 Mipango, Sera na Utafiti

SC010403 Uratibu na Utekelezaji  wa Shughuli 

za Wizara Pemba
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Programu Kuu:   PC0101 Uratibu wa Shughuli za Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Matokeo ya Muda Mrefu:   Huduma Bora kwa Mheshimiwa Makamu wa Pili wa Rais

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kiwango cha Huduma kilichotolewa kwa Makamu wa Pili wa 

Rais

Programu Ndogo:  SC010101 Uratibu wa Shughuli za Makamu wa Pili wa Rais

Lengo Kuu:   Kuimarisha utendaji kazi wa Ofisi ya Faragha

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Tasisi kuzingatia masuala ua utawala bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

idadi ya 

malalamiko na 

migogoro ya 

wananchi 

iliyopokelewa na 

kufuatiliwa

Uratibu wa Shughuli za 

Makamu wa Pili wa 

Rais

Idara ya 

Huduma za 

Makamo wa 

pili wa Raisi

100 100 100118

Idadi ya ziara za 

Makamu wa Pili 

wa Rais ndani ya 

nchi

60 60 6016

Idadi ya ziara za 

Makamu wa Pili 

wa Rais nje ya 

nchi

2 2 21

Idadi ya Nyumba 

za makaazi ya 

Makamu wa Pili 

wa Rais 

zilizofanyiwa 

matengenezo 

madogo

4 4 43

Idadi ya ahadi 

zilizotekelezwa 

kwa wananchi

15 15 153

Idadi ya Mikutano 

ya wageni 

mashuhuri 

iliyofanyika

60 60 6054

Asilimia ya vifaa 

vya ofisi na 

huduma za 

mawasiliano 

zilizopatikana

100 100 10075

Idadi ya watendaji 

waliopatiwa posho 

ya likizo

8 8 812

Asilimia ya 

wafanya kazi 

waliopatiwa stahiki 

za za mishahara

100 100 100100
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya watendaji 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu na mfupi

Kusimamia Shughuli 

za Ofisi ya Faragha za 

Makamu wa Pil wa 

Rais

Idara ya 

Huduma za 

Makamo wa 

pili wa Raisi

10 10 105

Idadi ya gari 

zilizonunuliwa

1 1 10

Asilimia ya vifaa 

vya ofisi na 

huduma za 

mawasiliano 

zilizopatikana

100 100 10070

Idadi ya watendaji 

waliopatiwa posho 

ya likizo

8 8 87

Idadi ya vespa 

zilizonunuliwa

0 0 00

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

zao za mshahara

100 100 100100

Programu Kuu:   PC0102 Uratibu wa shughuli za Serikali

Matokeo ya Muda Mrefu:   Huma bora za Serikali kwa Jamii

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kiwango cha Huduma kilichotolewa kwa jamii

Programu Ndogo:  SC010201 Kukabiliana na Maafa

Lengo Kuu:  Kujenga uhimili wa jamii katika kukabiliana na Mafaa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha uwezo Serikali na jamii katika kujianda na 

kukabiliana na matukio mbali mbali ya majanga na mafaa yatakayotokea

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya maeneo 

yatakayofanyiwa 

ukaguzi

Uratibu wa Shuguli za 

Kukabiliana na Maafa
Idara ya 

Maafa

24 24 2421

Asilimia ya 

huduma na vifaa 

vitakavyonunuliwa

100 100 10050

Idadi ya matukio 

ya majanga na 

maafa 

yaliyoratibiwa

80 80 80126

Idadi ya vipindi vya 

Radio na 

Televisheni 

vitakavyoandaliwa 

na vilivorushwa

24 24 2413

Idadi ya mazoezi 

ya utayari wa 

kukabiliana na 

maafa 

yaliyoandaliwa

1 1 10
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Asilimia ya 

uimarishaji wa 

mfumo wa 

mawasiliano ya 

dharura

Uratibu wa Shuguli za 

Kukabiliana na Maafa
Idara ya 

Maafa

90 90 900

Idadi ya tafiti 

zitakazoandaliwa

1 1 10

Idadi ya 

machapisho 

kukabiliana na 

maafa 

yaliyotaarishwa na 

kusambaza kwa 

wadau

0 2703 27030

Idadi ya miongozo 

iliyoandaliwa

1 1 10

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

2 4 40

Idadi ya vikao vya 

Kamisheni ya 

Kukabiliana na 

Maafa

2 2 20

Idadi ya Vikao vya 

Kamati ya 

Kitaalamu ya 

Kukabiliana na 

Maafa

2 2 21

Idadi ya Vikao vya 

Makatibu wa 

Kamati za 

Kukuabiliana na 

Maafa za Wilaya 

vilivyofanyika

4 4 40

Idadi ya ripoti za 

matukio ya 

majanga na maafa 

yaliyotokea 

zilizoandaliwa

1 1 10

Idadi ya Wilaya 

zilizopatiwa 

mafunzo ya Sheria 

ya Kukabaliana na 

Maafa

11 11 117

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mishahara na 

stahiki zao

43 43 4339
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya watu 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

kukabiliana na 

maafa

Uratibu wa Shuguli za 

Kukabiliana na Maafa
Idara ya 

Maafa

3,500 3,000 3,0001929

Idadi ya mitambo 

ya mawasiliano 

itakayokaguliwa 

na kufanyiwa 

mategenezo 

madogo madogo

13 13 134

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 3 32

Kuwepo kwa 

tathmini 

inayoonesha hali 

ya majanga 

Zanzibar

Mradi Wa Kuimarisha 

Uwezo Wa Kujiandaa 

Na Kukabiliana Na 

Maafa

0 1 11

Idadi ya miongozo 

ya kukabiliana na 

maafa 

iliyoandaliwa

0 1 11

Idadi ya tafiti za 

masuala ya 

kukabiliana na 

maafa 

zilizoandaliwa

0 1 11

Kuwepo kwa Sera 

ya Kukabiliana na 

Maafa iliyofanyiwa 

mapitio

1 0 00

Idadi ya ziara za 

ufuatiliaji na 

usimamizi wa 

mfumo wa 

kukusanya 

takwimu za maafa 

zilizofanyika

4 4 40

Idadi ya Mipango 

ya Kujiandaa na 

Kukabiliana na 

Maafa iliyofanyiwa 

mapitio

0 2 32

Asilimia ya 

uimarishaji wa 

Kituo cha 

Operesheni na 

Mawasiliano ya 

Dharura

0 80 9060
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya miongozo 

ya kuhusisha 

masuala ya 

kukabiliana na 

maafa 

iliyoandaliwa

Mradi Wa Kuimarisha 

Uwezo Wa Kujiandaa 

Na Kukabiliana Na 

Maafa

Idara ya 

Maafa

0 2 22

Idadi ya watu 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

kujiandaa na 

kukabiliana na 

maafa

5500 0 00

Idadi ya vikao vya 

kikosi kazi cha 

kusimamia 

utekelezaji wa 

Mpango wa 

Kutokomeza 

Kipindupindu 

vilivyoandaliwa

4 4 43

Idadi ya vikao vya 

Kamati ya Uongozi 

ya usimamizi wa 

Mpango wa 

Kutokomeza 

Kipindupindu 

Zanzibar 

vilivyofanyika

2 2 21

Idadi ya ziara za 

ufuatiaji wa 

shughuli 

zilizotekeleza wa 

kutokomeza 

kipindupindu 

zilizofanyika

2 2 21

Idadi ya Mazoezi 

ya Utayari wa 

Kukabiliana na 

Maafa 

yaliyoandaliwa

1 1 10

Idadi ya Miongozo 

ya kuhusisha 

masuala ya 

kukabiliana na 

maafa 

iliyoandaliwa

0 0 01

Programu Ndogo:  SC010202 Sherehe na Maadhimisho ya Kitaifa pamoja na Kuwaenzi Viongozi wa 

Kitaifa

Lengo Kuu:  Kuwa na sherehe zenye hadhi pamoja na  kudumisha historia na kumbukumbu za 

Viongozi Wakuu wa Kitaifa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Taasisi kuzingatia masuala ya Utawala bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Asilimia ya 

utekelezaji wa kazi 

za kamati

Uratibu wa Shughuli za 

Sherehe na 

Maadhimisho ya Kitaifa 

Pamoja na Kuwaenzi 

Viongozi Wakuu wa 

Kitaifa

Idara ya 

sherehe na 

Maadhimish

o ya Kitaifa

100 100 100100

Idadi ya Vikao vya 

Halmashauri ya 

Sherehe na 

Maadhimisho ya 

Kitaifa

4 4 45

Idadi ya vikao vya 

Kamati Tendaji

3 3 34

Idadi ya waratibu 

wanaohudhuria 

sherehe na 

maadhimisho 

yanayofanyika 

Tanzania Bara

24 24 2424

Idadi ya vikao vya 

maandalizi 

vitakavyohudhuriw

a

8 8 88

Asilimia ya vifaa 

vya kufanyia kazi 

na huduma 

vilivyonunuliwa

100 100 100100

Asilimia ya vifaa 

vya sherehe 

vilivyonunuliwa

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

Mafunzo

3 3 33

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliolipwa stahiki

100 100 100100

Idadi ya Makaburi 

yaliofanyiwa 

matengenezo

1 1 13

Programu Ndogo:  SC010203 Shughuli za SMZ

Lengo Kuu:  Kuimarika utoaji wa huduma kwa taasisi za Serikali

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Taasisi kuzingatia masuala ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki

Uratibu wa Shuguli za 

SMZ
Idara ya 

Kuratibu 

Shughuli za 

Serikali

63 63 6363
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

Uratibu wa Shuguli za 

SMZ
Idara ya 

Kuratibu 

Shughuli za 

Serikali

5 5 54

Asilimia ya 

shughuli za 

Uendeshaji wa 

Idara 

zitakazofanyoka

100 100 10070

Idadi ya vikao vya 

Sekreteriati ya 

kamati ya Pamoja 

ya SMTna SMZ 

kuhusu  masuala 

ya Muungano 

vitakavyohudhuriw

a

8 8 86

Idadi ya Wajumbe 

wa CDF 

watakaopatiwa 

mafunzo

150 150 150100

Asilimia ya 

shughuli za 

Uendeshaji wa 

Ofisi ya TASAF 

Zanzibar 

zitakazofanyika

100 100 100100

Idadi ya vikao vya 

utafiti vya Kisekta 

vilivyofanyika

6 6 65

Idadi ya vikao vya 

mashirirkiano 

baina na Wiara za  

SMZ na SMT 

vilivyoratibiwa na 

kushiriki

48 48 4833

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

maagizo na ahadi 

za Baraza 

yaliyoratibiwa

100 100 100100

Asilimia ya 

shughuli za 

Serikali ngazi za 

Mikoa na Wilaya 

zilizoratibiwa na 

kufuatiliwa

100 100 100100

Asilimia ya 

malalamiko, ahadi 

na ziara viongozi 

Wakuu  

zilizoratibiwa na 

kufuatiliwa

100 100 100100
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya  Majimbo 

yatakayofanyiwa  

ufuatiliaji na 

tathmini

Uratibu wa Shuguli za 

SMZ
Idara ya 

Kuratibu 

Shughuli za 

Serikali

50 50 5050

Idadi ya Miradi ya 

Muungano 

inayotekelezwa 

Zanzibar

5 5 54

Idadi ya Ahadi 

zilizotolewa katika 

Vikao vya Bunge 

ambazo 

zimefuatiliwa na 

kutekelezwa

Idadi ya Sera 

zilizofanyiwa 

tathmini na 

kufuatiliwa

15 15 1510

Idadi ya Taasisi 

zinazofuata 

Muongozo wa 

Serikali wa 

Uandaaji wa Sera

Idadi ya Miradi ya 

TASAF ya 

Miundombinu 

iliyoratibiwa na 

kutekelezwa

3 3 33

Idadi ya ya Taarifa 

ya Utekelezaji wa 

Ilani ya Chama 

Tawala ya Mwaka 

2020 - 2025 

iliyoandaliwa na 

kuwasilishwa

1 1 11

Idadi ya vikao vya 

Muungano 

vitakavyoratibiwa 

na kushiriki

9 9 95

Idadi ya Kaya 

maskini 

zitakazofanyiwa 

malipo kwa 

Unguja na Pemba

32,077 32,077 32,07731,743

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

muda mfupi

5 5 53

Asilimia ya vifaa 

vya Idara 

vilivyokarabatiwa 

na vilivyonunuliwa

100 100 10055
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya Vibali vya 

utafiti 

vilivyoratibiwa

Uratibu wa Shuguli za 

SMZ
Idara ya 

Kuratibu 

Shughuli za 

Serikali

400 400 400360

Idadi ya vikao vya 

kamati Tendaji 

itakayofanyika

2 2 22

Idadi ya Mikutano 

ya Kamati ya 

Uongozi 

itakayofanyika

2 2 22

Idadi ya Vikao 

kamati ya Taifa ya 

Utafiti 

vilivyofanyika

6 6 64

Programu Ndogo:  SC010204 Shughuli za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Dar es Salaam

Lengo Kuu:  Kuimarika kwa utoaji wa huduma kwa taasisi za SMZ kwa upande wa Tanzania Bara

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Taasisi kuzingatia masuala ya Utawala bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

stahiki nyengine

Uratibu wa Shughuli za 

SMZ Dar es Salaam
Idara ya 

Uratibu wa 

Shuhuli za 

SMZ

31 31 3126

Idadi ya huduma 

zitakazotolewa

12 12 1212

Idadi ya vifaa 

vitakavyonunuliwa

28 35 4024

Idadi ya vikao 

Jumuiya za 

Kimataifa

2 2 22

Idaidi ya vikao vya 

Wizara na Taasisi 

za SMT

100 100 10080

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

na mishahara

31 31 3126

Idadi ya vikao vya 

kisekta

4 4 44

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya 

vitendo juu ya 

masuala ya 

uratibu

31 31 3126

Idadi ya 

makongamano 

yatakayofanyika

1 1 11
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya 

Matamasha 

yatakayohudhuriw

a

Uratibu wa Shughuli za 

SMZ Dar es Salaam
Idara ya 

Uratibu wa 

Shuhuli za 

SMZ

2 2 22

Idadi ya Vipindi 

vya Tv 

vitakavyorushwa

4 4 42

Idadi ya Tafiti 

zitakazofanywa

1 1 11

Asilimia ya 

upatikanaji wa wa 

huduma na 

ununuzi wa vifaa

100 100 10050

Idadi ya huduma 

zinazotolewa kwa 

viongozi wa SMZ 

wanapokuwa Dar- 

es- Salaam

40 40 5017

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo

4 4 42

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

za likizo

6 8 84

Idadi ya vikao na 

Ofisi za Kibalozi, 

taasisi na Jumuiya 

za Kimataifa

7 7 95

Programu Ndogo:  SC010205 Usimamizi wa Masuala ya Watu Wenye Ulemavu

Lengo Kuu:  kupatikana kwa haki na fursa sawa kwa Watu Wenye Ulemavu

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kufikia usawa wa kijinsia, Ushirikishwaji wa kijamii, Uwezeshaji 

wa Wanawake, Vijana, Watu wenye Ulemavu pamoja na wanaoishi katika mazingira magumu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Ripoti ya 

maadhimisho ya 

Siku ya Watu 

wenye Ulemavu

Kuimarishwa 

Ujumuishwaji wa Watu 

Wenye Ulemavu

Idara ya 

Watu 

Wenye 

Ulemavu

1 1 11

Idadi ya vikao vya 

Baraza la Watu 

wenye Ulemavu 

vilivyoratibiwa

4 4 44

Kuwepo kwa 

mfumo wa 

takwimu za Watu 

wenye Ulemavu

0 0 01
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya kesi/ 

malalamiko ya 

watu wenye 

Ulemavu 

yalioripotiwa na 

kupatiwa ufumbuzi

Kuimarishwa 

Ujumuishwaji wa Watu 

Wenye Ulemavu

Idara ya 

Watu 

Wenye 

Ulemavu

10 10 1015

Asilimia ya watu 

wenye ulemavu 

waliosajiliwa

0 0 07000

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mishahara yao.

26 26 2622

Asilimia ya vifaa 

vya ofisi 

vilivyonunuliwa

100 100 100100

Asilimia ya samani 

zilizonunuliwa

100 100 100100

Asilimia ya 

huduma zilizolipwa

100 100 100100

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

nyengine

100 100 100100

Asilimia ya 

matengenezo ya 

magari na vespa 

yaliyofanyika

100 100 100100

Idadi ya mikutano 

ya kitaalamu juu 

ya kuandaa 

miongozo ya 

WWU 

iliyoandaliwa

1 1 12

Idadi ya watu 

wenye Ulemavu 

waliopatiwa Bima 

ya afya

200 200 2000

Idadi ya jumuiya 

za  watu wenye 

ulemavu 

ziatakazopatiwa 

ruzuku

10 10 1010

Idadi ya watu 

walioshiriki katika 

mafunzo ya lugha 

za alama Unguja

100 100 10020

Idadi ya watu 

walioshiriki katika 

mikutano ya 

ukondoishwaji wa 

masuala ya WWU

250 250 250100
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Asilimia ya kesi za 

udhalilishaji za 

WWU 

zilizofuatiliwa 

Unguja na Pemba

Kuimarishwa 

Ujumuishwaji wa Watu 

Wenye Ulemavu

Idara ya 

Watu 

Wenye 

Ulemavu

100 100 100100

Idadi ya vijarida 

vilivyoandaliwa

550 550 5500

Asilimia ya vifaa 

vya ofisi na 

huduma 

zilizopatikana

Kuimarisha Huduma 

za Ofisi za Watu 

Wenye Ulemavu

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo

2 2 22

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

zao

26 26 2622

Idadi ya jumuiya 

za watu wenye 

ulemavu 

zilizopatiwa ruzuku

10 10 1010

Programu Ndogo:  SC010206 Usimamizi wa Mazingira

Lengo Kuu:  Kufikia Usimamizi endelevu wa Mzingira

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Uhifadhi na  Utunzaji wa Mazingira pamoja na kupunguza athari 

za kimazingira zinazosabishwa na shughuli za kiuchumi na kijamii

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya maeneo 

yaliyoharibiwa 

kimazingira 

yaliyofatiliwa na 

kutambuliwa

Kusimamia Utekelezaji 

wa Sheria ,Miongozo, 

na Viwango vya 

Mazingira

Mamlaka  ya 

Usimamizi 

wa 

Mazingira 

Zanzibar(ZE

MA)

84 84 8451

Idadi ya Tatmini za 

athari za 

kimazingira kwa 

ajili ya utekelezaji 

wa miradi 

itakayofanyika

60 60 6050

Idadi ya ziara za 

ufuatiliaji na 

ukaguzi wa miradi 

ya kimaendeleo 

zitakazofanyika

84 84 8450

Idadi ya 

operesheni za 

mifuko ya plastic 

zitakazofanyika

96 96 9690
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya 

operesheni za 

Maliasili 

zisizorejesheka 

zitakazofanyika

Kusimamia Utekelezaji 

wa Sheria ,Miongozo, 

na Viwango vya 

Mazingira

Mamlaka  ya 

Usimamizi 

wa 

Mazingira 

Zanzibar(ZE

MA)

96 96 9665

Idadi ya vipindi vya 

TV na radio vya 

programu za 

kuelimisha jamii 

kuhusu athari za 

uchafuzi wa 

mazingira na 

mabadiliko ya 

tabianchi 

vitavyorushwa

20 20 208

Idadi ya 

maonyesho ua 

Kitaifa ZEMA 

itakayoshiriki

2 2 20

Programu Ndogo:  SC010207 Uratibu wa Mazingira na Mabadiliko ya Tabianchi

Lengo Kuu:  Kufikia Usimamizi endelevu wa Mzingira

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha hatua za kukabiliana na kulinda athari za mabadiliko 

ya Tabianchi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya kanuni juu 

ya sheria mpya ya 

Mazingira ya 

mwaka 2015 

zilizoandaliwa

Uratibu na Usimamizi 

wa 

Mazingira/Mabadiliko 

ya Tabianchi

Idara ya 

Mazingira

3 3 34

Idadi ya vipindi vya 

redio na TV 

vitakavyotaarishw

a na kurushwa 

hewani

18 18 1812

Idadi ya matukio 

ya siku ya 

Mazingira Duniani 

yatakayofanyika

7 7 74

Idadi ya mikutano 

ya uhamasishaji 

kwa wahusika wa 

mazingira 

itakayofanyika

56 56 5632

Idadi ya safari za 

kikazi 

zitakzofnyika 

ndani na nje ya 

nchi

9 9 99
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

stahiki nyengine

Uratibu na Usimamizi 

wa 

Mazingira/Mabadiliko 

ya Tabianchi

Idara ya 

Mazingira

26 26 2626

Asilimia ya avifaa 

na huduma 

zitakazofanyiwa 

malipo

100 100 100100

Asilimia ya 

Huduma na safari 

zitakazotoelwa

100 100 100100

Idadi ya 

matangazo ya 

kutafuta kampuni 

ya ushauri elekezi 

kwa mradi

0 0 03

Idadi ya vikao vya 

tathmini ya 

kampuni ya 

ushauri elekezi

0 0 06

Ripot za mikutano 

zitakazotaarishwa

0 0 00

Idadi ya taasisi 

zitakazojengewa 

uwezo juu ya 

masuala ya 

mabadiliko ya 

tabianchi

0 0 00

Idadi ya maandiko 

ya miradi ya 

maendeleo ya 

kukabiliana na 

mabadiliko ya 

tabia nchi katika 

sekta 4 

yatakayozingatiwa

0 0 00

Idadi ya taasisi 

zitakazojenga 

uwezo juu ya 

utayarishaji na 

mapitio ya 

mipango ya 

maendeleo ya 

kisekta 

inayozingatia 

masuala ya 

mabadiliko ya ta 

tabianchi

0 0 00
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya 

wataalamu wa 

kisekta (sekta 17) 

watakaojengwa 

uwezo wa 

uzingatiaji wa 

masuala ya 

mabadiliko ya 

tabianchi

Uratibu na Usimamizi 

wa 

Mazingira/Mabadiliko 

ya Tabianchi

Idara ya 

Mazingira

0 0 00

Idadi ya watendaji 

wa (wilaya /NGO) 

watakaojengwa 

uwezo wa 

kutayarisha 

mipango ya jamii 

ya uhimili wa 

mabadiliko ya 

tabianchi (LAPA)

0 0 00

Idadi ya maeneo 

yatakayofanyiwa 

uhimili wa 

Mabadiliko ya 

Tabianchi

6 6 62

Programu Kuu:   PC0104 Uendeshaji na Uratibu wa Ofisi ya makamo wa Pili wa Rais

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa utendaji kazi na huduma bora kwa wafanyakazi na wadau 

mbalimbali

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya huduma bora zinazotolewa na Ofisi ya Makamu 

wa Pili wa Rais

Programu Ndogo:  SC010401 Uongozi na Utawala

Lengo Kuu:  Kuimarisha mazingira bora ya kufanyia kazi na usimazi wa shughuli za Ofisi ya Makamu 

wa Pili wa Rais

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Taasisi za Serikali kuzingatia masuala ya Utawala 

bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaolipwa 

stahiki zao

Kusimamia Maslahi ya 

Wafanyakazi na 

Matumizi Bora ya 

Rasilimali

Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

70 92 9282

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

59 45 4559

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliolipwa 

maposho ya likizo, 

saa za ziada, 

kukaimu na sare

100 100 100100
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Asilimia ya 

matengenezo, 

huduma za ofisi na 

vitendea kazi 

vilivyonunuliwa

Kusimamia Maslahi ya 

Wafanyakazi na 

Matumizi Bora ya 

Rasilimali

Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

100 100 10085

Idadi ya taarifa za 

Ukaguzi 

zilizotayarishwa

4 4 44

Uwepo wa 

mpango wa 

Uandaaji Uongozi 

wenye kuzingatia 

sifa na taaluma za 

watumishi

1 1 10

Asilimia ya miundo 

mbinu ya dharura 

ya ukozi katika 

jengo la Afisi itayo 

imarishwa

100 100 1000

Asilimia ya 

uimarishaji wa 

mfumo wa 

mawasiliano wa 

Afisi kwa njia ya 

kieloktroniki

100 100 10085

Idadi ya vikao 

vilivyo fanyika 

katika Ukumbi wa 

Sheikh Idriss 

Abdul Wakil

60 70 8046

Ripoti ya Sheria na 

Kanuni za 

Utumishi wa 

Umma

1 1 10

Idadi ya Vikao vya 

Bodi ya Zabuni

4 4 43

Uwepo wa 

Mpango wa 

Rasilimali watu

1 1 11

Uwepo wa 

Mpango wa likizo

1 1 11

Asilimia ya vikao 

vya Utendaji na 

Uongozi 

vitakavyofanyika

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

posho la likizo na 

mengine

55 55 5552

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

muda mfupi

58 60 5065
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Programu Ndogo:  SC010402 Mipango, Sera na Utafiti

Lengo Kuu:  Kundaa na kusimamia Mipango na Bajeti na kufuatilia utekelezaji wa Miradi ya 

Maendeleo ya Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Taasisi kuzingatia masuala ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Ripoti za ufuatiliaji 

zitakazoandaliwa

Kuandaa na 

Kusimamia Utekelezaji 

wa Sera,Mipango na 

Bajeti

Idara ya 

Mipango 

Sera na 

Utafiti

4 4 44

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

5 11 111

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 4 44

Idadi ya Ripoti za 

mafunzo 

zitakazoandaliwa

3 3 33

Idadi ya taarifa za 

utekelezaji wa 

kibajeti 

zitakazoandaliwa

5 5 55

Ripoti za ufuatiliaji 

wa utekelezaji wa 

Program za 

Malaria, UKIMWI 

na Kifua Kikuu 

zitakazotolewa

4 4 44

Ripoti za warsha 

kwa wajumbe na 

watendaji 

kuhusiana ufadhili 

wa Mfuko wa 

Fedha wa Dunia 

zitakazoandaliwa

2 2 22

Ripoti za Uchaguzi 

za sekta zinazotoa 

wawakilishi wa 

chombo hicho 

zinazoandaliwa

1 1 11

Taarifa na 

mipango 

itakayoandaliwa

4 4 44

Kuwepo kwa 

Taarifa na 

Mpango Mkakati 

wa Takwimu

0 0 01
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya Sera 

Sheria na 

Miongozo 

itakayoandaliwa

Kuandaa na 

Kusimamia Utekelezaji 

wa Sera,Mipango na 

Bajeti

Idara ya 

Mipango 

Sera na 

Utafiti

2 2 21

Idadi ya Sera, 

Sheria na 

Miongozo 

iliyoratibiwa

6 6 62

Idadi ya miradi 

iliyoibuliwa

6 8 82

Idadi ya tafiti 

zilizofanywa

2 2 21

Idadi ya Maafisa 

Mipango 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

Uandaaji wa bajeti

0 25 2517

Idadi ya Miradi 

iliyofanyiwa 

ufuatuliaji na 

Tathmini

4 4 42

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

zao

18 18 2017

Asilimia ya 

huduma na vifaa 

zilizopatikana

100 100 100100

Idadi ya Maandiko 

ya Miradi ya Utafiti 

Yaliyoandaliwa

4 4 40

Kuwepo kwa 

Taarifa za Utafiti 

katika Mfumo

4 4 40

Uwepo wa 

Mpango Mkakati 

wa Takwimu

1 1 10

Idadi ya nyenzo za 

Kukusanyia 

Taarifa za 

Takwimu 

zilizoandaliwa

3 4 43

Programu Ndogo:  SC010403 Uratibu na Utekelezaji  wa Shughuli za Wizara Pemba

Lengo Kuu:  Kuimarisha mazingira ya kufanyia kazi na usimamizi wa shughuli za Ofisi ya Makamu wa 

Pili wa Rais, Pemba

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Wajibu wa Taasisi wa kuzingatia masuala ya Utawala Bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya 

usalama kazini

Uratibu wa Kazi za 

Ofisi ya Makamu wa 

Pili wa Rais, Pemba

Ofisi kuu 

Pemba

34 0 00

Asilimia ya 

huduma 

zitakazotolewa 

kwa Makamu wa 

Pili wa Rais

100 100 100100

Asilimia ya malipo 

ya maposho ya 

likizo, saa za 

ziada, kukaimu na 

sare

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu na mfupi

6 6 68

Idadi ya 

wafanyakazi 

wapya waliopatiwa 

semina elekezi

5 5 50

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

UKIMWI, maradhi 

yasiyoambukiza 

na upimaji wa afya 

kwa hiyari

34 0 057

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

zao

70 70 7057

Asilimia ya 

huduma 

zilizotolewa

100 100 100100

Asilimia ya 

matengenezo 

madogo madogo 

ya ofisi

100 100 100100

Idadi ya vikao vya 

ufuatiliaji na 

tathmini ya miradi 

ya maendeleo 

vilivyofanyika

4 4 44

Idadi ya ziara za 

ufuatiliji katika 

majimbo (ZCDF)

18 18 1818

Idadi ya vikao vya 

mafunzo kwa 

kamati za ZCDF 

vilivyofanyika

0 1 11
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C01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Asilimia ya 

utekelezaji na 

ushiriki wa 

shughuli za 

Sherehe za Kitaifa

Uratibu wa Kazi za 

Ofisi ya Makamu wa 

Pili wa Rais, Pemba

Ofisi kuu 

Pemba

100 100 100100

Asilimia ya vifaa 

vya kufanyia kazi 

vilivyonunuliwa

100 100 100100

Idadi ya taarifa za 

utekelezaji 

zilizoandaliwa

12 12 1212

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

shughuli za 

ZGFCCM

100 100 100100

Asilimia ya 

mipango na bajeti 

iliyoandaliwa

100 100 100100

Idadi ya vikao vya 

uwasilishaji wa 

taarifa ya 

utekelezaji wa Ilani 

ya Uchaguzi 

vilivyoandaliwa

4 4 44

Asilimia ya 

malalamiko 

yaliopokelewa na 

kushughulikiwa

100 100 100100

Asilimia ya idadi 

ya ziara za 

Viongozi wakuu 

wa Kitaifa 

zilizoratiwa

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

kutunza 

Kumbukumbu na 

umuhimu wa 

kutunza siri za 

ofisi

20 0 034

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya sheria 

za kazi, elimu ya 

uraia na 

uwajibikaji

34 0 057

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

TEHAMA

20 0 034
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Idadi ya semina za 

maswala 

mtambuka 

zitakazofanyika

Uratibu wa Kazi za 

Ofisi ya Makamu wa 

Pili wa Rais, Pemba

Ofisi kuu 

Pemba

0 0 00

Idadi ya 

wafanyakzi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya 

semina elekezi

5 5 512
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC01

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Programu Kuu: PC0101 Uratibu wa Shughuli za Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Programu Ndogo: SC010101 Uratibu wa Shughuli za Makamu wa Pili wa Rais

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Makamo wa Pili wa Rais11113 1

 1  1 Mtakwimu21214 2

 2  1 Mhasibu24117 3

 3  3 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 4

 2  2 Katibu muhtasi41211 5

 1  1 Msaidizi rasilmali watu44161 6

 13  13 Dereva wa gari83221 7

 2  2 Mfuaji91243 8

 4  4 Mfanyakazi wa bustani92141 9

 9  9 Mpikaji chakula94111 10

 2  2 Tarishi96212 11

 1  1 Mpiga Picha96272 12

 2  2 Afisa Habari96312 13

 1  1 Fundi Bomba96315 14

 2  2 Afisa Nyumba96320 15

 1  1 Fundi Umeme96329 16

 1  1 Fundi96345 17

 1  1 Mhandisi96347 18

 17  17 Wahudumu96368 19

 1  1 Katibu wa Makamu wa Pili wa Rais98397 20

 7  7 Afisa Msaidizi wa Makamu Wa Pili Wa Rais98402 21

 1  1 Afisa utumishi98418 22

 2  2 Fundi wa vipaza sauti99505 23

 76  77 Jumla Ndogo 

 76  77Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PC0102 Uratibu wa shughuli za Serikali

Programu Ndogo: SC010201 Kukabiliana na Maafa

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mkurugenzi Mtendaji11137 1

 4  4 Mkurugenzi11214 2

 1  1 Afisa Utawala12114 3

 2  2 Afisa rasilimali watu12128 4

 1  1 Afisa manunuzi12147 5

 4  4 Afisa Elimu23563 6

 1  1 Mhasibu24117 7

 1  1 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 8

 1  1 Afisa Mipango26316 9

 4  4 Katibu muhtasi41211 10

 3  3 Dereva wa gari83221 11

 1  1 Msafishaji wa ofisi91123 12

 3  2 Afisa Tehama93340 13

 1  1 Muangalizi wa Ofisi96271 14

 2  1 Mtunza Ghala96273 15

 1  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 16

 2  2 Mlinzi96316 17

 2  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 18

 7  7 Afisa Maafa96352 19

 1  0 Afisa sheria984013 20

 1  1 Tarishi98406 21
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC01

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

 6  6 Msimamizi wa Mfumo wa Mawasiliano98447 22

 46  50 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC010202 Sherehe na Maadhimisho ya Kitaifa pamoja na Kuwaenzi Viongozi 

wa Kitaifa

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mkurugenzi11214 1

 1  1 Afisa Utawala12114 2

 1  1 Afisa rasilimali watu12128 3

 1  1 Afisa manunuzi12147 4

 2  2 Afisa Kuwaenzi  Viongozi13445 5

 1  1 Mhandisi Umeme21522 6

 2  2 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 7

 1  1 Mtunza Ghala26215 8

 1  1 Afisa Mipango26316 9

 2  2 Afisa Sherehe na Maadhimisho34225 10

 2  2 Dereva wa gari83221 11

 1  1 Afisa Tehama93340 12

 1  1 Afisa Habari96312 13

 2  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 14

 1  1 Katibu96358 15

 10  10 Wahudumu96368 16

 1  1 Walinzi96369 17

 1  1 Mwangalizi wa Ofisi98399 18

 32  32 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC010203 Shughuli za SMZ

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mkurugenzi11214 1

 4  4 Afisa rasilimali watu12128 2

 3  3 Afisa Elimu23563 3

 3  3 Mhasibu24117 4

 4  4 Afisa sera24223 5

 2  2 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 6

 1  1 Mwanasheria26113 7

 3  3 Mchumi26314 8

 1  1 Karani Masjala41111 9

 1  1 Katibu muhtasi41211 10

 1  1 wakili wa meli51113 11

 4  4 Dereva wa gari83221 12

 8  8 Afisa Tehama93340 13

 16  16 Afisa Mratibu96276 14

 2  2 Afisa Habari96312 15

 1  1 Afisa Mazingira96328 16

 3  3 Afisa Maendeleo ya Jamii96336 17

 7  7 Wahudumu96368 18

 2  2 Afisa Utafiti99456 19

 67  67 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC010204 Shughuli za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Dar es Salaam

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Afisa Utawala12114 1

 2  2 Afisa manunuzi12147 2

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 3
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC01

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

 2  2 Mhasibu24117 4

 1  1 Mwanasheria26113 5

 1  1 Afisa Mipango26316 6

 1  1 Msaidizi rasilmali watu44161 7

 3  2 Dereva wa gari83221 8

 1  1 Mfanyakazi wa bustani92141 9

 2  1 Afisa Tehama93340 10

 1  1 Mtunza Ghala96273 11

 3  3 Afisa Mratibu96276 12

 2  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 13

 1  1 Katibu96358 14

 4  2 Wahudumu96368 15

 2  1 Walinzi96369 16

 1  1 Mwangalizi wa Ofisi98399 17

 1  1 Afisa utumishi98418 18

 1  1 Mratibu99483 19

 26  31 Jumla Ndogo 

 171  180Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PC0104 Uendeshaji na Uratibu wa Ofisi ya makamo wa Pili wa Rais

Programu Ndogo: SC010401 Uongozi na Utawala

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Waziri11116 1

 1  1 Naibu Katibu Mkuu11124 2

 1  1 Mkurugenzi11214 3

 1  1 Wasaidizi Katibu Tawala11217 4

 1  3 Afisa Utawala12114 5

 5  5 Afisa rasilimali watu12128 6

 3  3 Afisa manunuzi12147 7

 1  1 Mhandisi Umeme21522 8

 1  0 Afisa Elimu23563 9

 1  1 Mhasibu Mkuu24111 10

 2  2 Mkaguzi wa Ndani24116 11

 2  2 Afisa Mafunzo24241 12

 1  1 Mwanasheria26113 13

 2  2 Mtunza Ghala26215 14

 1  1 Afisa Mipango26316 15

 1  0 Afisa Sherehe na Maadhimisho34225 16

 4  6 Katibu muhtasi41211 17

 6  4 Msaidizi rasilmali watu44161 18

 4  5 Dereva wa gari83221 19

 1  2 Afisa Tehama93340 20

 1  1 Afisa Uhusiano96284 21

 2  2 Afisa Habari96312 22

 7  7 Mtunza Kumbu Kumbu96321 23

 5  5 Walinzi96369 24

 1  2 Mwangalizi wa Ofisi98399 25

 25  27 Afisa Huduma98407 26

 1  0 Msaidizi Mhandisi TEHAMA99481 27

 86  82 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC010402 Mipango, Sera na Utafiti

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mkurugenzi11214 1

 2  1 Afisa utafiti12233 2
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC01

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

 1  1 Mtakwimu21214 3

 3  3 Afisa sera24223 4

 1  1 Mwanasheria26113 5

 5  5 Afisa Mipango26316 6

 1  1 Katibu muhtasi41211 7

 1  1 Dereva wa gari83221 8

 1  1 Msafishaji wa ofisi91123 9

 2  2 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 10

 17  18 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC010403 Uratibu na Utekelezaji  wa Shughuli za Wizara Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  0 AFISA MAAFA WILAYA099469 1

 10  9 Wahudumu wa chakula Faragha099475 2

 1  1 Afisa Mdhamini11127 3

 4  3 Afisa Utawala12114 4

 1  1 Afisa rasilimali watu12128 5

 1  0 Afisa manunuzi12147 6

 1  0 Mhandisi wa umeme21512 7

 0  0 Mkaguzi wa Ndani24116 8

 1  1 Mhasibu24119 9

 1  0 Mwanasheria26113 10

 3  3 Mtunza Ghala26215 11

 4  3 Afisa Mipango26316 12

 3  2 Karani Masjala41111 13

 2  2 Katibu muhtasi41211 14

 1  1 Mchapaji41212 15

 4  4 Mpishi51211 16

 7  7 Dereva wa gari83221 17

 1  0 Mkaushaji nguo91211 18

 1  1 Afisa Tehama93340 19

 4  4 Tarishi96212 20

 10  9 Afisa Mratibu96276 21

 2  1 Afisa Habari96312 22

 1  0 Fundi Bomba96315 23

 0  0 Mlinzi96316 24

 1  1 Afisa Msaidizi wa Makamu Wa Pili Wa Rais98402 25

 2  2 Msaidizi afisa manunuzi98419 26

 2  1  Msaidizi  Afisa Takwimu99455 27

 1  1 Mshika fedha99461 28

 0  0 Mchambuzi wa Programu99469 29

 0  0 Wahudumu99482 30

 1  0 Afisa Usafirishaji99495 31

 57  70 Jumla Ndogo 

 160  170Jumla Ndogo 

 407  427 JUMLA KUU
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Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais C01

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 75,252,000 

Kwa Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
C01

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

C0101  4,140  22,542  22,542  32,470  35,112 Ofisi kuu Pemba

Mapato Ukodishaji 

Vifaa

 22,542  4,140  22,542  32,470  35,112 1415009

C0104  33,666  52,710  52,710  54,181  60,979 Idara ya sherehe na 

Maadhimisho ya 

Kitaifa

Ukodishaji wa Majengo 

ya Serikali

 15,000  16,340  15,000  16,000  17,000 1415003

Mapato Ukodishaji 

Vifaa

 37,710  17,326  37,710  38,181  43,979 1415009

 37,806  75,252  75,252  86,651  96,091 JUMLA KUU
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Ofisi ya Makamu wa Pili wa RaisC01

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 45,954,457,000 kwa 

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 4,550,800 Mishahara

 3,886,600 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 19,870,600 Ruzuku

 28,308,000

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 100,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 17,546,457 Washirika Wa Maendeleo

 17,646,457

 45,954,457 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili 

wa Rais
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOC01
Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PC0101 Uratibu wa Shughuli za 

Ofisi ya Makamu wa Pili wa 

Rais

 1,289,688  1,708,067  1,631,251  1,816,585  1,959,826 

SC010101 Uratibu wa Shughuli za 

Makamu wa Pili wa Rais

 1,289,688  1,708,067  1,631,251  1,816,585  1,959,826 

PC0102 Uratibu wa shughuli za 

Serikali

 24,292,861  35,729,553  41,313,852  21,237,227  24,705,418 

SC010201 Kukabiliana na Maafa  813,415  1,693,843  1,581,510  2,233,650  2,486,200 

SC010202 Sherehe na Maadhimisho 

ya Kitaifa pamoja na 

Kuwaenzi Viongozi wa 

Kitaifa

 942,535  1,280,991  1,683,357  1,001,325  1,063,086 

SC010203 Shughuli za SMZ  22,027,151  31,596,157  37,072,326  17,034,524  20,117,234 

SC010204 Shughuli za Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar, 

Dar es Salaam

 509,760  1,158,562  976,659  967,728  1,038,898 

PC0104 Uendeshaji na Uratibu wa 

Ofisi ya makamo wa Pili wa 

Rais

 2,043,827  3,040,074  3,009,354  3,251,738  3,526,356 

SC010401 Uongozi na Utawala  982,585  1,629,250  1,592,483  1,725,673  1,868,930 

SC010402 Mipango, Sera na Utafiti  260,866  485,749  442,690  475,112  511,849 

SC010403 Uratibu na Utekelezaji  wa 

Shughuli za Wizara 

Pemba

 800,376  925,075  974,181  1,050,953  1,145,577 

 27,626,376  40,477,694  45,954,457  26,305,550  30,191,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais
C01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PC0101 Uratibu wa Shughuli za 

Ofisi ya Makamu wa Pili 

wa Rais

 1,289,688  1,708,067  1,631,251  1,816,585  1,959,826 

SC010101 Uratibu wa Shughuli za 

Makamu wa Pili wa Rais

 1,289,688  1,708,067  1,631,251  1,816,585  1,959,826 

HC01010101 Uratibu wa Shughuli za 

Makamu wa Pili wa Rais

 1,289,688  1,708,067  1,631,251  1,816,585  1,959,826 

PC0102 Uratibu wa shughuli za 

Serikali

 24,292,861  35,729,553  41,313,852  21,237,227  24,705,418 

SC010201 Kukabiliana na Maafa  813,415  1,693,843  1,581,510  2,233,650  2,486,200 

HC01020101 Uratibu wa Shuguli za 

Kukabiliana na Maafa

 813,415  1,234,700  528,900  789,300  1,534,400 

HC01020102 Mradi Wa Kuimarisha 

Uwezo Wa Kujiandaa Na 

Kukabiliana Na Maafa

 0  459,143  1,052,610  1,444,350  951,800 

SC010202 Sherehe na Maadhimisho 

ya Kitaifa pamoja na 

Kuwaenzi Viongozi wa 

Kitaifa

 942,535  1,280,991  1,683,357  1,001,325  1,063,086 

HC01020201 Uratibu wa Shughuli za 

Sherehe na Maadhimisho 

ya Kitaifa Pamoja na 

Kuwaenzi Viongozi Wakuu 

wa Kitaifa

 942,535  1,280,991  1,683,357  1,001,325  1,063,086 

SC010203 Shughuli za SMZ  22,027,151  31,596,157  37,072,326  17,034,524  20,117,234 

HC01020301 Uratibu wa Shuguli za 

SMZ

 490,877  732,523  925,969  934,524  1,017,234 

HC01020302 Mfuko wa Kusaidia Jamii  

(TASAF III)

 16,336,275  14,744,434  17,646,457  100,000  100,000 

HC01020303 Uratibu wa Shughuli za 

Uhamiaji

 5,200,000  16,119,200  18,499,900  16,000,000  19,000,000 

SC010204 Shughuli za Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar, 

Dar es Salaam

 509,760  1,158,562  976,659  967,728  1,038,898 

HC01020401 Uratibu wa Shughuli za 

SMZ Dar es Salaam

 509,760  1,158,562  976,659  967,728  1,038,898 

PC0104 Uendeshaji na Uratibu wa 

Ofisi ya makamo wa Pili 

wa Rais

 2,043,827  3,040,074  3,009,354  3,251,738  3,526,356 

SC010401 Uongozi na Utawala  982,585  1,629,250  1,592,483  1,725,673  1,868,930 

HC01040101 Kusimamia Maslahi ya 

Wafanyakazi na Matumizi 

Bora ya Rasilimali

 982,585  1,629,250  1,592,483  1,725,673  1,868,930 

SC010402 Mipango, Sera na Utafiti  260,866  485,749  442,690  475,112  511,849 

HC01040201 Kuandaa na Kusimamia 

Utekelezaji wa 

Sera,Mipango na Bajeti

 260,866  485,749  442,690  475,112  511,849 

SC010403 Uratibu na Utekelezaji  wa 

Shughuli za Wizara 

Pemba

 800,376  925,075  974,181  1,050,953  1,145,577 
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais
C01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

HC01040301 Uratibu wa Kazi za Ofisi ya 

Makamu wa Pili wa Rais, 

Pemba

 800,376  925,075  974,181  1,050,953  1,145,577 

 27,626,376  40,477,694  45,954,457  26,305,550  30,191,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais

C01

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PC010

2

Uratibu wa shughuli za Serikali  16,336,275  14,744,434  17,646,457 

SC010203 Shughuli za SMZ  16,336,275  14,744,434  17,646,457 

HC01020302 Mfuko wa Kusaidia Jamii  (TASAF III)  16,336,275  14,744,434  17,646,457 

00000P001 Mradi wa Mfuko wa Maendeleo ya 

Jamii(TASAF)

 16,336,275  14,744,434  17,646,457 

 100,000  100,000  75,000 SMZ Fedha za Ndani

 17,546,457  14,644,434  16,261,275 WORLD BANK Ruzuku Nje

 16,336,275  14,744,434  17,646,457 JUMLA KUU
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FUNGU C02 

 

 

BARAZA LA 

WAWAKILISHI 

 



Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-2025/26C02 ii 

              

 

FUNGU C02:  MUHTASARI WA MAELEZO YA BARAZA LA WAWAKILISHI-

ZANZIBAR 

Utangulizi 

Baraza la Wawakilishi la Zanzibar ni miongoni mwa mihimili mitatu ya Serikali. 

Lilianzishwa kwa ajili ya kustawisha demokrasia na uwakilishi wa watu wa Zanzibar. 

Baraza la Wawakilishi linafanya kazi kuu tatu za Mabaraza ya kutunga Sheria ambazo 

ni:- Kutunga Sheria, Uwakilishi wa wananchi na Usimamizi wa Serikali. 

 

Baraza la Wawakilishi katika kazi zake za usimamizi linajumuisha usimamizi wa Fedha 

za Umma, mapato na matumizi ambayo yaliidhinishwa na Baraza. Kwa kawaida Baraza 

linathibitisha Bajeti ya mwaka ya Serikali kwa kadri itakavyohitajika na bajeti za ziada ili 

kuhakikisha kuwa mapato ya Serikali yanakusanywa kwa ufanisi na kuruhusu matumizi 

kisheria. 

 

Usimamizi wa fedha ni kazi inayofanywa na Kamati za Baraza, hususani kwa Kamati ya 

Kudhibiti na Kuchunguza Hesabu za Serikali na Kamati ya Kudhibiti na Kuchunguza 

Hesabu za Mashirika na Serikali za Mitaa. Kazi hii hufanywa ili kuhakikisha kuwa 

Makusanyo ya Fedha za Umma na Matumizi yake yanafanywa kulingana na misingi ya 

kanuni na sheria zilizopo. 
 

Dira 

Baraza la Wawakilishi litahakikisha kuwa ni Chombo cha Kidemokrasia kwa ajili ya 

maendeleo na ustawi wa watu wa Zanzibar. 

 

Dhamira 

Kukuza na kudumisha Demokrasia halisi ya Kibunge katika Zanzibar ambayo 

itawajengea uwezo wananchi kwa kushiriki katika shughuli za kidemokrasia ya Kibunge 

na nyenginezo kwa ajili ya kufikia utawala bora na maendeleo endelevu. 

 

 



Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-2025/26C02 iii 

              

 

 

Muhtasari wa Utekelezaji kulingana na fedha zilizotolewa 

Afisi ya Baraza la Wawakilishi inatekeleza Programu mbili ambazo ni Programu ya 

Kutunga Sheria, Kupitisha Bajeti na kusimamia Taasisi za Serikali, na Prgramu ya Pili ni 

Uongozi na Utawala wa Baraza la Wawakilishi. 

 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Afisi ya Baraza la Wawakilishi iliidhinishiwa jumla ya 

TZS 24,674,760,000/- kwa Matumizi ya Kazi za Kawaida na Mishahara na hakuna fedha 

iliyotengwa kwa ajili ya kazi za Maendeleo. Hadi kufikia Machi 2022, Afisi imeingiziwa 

TZS. 14,925,381,353 sawa na asilimia 60 ya makadirio ya mwaka, ambapo TZS 

7,291,255,617 ni kwa ajili ya mishahara na TZS 7,634,125,736 ni ajili ya matumizi ya 

kawaida. 

 

Mafanikio Makuu kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 

i. Kuwepo kwa Kanuni za Kudumu zinazoruhusu mabadiliko kwa ajili ya 

kudhibiti utekelezaji wa shughuli za Baraza  

ii. Kuwepo kwa utaratibu wa sheria unaoongoza shughuli za wajumbe na 

wafanyakazi. 

iii. Kuendelea kutumia mfumo wa Baraza Mtandao katika uendeshaji wa vikao 

vya Baraza  

iv. Wajumbe wa Kamati kuendelea kupatiwa mafunzo ya uchambuzi wa 

miswada 

v. Kuwepo kwa utaratibu unaoruhusu ushirki wa wadau katika Shughuli za 

Baraza. 

vi. Uwajibikaji wa wafanyakazi katika kutoa huduma bora kwa Wajumbe na 

wadau wengine. 
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Changamoto: 

 

i. Ushiriki mdogo wa wadau katika shughuli za Bajeti na Utungaji wa sheria. 

ii. Kukosekana kwa fedha za kutosha kwa ajili ya uendeshaji wa shughuli za 

Baraza, Utawala na mafunzo ya kuwajengea uwezo Wajumbe na 

Wafanyakazi. 

iii. Kukosekana kwa mfumo wa mawasiliano utakaorusha mikutano na vikao 

vya Baraza unaomilikiwa na Baraza lenyewe. 

iv. Ufinyu wa nafasi katika jengo la Baraza. 

 

Mkakati  elekezi kwa mwaka 2023/2024– 2025/2026 

i. Kushajihisha uwajibikaji wa Serikali kupitia usimamizi wa Baraza. 

ii. Kufanya Marekebisho ya Kanuni za Baraza ili kuendana na mahitaji ya 

sasa 

iii. Kukuza mfumo wa kidemokrasia kupitia Baraza la Wawakilishi. 

iv. Kukuza ushirikiano na washirika wa Maendeleo katika kuwajengea uwezo 

wajumbe na wafanyakazi wa Baraza. 

v. Kuongeza mwamko wa Jamii katika kazi za Baraza la Wawakilishi kama 

chombo cha uwakilishi wa wananchi. 

vi. Kuendeleza mkakati wa kutumia Baraza Mtandao 

vii. Utungaji wa sheria bora zenye kujitosheleza na kutekelezeka. 

 

 

 



C02
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

BARAZA LA WAWAKILISHI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PC0201 Kutunga sheria, Kupitisha Bajeti na 

Kusimamia Taasisi za Serikali

SC020101 Kutunga Sheria, Kupitisha Bajeti na 

Kusimamia Taasisi za Serikali

PC0202 Uongozi na Utawala wa Baraza la 

Wawakilishi

SC020201 Uongozi na Utawala wa Baraza la 

Wawakilishi

SC020202 Afisi Kuu Pemba
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C02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Baraza la Wawakilishi

Programu Kuu:   PC0201 Kutunga sheria, Kupitisha Bajeti na Kusimamia Taasisi za Serikali

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kukua kwa demokrasia na uwakilishi wa wananchi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia 85 ya kukuwa kwa demokrasia na uwakilishi wa 

Wananchi

Programu Ndogo:  SC020101 Kutunga Sheria, Kupitisha Bajeti na Kusimamia Taasisi za Serikali

Lengo Kuu:  Kuhakikisha haki na Utawala wa sheria

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka upatikanaji wa haki, kuheshimu utawala wa sheria, 

kuzingatia haki za msingi za bianadamu na ushirikishwaji wa shughuli za demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya miswada 

il;iyojadiliwa na 

kupitishwa

Kujadili, Kurekebisha 

na Kupitisha Miswada 

ya Sheria

Baraza la 

Wawakilishi

12 12 1210

Wastani wa  

wajumbe 

wanaochangia 

miswada ya sheria

50 50 506

idadi ya ukaguzi 

wa kazi za kamati 

kwa mwaka

Kusimamia Utendaji 

wa Taasisi za Serikali

mara4 mara4 mara4mara4

Idadi ya hutuba za 

bajeti 

zilizowasilishwa

Kupitisha Bajeti ya 

Serikali

16 16 1616

Programu Kuu:   PC0202 Uongozi na Utawala wa Baraza la Wawakilishi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kutekeleza majukumu ya Afisi kwa ufanisi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Wastani wa Asilimia 90 ya huduma kuimarika

Programu Ndogo:  SC020201 Uongozi na Utawala wa Baraza la Wawakilishi

Lengo Kuu:  Kuhakikisha mazingira mazuri ya kazi na kuwajengea uwezo wajumbe na wafanyakazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka upatikanaji wa haki, kuheshimu utawala wa sheria, 

kuzingatia haki za msingi za bianadamu na ushirikishwaji wa shughuli za demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya mikutano 

ya Tume ya 

Utumishi

Kuwapatia Stahiki na 

Huduma Wajumbe na 

Watendaji Wa Baraza 

La Wawakilishi

Utawala  

Unguja

6 6 66

Idadi ya mafunzo 

ya Tume ya 

Utumishi

2 2 21

Idadi ya 

Wafanyakzi 

watakaopatiwa 

Huduma na 

Stahiki zao

143 143 143128
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C02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Baraza la Wawakilishi

Idadi ya ukaguzi 

wa kiutumishi 

uliofanywa

Kuwapatia Stahiki na 

Huduma Wajumbe na 

Watendaji Wa Baraza 

La Wawakilishi

Utawala  

Unguja

1 1 11

Idadi  ya wajumbe 

watakaopatiwa 

huduma na stahiki 

zao

60 60 6088

Idadi ya vikao vya 

Tume ya utumishi 

wa Baraza

10 10 1010

Idadi ya safari za 

Wajumbe na 

Wafanyakazi 

watakaohudhuria 

semina na 

mikutano ya 

Kimataifa

Kuwajengea Uwezo 

Wajumbe na 

Wafanyakazi

10 10 100

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

20 20 2017

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

26 26 264

Idadi ya safari za 

ndani  kwa 

wajumbe pamoja 

na Wafanyakazi

48 48 4827

idadi ya semina 

zitakazolewa kwa 

Wajumbe wa 

baraza

10 10 104

Idadi ya majengo 

yatakayofanyiwa 

matengenezo

Kuimarisha Mazingira 

ya Kazi ya Afisi ya 

Baraza

2 2 22

Asilimia ya vifaa 

vya kazi 

vitakavyonunuliwa

100% 100% 100%97%

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma za 

umeme na maji

100% 100% 100%100%

Programu Ndogo:  SC020202 Afisi Kuu Pemba

Lengo Kuu:  Kuhakikisha shughuli za Baraza Pemba zinaratibiwa kwa ufanisi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka upatikanaji wa haki, kuheshimu utawala wa sheria, 

kuzingatia haki za msingi za bianadamu na ushirikishwaji wa shughuli za demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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C02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Baraza la Wawakilishi

Idadi ya 

Wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

Kuratibu Shughuli za 

Afisi ya Baraza Pemba
OfisiKuu 

Pemba

10 10 107

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaosafiri 

safari za ndani za  

kikazi

7 7 77

Idadi ya majengo 

yatakayofanyiwa 

matengenezo

2 2 22

Asilimia ya vifaa 

vya kazi 

vitakavyonunuliwa

100% 100% 100%97%

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma ya 

umeme na maji

100% 100% 100%100%

Idadi ya Wajumbe 

watakaopatiwa 

huduma na stahiki 

zao

22 22 2222

idadi ya wajumbe  

watakaohudhuria 

vikao unguja

24 24 2424

Idadi ya 

Wafanyakazii 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 3 32

Idadi ya 

Wafanyakazi 

watakaohudhuria 

vikao vya Baraza 

Unguja

19 19 1919

Idadi ya Wafanya 

kazi 

watakaopatiwa 

huduma na stahiki 

zao

24 24 2424
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC02

Baraza la Wawakilishi

Programu Kuu: PC0202 Uongozi na Utawala wa Baraza la Wawakilishi

Programu Ndogo: SC020201 Uongozi na Utawala wa Baraza la Wawakilishi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 2  11 Afisa rasilimali watu12128 1

 1  3 Afisa manunuzi12147 2

 0  7 Afisa utafiti12233 3

 0  1 Mtakwimu21214 4

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 5

 1  4 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 6

 3  7 Mwanasheria26113 7

 0  1 Mtunza Ghala26215 8

 1  5 Mhudumu wa Maktaba26222 9

 1  4 Mchumi26314 10

 2  2 Afisa Mipango26316 11

 0  15 Dereva wa gari83221 12

 2  4 Afisa Tehama93340 13

 1  2 Tarishi96212 14

 2  2 Fundi Mitambo96275 15

 0  2 Mpokeaji Wageni96278 16

 0  3 Afisa Habari96312 17

 0  1 Fundi Bomba96315 18

 2  4 Mlinzi96316 19

 0  1 Katibu wa Baraza96355 20

 2  23 Mwandishi wa Taarifa rasmi za Baraza96373 21

 0  10 Mbeba Siwa96374 22

 0  1 Karani Masjala98395 23

 0  10 Afisa Huduma98407 24

 1  2 Mshika fedha99461 25

 0  1 Afisa Usafirishaji99495 26

 127  22 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC020202 Afisi Kuu Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 1

 0  1 Mrajis26116 2

 0  1 Mtunza Ghala26215 3

 0  2 Katibu muhtasi41211 4

 0  2 Karani wa maktaba44111 5

 0  1 Mfanyakazi wa bustani92141 6

 0  2 Tarishi96212 7

 0  1 Mpokeaji Wageni96278 8

 0  5 Mlinzi96316 9

 0  3 Wahudumu96368 10

 0  1 Mratibu wa Mitihani98392 11

 0  1 Walinzi994501 12

 0  1 Dereva99477 13

 22  0 Jumla Ndogo 

 149  22Jumla Ndogo 

 149  22 JUMLA KUU
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Baraza la WawakilishiC02

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 26,000,200,000 kwa 

Baraza la Wawakilishi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 10,283,250 Mishahara

 15,716,950 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 26,000,200

 26,000,200 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu, Baraza la Wawakilishi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOC02
Baraza la Wawakilishi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PC0201 Kutunga sheria, Kupitisha 

Bajeti na Kusimamia 

Taasisi za Serikali

 7,612,830  8,590,995  8,695,143  9,720,086  11,434,183 

SC020101 Kutunga Sheria, Kupitisha 

Bajeti na Kusimamia 

Taasisi za Serikali

 7,612,830  8,590,995  8,695,143  9,720,086  11,434,183 

PC0202 Uongozi na Utawala wa 

Baraza la Wawakilishi

 10,880,233  16,083,765  17,305,057  15,851,414  15,864,917 

SC020201 Uongozi na Utawala wa 

Baraza la Wawakilishi

 7,977,149  12,191,708  13,463,140  12,235,166  12,222,435 

SC020202 Afisi Kuu Pemba  2,903,084  3,892,057  3,841,917  3,616,248  3,642,482 

 18,493,063  24,674,760  26,000,200  25,571,500  27,299,100 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Baraza la Wawakilishi
C02

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PC0201 Kutunga sheria, Kupitisha 

Bajeti na Kusimamia 

Taasisi za Serikali

 7,612,830  8,590,995  8,695,143  9,720,086  11,434,183 

SC020101 Kutunga Sheria, Kupitisha 

Bajeti na Kusimamia 

Taasisi za Serikali

 7,612,830  8,590,995  8,695,143  9,720,086  11,434,183 

HC02010101 Kujadili, Kurekebisha na 

Kupitisha Miswada ya 

Sheria

 3,350,843  3,895,598  3,920,958  4,344,621  5,132,674 

HC02010102 Kusimamia Utendaji wa 

Taasisi za Serikali

 2,046,231  2,199,939  2,266,259  2,521,651  2,869,271 

HC02010103 Kupitisha Bajeti ya Serikali  2,215,756  2,495,459  2,507,927  2,853,814  3,432,238 

PC0202 Uongozi na Utawala wa 

Baraza la Wawakilishi

 10,880,233  16,083,765  17,305,057  15,851,414  15,864,917 

SC020201 Uongozi na Utawala wa 

Baraza la Wawakilishi

 7,977,149  12,191,708  13,463,140  12,235,166  12,222,435 

HC02020101 Kuwapatia Stahiki na 

Huduma Wajumbe na 

Watendaji Wa Baraza La 

Wawakilishi

 6,776,398  7,479,780  8,900,400  9,096,167  9,437,444 

HC02020102 Kuwajengea Uwezo 

Wajumbe na Wafanyakazi

 708,374  2,686,600  1,912,823  1,747,729  1,152,649 

HC02020104 Kuimarisha Mazingira ya 

Kazi ya Afisi ya Baraza

 492,377  2,025,328  2,649,917  1,391,270  1,632,343 

SC020202 Afisi Kuu Pemba  2,903,084  3,892,057  3,841,917  3,616,248  3,642,482 

HC02020203 Kuratibu Shughuli za Afisi 

ya Baraza Pemba

 2,903,084  3,892,057  3,841,917  3,616,248  3,642,482 

 18,493,063  24,674,760  26,000,200  25,571,500  27,299,100 JUMLA KUU
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FUNGU C03:MUHTASARI WA MAELEZO YA TUME YA UCHAGUZI 

ZANZIBAR. 

Utangulizi. 

Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar imeundwa kwa mujibu wa Katiba ya Zanzibar kifungu 119(1). 

Majukumu ya Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar, yameelezwa katika Katiba ya Zanzibar 1984, Sheria 

ya Uchaguzi Namba 4 ya mwaka 2018, Sheria ya kuanzishwa kwa Ofisi ya Tume ya Uchaguzi ya 

mwaka 2017 na Sheria ya Kura ya Maoni ya mwaka 2010, pamoja na Sheria nyenginezo. Katika 

kutekeleza majukumu yake Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar imekuwa ikifanya shughuli mbali mbali 

ikiwemo;  

i. Kusimamia na kuendesha mwenendo mzima wa Uchaguzi Mkuu wa Zanzibar 

ii. Kusimamia, kukuza na kuratibu elimu ya wapiga kura 

iii. Kuandaa, kutayarisha, kuhifadhi na kuendeleza Daftari la kudumu la Wapiga kura 

iv. Kufanya mapitio ya mipaka, idadi na majina ya Majimbo ya Uchaguzi na  

v. Kuendesha Kura ya Maoni Zanzibar. 

Dira: 

“Kuwa na Taasisi inayojitegemea, inayoaminika na yenye uwezo wa kutosha wa kutoa huduma 

za Uchaguzi, kitaaluma na kwa ufanisi ili kujenga hali ya kuaminiwa.” 

  

Dhamira  

“Kutoa huduma za Uchaguzi za kuaminika kufanya kazi za ugawaji wa mipaka ya majimbo,  

ikihitajika, kuendesha kazi za uandikishaji wa wapiga kura na uendelezaji wa daftari la kudumu 

la wapiga kura, kuandaa elimu ya wapiga kura na kukuza mashirikiano na wadau wa uchaguzi.” 

 

Muhtasari wa Utekelezaji Kifedha 

 

Kwa mwaka fedha 2022/2023, Ofisi ya Tume ya Uchaguzi iliidhinishiwa jumla ya TZS 

2,216,530,000 kwa matumizi ya kazi za kawaida na mishahara. Hadi Machi 2023, Ofisi ya 

Tume ya Uchaguzi imeingiziwa TZS 1,920,165,563 Kwa matumizi ya kawaida na Mishahara   

sawa na asilimia 87. 

 

Mafanikio Makuu Kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023 

 

Katika kipindi cha miezi tisa kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi ya Tume ya Uchaguzi 

imefanikiwa kutekeleza mambo yafuatayo:- 

i. Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar inaendelea na Uendelezaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga 

kura kwa kusahihisha taarifa za wapiga kura walioomba kusahihisha taarifa zao, kuhamisha 

taarifa za wapiga kura kwa walioomba kuhamishiwa taarifa zao na kuwaondoa katika 

Daftari la Kudumu la Wapiga Kura wale ambao wamepoteza sifa za kuwa wapiga kura ili 

kuliweka Daftari la Kudumu la Wapiga Kura katika hali ya usahihi. Pia Tume ya Uchaguzi 
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ya Zanzibar inaendelea kuchapisha vitambulisho vipya kwa Wapiga Kura 

walioharibikiwa/kupoteza vitambulisho vyao. 

ii. Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar ikiwa ni mwanachama wa Jumuiya mbali mbali za 

kiuchaguzi za Afrika na Dunia kwa ujumla, imepata mialiko kwa Wajumbe na Watendaji 

kushiriki mikutano inayohusu shughuli za uchaguzi. Miongoni mwa mikutano hiyo ni 

Mkutano Mkuu  wa Jukwaa la Tume huru za Uchaguzi Kusini mwa Afrika (ECF-SADC). 

iii. Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar imeendelea na shughuli ya utoaji wa Elimu ya Wapiga Kura 

kupitia Vyombo vya Habari, Tume imetoa vipindi mbalimbali vya Redio, Wananchi 

wameweza kupata elimu na uwelewa wa  mambo mbali mbali kuhusu mchakato wa 

Uchaguzi. Aidha Tume imerusha hewani vipindi mbalimbali vya TV kupitia Televisheni  

ya ZEC ONLINE TV, Tume pia imetoa Elimu ya Wapiga Kura katika Shule mbalimbali za 

Unguja na Pemba. 

iv. Afisi ya Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar katika uimarishaji wa utendaji kazi na 

miundombinu, imefanikiwa kupata hati miliki za majengo ya Afisi Kuu, Afisi ya Uchaguzi 

ya Wilaya ya Magharibi A, Kaskazini B na Wilaya ya Kati. Suala la upatikanaji wa 

hatimiliki za majengo yaliyosalia linaendelea.  

Changamoto  

i) Kushindwa kulipa fedha za uanachama wa Jumuia za kikanda na za Kimataifa za  

Uchaguzi kama vile ECF-SADC. 

ii) Upungufu wa vitendea kazi ikiwemo Magari. 

Njia Za Kutatua 

i) Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar tayari imewasiliana na Afisi ya Rais, Fedha na Mipango 

ili Tume itengewe fedha maalum kutoka katika Mfuko Mkuu wa Serikali ili iweze kulipa 

ada ya uanachama, mbali na fedha ya matumizi mengineyo (OC). 

ii) Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar katika Bajeti ya mwaka wa Fedha wa 2022/2023 imetenga 

fedha maalum, katika Mpango wa Kati wa Matumizi (MTEF) kwa ajili ya ununuzi wa  

gari  ambazo zitatumika katika uendeshaji wa shughuli za Afisi. 

Mkakati Elekezi 2023/2024 

i) Kuendesha Uchaguzi Mdogo wa Jimbo la Mtambwe 

ii) Kufanya Maandalizi ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025, ikiwemo utoaji wa mafunzo ya 

kiuchaguzi kwa Wajumbe  wa Tume ya Uchaguzi, Mapitio ya nyaraka mbali mbali za 

Uchaguzi, Mifumo na Ununuzi wa Baadhi ya  vifaa vya Uchaguzi, Bajeti ya ununuzi wa 

vifaa hivyo zimeshawasilishwa Afisi ya Rais, Fedha na Mipango. 
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iii) Kuendeleza Daftari la Kudumu wa Wapiga Kura. 

iv) Kuendelea kutoa elimu ya wapiga kura kwa makundi mbali mbali. 

v) Kufanya mapitio ya sheria na kanuni zinazohusiana na Afisi na uendeshaji wa Uchaguzi.  

vi) Ujenzi wa Jengo Jipya la Afisi Kuu ya Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar 

vii) Utoaji wa Mafunzo kwa Watendaji wa Afisi ya Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar. 

Kununua vifaa pamoja na huduma mbali mbali kwa ajili ya kuleta ufanisi katika Afisi ya Tume 

ya Uchaguzi ya Zanzibar.  

 



C03
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

TUME YA UCHAGUZI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PC0302 Usimamizi wa Kazi za Utawala na 

Uendeshaji wa Shughuli za Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

SC030201 Uendeshaji wa Shughuli za Kiutawala 

wa Tume ya Uchaguzi Zanzibar

SC030202 Uendeshaji wa Shughuli za Kiutawala 

wa Tume ya Uchaguzi Pemba

 C03 - 1Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



C03
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Uchaguzi

Programu Kuu:   PC0301 Uendeshaji wa Shughuli za Uchaguzi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwa na Uchaguzi huru na wa Haki wenye kufuata misingi ya Kisheria

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia 95 ya uchaguzi kuwa huru na kufuata sheria

Programu Ndogo:  SC030101 Kuendesha Shughuli za Uchaguzi

Lengo Kuu:  Kusimamia chaguzi huru na haki

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka upatikanaji wa haki, kuheshimu utawala wa sheria, 

kuzingatia haki za msingi za bianadamu na ushirikishwaji wa shughuli za demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya wapiga 

kura 

walioandikishwa 

na waliopiga kura 

kwa jimbo na wadi

Kuendesha na 

Kusimamia Shughuli 

za Uchaguzi

Utawala 

Unguja

80 80 80

Asilimia ya 

kupungua 

malalamiko ya 

wadau wa 

uchaguzi

90 90 90

Programu Kuu:   PC0302 Usimamizi wa Kazi za Utawala na Uendeshaji wa Shughuli za Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

Matokeo ya Muda Mrefu:   Uendeshaji bora wa kazi za Ofisi ya Tume ya Uchaguzi Zanzibar

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Wastani wa Asilimia 97 ya huduma kuimarika

Programu Ndogo:  SC030201 Uendeshaji wa Shughuli za Kiutawala wa Tume ya Uchaguzi Zanzibar

Lengo Kuu:  Kusimamia na kuweka mazingira mazuri ya ofisi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka upatikanaji wa haki, kuheshimu utawala wa sheria, 

kuzingatia haki za msingi za bianadamu na ushirikishwaji wa shughuli za demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa 

kwa mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

Ununuzi wa Vifaa vya 

Afisi
Utawala 

Unguja

80 80 800

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi na muda 

mrefu

Usimamizi wa Huduma 

za Rasilimali na 

Huduma kwa Ujumla

8 8 87

Idadi ya wajumbe 

waliopatiwa stahiki 

zao

7 7 77

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

zao

105 105 10596
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C03
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Uchaguzi

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

vifaa

Usimamizi wa Huduma 

za Rasilimali na 

Huduma kwa Ujumla

Utawala 

Unguja

100 100 10060

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

100 100 10060

Idadi ya safari 

zilizofanyika

za nje 5 za 

ndani 18

za nje 5 za 

ndani 18

za nje 5 za 

ndani 18

za nje 1  za 

ndani 30

Idadi ya tathmini 

zilizofanyika

13 13 136

Programu Ndogo:  SC030202 Uendeshaji wa Shughuli za Kiutawala wa Tume ya Uchaguzi Pemba

Lengo Kuu:  Kuratibu na kuweka huduma za ofisi Pemba

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka upatikanaji wa haki, kuheshimu utawala wa sheria, 

kuzingatia haki za msingi za bianadamu na ushirikishwaji wa shughuli za demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

Bajeti ya afisi kuu 

Pemba

Uratibu wa Shughuli za 

Afisi Pemba
Tume ya 

Uchaguzi 

Zanzibar

100 100 10080
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC03

Tume ya Uchaguzi

Programu Kuu: PC0302 Usimamizi wa Kazi za Utawala na Uendeshaji wa Shughuli za Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

Programu Ndogo: SC030201 Uendeshaji wa Shughuli za Kiutawala wa Tume ya Uchaguzi 

Zanzibar

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  6 Kamishna11213 1

 0  1 Mkurugenzi11214 2

 0  2 Afisa Utawala12114 3

 0  3 Afisa rasilimali watu12128 4

 0  3 Afisa manunuzi12147 5

 0  1 Afisa utafiti12233 6

 0  1 Mhasibu Mkuu24111 7

 0  1 Mkaguzi wa Ndani24116 8

 0  3 Mhasibu24119 9

 0  2 Mwanasheria26113 10

 0  1 Mwenyekiti26117 11

 0  1 Mtunza Ghala26215 12

 0  1 Afisa Mipango26316 13

 0  8 Dereva wa gari83221 14

 0  5 Msafishaji wa ofisi91123 15

 0  5 Afisa Tehama93340 16

 0  2 Tarishi96212 17

 0  15 Afisa Uchaguzi96298 18

 0  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 19

 0  4 Afisa Habari96312 20

 0  4 Mlinzi96316 21

 0  7 Karani96348 22

 77  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC030202 Uendeshaji wa Shughuli za Kiutawala wa Tume ya Uchaguzi 

Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Afisa Utawala12114 1

 0  1 Afisa manunuzi12147 2

 0  2 Mhasibu24117 3

 0  4 Karani Masjala41111 4

 0  4 Dereva wa gari83221 5

 0  1 Mrajisi96281 6

 0  8 Afisa Uchaguzi96298 7

 0  2 Mlinzi96316 8

 23  0 Jumla Ndogo 

 100  0Jumla Ndogo 

 100  0 JUMLA KUU
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Tume ya Uchaguzi C03

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 10,000,000 

Kwa Tume ya Uchaguzi

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Mkurugenzi, Tume ya Uchaguzi

 C - 5Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024



MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
C03

Tume ya Uchaguzi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

C0301  382  12,574  7,000  9,000  10,000 Utawala Unguja

Faini  2,574  382  0  0  0 1430001

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 0  0  2,000  3,000  3,500 1430006

Fedha za Dhamana 

kwa Wagombea

 10,000  0  5,000  6,000  6,500 1500010

C0302  20  5,000  3,000  2,515  2,769 Ofisi kuu Pemba

Faini  1,000  20  0  0  0 1430001

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 0  0  1,000  1,000  1,000 1430006

Fedha za Dhamana 

kwa Wagombea

 4,000  0  2,000  1,515  1,769 1500010

C0303  155  0  0  0  0 Tume ya Uchaguzi 

Zanzibar

Faini  0  155  0  0  0 1430001

 557  17,574  10,000  11,515  12,769 JUMLA KUU

 C03 - 6Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



Tume ya UchaguziC03

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 3,361,500,000 kwa 

Tume ya Uchaguzi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 2,878,100 Mishahara

 483,400 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 3,361,500

 3,361,500 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Mkurugenzi, Tume ya Uchaguzi

 C03 - 7Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOC03
Tume ya Uchaguzi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PC0302 Usimamizi wa Kazi za 

Utawala na Uendeshaji wa 

Shughuli za Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

 1,774,890  2,216,530  3,361,500  3,403,500  3,714,300 

SC030201 Uendeshaji wa Shughuli 

za Kiutawala wa Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

 1,455,700  1,867,750  2,814,170  3,074,688  3,463,800 

SC030202 Uendeshaji wa Shughuli 

za Kiutawala wa Tume ya 

Uchaguzi Pemba

 319,190  348,780  547,330  328,812  250,500 

 1,774,890  2,216,530  3,361,500  3,403,500  3,714,300 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Tume ya Uchaguzi
C03

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PC0302 Usimamizi wa Kazi za 

Utawala na Uendeshaji wa 

Shughuli za Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

 1,774,890  2,216,530  3,361,500  3,403,500  3,714,300 

SC030201 Uendeshaji wa Shughuli 

za Kiutawala wa Tume ya 

Uchaguzi Zanzibar

 1,455,700  1,867,750  2,814,170  3,074,688  3,463,800 

HC03020102 Usimamizi wa Huduma za 

Rasilimali na Huduma kwa 

Ujumla

 1,455,700  1,867,750  2,814,170  3,074,688  3,463,800 

SC030202 Uendeshaji wa Shughuli 

za Kiutawala wa Tume ya 

Uchaguzi Pemba

 319,190  348,780  547,330  328,812  250,500 

HC03020201 Uratibu wa Shughuli za 

Afisi Pemba

 319,190  348,780  547,330  328,812  250,500 

 1,774,890  2,216,530  3,361,500  3,403,500  3,714,300 JUMLA KUU
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Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-2025/26        C04-i 

 
 

 
 

 

FUNGU C04 

 

 

MAMLAKA YA 

KUDHIBITI NA 

KUPAMBANA NA DAWA 

ZA  

KULEVYA  
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FUNGU C04: MUHTASARI WA MAELEZO YA MAMLAKA YA   KUDHIBITI 

NA KUPAMBANA NA DAWA ZA KULEVYA. 

Utangulizi 

 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya Zanzibar, imeanzishwa kwa 

mujibu wa Sheria ya Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya Nam. 8 

ya mwaka 2021. Utekelezaji wa mjukumu ya Mamlaka unasimamiwa na Baraza la Taifa 

la Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya. Baraza linaongozwa na Mwenyekiti 

ambae ni Mhe. Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi kwa mujibu wa 

Kifungu cha 15 (i) cha Sheria hiyo. Baraza hilo lina jumla ya wajumbe 13 wakiwemo 

Makamo wa Kwanza na wa Pili wa Rais, baadhi ya Mawaziri pamoja na Wakuu wa 

Taasisi nyengine.  

Mamlaka hii ipo chini ya Ofisi ya Makamu wa Kwanza wa Rais na inaongozwa na 

Kamishna Mkuu anaesimamia Idara 4 zenye jumla ya Divisheni 11, Vitengo 6,na Ofisi 

Kuu Pemba. 

Lengo kuu 

Lengo kuu la Mamlaka ni Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya Zanzibar. 

 

Dira 

Kuwa na jamii iliyoepukana na dawa za kulevya  ili kuhifadhi nguvu kazi  ya taifa kwa 

maendeleo ya Zanzibar. 

 Dhamira  

Kudhibiti usafirishaji, usambazaji, matumizi na kupunguza athari za dawa za kulevya 

kiafya, kijamii na kiuchumi kwa kuanzisha na kuimarisha utekelezaji wa mifumo ya 

kisheria, kitaasisi, programu, uhamasishaji jamii na mashirikiano yanayolenga 

mapambano dhidi ya dawa za kulevya. 
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Muhtasari Wa Utekelezaji Kulingana na fedha zilizotolewa 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya iliidhinishiwa jumla ya TZS. 1,293,800,000.00 kwa matumizi ya Kazi za 

Kawaida na Mishahara na TZS. 3.6 Bilioni kwa Kazi za Maendeleo. Hadi kufikia Machi 

2022, Mamlaka imeingiziwa TZS. 804,945,605 kwa Matumizi ya Kawaida na Mishahara 

sawa na asilimia 62 ya fedha zilizoidhinishwa na TZS. Milioni 700,000,000.00 kwa ajili 

ya Matumizi ya Kazi za Maendeleo sawa na asilimia  19 ya fedha zilizoidhinishwa. 

 

Majukumu Ya Mamlaka 

i. Kuandaa na kusimamia utekelezaji wa mipango ya Taifa ya Udhibiti wa Dawa za 

Kulevya. 

ii. Kuchukua hatua za kupambana na usafirishaji wa dawa za kulevya zikiwemo 

kukamata, kupekua, kuzuia, kuchunguza makosa ya dawa za kulevya na 

yanayofanana nayo. 

iii. Kutekeleza matakwa ya Itifaki, Mikataba na Makubaliano ya Kimataifa katika 

udhibiti wa Dawa za Kulevya.  

iv. Kuimarisha mpango wa kinga  dhidi ya matumizi na usafirishaji wa Dawa za 

Kulevya. 

v. Kuzuia, kugundua na kuchunguza matumizi mabaya ya dawa tiba na kemikali 

kutoka katika matumizi halali bila ya kuathiri   mahitaji ya tiba, biashara na 

sayansi. 

 

vi. Kuwajengea uwezo watendaji wanaoshughulika na udhibiti wa matumizi na 

usafirishaji wa dawa za kulevya, utakakatishaji wa fedha haramu na kemikali 

bashirifu. 
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Mafanikio.  

i. Kuifikia jamii katika kutoa elimu juu ya Athari za Dawa za Kulevya kwenye 

Skuli, Vyuo Vikuu, Sehemu za kazi, shehia na katika matukio ya kitaifa. 

ii. Kuanzisha miradi ya ujasiriamali ya kituo cha Tiba na marekebisho ya tabia -

Kidimni. 

iii. Kutoa huduma kwa  vijana wanaoachana na matumizi ya Dawa za Kulevya 

kupitia programu za Tiba na Marekebisho ya Tabia. 

iv. Kuwepo na Mashirikiano makubwa na Taasisi za Kitaifa na Kimataifa 

zinazoshughulika na masuala ya Dawa za Kulevya. 

v. Kuwakamata na kuwafikisha mahakamani wasafirishaji na wasambazaji wa Dawa 

za Kulevya. 

vi. Kutunga kanuni mbalimbali juu ya utekelezaji, wa sheria Nam.8 ya 2021, Sheria 

ya Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya. 

Changamoto  na Utatuzi Wake 

i. Uhaba wa Rasilimali watu na Vifaa katika taasisi. 

 

Utatuzi wake 

i. Serikali itenge fedha kwa ajili ya mapambano dhidi ya dawa za kulevya nchini. 

ii. Serikali kutoa kibali kwa Mamlaka kuajiri watendaji wenye vigezo na sifa 

zinazoendana na kazi husika. 

ii.          Jamii kuwa na muhali wa kutoa taarifa za uhalifu wa dawa za kulevya. 

Utatuzi wake 

i. Jamii kushirikiana katika  kutoa taarifa za uhalifu ili kusaidia kazi za udhibiti wa 

Dawa za Kulevya nchini. 

 



C04
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA 

NA DAWA ZA KULEVYA ZANZIBAR

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PC0401 Udhibiti wa Dawa za Kulevya

SC040101 Uchunguzi, Operesheni wa Dawa za 

Kulevya na Uhalifu unaofanana nao

SC040102 Kinga,Tiba na Marekebisho ya Tabia

PC0402  Utawala na Rasilimali watu wa 

ZDCEA

SC040201 Utawala na Rasilimali watu

SC040202  Shughuli za Udhibiti wa Dawa za 

Kulevya Pemba
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C04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

Zanzibar

Programu Kuu:   PC0401 Udhibiti wa Dawa za Kulevya

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kupunguza Usafirishaji na Utumiaji wa Dawa za Kulevya

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia 95 ya wahalifu wa Dawa za Kulevya kudhibitiwa na 

Watumiaji   kupatiwa matibabu ifikapo mwaka 2025

Programu Ndogo:  SC040101 Uchunguzi, Operesheni wa Dawa za Kulevya na Uhalifu unaofanana nao

Lengo Kuu:  Kupunguza Uzalishaji, Usafirishaji na Usambazaji wa Dawa za Kulevya

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuboresha Huduma za  Ustawi wa jamii na  upatikanaji wa 

huduma bora na endelevu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

operesheni 

zitakazofanikiwa 

kuwakamata 

wahalifu

Kudhibiti  Usambazaji 

na Usafirishaji  wa 

Dawa za Kulevya

Uchunguzi 

na 

Operesheni

85 95 9975

Asilimia ya kesi za 

dawa za Kulevya 

zilizofunguliwa 

Mahkamani

80 90 10048

Idadi ya  vikao na 

mikutano ya 

udhibiti wa Dawa 

za kulevya 

iliyofanyika

2 2 41

Asilimia ya Dawa 

zilizoteketezwa

100 100 1000

Idadi ya Vikao 

vilivyoitishwa

Kuzuia Usambazaji wa 

Dawa za Kulevya

8 8 88

Programu Ndogo:  SC040102 Kinga,Tiba na Marekebisho ya Tabia

Lengo Kuu:  Kujenga uelewa juu ya athari za Dawa za Kulevya na Kuimarisha afya ya Jamii

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuboresha Ustawi  wa jamii na upatikanaji wa Huduma bora na 

endelevu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watu 

waliopatiwa elimu 

ya athari za Dawa 

za Kulevya

Kuelimisha jamii juu ya 

Athari za matumizi na 

Usafirishaji wa Dawa 

za Kulevya

Uchunguzi 

na 

Operesheni

12,000 14,000 15,00010,000

Idadi ya Vipindi 

vya Tv na redio 

Vilivyorikodiwa na 

kurushwa hewani

50 55 6045

Asilimia ya  

Huduma za 

Upataji nafuu 

zilizofikiwa

Kuziwezesha 

Programu za Upataji 

Nafuu

100 100 100100
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C04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

Zanzibar

Idadi ya mikutano 

ya Tiba za 

Kifamilia 

iliyofanyika

Kuziwezesha 

Programu za Upataji 

Nafuu

Uchunguzi 

na 

Operesheni

2 2 24

Idadi ya waathirika 

wa Dawa za 

Kulevya 

wanaopatiwa 

huduma katika 

kituo

Kuendesha  na 

kusaidia matibabu  na 

Marekebisho ya Tabia 

ya Kituo Kidimni

100 150 20050

Asilimia ya ujenzi 

uliofikiwa

100 0 075

Idadi ya 

Walengwa 

waliomaliza 

mafunzo ya  

ujasiriamali

50 100 1500

Programu Kuu:   PC0402  Utawala na Rasilimali watu wa ZDCEA

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimirika kwa Mazingira Bora ya Kazi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Wastani wa Asilimia 90 ya huduma za wafanyakazi kuimarika

Programu Ndogo:  SC040201 Utawala na Rasilimali watu

Lengo Kuu:  Kuweka mazingira bora ya Utendaji Kazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuboresha Ustawi  wa jamii na upatikanaji wa Huduma bora na 

endelevu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

Huduma  za 

Mamlaka 

iliyofikiwa

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu na 

Huduma

Utawala, 

Rasilimali 

watu na 

Mipango

100 100 100100

Idadi ya 

Wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ndani ya 

kazi

50 60 7025

Programu Ndogo:  SC040202  Shughuli za Udhibiti wa Dawa za Kulevya Pemba

Lengo Kuu:  Kuimarisha Udhibiti wa Dawa za Kulevya Pemba

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuboresha Ustawi  wa jamii na upatikanaji wa Huduma bora na 

endelevu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watu 

waliopatiwa elimu 

ya athari za Dawa 

za Kulevya

 Kudhibiti Dawa za 

Kulevya Pemba
Uchunguzi 

na 

Operesheni

5,000 5,500 60002,500
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C04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

Zanzibar

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

utoaji huduma 

uliofikiwa

 Kudhibiti Dawa za 

Kulevya Pemba
Uchunguzi 

na 

Operesheni

100 100 100100

Asilimia ya 

operesheni 

zilizofanikiwa 

kuwakamata 

wahalifu

85 95 9975

Idadi ya mikutano 

ya tiba ya kifamilia 

iliyofanyika

0 2 20
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC04

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya Zanzibar

Programu Kuu: PC0401 Udhibiti wa Dawa za Kulevya

Programu Ndogo: SC040101 Uchunguzi, Operesheni wa Dawa za Kulevya na Uhalifu unaofanana 

nao

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Kamishna11213 1

 10  0 Afisa Uchunguzi12234 2

 3  0 Mwanasheria26113 3

 20  0 Afisa Patrol96313 4

 3  0 Mkemia98387 5

 12  1 Afisa sheria984013 6

 2  48 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC040102 Kinga,Tiba na Marekebisho ya Tabia

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Kamishna11213 1

 2  2 Afisa Ushauri Nasaha13448 2

 2  1 Mfamasia21132 3

 2  1 Mtaalamu wa Maabara21415 4

 4  0 Afisa Muuguzi wa Afya ya Akili22134 5

 4  1 Mtaalamu wa Uuguzi22224 6

 1  0 Daktari wa kawaida22639 7

 1  1 Mshauri wa Miongozi ya Kiufundi24235 8

 3  3 Mshauri wa Tabia26351 9

 3  2 Mfanyakazi wa Jamii26358 10

 1  1 Mpishi51211 11

 13  23 Jumla Ndogo 

 15  71Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PC0402  Utawala na Rasilimali watu wa ZDCEA

Programu Ndogo: SC040201 Utawala na Rasilimali watu

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Kamishna Mkuu099480 1

 0  2 Kamishna11213 2

 1  0 Mtakwimu21214 3

 2  1 Afisa Mipango26316 4

 0  5 Dereva wa gari83221 5

 1  1 Afisa Tehama93340 6

 2  2 Mtunza Ghala96273 7

 1  0 Katibu96358 8

 2  2 Tarishi98406 9

 2  0 Afisa utumishi98418 10

 0  1 Kamishna Mkuu99480 11

 2  2 Karani Masjala99493 12

 1  0 Fundi umeme99502 13

 17  14 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC040202  Shughuli za Udhibiti wa Dawa za Kulevya Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Afisa rasilimali watu12128 1
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC04

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya Zanzibar
 2  1 Afisa manunuzi12147 2

 3  0 Afisa Uchunguzi12234 3

 1  0 Mwanasheria26113 4

 4  2 Mfanyakazi wa Jamii26358 5

 4  0 Dereva wa gari83221 6

 9  0 Afisa Patrol96313 7

 1  0 Katibu96358 8

 3  1 Afisa sheria984013 9

 2  1 Tarishi98406 10

 2  0 Mshika fedha99461 11

 1  1 Karani Masjala99493 12

 7  33 Jumla Ndogo 

 24  47Jumla Ndogo 

 39  118 JUMLA KUU
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Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na 

Dawa za Kulevya Zanzibar
C04

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 3,247,700,000 kwa 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya Zanzibar

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 862,500 Mishahara

 885,200 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 1,747,700

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 1,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 0 Washirika Wa Maendeleo

 1,500,000

 3,247,700 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Kamishna Mkuu, Mamlaka ya 

Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya Zanzibar
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOC04
Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

Zanzibar

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PC0401 Udhibiti wa Dawa za 

Kulevya

 1,608,418  4,027,075  1,877,220  1,625,615  2,078,300 

SC040101 Uchunguzi, Operesheni 

wa Dawa za Kulevya na 

Uhalifu unaofanana nao

 59,806  105,200  68,020  12,115  6,500 

SC040102 Kinga,Tiba na 

Marekebisho ya Tabia

 1,548,612  3,921,875  1,809,200  1,613,500  2,071,800 

PC0402  Utawala na Rasilimali watu 

wa ZDCEA

 697,850  904,530  1,370,480  1,336,285  1,490,300 

SC040201 Utawala na Rasilimali 

watu

 540,510  672,171  1,007,921  1,157,025  1,325,750 

SC040202  Shughuli za Udhibiti wa 

Dawa za Kulevya Pemba

 157,340  232,359  362,559  179,260  164,550 

 2,306,268  4,931,605  3,247,700  2,961,900  3,568,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya Zanzibar

C04

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PC0401 Udhibiti wa Dawa za 

Kulevya

 1,608,418  4,027,075  1,877,220  1,625,615  2,078,300 

SC040101 Uchunguzi, Operesheni 

wa Dawa za Kulevya na 

Uhalifu unaofanana nao

 59,806  105,200  68,020  12,115  6,500 

HC04010101 Kudhibiti  Usambazaji na 

Usafirishaji  wa Dawa za 

Kulevya

 41,841  24,640  68,020  12,115  6,500 

HC04010102 Kuzuia Usambazaji wa 

Dawa za Kulevya

 17,965  80,560  0  0  0 

SC040102 Kinga,Tiba na 

Marekebisho ya Tabia

 1,548,612  3,921,875  1,809,200  1,613,500  2,071,800 

HC04010201 Kuelimisha jamii juu ya 

Athari za matumizi na 

Usafirishaji wa Dawa za 

Kulevya

 7,715  17,500  2,000  2,000  4,000 

HC04010202 Kuziwezesha Programu za 

Upataji Nafuu

 34,559  31,800  20,000  65,800  25,800 

HC04010203 Kuendesha  na kusaidia 

matibabu  na Marekebisho 

ya Tabia ya Kituo Kidimni

 1,506,338  3,872,575  1,787,200  1,545,700  2,042,000 

PC0402  Utawala na Rasilimali 

watu wa ZDCEA

 697,850  904,530  1,370,480  1,336,285  1,490,300 

SC040201 Utawala na Rasilimali 

watu

 540,510  672,171  1,007,921  1,157,025  1,325,750 

HC04020101 Usimamizi wa Rasilimali 

Watu na Huduma

 540,510  672,171  1,007,921  1,157,025  1,325,750 

SC040202  Shughuli za Udhibiti wa 

Dawa za Kulevya Pemba

 157,340  232,359  362,559  179,260  164,550 

HC04020201  Kudhibiti Dawa za Kulevya 

Pemba

 157,340  232,359  362,559  179,260  164,550 

 2,306,268  4,931,605  3,247,700  2,961,900  3,568,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya Zanzibar

C04

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PC040

1

Udhibiti wa Dawa za Kulevya  1,471,569  3,637,825  1,500,000 

SC040102 Kinga,Tiba na Marekebisho ya Tabia  1,471,569  3,637,825  1,500,000 

HC04010203 Kuendesha  na kusaidia matibabu  na 

Marekebisho ya Tabia ya Kituo Kidimni

 1,471,569  3,637,825  1,500,000 

00000P001 Ujenzi wa Kituo cha Tiba na Marekebisho 

ya Tabia

 1,065,359  0  0 

 0  0  1,065,359 SMZ Fedha za Ndani

 0  0  0 IMF Mkopo Nje

00000P002 Mradi wa Kuleta Ahueni ya Maradhi ya 

UVIKO 19

 406,210  0  0 

 0  0  406,210 IMF Mkopo Nje

00000P003 Kuimarisha Mamlaka ya Kupambana na 

Madawa ya Kulevya

 0  3,637,825  1,500,000 

 1,500,000  3,637,825  0 SMZ Fedha za Ndani

 1,471,569  3,637,825  1,500,000 JUMLA KUU

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  C04 - 10



  

 

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-2025/26      C05-i                                                                                                                           

 

  

 

FUNGU C05 

 

TUME YA UKIMWI 

 

 ZANZIBAR   
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FUNGU C05: MUHTASARI WA MAELEZO YA TUME YA UKIMWI ZANZIBAR. 

1. Utangulizi 

Tume ya UKIMWI Zanzibari imeundwa kwa mujibu wa Sheria ya Tume ya UKIMWI Nambari 3 ya 

mwaka 2002 ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.Taasisi hii inayojitegemea ipo chini ya Ofisi ya 

Makamo wa Kwanza wa Rais.  

Tumeya UKIMWI ina majukumu yafuatayo: 

i. Kuhakikisha Mikakati ya kitaifa, Sera na Miongozo itakayoongoza mapambano dhidi ya Virusi 

vya UKIMWI na UKIMWI inaandaliwa; 

ii. Kupunguza makali ya Virusi vya UKIMWI na UKIMWI kwa kuhamasisha na kuratibu 

utekelezaji wa Sera na Mikakati hiyo; 

iii. Kutafuta na kusimamia matumizi ya nyenzo, ikiwemo fedha au nyenginezo zinazolenga 

mapambano dhidi ya Virusi vya UKIMWI na UKIMWI; 

Kuongeza ujuzi wa sekta mbalimbali za jamii ili waweze kutekeleza vyema mapambano dhidi 

ya janga la Virusivya UKIMWI na UKIMWI ikiwa ni pamoja na kuratibu vizuri shughuli zao; 

iv. Kuhimiza uanzishwaji wa maeneo ya huduma za tiba na misaada kwa watu wanaoishi naVirusi 

na UKIMWI pamoja na jamii zao; 

v. Kufuatilia na kutathmini ubora wa Sera na Mikakati iliyotajwa katika ibara ya (1) hapo juu na 

kwa jumla muitiko wa kitaifa dhidi yaVirusivya UKIMWI na UKIMWI; 

vi. Kufanya utetezi, kutoa habari na kuhimiza utoaji wa habari juu ya masuala ya UKIMWI na 

UKIMWI katika nyanja zote; na 

vii. Kutekeleza mambo mengine yoyote yatakayo agizwa na Bodi kwa mujibu wa sheria hii. 

 Dhamira. 

Kutoa huduma kwa ufanisi katika kuratibu na kusimamia mipango ya VVU na UKIMWIkupitia 

uhamasishaji wa programu za kinga, matunzo na tiba wa walioambukizwa na kuathirika na VVU na 

UKIMWI na kujenga uwezo katika kukabiliana na hatari za VVU na UKIMWI 

 

Muhtasari wa utekelezaji wa ujumla kwa programu za Tume kulingana na fedha zilizotolewa. 

Kwa mwaka wa fedha wa 2022/23, Tume ya UKIMWI iliidhinishiwa jumla ya shilingi milioni 

1,288,910,000 ambapo kati ya hizo shilingi milioni 649,029,845 ni kwa ajili ya mishahara na maposho 

na shilingi milioni  639,880,155 ni kwa ajili ya matumizi ya uendeshaji wa ofisi. Hadi kufikia Machi 

2023, Tume imeingiziwa shilingi milioni 735,342,760 ambayo ni sawa na asilimia  57 ya fedha za 
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Serikali zilizoidhinishwa. Kati ya fedha hizo, shilingi 489,985,760 sawa na asilimia 75 ya fedha 

zilizoingizwa ni mishahara na stahiki za wafanyakazi na shilingi 245,357,000 sawa na asilimia 38.34 

kwa kazi  nyenginezo. Aidha, Tume imepokea fedha za Washirika wa Maendeleo shilingi milioni  

140,256,500 kwa ajili ya programu za afya ya uzazi na vijana na shs.179,996134 zilizopelekwa kwa 

asasi za kiraia kutekeleza programu ya makundi maalum. 

 

 Mafanikio makuu kwa mwaka wa fedha 2022/2023. 

i Ofisi imeendelea kutoa taarifa na elimu za VVU na UKIMWI ili kukuza uelewa juu ya masuala 

ya UKIMWI kupitia mikutano, bonanza, maonyesho mbalimbali ya kitaifa, mashindano ya resi 

za ngalawa na chemsha bongo kwa wanafunzi, majarida, vipindi vya redio na televisheni  na 

mitandao ya kijamii (instagram, facebook na youtube). Jumla ya watu 5,677 walifikiwa na 

vipeperushi  15,713 vilisambazwa. 

ii Ofisi imefanikiwa kuingiza kipengele cha masuala ya UKIMWI katika Muongozo wa Uandaaji 

wa Mapendekezo ya miradi ya maendeleo ili  kuzilinda jamii zitakazopitiwa na miradi hiyo na 

viashiria vinavyoweza kupelekea maambukizi ya VVU  

iii Kukamilisha uandaaji wa Mkakati wa Nne wa Taifa wa UKIMWI (Zanzibar Multisectoral HIV 

Strategic Plan IV) ambao utatoa dira ya namna ya kukabiliana na tatizo la UKIMWI kwa miaka 

mitano ijayo (2023/24-2027/2028) 

iv Ofisi ilifanya maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani tarehe 1 Disemba 2022, ikiwa ujumbe 

wa  mwaka  huu ni “Toa huduma za UKIMWI kwa usawa”. Mgeni Rasmi katika maadhimisho 

hayo alikuwa ni Makamu wa Kwanza  wa Rais, Mh. Othman Masoud Othman.   

v Ofisi imegharamia mafunzo ya juu kwa watendaji watatu katika ngazi ya Shahada ya Pili (1) na 

Shahada ya Kwanza (2)  katika fani ya Ufuatiliaji, Manunuzi na Maendeleo ya Jamii kwa 

mfuatano huo. Pia, imewapatia mafunzo ya afya ya fedha wafanyakazi ili kuongeza ufanisi wa 

kazi.  

vi Ofisi imechapisha kopi 200 za muongozo wa uzingatiaji wa masuala ya UKIMWI katika juhudi  

za kuhakikisha kwamba mapambano dhidi ya  UKIMWI yanakuwa endelevu na kupunguza 

gharama ili kuusambaza kwa wadau 
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Changamoto 

i Kuongezeka kwa tabia na mazingira hatarishi yanayochochea maambukizo ya VVU kwa jamii 

na makundi maalum 

ii Kuwepo mtazamo hasi katika ngazi mbalimbali ikiwemo mtu mmoja mmoja wa kuwa VVU na 

UKIMWI sio tatizo tena katika jamii na hivyo kupelekea kujipweteka. 

iii Kukosekana kwa taarifa za kitafiti zinazosaidia kuandaa programu zinazoakisi hali na mazingira 

yaliyopo 

iv Kupungua kwa misaada ya kifedha kwa ajili ya shughuli za UKIMWI kutoka kwa Washirika wa 

Maendeleo 

 Njia ya kutatua changamoto hizo 

i Kufanya  utetezi ili kuongeza upatikanaji wa fedha kupitia vyanzo vya ndani na nje ili kutanua 

wigo wa programu za VVU katika jamii na kuwezesha ufanyaji wa tafiti  

ii Kuendelea kuelimisha jamii juu ya mambo mbalimbali yanayohusiana na maambukizo ya VVU 

kwa kutumia njia zenye gharama nafuu kama vyombo vya habari na mitandao ya kijamii na 

kuandaa mikutano vielelezo vyenye kushawishi kuleta mitazamo chanya. 

iii Kufanyakazi  kwa karibu na taasisi zenye mamlaka katika sekta kuu katika mapambano dhidi ya 

VVU na UKIMWI na kubuni vyanzo vipya vya fedha kwa ajili ya mapambano dhidi ya 

UKIMWI. 

 

 

 

 

  

 

 

 

 

 

 

 



C05
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

TUME YA UKIMWI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PC0501 Kuratibu Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

SC050101 Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini ya 

Muitiko wa Taifa wa UKIMWI

SC050102 Mawasiliano na Utetezi wa masuala 

ya UKIMWI

PC0502 Uratibu na uendeshaji wa Tume ya 

UKIMWI

SC050201 Uratibu na uendeshaji Pemba

SC050202 Utawala na uendeshaji Unguja

SC050203 Uratibu wa mipango, Sera na utafiti
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Programu Kuu:   PC0501 Kuratibu Muitiko wa Taifa wa UKIMWI

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kiwango cha Maambukizo kupungua kutoka 0.4 kwa mwaka 2019 hadi 0.2 

ifikapo 2030

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :   Kiwango cha maambukizo ya VVU

Programu Ndogo:  SC050101 Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini ya Muitiko wa Taifa wa UKIMWI

Lengo Kuu:  Kujenga ufanisi katika kuratibu sekta kwa kuweka miundo na mikakati makini 

itakayoweza kusimamia muitiko wa taifa wa VVU na UKIMWI ifikapo 2027

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha upatikanaji wa huduma za afya, mazingira, maji safi 

na salama na kupunguza athari za maradhi yenye kuambukiza ikiwemo VVU na yasio ambukiza.

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watu 

waliopima VVU 

katika WAD

Kuongoza na 

Kuimarisha Uratibu wa 

Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

450 500 550400

Idadi ya Shehia 

zenye kamati za 

UKIMWI 

zinazofanyakazi

60 (20%) 120 20015(5%) of 

295

Idadi ya wadau wa 

ngazi zote 

waliofikiwa

60 70 10024

Idadi ya mikutano 

ya uratibu 

iliyofanyika

6 12 1612

Asilimia ya 

uandaaji wa 

mfumo wa 

ufuatiliaji na 

tathmini

Kufuatilia na Kufanya 

Tathmini ya Muitiko wa 

Taifa wa UKIMWI

100 0 00

Idadi ya wadau 

waliowasilisha 

fomu za 

ZHAPMoS

75 100 1000

Programu Ndogo:  SC050102 Mawasiliano na Utetezi wa masuala ya UKIMWI

Lengo Kuu:  Kuimarisha uhamasishaji na utetezi wenye kuleta mabadiliko, ushirikiano wa kimkakati 

na kuweka mkakati imara wa mawasiliano kwa muitiko wa VVU na UKIMWI unaozishirikisha sekta 

zote

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha huduma za Afya, maji safi na salama na kupunguza 

athari za maradhi yanayoambukiza na yasiyoambukiza ikwemo VVU

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Asilimia ya 

uandaaji wa 

Mkakati wa 

Mawasiliano na 

mabadiliko ya 

tabia kwa vijana 

uliondaliwa

Kutoa elimu ya 

UKIMWI na Mabadiliko 

ya Tabia

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

100 0 00

Idadi ya wadau 

waliofikiwa kupitia 

Mkakati wa 

Mawasiliano wa 

Tume ya UKIMWI

46,350 50,350 54,65034,904

Idadi ya wadau 

watakaoshiriki 

katika mikutano ya 

tathmini ya 

utekelezaji wa 

Muitiko wa Ukimwi

Kuandaa Mkakati wa 

Taifa wa UKIMWI na 

kuratibu utekelezaji 

wake

100 100 1000

Idadi ya wadau 

watakaoshiriki 

katika mikutano ya 

kuwasilisha na 

kuzindua Mkakati 

wa nne wa Taifa 

wa UKIMWI.

180 180 1800

Idadi ya wadau 

watakaoshiriki 

katika mikutano ya 

kuwasilisha na 

kuzindua Mkakati 

wa nne wa Taifa 

wa UKIMWI.

0 0 00

Idadi ya watendaji 

wa Serikali za 

mitaa 

watakaojengewa 

uwezo kuratibu 

utekelezaji wa 

Mkakati wa 

Ukimwi.

90 90 900

Idadi ya tafiti 

zitakazofanyika

 Kuimarisha uratibu na 

ufuatiliaji wa Muitiko 

wa Taifa wa UKIMWI

1 1 10

Asilimia ya 

uandaaji wa 

mpango wa 

ufuatailiaji na 

tathmini 

unaoendana na 

Mkakati wa Taifa 

IV wa UKIMWI

100 100 100-
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Idadi ya 

wanaotekeleza 

shughuli za 

UKIMWI 

watakaojengewa 

uwezo juu ya 

nyenzo ya 

ufuatiliaji

 Kuimarisha uratibu na 

ufuatiliaji wa Muitiko 

wa Taifa wa UKIMWI

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

480 480 4800

Asilimia ya 

kufanya mapitio ya 

fomu za 

ZHAMPMos 

zinazoendana na 

Mkakati wa Taifa 

wa UKIMWI IV

100 100 100-

Idadi ya wadau 

watakaoshiriki 

mkutano wa 

kuwasilisha ripoti 

ya mwaka Unguja 

na Pemba

100 100 100-

Idadi ya mikutano 

ya Mikoa 

iliyofanyika 

kutathmini hatua 

za kudhibiti 

vichocheo vya 

maambukizi ya 

VVU, udhalilishaji 

wa jinsia na 

kufanya 

mabadiliko ya 

mifumo.

10 10 1010

Idadi ya wadau 

waliofanyiwa 

mafunzo ya 

mfumo wa 

ufuatiliaji 

uliofanyiwa 

mapitio

75 75 75-

Idadi ya ziara za 

ukaguzi kwa 

wadau kusaidia 

upatikanaji wa 

taarifa sahihi 

zilizofanyka

4 4 44

Ripoti ya mwaka 

ya ufuatiliaji na 

tathmini ya 

utekelezaji wa 

Muitiko wa Taifa 

wa UKIMWI

1 1 1-
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Idadi ya wadau 

waliofanyiwa 

mafunzo ya 

mfumo wa 

ufuatiliaji 

uliofanyiwa 

mapitio

 Kuimarisha uratibu na 

ufuatiliaji wa Muitiko 

wa Taifa wa UKIMWI

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

480 480 4800

Idadi ya viongozi 

watakaojengewa 

uwezo juu ya 

mfumo wa habari 

wa masuala ya 

Ukimwi

110 110 1100

Idadi ya mikutano 

ya uratibu wa 

sekta  za serikali 

na  Mamlaka za 

Serikali za mitaa 

na Kitengo shiriki 

cha Ukimwi 

iliyofanyika

6 6 66

Programu Kuu:   PC0502 Uratibu na uendeshaji wa Tume ya UKIMWI

Matokeo ya Muda Mrefu:   Ufanisi wa utendaji kazi kuimarika ifikapo 2024

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Huduma Zilizotolewa

Programu Ndogo:  SC050201 Uratibu na uendeshaji Pemba

Lengo Kuu:  Kuimarisha Tume na wadau kwa kuongeza uwezo katika maarifa, stadi, huduma za 

rasilimali watu na katika kusimamia na kutoa ripoti kwa ufanisi ifikapo 2027

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha huduma za Afya, maji safi na salama na kupunguza 

athari za maradhi yanayoambukiza na yasiyoambukiza ikwemo VVU

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watu 

watakaopima VVU 

katika sherehe za 

kitaifa

Kusimamia Masuala ya 

sheria na Utekelezaji 

wake

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

2000 2000 20000

Idadi ya mikutano 

ya uratibu na 

taasisi 

zinazotekeleza 

shughuli za 

UKIMWI 

iliyofanyika

10 10 106

Idadi ya ziara 

zilizofanyika kwa 

wadau 

wanaotekeleza 

shughuli za 

UKIMWI

4 4 4-
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Kanuni za sheria 

ya kukinga na 

kusimamia 

masuala ya 

UKIMWI

Kusimamia Masuala ya 

sheria na Utekelezaji 

wake

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

0 0 02

Idadi ya 

wahudumu wa 

afya waliopatiwa 

uwelewa wa 

kanuni za Sheria 

ya kukinga na 

kusimamia 

masuala ya 

UKIMWI

90 90 900

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa stahiki 

nyengine

Kuweka Mazingira 

Mazuri ya Kazi- Pemba
TUME YA 

UKIIMWI - 

OFISI  YA 

PEMBA

100 100 100100

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma na zana 

za kiofisi

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliolipwa 

mishahara

11 11 1111

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

Kujenga Uwezo wa 

Wafanyakazi Pemba

10 10 101

Idadi ya watu 

waliofikiwa kupitia 

Mkakati wa 

Mawasiliano wa 

Tume ya UKIMWI

Uratibu shughuli za 

UKIMWI Pemba

370,000 450,000 550,000250,000

Idadi ya shehia 

zenye kamati za 

UKIMWI 

zinazofanyakazi

20 25 309

Idadi ya waliopima 

VVU katika 

sherehe za kitaifa

1500 2000 2300814

Idadi ya mikutano 

ya uratibu 

iliyofanyika

4 6 63

Programu Ndogo:  SC050202 Utawala na uendeshaji Unguja

Lengo Kuu:  Kuimarisha Tume na wadau kwa kuongeza uwezo katika maarifa, stadi, huduma za 

rasilimali watu na katika kusimamia na kutoa ripoti kwa ufanisi ifikapo 2027

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha huduma za Afya, maji safi na salama na kupunguza 

athari za maradhi yanayoambukiza na yasiyoambukiza ikwemo VVU

ShabahaHalisi
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Asilimia ya 

huduma na zana 

za kiofisi

Kuweka mazingira 

Mazuri ya Kazi
TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

100 100 100100

Asilimia ya 

wafanyakazi 

waliopata stahiki 

nyengine

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliolipwa 

mishahara

29 29 2929

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya  muda 

mrefu

Kujenga Uwezo wa 

Wafanyakazi

5 5 53

Idadi ya wanafunzi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi Unguja

29 29 2929

Idadi ya vikao vya 

Bodi vilivyofanyika

Kusimamia Matumizi 

mazuri ya Fedha, 

Uwazi na Uwajibikaji

4 4 44

Idadi ya mikutano 

ya kamati ya  

ukaguzi 

iliyofanyika

4 4 44

Idadi ya vikao vya 

zabuni 

vilivyofanyika

6 6 64

Asilimia ya mapitio 

ya sheria 

iliyofikiwa

Kusimamia Masuala ya 

sheria na Utekelezaji 

wake

100 0 00

Programu Ndogo:  SC050203 Uratibu wa mipango, Sera na utafiti

Lengo Kuu:  Kujenga ufanisi katika kuratibu sekta kwa kuweka miundo na mikakati makini 

itakayoweza kusimamia Muitiko wa Taifa wa VVU na UKIMWI

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarisha huduma za Afya, maji safi na salama na kupunguza 

athari za maradhi yanayoambukiza na yasiyoambukiza ikwemo VVU

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya wadau 

waliojengewa 

uwezo

Kuandaa na 

Kusimamia utekelezaji 

wa Sera, Mikakati na 

Miongozo ya Kitaifa ya 

Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

250 300 3500

Idadi ya nakala za 

sera ya UKIMWI 

zilizochapishwa

200 0 00
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C05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Ukimwi

Mkakati wa Nne 

rahisi wa Kiswahili 

uliotayarishwa

Kuandaa na 

Kusimamia utekelezaji 

wa Sera, Mikakati na 

Miongozo ya Kitaifa ya 

Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

TUME YA 

UKIMWI 

ZANZIBAR

1 0 00

Idadi ya fedha 

zilizopatikana 

kupitia vyanzo 

vipya

Kuhamasisha Utafutaji 

wa Rasilimali kwa ajili 

ya Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

200m 300m 300m0

Idadi ya washirika 

wa maendeleo 

waliosaidia 

programu za VVU 

na UKIMWI kupitia 

Tume

8 0 05

Idadi ya tafiti za 

UKIMWI 

zilizofanyika

Kufanya Tafiti 1 1 10

Idadi ya tafiti 

zilizofanyika

1 1 10

Ajenda ya Utafiti 

iliyoandiliwa

0 0 00

Idadi ya 

Wanajamii 

waliohamasishwa 

juu ya masuala ya 

UKIMWI katika 

maeneo ya miradi 

mikubwa

Kuhamasisha Jamii 

katika Muitiko wa Taifa 

wa UKIMWI

140 140 1400

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  C05 - 8



IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC05

Tume ya Ukimwi

Programu Kuu: PC0501 Kuratibu Muitiko wa Taifa wa UKIMWI

Programu Ndogo: SC050101 Uratibu, Ufuatiliaji na Tathmini ya Muitiko wa Taifa wa UKIMWI

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkuu wa Idara13457 1

 0  1 Mkuu wa Kitengo13459 2

 1  0 Afisa Tehama93340 3

 1  0 Afisa Mratibu96276 4

 1  0 Afisa Uhusiano96284 5

 1  2 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 6

 4  4 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC050102 Mawasiliano na Utetezi wa masuala ya UKIMWI

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Afisa Mawasiliano25233 1

 1  2 AfIsa Utetezi98415 2

 3  2 Jumla Ndogo 

 7  6Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PC0502 Uratibu na uendeshaji wa Tume ya UKIMWI

Programu Ndogo: SC050201 Uratibu na uendeshaji Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  1 Mkaguzi wa Ndani24116 2

 0  1 Mhasibu24117 3

 0  1 Afisa Mipango26316 4

 0  1 Karani Masjala41111 5

 0  1 Karani wa mahisabu43111 6

 0  1 Msafishaji wa ofisi91123 7

 0  1 Mtunza Ghala96273 8

 0  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 9

 0  1 Afisa Utawala99500 10

 10  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC050202 Utawala na uendeshaji Unguja

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi Mtendaji11137 1

 0  1 Afisa Utawala12114 2

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 3

 0  2 Afisa manunuzi12147 4

 0  1 Mhasibu Mkuu24111 5

 0  1 Mkaguzi wa Ndani24116 6

 0  1 Mhasibu24117 7

 0  1 Mtunza Ghala26215 8

 0  1 Karani wa mahisabu43111 9

 0  3 Dereva wa gari83221 10

 0  3 Msafishaji wa ofisi91123 11

 0  1 Karani Masjala98395 12

 0  1 Afisa sheria984013 13

 0  1 Tarishi98406 14
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOC05

Tume ya Ukimwi

 0  1 Karani Masjala99493 15

 20  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SC050203 Uratibu wa mipango, Sera na utafiti

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkuu wa Idara13457 1

 0  2 Afisa Mipango26316 2

 3  0 Jumla Ndogo 

 33  0Jumla Ndogo 

 40  6 JUMLA KUU

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  C05 - 10



Tume ya UkimwiC05

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 1,210,233,000 kwa 

Tume ya Ukimwi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 666,100 Mishahara

 544,133 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 1,210,233

 1,210,233 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Mkurugenzi Mtendaji, Tume ya 

Ukimwi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOC05
Tume ya Ukimwi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PC0501 Kuratibu Muitiko wa Taifa 

wa UKIMWI

 42,870  179,632  114,776  113,477  134,307 

SC050101 Uratibu, Ufuatiliaji na 

Tathmini ya Muitiko wa 

Taifa wa UKIMWI

 19,430  97,232  47,360  22,603  14,711 

SC050102 Mawasiliano na Utetezi wa 

masuala ya UKIMWI

 23,440  82,400  67,416  90,875  119,595 

PC0502 Uratibu na uendeshaji wa 

Tume ya UKIMWI

 797,361  1,109,278  1,095,457  1,243,523  1,358,941 

SC050201 Uratibu na uendeshaji 

Pemba

 194,361  269,995  277,748  171,332  408,638 

SC050202 Utawala na uendeshaji 

Unguja

 557,584  753,763  740,922  987,481  849,796 

SC050203 Uratibu wa mipango, Sera 

na utafiti

 45,416  85,520  76,787  84,710  100,508 

 840,231  1,288,910  1,210,233  1,357,000  1,493,248 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Tume ya Ukimwi
C05

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PC0501 Kuratibu Muitiko wa Taifa 

wa UKIMWI

 42,870  179,632  114,776  113,477  134,307 

SC050101 Uratibu, Ufuatiliaji na 

Tathmini ya Muitiko wa 

Taifa wa UKIMWI

 19,430  97,232  47,360  22,603  14,711 

HC05010101 Kuongoza na Kuimarisha 

Uratibu wa Muitiko wa 

Taifa wa UKIMWI

 10,020  56,365  18,170  9,808  14,711 

HC05010102 Kufuatilia na Kufanya 

Tathmini ya Muitiko wa 

Taifa wa UKIMWI

 9,410  40,868  29,190  12,795  0 

SC050102 Mawasiliano na Utetezi 

wa masuala ya UKIMWI

 23,440  82,400  67,416  90,875  119,595 

HC05010201 Kutoa elimu ya UKIMWI na 

Mabadiliko ya Tabia

 23,440  82,400  67,416  90,875  119,595 

PC0502 Uratibu na uendeshaji wa 

Tume ya UKIMWI

 797,361  1,109,278  1,095,457  1,243,523  1,358,941 

SC050201 Uratibu na uendeshaji 

Pemba

 194,361  269,995  277,748  171,332  408,638 

HC05020101 Kuweka Mazingira Mazuri 

ya Kazi- Pemba

 169,646  223,705  248,671  139,944  404,523 

HC05020102 Kujenga Uwezo wa 

Wafanyakazi Pemba

 0  3,300  4,115  6,364  4,115 

HC05020103 Uratibu shughuli za 

UKIMWI Pemba

 24,715  42,990  24,962  25,024  0 

SC050202 Utawala na uendeshaji 

Unguja

 557,584  753,763  740,922  987,481  849,796 

HC05020201 Kuweka mazingira Mazuri 

ya Kazi

 507,461  651,188  657,012  931,663  790,848 

HC05020202 Kujenga Uwezo wa 

Wafanyakazi

 15,370  40,970  26,545  33,818  35,448 

HC05020203 Kusimamia Matumizi 

mazuri ya Fedha, Uwazi 

na Uwajibikaji

 34,478  40,775  34,475  22,000  23,500 

HC05020204 Kusimamia Masuala ya 

sheria na Utekelezaji wake

 275  20,830  22,890  0  0 

SC050203 Uratibu wa mipango, Sera 

na utafiti

 45,416  85,520  76,787  84,710  100,508 

HC05020301 Kuandaa na Kusimamia 

utekelezaji wa Sera, 

Mikakati na Miongozo ya 

Kitaifa ya Muitiko wa Taifa 

wa UKIMWI

 17,830  24,325  29,195  21,425  32,138 

HC05020302 Kuhamasisha Utafutaji wa 

Rasilimali kwa ajili ya 

Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

 8,470  15,475  13,476  0  0 

HC05020303 Kufanya Tafiti  19,116  39,150  34,116  63,285  68,370 

HC05020304 Kuhamasisha Jamii katika 

Muitiko wa Taifa wa 

UKIMWI

 0  6,570  0  0  0 
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Tume ya Ukimwi
C05

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

 840,231  1,288,910  1,210,233  1,357,000  1,493,248 JUMLA KUU
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