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FUNGU D01 

 

 

OFISI YA RAIS TAWALA 

ZA MIKOA, SERIKALI ZA 

MITAA NA IDARA 

MAALUM ZA SMZ  
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FUNGU D01: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA, 

SERIKALI ZA MITAA NA IDARA MAALUM ZA SMZ 

Utangulizi 

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ inajukumu la kuratibu na 

kusimamia utekelezaji wa programu, mipango na sera za kitaifa ili kudumisha amani na utulivu katika Taifa 

sambamba na kuimarisha upatikanaji wa huduma bora kwa wananchi. 

Dira 

Kuwa taasisi imara katika kusimamia amani, usalama, usajili wa wakaazi na upatikanaji wa huduma 

karibu na wananchi. 

Dhamira 

Kujenga mazingira mazuri ya ushiriki wa wananchi katika kudumisha amani, ulinzi wa mali zao, 

kuimarisha huduma za kijamii, kuhakikisha kuwa jamii inashiriki katika kupanga na kusimamia shughuli 

za maendeleo katika maeneo yao kwa kuzingatia misingi ya utawala bora ikihusisha kuwatambua wakaazi 

wa maeneo husika na utambulisho wao. 

Muhtasari wa Utekelezaji kwa Ujumla Kulingana na Fedha Zilizotolewa.   

Kupitia program zilizo chini ya fungu D01, kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi iliidhinishiwa kutumia 

jumla ya Shilingi 8,004,800,000 kwa kazi za kawaida. Hadi kufikia Machi 2023 Ofisi imeingiziwa 

shillingi 3,188,848,290 sawa na asilimia 40. Kati ya fedha hizo, shilingi 1,550,636,290 kwa ajili ya 

mishahara, shillingi1,592,798,000 kwa matumizi mengineyo na shillingi 45,414,000 kwa ajili ya ruzuku. 

Vile vile, Ofisi iliidhinishiwa jumla ya shilingi 18,920,000,000 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya 

maendeleo. Hadi kufikia Machi 2023, Ofisi imeingiziwa shillingi 9,263,801,184 sawa na asilimia 49 ya 

makadirio.  

Muhtasari wa Matokeo ya Muda Mfupi na Utekelezaji wa Viashiria kwa Mwaka Uliopita 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi imefanikisha upimaji na upatikanaji wa hati miliki za maeneo ya 

kujenga vizimba vya taka katika Wilaya zote Unguja na Pemba pamoja na kuwapatia Masheha bendera 

za Serikali na Mihuri ya moto. Vilevile Ofisi imeandaa miongozo mbalimbali ya uendeshaji wa Mamlaka 
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za Serikali za Mitaa, imeandaa Mpango wa Mafunzo wa Rasili mali watu pamoja na kufanya usajili na 

kuwapatia vitambulisho Wajasiriamali wadogo wadogo 1970.  

Aidha, Ofisi imeratibu utekelezaji wa miradi ya maendeleo ikiwemo kuendeleza shughuli za Mradi wa 

Mji Salama na ufungaji wa mashine na malighafi kwa viwanda vya Idara Maalum za SMZ. 

 

Changamoto za mwaka uliopita wa Bajeti 

i Uhaba wa upatikanaji wa fedha  

Utatuzi wa changamoto na Mikakati Elekezi 

i Kuweka vipaombele katika utekelezaji kwa kupitia fedha iliyopatikana. 

 

Mikakati elekezi 2023/2024 

i Kutafuta fursa ya upatikanaji wa rasilimali kupitia Washirika wa Maendeleo na Wawekezaji.  

ii Kuanza kwa ujenzi wa Ofisi za Shehia. 

 

 



D01
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA, 

SERIKALI ZA MITAA NA IDARA MAALUM 

ZA SMZ

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0101 Uratibu Tawala za Mikoa na Serikali 

za Mitaa

SD010101 Uratibu wa Tawala za Mikoa

SD010102 Uratibu wa Serikali za Mitaa

PD0102 Uratibu na Usimamizi wa Idara 

Maalum

SD010201 Usimamizi wa Utumishi na Uratibu

SD010202 Usimamizi wa Viwanda vya  Idara 

Maalum za SMZ

PD0104 Uendeshaji na Uratibu wa 

ORTMSMIM

SD010401 Uratibu wa Kazi za Mipango Sera na 

Tafiti ORTMSMIM

SD010402 Usimamizi na Uendeshaji wa 

ORTMSMIM

SD010403 Uratibu na Utekelezaji  wa shughuli 

za Wizara Pemba ORTMSMIM

SD010404 Kuratib Jumuiya zisizo za Kiserikali
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Programu Kuu:   PD0101 Uratibu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa shughuli za utekelezaji  wa Tawala za Mikoa na Serikali za 

Mitaa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utekelezaji wa shughuli za Tawala za Mikoa

Programu Ndogo:  SD010101 Uratibu wa Tawala za Mikoa

Lengo Kuu:  Kuongezeka ufanisi wa shughuli za kiuchumi na kijamii ndani ya Mikoa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuengezeka kwa utawala wa sheria na ushirikishwaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vikao vya 

uratibu vya Mikoa 

Wilaya na Shehia 

vilivyofanyika

Kuratibu na 

Kusimamia Mamlaka 

ya Mikoa na Wilaya

Idara 

Uratibu wa 

Tawala za 

Mikoa na 

Serikali za 

Mitaa

14 14 1412

Idadi ya ziara za 

ufuatiliaji vya 

Mikoa, Wilaya  na 

Shehia 

zilizofanyika

12 12 1210

Idadi ya ripoti ya 

vikao vya 

ushirikishwaji jamii 

zilizopo

11 11 116

Idadi ya programu 

za mafunzo kwa 

viongozi wa 

Tawala za Mikoa 

na Serikali za 

Mitaa

6 6 63

Idadi ya Miongozo 

ya uendeshaji wa 

Mamlaka za Mikoa 

na Serikali za 

Mitaa iliyoandaliwa

6 6 64

Programu Ndogo:  SD010102 Uratibu wa Serikali za Mitaa

Lengo Kuu:  Kuongezeka kwa ufanisi wa kiutendaji na upatikanaji wa huduma za jamii

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka kwa utawala wa sheria  na ushirikishwaji katika 

demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Asilimia ya 

vitendea kazi 

vilivyonunuliwa

Kuratibu Utekelezaji 

wa shuhuli za Serikali 

za Mitaa

Idara 

Uratibu wa 

Tawala za 

Mikoa na 

Serikali za 

Mitaa

100 100 1000

Idadi ya vikao vya 

uratibu na 

miongozo kwa 

serikali za Mitaa 

Unguja na Pemba

11 11 1111

Kuwepo kwa 

kanuni za Serikali 

za Mitaa

3 3 31

Idadi ya ziara za 

ufuatiliaji 

zilizofanyika

4 4 4

Kuwepo kwa 

mpango Shirikishi 

jamii wa Shehia

1 1 11

Idadi ya vipindi 

vilivorushwa na 

mikutano ya 

uhamasishaji 

iliyofanyika

4 4 42

Asilimia ya 

shughuli za 

ugatuzi 

zilizotekelezwa

100 100 100100

Programu Kuu:   PD0102 Uratibu na Usimamizi wa Idara Maalum

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarisha Mifumo ya sheria na utoaji wa huduma za Idara Maalum Unguja 

na Pemba

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utekelazaji wa shughuli za Idara Maalum

Programu Ndogo:  SD010201 Usimamizi wa Utumishi na Uratibu

Lengo Kuu:  Kuongezeka kwa uelewa wa mambo ya ulinzi na usalama

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka utawala wa sheria na ushirikishwaji katika 

demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

kuimarika kwa Miji 

ya Unguja na 

Pemba (Zanzibar 

Salama)

Kutoa Miongozo ya 

Utekelezaji wa Sera na 

Sheria za Idara 

Maalum

Idara ya 

Uratibu wa 

Idara 

Maalum za 

SMZ

100 100 10080

Idadi ya ziara za 

ufuatiliaji wa 

miradi na shughuli 

za kawaida za 

Idara Maalum za 

SMZ zilizofanyika

8 8 84
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Idadi ya vikao vya 

Mahakama ya 

Rufaa ya Idara 

Maalum za SMZ 

vilivyofanyika

Kutoa Miongozo ya 

Utekelezaji wa Sera na 

Sheria za Idara 

Maalum

Idara ya 

Uratibu wa 

Idara 

Maalum za 

SMZ

3 2 24

Idadi ya Maofisa 

na Wapiganaji 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

kiutendaji ya mradi 

wa Zanzibar 

Salama

60 50 50150

Wastani wa Vyuo 

vilivyo jengewa 

uwezo

Kuajiri na Kusimamia 

Stahiki na Maslahi ya 

Watumishi wa Idara 

Maalum

High

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

shughuli za Idara 

Maalum

100% 100% 100%100%

Asilimia ya Ajira 

iliyofikiwa

80 80 80100%

Asilimia ya Sheria 

za Idara Maalum 

zilizofanyiwa 

marekebisho

100% 100% 100%90%

Programu Ndogo:  SD010202 Usimamizi wa Viwanda vya  Idara Maalum za SMZ

Lengo Kuu:  Uzalishaji Bora wa Viwanda

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuboresha huduma za Viwanda

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vikao vya 

Wakurugenzi wa 

Bodi ya Viwanda 

vya Idara Maalum 

za SMZ

Kusimamia Uendeshaji 

wa Viwanda
Idara ya 

Uratibu wa 

Idara 

Maalum za 

SMZ

4 4 44

Idadi za Wilaya 

Zanzibar zenye 

Maduka ya 

viwanda vya idara 

maalum za SMZ

6 11 110

Asilimia ya 

kushiriki katika 

maonesho ya 

ndani ya 

kibiashara.

90% 100% 100%40%
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Idadi ya 

maonesho ya nje 

nchi ya kibiashara 

ambayo Viwanda 

vya idara maalum 

za SMZ huwa 

vinashiriki.

Kusimamia Uendeshaji 

wa Viwanda
Idara ya 

Uratibu wa 

Idara 

Maalum za 

SMZ

5 8 80

Idadi 

yawafanyakazi 

wanaopata 

Mafunzo ya ndani 

ya nchi ya utendaji 

kazi viwandani

120 140 14062

Idadi 

yawafanyakazi 

wanaopata 

Mafunzo ya nje ya 

nchi ya utendaji 

kazi viwandani

5 10 100

Idadi ya vipindi vya 

radio na Luninga 

kuzitangaza 

bidhaa za viwanda 

vya idara maalum 

za SMZ

40 52 526

Asilimia ya 

machine 

zilizofanyiwa 

matengenezo.

100% 100% 100%100%

Programu Kuu:   PD0103 Usimamizi wa Utumishi wa Idara Maalum

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarisha Utawala bora kwa Idara maalum

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD010301 Usimamizi Tume ya Utumishi wa Idara Maalum za SMZ

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vikao vya 

Tume ya Utumishi 

ya Idara Maalum 

vilivyofanyika

Kusimamia Upatikanaji 

wa Stahiki na Maslahi 

ya Watumishi wa Idara 

Maalum

Tume ya 

Utumishi wa 

Idara 

Maalum za 

SMZ

10 10 105

Idadi ya watendaji 

wa Idara Maalum 

waliopatiwa 

mafunzo

1000 1000 10001200
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Idadi ya vikao vya 

Wadau vya kupita 

sheria No6 / 2007  

ya Tume ya 

Utumishi ya Idara 

Maalum

Kusimamia Upatikanaji 

wa Stahiki na Maslahi 

ya Watumishi wa Idara 

Maalum

Tume ya 

Utumishi wa 

Idara 

Maalum za 

SMZ

2 2 20

Idadi ya 

Watumishi wa 

Idara Maalum za 

SMZ walioajiriwa

Kusimamia Zoezi la 

Uajiri wa Idara Maalum

2500 2500 25000

Idadi ya ziara za 

mahusiano baina 

ya Utumishi  Idara 

Maalum na 

Taasisi nyengine 

zilizofanyika

4 4 40

Asilimia ya ufanisi 

ya utendaji kazi

85 85 8560

Programu Kuu:   PD0104 Uendeshaji na Uratibu wa ORTMSMIM

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa Mfumo wa Upangaji wa Ofisi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utekelezaji wa shughuli za Mipango za Wizara

Programu Ndogo:  SD010401 Uratibu wa Kazi za Mipango Sera na Tafiti ORTMSMIM

Lengo Kuu:  Kuimarika utekelezaji wa kazi za mipango

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuengezeka kwa utawala wa sheria na ushirikishwaji katika 

demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

shughuli za sera

Kusimamia Kuratibu 

na Kufuatilia 

Utekelezaji wa 

ORTMSMIM

Idara ya 

Mipango,Ser

a na Utafiti

95% 95% 95%50%

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

shughuli za Tafiti

80% 80% 80%50%

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

shughuli za 

Mipango ya 

Wizara

98% 98% 98%85%

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

shughuli za 

Mipango

Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli za Mipango 

za ORTMSMIM

95 100 10070

Asilimia ya 

ukamilishaji wa 

mapitio ya Sera ya 

Serikali za Mitaa

Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli za Sera za 

ORTMSMIM

100% 0% 0%0

Idadi ya tafiti 

zitakazofanyika

Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli za Utafiti za 

ORTMSMIM

2 2 21
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Programu Ndogo:  SD010402 Usimamizi na Uendeshaji wa ORTMSMIM

Lengo Kuu:  Kuweka mazingira mazuri kwa ofisi na wafanyakazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka kwa utawala wa sheria na uhirikishwaji katika 

demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

huduma za 

utawala 

zilizotolewa

Kutoa Huduma za 

Uendeshaji
Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

98% 98% 98%85%

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

vitendea kazi vya 

Ofisi

97% 97% 97%50%

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

Kitengo cha 

Mnunuzi, ICT na 

Kitengo cha 

Habari

Kutoa Huduma za 

Kiutumishi

95% 95% 95%70

Asilimia ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo

90 97 9725

Asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa 

kwa mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

95% 96% 96%50%

Programu Ndogo:  SD010403 Uratibu na Utekelezaji  wa shughuli za Wizara Pemba ORTMSMIM

Lengo Kuu:  Kuweka mazingira mazuri kwa Ofisi na Wafanyakazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka kwa utawala wa sheria na ushirikishwaji katika 

demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Kufanya vikao vya 

kupitia ripoti za 

utekelezaji

Kuratibu na 

Kusimamia Mipango 

na ORTMSIM Pemba

Ofisi kuu 

Pemba

3 4 42

kulipa Mishahara 45 50 5247

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 4 44

Kuandaa ripoti za 

mwaka na kota

5 5 55
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D01
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za 

SMZ

Kufanya Vikao 

ufatiliaji wa 

utekelezaji wa 

TAMSMIM

Kuratibu na 

Kusimamia Mipango 

na ORTMSIM Pemba

Ofisi kuu 

Pemba

4 4 44

Kufanya ziara za 

ufatiliaji na 

tathmini wa miradi 

ya maendeleo

4 4 44

kufanya ufatiliaji 

na tathmini ya 

uwepo wa kamati 

za mashauriano 

na mabaraza ya 

wadi

1 2 10

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo

Kuweka Mazingira 

Bora Kiutendaji

2 2 27

Asilimia ya 

vitendea kazi 

vilivyopatikana

100 100 10080

Programu Ndogo:  SD010404 Kuratib Jumuiya zisizo za Kiserikali

Lengo Kuu:  Kuanzisha Mazingira Bora ya NGO's ili ziweze kufanya kazi zake kwa ufanisi na kuleta 

mabadiliko ya Kijamii na Kiuchumi Nchini

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

ukamilishaji wa 

marekebisho ya 

Sheria  ya NGOs

Kuratib Utekelezaji wa 

Jumuiya zisizo za 

kiserikali

Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

100 100 10020

Idadi ya jumuiya 

zilizopatiwa elimu

1500 0 01000

Programu Ndogo:  SD010405 Kusajili Jumuiya zisizo za Kiserikali

Lengo Kuu:  Kuengeza kwa Ufanisi wa Kiutedaji na upatikanaji wa Jumuiya zinazofuata Sheria

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya jumuiya 

zilizokidhi vigezo 

vya kusajiliwa

Kufanya usajili wa 

Jumuiya zisizo za 

Kiserikali

Idara ya 

Uendeshaji 

na Utumishi

200 200 2003000

Idadi ya jumuiya 

zilizoshiriki kutoa 

maoni

300 300 3001500
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD01

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa 

na Idara Maalum za SMZ

Programu Kuu: PD0101 Uratibu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Programu Ndogo: SD010101 Uratibu wa Tawala za Mikoa

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 310  0 Katibu wa Sheha11136 1

 1  0 Afisa rasilimali watu12128 2

 1  0 Afisa Mipango26316 3

 2  0 Karani wa Mapato33524 4

 1  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 5

 1  0 Afisa Miradi96338 6

 0  316 Jumla Ndogo 

 0  316Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0104 Uendeshaji na Uratibu wa ORTMSMIM

Programu Ndogo: SD010401 Uratibu wa Kazi za Mipango Sera na Tafiti ORTMSMIM

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mtakwimu21214 1

 1  1 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD010402 Usimamizi na Uendeshaji wa ORTMSMIM

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Afisa Mipango26316 1

 1  0 Afisa Tehama93340 2

 1  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 3

 1  3 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD010403 Uratibu na Utekelezaji  wa shughuli za Wizara Pemba ORTMSMIM

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Katibu muhtasi41211 1

 0  1 Mtunza Ghala96273 2

 0  2 Afisa Uhusiano96284 3

 0  1 Afisa Miradi96338 4

 5  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD010404 Kuratib Jumuiya zisizo za Kiserikali

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 3  0 Afisa Mipango26316 1

 0  3 Jumla Ndogo 

 7  7Jumla Ndogo 

 7  323 JUMLA KUU
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Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa 

na Idara Maalum za SMZ 
D01

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 0,000 Kwa 

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa 

na Idara Maalum za SMZ
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D01

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0101  205,000  0  0  0  0 Idara ya Uendeshaji 

na Utumishi

Ada ya Ulinzi  0  205,000  0  0  0 1422086

 205,000  0  0  0  0 JUMLA KUU
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Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za 

Mitaa na Idara Maalum za SMZ
D01

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 33,936,200,000 kwa 

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 2,169,900 Mishahara

 3,628,700 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 137,600 Ruzuku

 5,936,200

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 28,000,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 28,000,000

 33,936,200 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Tawala za 

Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD01
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0101 Uratibu Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa

 468,371  8,501,098  3,491,692  10,390,957  13,660,339 

SD010101 Uratibu wa Tawala za 

Mikoa

 449,771  8,369,079  3,379,832  10,315,226  13,582,704 

SD010102 Uratibu wa Serikali za 

Mitaa

 18,600  132,019  111,860  75,731  77,635 

PD0102 Uratibu na Usimamizi wa 

Idara Maalum

 31,572,213  12,524,438  25,797,600  15,192,122  12,268,968 

SD010201 Usimamizi wa Utumishi na 

Uratibu

 31,572,213  11,084,438  20,397,600  14,034,137  8,088,963 

SD010202 Usimamizi wa Viwanda 

vya  Idara Maalum za 

SMZ

 0  1,440,000  5,400,000  1,157,985  4,180,005 

PD0104 Uendeshaji na Uratibu wa 

ORTMSMIM

 2,270,656  5,899,264  4,646,908  5,521,821  5,871,593 

SD010401 Uratibu wa Kazi za 

Mipango Sera na Tafiti 

ORTMSMIM

 250,524  615,000  515,570  1,176,359  1,625,545 

SD010402 Usimamizi na Uendeshaji 

wa ORTMSMIM

 1,519,849  4,154,264  3,185,402  3,314,230  3,180,813 

SD010403 Uratibu na Utekelezaji  wa 

shughuli za Wizara 

Pemba ORTMSMIM

 476,083  830,000  745,936  794,516  860,707 

SD010404 Kuratib Jumuiya zisizo za 

Kiserikali

 24,201  300,000  200,000  236,716  204,529 

 34,311,239  26,924,800  33,936,200  31,104,900  31,800,900 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

D01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0101 Uratibu Tawala za Mikoa 

na Serikali za Mitaa

 468,371  8,501,098  3,491,692  10,390,957  13,660,339 

SD010101 Uratibu wa Tawala za 

Mikoa

 449,771  8,369,079  3,379,832  10,315,226  13,582,704 

HD01010101 Kuratibu na Kusimamia 

Mamlaka ya Mikoa na 

Wilaya

 449,771  8,369,079  3,379,832  10,315,226  13,582,704 

SD010102 Uratibu wa Serikali za 

Mitaa

 18,600  132,019  111,860  75,731  77,635 

HD01010201 Kuratibu Utekelezaji wa 

shuhuli za Serikali za 

Mitaa

 18,600  132,019  111,860  75,731  77,635 

PD0102 Uratibu na Usimamizi wa 

Idara Maalum

 31,572,213  12,524,438  25,797,600  15,192,122  12,268,968 

SD010201 Usimamizi wa Utumishi 

na Uratibu

 31,572,213  11,084,438  20,397,600  14,034,137  8,088,963 

HD01020101 Kutoa Miongozo ya 

Utekelezaji wa Sera na 

Sheria za Idara Maalum

 31,479,992  10,900,938  20,260,000  13,859,337  7,857,663 

HD01020102 Kuajiri na Kusimamia 

Stahiki na Maslahi ya 

Watumishi wa Idara 

Maalum

 92,220  183,500  137,600  174,800  231,300 

SD010202 Usimamizi wa Viwanda 

vya  Idara Maalum za SMZ

 0  1,440,000  5,400,000  1,157,985  4,180,005 

HD01020201 Kusimamia Uendeshaji wa 

Viwanda

 0  1,440,000  5,400,000  1,157,985  4,180,005 

PD0104 Uendeshaji na Uratibu wa 

ORTMSMIM

 2,270,656  5,899,264  4,646,908  5,521,821  5,871,593 

SD010401 Uratibu wa Kazi za 

Mipango Sera na Tafiti 

ORTMSMIM

 250,524  615,000  515,570  1,176,359  1,625,545 

HD01040104 Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli za Mipango za 

ORTMSMIM

 232,031  400,533  374,045  445,539  513,065 

HD01040105 Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli za Sera za 

ORTMSMIM

 18,203  73,314  52,910  236,080  306,880 

HD01040106 Kuratibu na Kutekeleza 

Shughuli za Utafiti za 

ORTMSMIM

 290  141,153  88,615  494,740  805,600 

SD010402 Usimamizi na Uendeshaji 

wa ORTMSMIM

 1,519,849  4,154,264  3,185,402  3,314,230  3,180,813 

HD01040201 Kutoa Huduma za 

Uendeshaji

 1,296,393  2,725,873  2,500,557  2,724,205  2,660,766 

HD01040202 Kutoa Huduma za 

Kiutumishi

 223,455  1,428,391  684,845  590,025  520,047 

SD010403 Uratibu na Utekelezaji  wa 

shughuli za Wizara 

Pemba ORTMSMIM

 476,083  830,000  745,936  794,516  860,707 
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

D01

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

HD01040301 Kuratibu na Kusimamia 

Mipango na ORTMSIM 

Pemba

 471,173  830,000  745,936  794,516  860,707 

HD01040302 Kuweka Mazingira Bora 

Kiutendaji

 4,910  0  0  0  0 

SD010404 Kuratib Jumuiya zisizo za 

Kiserikali

 24,201  300,000  200,000  236,716  204,529 

HD01040401 Kuratib Utekelezaji wa 

Jumuiya zisizo za kiserikali

 24,201  300,000  200,000  236,716  204,529 

 34,311,239  26,924,800  33,936,200  31,104,900  31,800,900 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara 

Maalum za SMZ

D01

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD010

1

Uratibu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa  0  7,800,000  3,000,000 

SD010101 Uratibu wa Tawala za Mikoa  0  7,800,000  3,000,000 

HD01010101 Kuratibu na Kusimamia Mamlaka ya Mikoa 

na Wilaya

 0  7,800,000  3,000,000 

00000P009 Uimarishaji wa Mifumo ya Taka na Maji 

Taka Zanzibar

 0  7,800,000  0 

 0  7,800,000  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P013 Ujenzi wa Ofisi za Masheha  0  0  3,000,000 

 3,000,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P014 Ujenzi wa Ofisi za Wakuu wa Wilaya  0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

PD010

2

Uratibu na Usimamizi wa Idara Maalum  31,110,245  11,120,000  25,000,000 

SD010201 Usimamizi wa Utumishi na Uratibu  31,110,245  10,400,000  20,000,000 

HD01020101 Kutoa Miongozo ya Utekelezaji wa Sera na 

Sheria za Idara Maalum

 31,110,245  10,400,000  20,000,000 

00000P001 Uwekaji wa Kamera na Vifaa vya Ulinzi  11,932,496  0  0 

 0  0  11,932,496 SMZ Fedha za Ndani

00000P002 Ujenzi wa Kiwanda cha Ushoni  7,377,749  0  0 

 0  0  7,377,749 SMZ Fedha za Ndani

00000P008 Kuanzisha Taasisi Mpya ya Viwanda vya 

Idara Maalumu za SMZ

 11,800,000  0  0 

 0  0  11,800,000 SMZ Fedha za Ndani

00000P010 Mradi wa Kuimarisha Ulinzi na Usalama 

Zanzibar

 0  7,400,000  20,000,000 

 20,000,000  7,400,000  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P012 Kuendeleza uzalishaji kwa Idara Maalumu 

za SMZ

 0  3,000,000  0 

 0  3,000,000  0 SMZ Fedha za Ndani

SD010202 Usimamizi wa Viwanda vya  Idara Maalum za 

SMZ

 0  720,000  5,000,000 

HD01020201 Kusimamia Uendeshaji wa Viwanda  0  720,000  5,000,000 

00000P008 Kuanzisha Taasisi Mpya ya Viwanda vya 

Idara Maalumu za SMZ

 0  0  5,000,000 

 5,000,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P011 Mradi wa ujenzi wa kiwanda cha mikoba  0  720,000  0 

 0  720,000  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P012 Kuendeleza uzalishaji kwa Idara Maalumu 

za SMZ

 0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

 31,110,245  18,920,000  28,000,000 JUMLA KUU
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FUNGU D02 

  

JESHI LA KUJENGA  

UCHUMI (JKU) 
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FUNGU D02: MUHTASARI WA MAELEZO YA JESHI LA KUJENGA UCHUMI 

(JKU) 

Utangulizi 

Jeshi la Kujenga Uchumi (JKU) ni miongoni mwa Idara Maalum za Serikali ya Mapinduzi 

Zanzibar chini ya Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ. 

JKU imeanzishwa kupitia ibara ya 121(2) ya Katiba ya Zanzibar chini ya sheria Nam.6 ya mwaka 

2003.  Kupitia sheria hii JKU imepewa jukumu la kutoa mafunzo kwa vijana katika Nyanja za 

uzalishaji wa kilimo, mifugo na uvuvi.  Vile vile kuwafunza vijana ufundi, kazi za amali na 

uzalendo ili kuwafanya vijana hao waweze kujitegemea na waweze kuitumikia na kujenga nchi 

yao.  

Malengo makuu ya JKU  

i Kuwapatia mafunzo ya msingi ya kujiendeleza katika shughuli za kilimo, viwanda, 

uvuvi na kazi za amali. 

ii Kuwafunza elimu ya uraia. 

iii Shughuli za maendeleo ya kijamii na utamaduni. 

iv Ulinzi wa Taifa 

v Kushirikiana na Jeshi la Wananchi wa Tanzania pale inapohitajika kwa ajili ya Ulinzi 

wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania. 

vi Kushirikiana na Jeshi la Polisi katika kudumisha Amani na utulivu iwapo itaombwa 

kufanya hivyo. 

vii Kutoa huduma za ulinzi kwa Taasisi, kampuni na mashirika ya SMZ au SMT pamoja 

na yale ya binafsi au sehemu zilizo nyeti kwa usalama wa Taifa. 

viii Kushirikiana na Vikosi vya ulinzi na Usalama au Taasisi nyengine yoyote katika 

kutimiza majukumu ya kitaifa ambayo JKU inahusika nayo kwa sheria yoyote 

iliyopo. 

ix Kufanya kazi nyengine yoyote ambayo itaagizwa na kutolewa na Rais. 

 

Dira  

Kuratibu, kusimamia na kuendesha mafunzo endelevu hivyo basi kupitia JKU vijana wa Zanzibar 

waweze kujengeka kiuzalendo, kujitegemea na kujiamini. 

Dhamira  
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Kuchangia kuimarisha uchumi kwa kutoa mafunzo ya uzalishaji, ufundi na kazi za amali, mila na 

utamaduni na uzalendo.  

Muhtasari wa utekelezaji kwa ujumla. 

Kwa mwaka fedha 2022/2023, Jeshi la Kujenga Uchumi liliidhinishiwa 

jumla ya shilingi 38,181,365,300. Kati ya fedha hizo, shilingi 

25,387,000,300 kwa ajili ya mishahara, shilingi 6,592,000,000 kwa 

matumizi mengineyo, shilingi 737,600,000 kwa ajili ya ruzuku ya 

Wakala wa Ulinzi JKU na shilingi 5,464,765,000 kwa kazi za 

Maendeleo. Aidha, JKU iliidhinishiwa kukusanya shilingi 2,058,234,000 

kwa ajili ya kuchangia Mfuko Mkuu wa Serikali. Kati ya fedha hizo 

128,100,000 zikusanywe na Makao Makuu ya JKU na shilingi 

1,930,134,000 zikusanywe na Wakala wa Ulinzi wa JKU. 

Hadi kufikia machi 2023, Jeshi la Kujenga Uchumi limeingiziwa jumla ya 

shilingi 26,628,886,476 sawa na asilimia 69.7 ya makadirio ya mwaka. 

Kati ya fedha hizo, shilingi 22,462,486,476 sawa na asilimia 58.8 ni 

mishahara, shilingi 3,936,800,000 sawa na asilimia 10.3 ni matumizi 

mengineyo, shilingi 229,600,000 sawa na asilimia 0.6 ni ruzuku ya 

Wakala wa Ulinzi na shilingi 4,166,400,000 sawa na asilimia 10.9 kwa 

kazi za maendeleo. Aidha, Makao Makuu ya JKU ilipangiwa kuchangia 

shilingi 128,100,000 katika mfuko mkuu wa Serikali na kuchangia 

shilingi 129,050,000 sawa na asilimia 100.74. Aidha, Wakala wa Ulinzi 

JKU ulitakiwa kuchangia shiulingi 1,930,134,000 na kuchangia shilingi 

308,840,000 sawa na asilimia 16. 

 

Mafanikio 

i. Kuendelea na ujenzi wa majengo mawili ya mabweni ya vijana  na afisi katika kambi 

za JKU Chambani na Bambi Kim pamoja na kuendelea na ujenzi wa jingo la ghorofa 

moja la afisi kuu ya JKU Pemba 

ii. Timu za michezo zikijumuisha mpira wa miguu, pete, mikono na riadha 

zimewezeshwa kivifaa na mafunzo ambapo zinaendelea kutoa ushindani mkubwa kwa 

ligi za ndani na Mashindano ya nje ya nchi.  



Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-205/26       D02- iv 

 

iii. Kuongeza idadi ya wataalamu kwa kuwapatia mafunzo wapiganaji na maafisa nane wa 

JKU katika fani, ngazi na vyuo tofauti wakiwemo watumishi mmoja shahada ya 

uzamivu (PhD), watumishi wanne shahada ya kwanza na watumishi watatu ngazi ya 

stashahada. 

iv. Jumla ya Askari 685 walipatiwa mafunzo ya Uongozi mdogo na mkubwa wa kijeshi 

katika chuo cha uongozi cha JKU Dunga.  

v. Kuimarika kwa Mashirikiano kati ya JKU na JKT, Idara Maalum za SMZ na Vikosi 

vyengine vya Ulinzi vya Jamhuri ya Muungano. 

vi. Kwa upande wa uzalishaji JKU imezalisha tani 225 za mpunga, ekari 224 za mboga 

mboga na matunda zimelimwa na kuzalishwa. 

  

Changamoto na utatuzi wake  

i. Uwezo mdogo wa kuweka makambini idadi kubwa ya vijana wanaojiunga na JKU kwa 

wakati mmoja ambapo inabidi kwenda makambini na kurudi. 

ii. Kuwepo kwa uhaba wa wataalam wa fani mbalimbali kama ya uzalishaji mali na 

walimu wa sayansi na ufundi. 

iii. Kuwepo kwa uhaba na uchakavu wa majengo ya makaazi ya vijana na ofisi. 

iv. Kuwepo na uhaba na uchakavu kwa vyombo vya usafiri pamoja na vitendea kazi.   

Utatuzi wa changamoto 

i. Kuimarishwa kwa miundombinu katika Vikosi na Kambi za kila Zoni ili kuongeza 

uwezo wa kusajili na kuhudumia vijana ipasavyo. 

ii. kuchimba visima katika Makambi na kuzipatia kambi pembejeo na zana za uzalishaji. 

iii. Kuendelea kuboresha vyombo vya usafiri kwa kuvipatia vipuri na matengenezo ya 

kawaida.  

 

Mikakati elekezi kwa mwaka wa fedha 2023/2024. 

i. Kuimarisha miundombinu ya Kambi za mafunzo ya uzalishaji katika kilimo na mifugo 

ili ziweze kuchukua vijana 5,000 kwa wakati mmoja. 

ii. Kuimarisha Skuli za JKU ili ziweze kuchukua wanafunzi 3,000 wa ufundi na 

wanafunzi 1,700 wa Sekondari kwa wakati mmoja. 

iii. Kuimarisha mazingira ya kazi kupitia kutoa huduma za msingi na za lazima kwa 

vijana, watumishi na jamii kwa ujumla. 

 



D02
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

JESHI LA KUJENGA UCHUMI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0201 Mafunzo kwa Vijana na Uzalishaji 

Mali

SD020101 Mafunzo kwa Vijana

SD020102 Uzalishaji Mali

PD0202 Utawala na Uendeshaji wa JKU

SD020201 Utawala wa JKU

SD020202 Ulinzi na Operesheni za Kitaifa

SD020203 Wakala wa Ulinzi wa Jeshi la 

Kujenga Uchumi
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D02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Jeshi la Kujenga Uchumi

Programu Kuu:   PD0201 Mafunzo kwa Vijana na Uzalishaji Mali

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kupungua Ukosefu wa Ajira, Kuongeza Uzalishaji Chakula na Mboga 

Mboga na Kuongezeka kwa Uzalendo

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Ongezeko la utoaji wa mafunzo ya Amali na 

Uzalishaji

Programu Ndogo:  SD020101 Mafunzo kwa Vijana

Lengo Kuu:  Kuwaongeza uwezo vijana wa kutumia mbinu bora za uzalishaji  mali ili waweze 

Kuajirika, Kujiajiri, Kujitegemea na Kuujenga Uchumi wa nchi yao

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwaongezea uwezo vijana na kujiajiri.

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya wanafunzi 

watakaopatiwa 

Elimu ya 

Sekondari

Mafunzo ya  Uzalendo, 

Utamaduni, Ufundi na 

Kazi za Amali

Utawala 

Unguja

1440 1440 14401440

Idadi ya wanafunzi 

watakaopatiwa 

Elimu ya Ufundi

1600 2000 20001329

Idadi ya vijana 

watakaopatiwa 

mafunzo ya 

Uzalishaji Mali

4000 6000 60004000

Idadi ya vijana 

watakaopatiwa 

posho

4000 6000 60004000

Idadi ya timu za 

michezo 

zitakazoshiriki 

mashindano mbali 

mbali

Kuendeleza Michezo 

na Utamaduni Pamoja 

na Kuibua Vipaji 

Miongoni mwa Vijana

5 5 55

Aina ya michezo 

itakayoendelezwa

7 7 77

Aina za shughuli 

za utamaduni 

zitakazofanyika

3 3 33

Programu Ndogo:  SD020102 Uzalishaji Mali

Lengo Kuu:  Kuijengea Uwezo JKU  iweze  kupunguza kiwango cha utegemezi wa Serikali katika 

malezi ya Vijana

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Uimarishaji wa kilimo kwa kuongeza kiwango, thamani na 

Uzalishaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

ongezeko la vifaa 

vya kilimo

Uimarishaji wa 

Shughuli za Uzalishaji 

Mali

Utawala 

Unguja

100 100 100100
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D02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Jeshi la Kujenga Uchumi

Asilimia ya 

uimarishwaji wa 

miundombinu ya 

kilimo

Uimarishaji wa 

Shughuli za Uzalishaji 

Mali

Utawala 

Unguja

100 100 100100

Idadi ya vijana 

waliopatiwa 

mafunzo

Kuchangia 

Kuwaendeleza Vijana 

Kielimu Ngazi ya 

Sekondari

900 900 900469

Programu Kuu:   PD0202 Utawala na Uendeshaji wa JKU

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwepo Chombo Imara na Endelevu cha Kuwaimarisha Vijana, Kimaadili, 

Maendeleo na Ustawi wa Taifa na Kupunguza Matendo ya Uvunjifu wa Amani

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya Ongezeko la Huduma za Uendeshaji

Programu Ndogo:  SD020201 Utawala wa JKU

Lengo Kuu:  Kuongeza Ufanisi wa utendaji kazi wa JKU katika malezi ya vijana na kuchangia 

kudumisha amani ya Nchi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwa na Mfumo imara wa Kiutawala na wenye uwajibikaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya watumishi 

watakao jengewa 

uwezo wa 

Kiutendaji

Kuwajengea Uwezo wa 

Kiutendaji  Watumishi 

wa JKU

Utawala 

Unguja

12 15 208

Asilimia ya 

Upatikanaji wa 

Huduma za 

Kiutawala

100 100 1000

Idadi ya watumishi 

wataopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi na mrefu

550 600 1000450

Idadi ya Huduma 

za kiutawala 

zitakazotolewa

Uratibu, Usimamizi na 

Uendeshaji wa 

Shughuli za JKU

28 28 287

Asilimia ya 

kuwapatia 

Mishahara na 

Maposho Maafisa 

na Wapiganaji

100 100 100100

Idadi ya Maafisa 

na wapiganaji 

watakaojengewa 

uwezo wa 

kitaaluma

29 31 3118

Idadi ya Maafisa 

na wapiganaji 

watakaopatiwa 

mafunzo ya Kijeshi

300 300 300400

Idadi ya Maafisa 

na wapiganaji 

watakaopatiwa 

posho la likizo

1200 960 960960
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D02
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Jeshi la Kujenga Uchumi

Idadi ya huduma 

za Afya 

zitakazotolewa 

kwa Maafisa & 

wapiganaji na 

Raia Jirani

Uratibu, Usimamizi na 

Uendeshaji wa 

Shughuli za JKU

Utawala 

Unguja

5 5 55

Idadi ya vikao vya 

kamati ya 

mashirikiano JKT 

& JKU

2 2 23

Programu Ndogo:  SD020202 Ulinzi na Operesheni za Kitaifa

Lengo Kuu:  Kutoa Huduma za Ulinzi kwa Serikali na Taasisi Binafsi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwa na Mfumo imara wa Kiutwala na wenye uwajibikaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asimilia ya 

Operesheni, 

Matamasha na 

sherehe za Kitaifa 

zilizofanyika

Kutoa Huduma za 

Ulinzi kwa Taasisi za 

Serikali na Watu 

Binafsi

Utawala 

Unguja

100 100 100100

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

chakula cha 

Askari

100 100 100100

Programu Ndogo:  SD020203 Wakala wa Ulinzi wa Jeshi la Kujenga Uchumi

Lengo Kuu:  Kutoa huduma za ulinzi kwa taasisi za Serikali na Binafsi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuwa na mfumo imara wa kiutawala na uwajibikaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Taasisi 

zitakazotolewa 

huduma za ulinzi

Kutoa Huduma za 

Ulinzi kwa taasisi za 

Serikali na Binafsi

Utawala 

Unguja

140 160 16091
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD02

Jeshi la Kujenga Uchumi

Programu Kuu: PD0202 Utawala na Uendeshaji wa JKU

Programu Ndogo: SD020201 Utawala wa JKU

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 4  2 Afisa rasilimali watu12128 1

 5  2 Afisa Masoko12217 2

 3  0 Mtakwimu21214 3

 2  2 Mwanasanyansi wa Mchanga/Udongo21326 4

 4  3 Mhandisi wa majengo21421 5

 5  2 Mbunifu wa tovuti21666 6

 10  8 Mtaalamu wa ukunga22221 7

 4  2 Afisa wa Afya ya Mazingira22632 8

 15  16 Walimu wa elimu ya ufundi23211 9

 20  17 Mwalimu wa elimu ya sekondari23311 10

 20  0 Mwalimu wa skuli ya elimu ya juu23312 11

 2  0 Mhasibu Aliyethibitishwa24113 12

 2  1 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 13

 3  2 Mhandisi wa Programu (Kompyuta)25124 14

 2  2 Wakili26112 15

 3  2 Mchumi26314 16

 4  2 Afisa Mipango26316 17

 6  7 Afisa Kilimo61144 18

 500  900 Walinzi96369 19

 970  614 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD020202 Ulinzi na Operesheni za Kitaifa

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  2 Afisa manunuzi12147 1

 2  1 Mhasibu24117 2

 3  1 Afisa Mipango26316 3

 3  0 Afisa Tehama93340 4

 3  2 Afisa Patrol96313 5

 6  11 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD020203 Wakala wa Ulinzi wa Jeshi la Kujenga Uchumi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 347  456 Wapiganaji099486 1

 3  0 Afisa rasilimali watu12128 2

 3  0 Meneja wa Mauzo na masoko12211 3

 3  0 Afisa Ushauri Nasaha13448 4

 2  0 Mshauri Elekezi wa Biashara24212 5

 2  0 Mwanasheria26113 6

 3  0 Afisa Utalii96283 7

 347  456 Wapiganaji99486 8

 912  710 Jumla Ndogo 

 1888  1335Jumla Ndogo 

 1888  1335 JUMLA KUU

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  D02 - 5



Jeshi la Kujenga Uchumi D02

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 2,058,234,000 

Kwa Jeshi la Kujenga Uchumi

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Kamanda Mkuu, Jeshi la Kujenga Uchumi
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D02

Jeshi la Kujenga Uchumi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0201  117,657  2,058,234  2,058,234  2,369,990  2,628,199 Utawala Unguja

Ukodishaji Mashamba 

ya Mikarafuu

 7,000  10,000  10,000  10,000  10,000 1415010

Mapato Viwanda 

Vidogovidogo

 15,000  10,000  20,000  20,000  20,000 1421003

Mapato ya Mauzo ya 

Mpunga

 12,000  10,000  10,000  10,000  10,000 1421004

Mapato ya Mazao ya 

Bustani

 27,550  15,263  15,000  20,000  25,000 1421006

Ada Mazao ya Baharini  5,164  5,000  5,000  8,000  10,000 1422027

Mapato ya Mifugo  7,000  10,592  10,000  15,000  20,000 1422068

Ukodishaji wa Maeneo 

Kibiashara

 11,386  19,250  10,000  12,000  15,000 1422078

Ada ya Ulinzi  1,930,134  0  1,923,234  2,211,990  2,448,199 1422086

Ada ya Mafunzo  40,000  35,500  50,000  55,000  60,000 1422088

Mapato yatokanayo na 

Duka la Dawa

 3,000  2,052  5,000  8,000  10,000 1423006

 117,657  2,058,234  2,058,234  2,369,990  2,628,199 JUMLA KUU
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Jeshi la Kujenga UchumiD02

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 39,677,500,000 kwa 

Jeshi la Kujenga Uchumi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 29,798,100 Mishahara

 6,400,000 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 479,400 Ruzuku

 36,677,500

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 3,000,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 3,000,000

 39,677,500 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Kamanda Mkuu, Jeshi la Kujenga 

Uchumi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD02
Jeshi la Kujenga Uchumi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0201 Mafunzo kwa Vijana na 

Uzalishaji Mali

 2,150,360  7,200,805  6,837,305  12,880,000  13,760,000 

SD020101 Mafunzo kwa Vijana  2,089,641  7,002,000  6,620,000  12,796,000  13,650,000 

SD020102 Uzalishaji Mali  60,720  198,805  217,305  84,000  110,000 

PD0202 Utawala na Uendeshaji wa 

JKU

 27,907,815  30,980,860  32,840,195  37,669,400  41,546,200 

SD020201 Utawala wa JKU  24,773,345  27,054,300  31,320,932  36,491,200  39,983,368 

SD020202 Ulinzi na Operesheni za 

Kitaifa

 3,134,470  974,195  1,039,864  507,000  757,432 

SD020203 Wakala wa Ulinzi wa 

Jeshi la Kujenga Uchumi

 0  2,952,365  479,400  671,200  805,400 

 30,058,176  38,181,665  39,677,500  50,549,400  55,306,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Jeshi la Kujenga Uchumi
D02

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0201 Mafunzo kwa Vijana na 

Uzalishaji Mali

 2,150,360  7,200,805  6,837,305  12,880,000  13,760,000 

SD020101 Mafunzo kwa Vijana  2,089,641  7,002,000  6,620,000  12,796,000  13,650,000 

HD02010101 Mafunzo ya  Uzalendo, 

Utamaduni, Ufundi na Kazi 

za Amali

 2,089,641  7,002,000  6,620,000  12,796,000  13,650,000 

SD020102 Uzalishaji Mali  60,720  198,805  217,305  84,000  110,000 

HD02010201 Uimarishaji wa Shughuli za 

Uzalishaji Mali

 60,720  198,805  217,305  84,000  110,000 

PD0202 Utawala na Uendeshaji wa 

JKU

 27,907,815  30,980,860  32,840,195  37,669,400  41,546,200 

SD020201 Utawala wa JKU  24,773,345  27,054,300  31,320,932  36,491,200  39,983,368 

HD02020102 Uratibu, Usimamizi na 

Uendeshaji wa Shughuli za 

JKU

 24,773,345  27,054,300  31,320,932  36,491,200  39,983,368 

SD020202 Ulinzi na Operesheni za 

Kitaifa

 3,134,470  974,195  1,039,864  507,000  757,432 

HD02020201 Kutoa Huduma za Ulinzi 

kwa Taasisi za Serikali na 

Watu Binafsi

 3,134,470  974,195  1,039,864  507,000  757,432 

SD020203 Wakala wa Ulinzi wa Jeshi 

la Kujenga Uchumi

 0  2,952,365  479,400  671,200  805,400 

HD02020301 Kutoa Huduma za Ulinzi 

kwa taasisi za Serikali na 

Binafsi

 0  2,952,365  479,400  671,200  805,400 

 30,058,176  38,181,665  39,677,500  50,549,400  55,306,200 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Jeshi la Kujenga Uchumi

D02

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD020

1

Mafunzo kwa Vijana na Uzalishaji Mali  1,985,627  3,250,000  3,000,000 

SD020101 Mafunzo kwa Vijana  1,985,627  3,250,000  3,000,000 

HD02010101 Mafunzo ya  Uzalendo, Utamaduni, Ufundi 

na Kazi za Amali

 1,985,627  3,250,000  3,000,000 

00000P001 Ujenzi wa Skuli ya Sekondari na Ufundi ya 

JKU

 1,160,627  0  0 

 0  0  1,160,627 SMZ Fedha za Ndani

00000P002 Ujenzi wa Majengo ya Kambi za JKU  825,000  3,250,000  3,000,000 

 3,000,000  3,250,000  825,000 SMZ Fedha za Ndani

00000P006 Mradi wa ujenzi wa ofisi za Wakala wa 

Ulinzi JKU

 0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P008  Ujenzi wa Skuli ya Sekondari na Ufundi ya 

JKU Pemba

 0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

PD020

2

Utawala na Uendeshaji wa JKU  0  2,214,765  0 

SD020203 Wakala wa Ulinzi wa Jeshi la Kujenga Uchumi  0  2,214,765  0 

HD02020301 Kutoa Huduma za Ulinzi kwa taasisi za 

Serikali na Binafsi

 0  2,214,765  0 

00000P006 Mradi wa ujenzi wa ofisi za Wakala wa 

Ulinzi JKU

 0  2,214,765  0 

 0  2,214,765  0 SMZ Fedha za Ndani

 1,985,627  5,464,765  3,000,000 JUMLA KUU
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FUNGU D03: MUHTASARI WA MAELEZO YA CHUO CHA MAFUNZO 

Utangulizi  

Idara ya Chuo cha Mafunzo ni miongoni mwa Idara tano maalum za Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar iliyoanzishwa kwa mujibu wa Sheria Nambari 1 ya mwaka 1980 

na Sheria Nambari 3 ya marekebisho ya mwaka 2007. Idara  inatekeleza majukumu yake 

chini ya (OR)  Tawala za Mikoa Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ. Aidha, 

Idara ina jukumu kubwa la kuwapokea wale wote wanaoletwa Chuo cha Mafunzo kwa 

mujibu wa Sheria, kuwalinda pamoja na kuwarekebisha ili wanaporudi katika jamii wawe 

raia wema (waliorekebishika) Urekebishaji huo unajumuisha  fani za Elimu za amali 

zikiwemo kazi za mikono, ujenzi, kilimo, ufugaji, ushoni, uchongaji, ufundi chuma, 

ufundi magari pamoja na Elimu za kujiendeleza zikiwemo Elimu ya watu wazima na 

Elimu ya Lugha za kigeni, pamoja na huduma za ushauri nasaha. 

 

Malengo makuu ya Idara 

i. Kutoa huduma bora za Urekebishaji tabia kwa Wanafunzi wa Chuo cha Mafunzo. 

Lengo hili linakusudia kuhakikisha mazingira pamoja na upatikanaji wa rasilimali 

za kutosha katika kutoa huduma za kuwarekebisha wanafunzi kwa kuwapatia 

taaluma za Fani mbali mbali ili ziwasaidie pale wanapomaliza muda wao wa 

kutumikia vifungo ama muda wa kusubiria kesi zao kwa wale Rumande 

ii. Kusimamia Shughuli za Uongozi na Utawala wa Chuo cha Mafuzo. 

Lengo hili linakusudia kuratibu shughuli za kiutawala pamoja na usimamizi wa 

fedha kwa ajili ya kuhudumia shughuli za kiutendaji za Idara. 

iii. Kuimarisha shughuli za Uzalishaji  

Katika kutekeleza lengo hili Idara inakusudia kuhakikisha inaweka mikakati bora 

katika uzalishaji wa mazao ya kilimo na ufugaji, kuimarisha mazingira katika fani 

za amali zikiwemo ujenzi, ushoni, useremala pamoja na  kubuni mbinu mpya za 

uzalishaji na kuongeza mapato kwenye Idara ya Chuo cha Mafunzo. 

 

Dira. 

Kuongoza katika kutoa huduma bora za urekebishaji tabia kwa wanafunzi wa Chuo cha 

Mafunzo ili watakaporejea katika jamii wawe raia wema. 
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Dhamira. 

Kutoa huduma salama zenye kuzingatia haki, kuongeza ubunifu katika urekebishaji kwa 

kubuni programu mbali mbali zitakazoweza kuwasaidia wanafunzi kujiendeleza na 

kujitegemea wanaporejea katika jamii. 

 

Mafanikio Makuu kwa Mwaka 2022/2023 

i. Kuendelea kuwapatia mafunzo ya urekebishaji tabia wanafunzi walioko vyuoni 

ambapo jumla ya wanafunzi na mahabusu 112 wameshiriki katika mafunzo. 

ii. Kuanzishwa kwa kampuni ya ujenzi ya Mafunzo Construction Company 

limited 

iii. Kuvunwa kwa eka 117 kwa zao la miwa sawa na tani 2,686 katika kambi ya 

Kinumoshi. 

iv. Kufanyika kwa upembuzi yakinifu kwa Mradi wa Ujenzi wa Chuo kipya Cha 

Kisasa cha Urekebishaji Tabia katika kambi ya Hanyengwa Mchana. 

v. Kuendelea kukamilisha majengo ya ofisi kwa upande wa kambi za Unguja na 

Pemba. 

vi. Kuwekewa kwa jiwe la msingi kwa jengo la ofisi Wete Pemba. 

 

  Changamoto 

i. Ongezeko la mahabusu katika katika kambi za Unguja na Pemba 

ii. Mabadiliko ya hali ya hewa yamepelekea baadhi ya mazao kufa na mengine 

kukosa ubora unaotakiwa. 

iii. Uchakavu mkubwa wa chuo  ( Gereza) la Kiinua Miguu - Unguja na Gereza la 

Wete Pemba.  

iv. Upungufu wa vitendea kazi kama vile magari ya kuwabebea wanafunzi 

wanapotaka kwenda mahakamani. 

v. Upungufu wa wataalamu kwa upande wa shughuli za uendeshaji na uzalishaji. 

 

Njia za Utatuzi  

i. kufanya ununuzi wa magari kwa awamu kwa ajili ya kuwapeleka na 

kuwarudisha wanafunzi mahakamani sambamba na ununuzi wa matrekta kwa 

ajili ya kilimo 

ii. kufanya ukarabati mkubwa wa Gereza la Kiinua Miguu na Wete Pemba 

iii. Kuwasomesha watendaji ili kupunguza upungufu wa wataalamu. 

iv. Kulima kilimo cha umwagiliaji. 
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Mkakati elekezi mwaka 2025/2026 

i. Kuimarisha huduma za urekebishaji tabia kwa wanafunzi walioko vyuoni kwa 

kuwapatia mafunzo na kuwawekea mazingira bora ya kuishi ( ukarabati wa 

Magereza)  

ii. Kuimarisha shughuli za uzalishaji mali kwa kuanzisha na kuviboresha  vyanzo 

vipya vya uzalishaji vya Idara. 

iii. Kuimarisha shughuli za kilimo kwa kuweka mifumo ya umwagiliaji katika 

makambi kwa awamu. 

iv. Kuimarisha shughuli za ulinzi . 

. 

 

 

 



D03
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

CHUO CHA MAFUNZO

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0301 Urekebishaji Wanafunzi wa Chuo 

cha Mafunzo

SD030101 Urekebishaji Wanafunzi wa Chuo cha 

Mafunzo

PD0302  Utawala na Uendeshaji

SD030201 Utawala na Uendeshaji
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D03
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Chuo cha Mafunzo

Programu Kuu:   PD0301 Urekebishaji Wanafunzi wa Chuo cha Mafunzo

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwa Raiya wema waliorekebishika wanaporudi katika jamii

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD030101 Urekebishaji Wanafunzi wa Chuo cha Mafunzo

Lengo Kuu:  Kuimarisha Taaluma za Urekebishaji wa Wanafunzi wa Chuo cha Mafunzo kuwa Raiya 

wema wanaporudi katika Jamii

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Mfumo bora wa Uongozi, Uwajibikaji na Uwazi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Wanafunzi 

Waliopatiwa Fursa 

Ya Masomo

Huduma za 

Urekebishaji 

Wanafunzi wa Chuo 

cha Mafunzo

Sheria na 

Urekebishaji

510 515 515407

Idadi ya 

Wanafunzi 

waliopatiwa 

Mafunzo

580 600 600

Asilimia ya Vifaa 

vilivotolewa

100% 150% 150%100%

Programu Kuu:   PD0302  Utawala na Uendeshaji

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kua na Mazingira mazuri ya kazi na Uwajibikaji

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD030201 Utawala na Uendeshaji

Lengo Kuu:  Kuimarisha Huduma za Kiutawala na Uendeshaji wa Chuo cha Mafunzo

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Mfumo bora wa Uongozi, Uwajibikaji na Uwazi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

chakula 

walichopatiwa 

wanafunzi na 

wapiganaji

UlinziSheria na 

Urekebishaji

100% 100% 100%100%

Asilimia ya Ushiriki 

wa maonyesho na 

sherehe za Kitaifa 

iliyofanyika

100% 100% 100%100%

Asilimia ya 

matayarisho ya 

miradi  iliyofikiwa

100% 100% 100%65

Wastani wa sare 

walizopatiwa 

wanafunzi

580 600 600450

Idadi ya watumishi 

waliojengewa 

uwezo wa taaluma

51 51 5120
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D03
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Chuo cha Mafunzo

Wastani wa 

wapiganaji 

waliopatiwa 

mafunzo ya kijeshi

UlinziSheria na 

Urekebishaji

600 650 65015

Asilimia ya vifaa 

vya kilimo 

vilivyopatikana

100% 100% 100%20%

Wastani wa sare 

walizopatiwa 

askari

1300 1400 1400

Idadi ya  vyombo 

vya usafiri 

vilivyonunuliwa

8 10 10

Asilimia ya 

madawa na vifaa 

tiba vilivyotolewa

80% 100% 100%50%

Wastani wa Vikao 

vilivyo fanyika

4 4 44

Wastani wa safari 

zilizofanyika

45 45 4530

Asilimia ya 

Huduma za 

uendeshaji

100% 100% 100%70%

Asilimia ya Stahiki 

na maposho 

iliyotolewa kwa 

watumishi

100% 100% 100%100%

Asilimia ya vifaa 

vilivyotolewa

90% 90% 90%35%

Wastani wa 

watumishi 

waliofanyiwa 

uhamisho

60 70 7088

Wastani wa 

vyombo vya usafiri 

vilivyofanyiwa 

matengenezo

74 74 7420

Asilimia ya 

vitendea kazi 

vilivyopatikana

99% 99% 99%48%

Asilimia ya vifaa 

vya michezo 

iliyopatikana

96% 96% 96%40%

Asilimia ya 

huduma ndogo 

ndogo iliyotolewa

100% 100% 100%100%

Asilimia ya 

pembejeo 

zilizopatikana

100% 100% 100%40%

Asilimia ya 

ukarabati 

uliofikiwa

97% 97% 97%20%
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD03

Chuo cha Mafunzo

Programu Kuu: PD0302  Utawala na Uendeshaji

Programu Ndogo: SD030201 Utawala na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1000  623 Wapiganaji099486 1

 4  1 Afisa manunuzi12147 2

 4  3 Washauri Nasaha13446 3

 2  0 Mtakwimu21214 4

 5  0 Mtaalamu wa kilimo21321 5

 2  10 Mhandisi wa majengo21421 6

 2  0 Mbunifu wa Jengo21611 7

 2  0 Mpimaji wa majengo21652 8

 0  30 Daktari wa kawaida22639 9

 12  0 Mwalimu wa elimu ya sekondari23311 10

 2  0 Mhasibu24117 11

 2  0 Afisa fedha24118 12

 4  0 Mbunifu wa Miundo (Teknologia ya Habari)25114 13

 1  0 Mwanasheria26113 14

 2  0 Meneja wa Rikodi za makumbusho26214 15

 2  0 Mhudumu wa Maktaba26222 16

 2  1 Mchumi26314 17

 2  0 Afisa Mipango26316 18

 0  5 Mwanasosholojia26325 19

 4  0 Mfanyakazi wa Jamii26358 20

 4  0 Wafanyakazi Wenye Uvuvi wa Mashamba 

ya Samaki

62216 21

 4  10 Afisa Mifugo92122 22

 1  0 Afisa Uhusiano96284 23

 2  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 24

 3  4 Muhandisi wa Elektroniki na Mawasiliano ya 

Simu

98445 25

 0  10 Afisa Kilimo99484 26

 4  3 Waendesha Mitambo99485 27

 1000  623 Wapiganaji99486 28

 2  0 Afisa Utawala99500 29

 1323  2074 Jumla Ndogo 

 1323  2074Jumla Ndogo 

 1323  2074 JUMLA KUU
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Chuo cha Mafunzo D03

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 131,903,000 

Kwa Chuo cha Mafunzo

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Kamishna, Chuo cha Mafunzo
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D03

Chuo cha Mafunzo

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0301  90,755  125,691  131,903  151,882  168,429 Sheria na 

Urekebishaji

Kazi za Mikono  9,991  6,685  9,000  15,300  17,100 1421002

Mapato Viwanda 

Vidogovidogo

 10,000  0  4,000  7,950  9,400 1421003

Mapato ya Mashamba  20,000  4,985  21,000  25,070  27,500 1422060

Mapato ya Mifugo  5,700  2,865  4,700  5,400  6,000 1422068

Malipo ya Kazi za 

Biashara

 30,000  21,460  33,591  36,553  38,500 1422077

Malipo kwa Kazi za 

Ujenzi

 50,000  54,760  59,612  61,609  69,929 1422085

 90,755  125,691  131,903  151,882  168,429 JUMLA KUU
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Chuo cha MafunzoD03

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 25,394,700,000 kwa 

Chuo cha Mafunzo

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 19,960,400 Mishahara

 3,934,300 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 23,894,700

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 1,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 1,500,000

 25,394,700 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Kamishna, Chuo cha Mafunzo
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD03
Chuo cha Mafunzo

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0301 Urekebishaji Wanafunzi wa 

Chuo cha Mafunzo

 145,825  31,851  3,090,188  3,102,812  6,940,812 

SD030101 Urekebishaji Wanafunzi 

wa Chuo cha Mafunzo

 145,825  31,851  3,090,188  3,102,812  6,940,812 

PD0302  Utawala na Uendeshaji  19,849,584  22,155,519  22,304,512  28,612,688  31,580,488 

SD030201 Utawala na Uendeshaji  19,849,584  22,155,519  22,304,512  28,612,688  31,580,488 

 19,995,408  22,187,370  25,394,700  31,715,500  38,521,300 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Chuo cha Mafunzo
D03

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0301 Urekebishaji Wanafunzi 

wa Chuo cha Mafunzo

 145,825  31,851  3,090,188  3,102,812  6,940,812 

SD030101 Urekebishaji Wanafunzi 

wa Chuo cha Mafunzo

 145,825  31,851  3,090,188  3,102,812  6,940,812 

HD03010101 Huduma za Urekebishaji 

Wanafunzi wa Chuo cha 

Mafunzo

 145,825  31,851  3,090,188  3,102,812  6,940,812 

PD0302  Utawala na Uendeshaji  19,849,584  22,155,519  22,304,512  28,612,688  31,580,488 

SD030201 Utawala na Uendeshaji  19,849,584  22,155,519  22,304,512  28,612,688  31,580,488 

HD03020101 Ulinzi  19,849,584  22,155,519  22,304,512  28,612,688  31,580,488 

 19,995,408  22,187,370  25,394,700  31,715,500  38,521,300 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Chuo cha Mafunzo

D03

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD030

1

Urekebishaji Wanafunzi wa Chuo cha Mafunzo  0  0  1,500,000 

SD030101 Urekebishaji Wanafunzi wa Chuo cha Mafunzo  0  0  1,500,000 

HD03010101 Huduma za Urekebishaji Wanafunzi wa 

Chuo cha Mafunzo

 0  0  1,500,000 

00000P001 Ujenzi wa Kituo cha Huduma cha 

Kurekebisha Watoto

 0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P002 Ujenzi na ukarabati ya majengo wa chuo 

cha Mafunzo

 0  0  1,500,000 

 1,500,000  0  0 SMZ Fedha za Ndani

PD030

2

 Utawala na Uendeshaji  2,175,363  2,232,650  0 

SD030201 Utawala na Uendeshaji  2,175,363  2,232,650  0 

HD03020101 Ulinzi  2,175,363  2,232,650  0 

00000P002 Ujenzi na ukarabati ya majengo wa chuo 

cha Mafunzo

 2,175,363  2,232,650  0 

 0  2,232,650  2,175,363 SMZ Fedha za Ndani

 2,175,363  2,232,650  1,500,000 JUMLA KUU
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FUNGU D04: MUHTASARI WA MAELEZO YA KIKOSI MAALUMU CHA 

KUZUIA MAGENDO 

Utangulizi  

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo kimeanzishwa kwa sheria Nam.1 ya 2003 na kina 

majukumu ya kulinda usalama wa bahari ya Zanzibar na Tanzania kwa ujumla, kuzuia 

njia zote zinazoweza kutumika kupitishia  magendo, kusaidia   vyombo  vya  baharini  

vya abiria na kufanya uokozi baharini pamoja na kushirikiana na Jeshi la Wananchi wa 

Tanzania itakapo takiwa kufanya hivyo katika kuilinda Jamhuri ya Tanzania. 

Dira  

Dira ya KMKM ni kuwa kikosi mahiri na makini katika ulinzi wa bahari ya Zanzibar na 

Tanzania kwa ujumla. 

Dhamira 

i. Kuendelea kutoa ulinzi wa uhakika dhidi ya shughuli za magendo ya aina yoyote  

kwa kushirikiana na raia wema. 

ii. Kuendelea  kusimamia  utekelezaji  wa sera ya Taifa  ya Mpango wa  Kupunguza 

umasikini Zanzibar (MKUZA III), kwa  kupitia mpango kazi na kuchangia 

maendeleo ya jamii kwa kuhakikisha kuwa rasilimali za Taifa zinabakia nchini 

kwa maslahi ya raia wote.  

Mafanikio Makuu Kwa Mwaka Wa Fedha 2021/2022 

i. Kuimarika kwa nguvu za ulinzi wa bahari na nchi kavu kwa kufanya doria za 

mara kwa mara. 

ii. Kutoa mafunzo maalumu ya ulinzi wa ubaharia na kuendelea kuwajengea uwezo 

wapiganaji katika kada mbalimbali. 

iii. Kuimarika na kutanua huduma za Afya katika vituo vyetu vya afya. 

iv. Kuimarika kwa huduma za makazi kwa kukarabati majengo na ujenzi wa kambi i 

za  KMKM. 

v. Kuimarika kwa huduma za chakula kwa wapiganaji wetu. 

vi. Kuimarisha huduma za uzamiaji na Uokozi kwa ununuzi wa vifaa vya Uzamiaji  

na mawasiliano. 

vii. Ununuzi wa sare kwa maafisa na wapiganaji wa KMKM pamoja na kuimarisha 

mazingira ya utendaji kazi za kila siku. 
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Changamoto kwa mwaka wa Fedha 2020/2021 

i. Upungufu wa rasilimali za kutosha katika kutekeleza majukumu yake. 

ii. Upatikanaji wa fedha kwa wakati. 

iii. Kukosa mashirikiano ya kutosha na jamii katika kupiga vita shughuli za magendo. 

iv. Ukosefu wa wataalamu wa kutosha katika kada mbali mbali. 

v. Matukio ya mara kwa mara ya uchafuzi wa mazingira na magendo. 

vi. Ukosefu wa mafuta ya kutosha kwa kufanyia doria mbalimbali katika ukanda wa 

bahari na Nchi kavu. 

Utatuzi wake 

i. Kuhakikisha tunatoa huduma zenye ufanisi kulingana na uwezo wa kifedha na 

rasilimali tulizonazo. 

ii. Kuzitumia rasilimali kwa kiwango bora na kwa usahihi. 

iii. Kutoa mafunzo kwa ufanisi zaidi. 

iv. Utoaji wa Elimu ya Afya ya mara kwa mara kwa maafisa na wapiganaji. 

v. Kutoa elimu ya sheria kuhusiana na magendo kwa watumishi wetu na wadau. 

vi. Kuendeleza doria za mara kwa mara za baharini na nchi kavu. 

vii. Kubuni miradi mbalimbali ya kimaendeleo na kiuchumi. 

Mkakati elekezi 2025/26 

i. Kuweka mazingira mazuri ya kazi na ustawi wa wapiganaji. 

ii. Kuimarisha nguvu za ulinzi wa doria, uokozi na udhibiti wa magendo. 

iii. Kutoa huduma bora na endelevu za afya kwa wapiganaji na raia. 

iv. Kuendeleza ukarabati na Ujenzi wa majengo mbalimbali ya KMKM. 

v. Kutoa elimu kwa wapiganaji na wadau kuhusiana na ulinzi wa Magendo. 

vi. Kushiriki kikamilifu kutekeleza sera uchumi wa bluu kwa kuanzisha miradi ya 

kiuchumi wa bahari 

vii. Kuimarisha nidhamu kwa maafisa na wapiganaji.  

viii. Kuendelea kubuni miradi ya Maendeleo na kiuchumi. 

 



D04
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

KIKOSI MAALUM CHA KUZUIA MAGENDO

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0401 Ulinzi na Uzuiaji wa Magendo

SD040101 Ulinzi na Uzuiaji wa Magendo

PD0402 Uendeshaji na Uratibu wa KIkosi 

maalum cha Kuzuia Magendo

SD040201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma 

za KMKM
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D04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

Programu Kuu:   PD0401 Ulinzi na Uzuiaji wa Magendo

Matokeo ya Muda Mrefu:   Matukio ya Magendo na Ulinzi Kuimarika

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Matukio ya magendo kupungua na ulinzi kuimarika

Programu Ndogo:  SD040101 Ulinzi na Uzuiaji wa Magendo

Lengo Kuu:  Kuimarisha Ulinzi na Udhibiti wa Magendo

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: kuengezeka kwa upatikanaji wa haki, Kuheshimu utawala wa 

sheria, kutii haki za binaadamu na kushiriki katka demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya kesi za 

magendo 

zilizoripotiwa

Kuimarishan Nguvu za 

Ulinzi wa Doria na 

Uokozi

Utawala 

Unguja

10 9 712

Asilimia ya 

huduma ya 

vyombo vya usafiri

30 40 5020

Asilimia ya 

Majengo 

yalliokarabatiwa

Ujenzi na Ukarabati wa 

Majengo ya KMKM

80 100 10050

Asilimia ya 

Majengo 

yaliojegwa

60 80 10050

Asilimia ya 

huduma za Uokozi 

zilizotolewa

Kutoa Huduma za 

Uokozi Baharini kwa 

Ufanisi

80 100 10060

Asilimia ya 

huduma za 

Mawasiliano 

zilizotolewa

80 100 10060

Programu Kuu:   PD0402 Uendeshaji na Uratibu wa KIkosi maalum cha Kuzuia Magendo

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuongezeka kwa Huduma na Mazingira Mazuri ya Kazi kwa Wapiganaji

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuongezeka kwa huduma  na mazingira mazuri ya kazi

Programu Ndogo:  SD040201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za KMKM

Lengo Kuu:  Utoaji wa Huduma kwa Ufanisi zaidi na Kuhakikisha Mazingira Bora kwa Wafanyakazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Uwajibikaji wa ushiriki katika utawala bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

vifaa tiba

Kutoa Huduma Bora 

na Endelevu za Afya 

kwa Wapiganaji na 

Raia

Utawala 

Unguja

50 80 10040

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

madawa

70 80 10050
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D04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

Wastani wa 

huduma 

zilizotolewa kwa 

wakati

Kuweka Mazingira 

Mazuri ya kazi na 

Ustawi wa Wapiganaji

Utawala 

Unguja

80 100 10060

Asilimia ya 

huduma za afya 

zinazotolewa

100 100 10075

Asilimia ya 

watumishi 

waliojengewa 

uwezo

Ujenzi wa Kambi za 

KMM

60 80 10050

Asilimia ya 

Upatikanaji wa 

Huduma stahiki

100 100 10050
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD04

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

Programu Kuu: PD0402 Uendeshaji na Uratibu wa KIkosi maalum cha Kuzuia Magendo

Programu Ndogo: SD040201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za KMKM

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 650  550 Wapiganaji099486 1

 4  5 Afisa Mkuu wa Habari13312 2

 1  3 Msimamiz wa madawa13425 3

 2  5 Matroni13447 4

 1  3  Mkuu wa Mafunzo13452 5

 0  6 Kamanda Mkuu13454 6

 7  5 Mhandisi wa majengo21421 7

 10  5 Mhandisi wa Meli21445 8

 5  7 Daktari wa Macho22125 9

 5  15 Daktari wa Uchunguzi anaetumia vifaa vya 

kisasa kama x-ray

22130 10

 2  3 Afisa Muuguzi wa Afya ya Akili22134 11

 10  30 Muuguzi wa Hospitali22211 12

 7  10 Mtaalamu wa ukunga22221 13

 5  10 Fundi Sanifu Madawa/ Mchanganya Madawa22612 14

 30  40 Daktari wa kawaida22639 15

 2  1 Mhasibu Mkuu24111 16

 2  1 Mdhibiti wa Fedha24114 17

 160  3 Afisa Mafunzo24241 18

 5  5 Mwanasheria26113 19

 3  1 Afisa Mipango26316 20

 5  10 Karani wa uingazaji data41321 21

 2  5 Karani wa mishahara43131 22

 5  5 Afisa Tehama93340 23

 10  15 Mpiga Picha96272 24

 3  4 Afisa Uhusiano96284 25

 5  30 Fundi Umeme96329 26

 20  27 Wakuu wa makambi96365 27

 650  550 Wapiganaji99486 28

 1354  1611 Jumla Ndogo 

 1354  1611Jumla Ndogo 

 1354  1611 JUMLA KUU
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Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo D04

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 87,982,000 

Kwa Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Kamanda Mkuu, Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

 D - 5Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024



MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D04

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0401  59,750  87,982  87,982  101,309  112,346 Utawala Unguja

Malipo kwa Kazi za 

Ujenzi

 87,982  59,750  87,982  101,309  112,346 1422085

 59,750  87,982  87,982  101,309  112,346 JUMLA KUU
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Kikosi Maalum cha Kuzuia MagendoD04

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 37,620,300,000 kwa 

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 31,384,400 Mishahara

 3,735,900 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 35,120,300

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 2,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 2,500,000

 37,620,300 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Kamanda Mkuu, Kikosi Maalum cha 

Kuzuia Magendo
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD04
Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0401 Ulinzi na Uzuiaji wa 

Magendo

 1,910,887  2,596,900  1,826,510  1,952,515  1,622,550 

SD040101 Ulinzi na Uzuiaji wa 

Magendo

 1,910,887  2,596,900  1,826,510  1,952,515  1,622,550 

PD0402 Uendeshaji na Uratibu wa 

KIkosi maalum cha Kuzuia 

Magendo

 29,970,132  42,078,400  35,793,790  49,139,385  51,967,850 

SD040201 Utawala na Uendeshaji 

wa Huduma za KMKM

 29,970,132  42,078,400  35,793,790  49,139,385  51,967,850 

 31,881,019  44,675,300  37,620,300  51,091,900  53,590,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo
D04

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0401 Ulinzi na Uzuiaji wa 

Magendo

 1,910,887  2,596,900  1,826,510  1,952,515  1,622,550 

SD040101 Ulinzi na Uzuiaji wa 

Magendo

 1,910,887  2,596,900  1,826,510  1,952,515  1,622,550 

HD04010101 Kuimarishan Nguvu za 

Ulinzi wa Doria na Uokozi

 1,807,220  2,333,150  1,682,510  1,734,265  1,449,550 

HD04010102 Ujenzi na Ukarabati wa 

Majengo ya KMKM

 103,667  263,750  144,000  218,250  173,000 

PD0402 Uendeshaji na Uratibu wa 

KIkosi maalum cha 

Kuzuia Magendo

 29,970,132  42,078,400  35,793,790  49,139,385  51,967,850 

SD040201 Utawala na Uendeshaji wa 

Huduma za KMKM

 29,970,132  42,078,400  35,793,790  49,139,385  51,967,850 

HD04020101 Kutoa Huduma Bora na 

Endelevu za Afya kwa 

Wapiganaji na Raia

 65,782  163,300  86,975  154,239  193,640 

HD04020102 Kuweka Mazingira Mazuri 

ya kazi na Ustawi wa 

Wapiganaji

 25,687,222  36,815,100  33,206,815  39,365,146  43,574,210 

HD04020103 Ujenzi wa Vituo vya Uokozi 

na Uzamiaji

 0  2,100,000  0  6,420,000  5,000,000 

HD04020105 Ujenzi wa Kambi za KMM  4,217,128  3,000,000  2,500,000  3,200,000  3,200,000 

 31,881,019  44,675,300  37,620,300  51,091,900  53,590,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo

D04

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD040

2

Uendeshaji na Uratibu wa KIkosi maalum cha 

Kuzuia Magendo

 4,217,128  14,420,000  2,500,000 

SD040201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za KMKM  4,217,128  14,420,000  2,500,000 

HD04020102 Kuweka Mazingira Mazuri ya kazi na Ustawi 

wa Wapiganaji

 0  9,320,000  0 

00000P006 Mradi wa Uwekaji wa Rada  0  9,320,000  0 

 0  9,320,000  0 SMZ Fedha za Ndani

HD04020103 Ujenzi wa Vituo vya Uokozi na Uzamiaji  0  2,100,000  0 

00000P001 Kuimarisha Huduma za Uzamiaji na Uokozi  0  2,100,000  0 

 0  2,100,000  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P006 Mradi wa Uwekaji wa Rada  0  0  0 

 0  0  0 SMZ Fedha za Ndani

HD04020105 Ujenzi wa Kambi za KMM  4,217,128  3,000,000  2,500,000 

00000P003 Ujenzi na Ukarabati wa Nyumba na Kambi 

za KMKM

 0  3,000,000  2,500,000 

 2,500,000  3,000,000  0 SMZ Fedha za Ndani

00000P005 ujenzi wa Chelezo cha Ulinzi  4,217,128  0  0 

 0  0  4,217,128 SMZ Fedha za Ndani

 4,217,128  14,420,000  2,500,000 JUMLA KUU
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FUNGU D05 
 

 

 

KIKOSI CHA 

 

ZIMAMOTO NA 

 

UOKOZI 
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FUNGU D05: KIKOSI CHA ZIMAMOTO NA UOKOZI – ZANZIBAR 

 

Utangulizi  

 

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi kimeanzishwa chini ya Sheria namba 7 ya mwaka 1999 na kina 

majukumu ya kusimamia shughuli zote za uzimaji moto na uokozi wa maisha na mali za watu, 

kusimamia na kuhakikisha kuwa  huduma za Zimamoto na Uokozi kwenye viwanja vya Ndege na 

Bandarini zinaenda sambamba kulingana na masharti ya Kitaifa na Kimataifa. Aidha Kikosi 

kinasimamia utoaji wa huduma za kibinaadamu na ushauri wa mafunzo ya kujikinga na moto kwa 

wananchi, taasisi za Serekali na za watu binafsi. 

Dira 

Kutoa huduma za uokozi na uzimaji moto kwa haraka na ufanisi. 

Dhamira 

Kuimarika kwa huduma za uokozi na uzimaji moto kwa kulingana na matakwa ya 

Kitaifa na Kimataifa. 

Muhtasari wa Utekelezaji kulingana na fedha zilizopatikana 

 

Kwa mwaka wa fedha 2022/23 Kikosi kiliidhinishiwa kutumia jumla ya Shilingi 

20,567,780,000.00 kwa matumizi ya kazi za kawaida, kati ya hizo Shilingi 12,018,000,000.00 kwa 

ajili ya mishahara na maposho, Shilingi 2,549,780,000.00 kwa ajili ya matumizi mengineyo na 

shillingi 6,000,000,000.00 kwa ajili ya kazi za maendeleo. Hadi kufika Machi 2023, Kikosi 

kimeingiziwa jumla ya Shilingi 14,528,523,095.00 sawa na asilimia 71% kati ya fedha hizo   

Shilingi 10,848,960,480.00 ni kwa ajili ya mishahara na maposho, Shilingi 1,582,790,223 kwa 

ajili ya matumizi mengineyo na shilingi 2,096,772,392 kwa ajili ya kazi za maendeleo. Kwa 

upande wa mapato Kikosi kilikadiriwa kukusanya Shilingi 113,200,000.00 hadi kufikia Machi 

2022, kimekusanya Shilingi 61,430,000 sawa na asilimia 54%. 
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Mafanikio kwa mwaka wa fedha 2022/2023 

i. Kikosi kimefanikiwa kukamilisha ujenzi wa Kituo cha Zimamoto na Uokozi Wete Pemba 

pamoja ujenzi wa Hanga la kulala wapiganaji Zimamoto na Uokozi Mahonda. 

ii.      Kikosi kimefanikiwa kununua gari mbili mpya za utoaji huduma za uokozi na uzimaji 

moto. 

iii. Kuweza kutoa huduma katika matukio yote yaliyoripotiwa katika vituo vya Zimamoto 

Unguja na Pemba kwa wakati na kwa ufanisi. 

iv. Kuongezea ufanisi wapiganaji kwa kuwapatia mafunzo ya uokozi na uzimaji moto. 

v. Stahiki za watumishi zimeendelea kulipwa kwa wakati 

 

Changamoto 

i. Upatikanaji wa maeneo ya kujenga vituo vya kutolea huduma kwa ajili ya kupunguza 

umbali wa kituo na kituo. 

ii. Uchakavu na uhaba wa gari za kutolea huduma pamoja na zana za kazi. 

iii.      Kuwepo kwa Gharama kubwa ya uendeshaji wa mafunzo ya uwanja wa ndege. 

 

Utatuzi Wa Changamoto 

i. Kikosi tayari kimeshaandika barua na kuzifutilia kwa mamlaka husika ili kupatiwa maeneo 

kwa ajili ya ujenzi wa vituo vipya. 

ii. Kikosi kimetengewa fedha za maendeleo kwa ajili ya ununuzi wa gari mpya za kutolea 

huduma za uokozi na uzimaji moto. 

iii.    Kikosi kimefanya mazunguzo na Mamlaka ya viwanja vya ndege ili kusaidiwa gharama za 

uendeshaji.  

 

 



D05
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

KIKOSI CHA ZIMAMOTO NA UOKOZI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0501 Uokozi na Uzimaji moto

SD050101  Utoaji wa Huduma za Zimamoto na 

Uokozi

PD0502 Utawala na Uendeshaji wa KZU

SD050201 Uendeshaji na Uratibu wa Kikosi cha 

Zimamoto na Uokozi
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D05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

Programu Kuu:   PD0501 Uokozi na Uzimaji moto

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kutoa huduma zenye ufanisi na ubora kwa jamii

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kutoa Huduma kwa Haraka na kwa Ufanisi kwa Matukio yote 

yatakayoripotiwa

Programu Ndogo:  SD050101  Utoaji wa Huduma za Zimamoto na Uokozi

Lengo Kuu:  Kuokoa maisha na mali kwa kutoa huduma za Zimamoto na Uokozi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimairisha Uwezo wa Taifa wa Kukabiliana na Dharura kwa 

Kutoa huduma kwa wakati na Ufanisi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

matukio 

yanayohudumiwa 

kwa wakati

Kutoa Huduma za 

Zimamoto na Uokozi
Utawala  

Unguja

100 100 100100

Wastani wa muda 

(dakika) kufika 

katika tukio baada 

ya kupata wito wa 

ajali

7 5 510

Idadi ya vipindi vya 

mafunzo 

vilivyorushwa 

katika vyombo vya 

habari

60 100 10030

Idadi ya gari 

zilizopatiwa 

huduma 

(matengenezo)

30 50 5020

Idadi ya maafisa 

na wapiganaji 

waliopatiwa 

mafunzo ya uokozi 

na uzimajimoto

400 500 550300

Asilimia la 

ongezeko la 

matumizi ya vifaa 

vya Zimamoto 

katika majengo ya 

Serekali na watu 

binafsi

Kusogeza Huduma za 

Zimamoto na Uokozi 

Karibu Zaidi na 

Wananchi na 

Kuwaongezea Uelewa 

kuhusu Huduma za 

Zimamoto na Uokozi

100 100 10078

idadi ya Wilaya 

zenye vituo vya 

Zimamoto

11 11 1110

Idadi ya taasisi 

zilizopewa 

mafunzo ya vifaa 

vya huduma za 

mwanzo za 

Zimamoto

170 170 17077
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D05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

Dakika za kupata 

taarifa za ajali kwa 

haraka,mara tu 

inapotokea

Kusogeza Huduma za 

Zimamoto na Uokozi 

Karibu Zaidi na 

Wananchi na 

Kuwaongezea Uelewa 

kuhusu Huduma za 

Zimamoto na Uokozi

Utawala  

Unguja

5 5 516

Idadi  ya viwango 

vya kimataifa 

(category) vya 

huduma za 

Zimamoto katika 

Viwanja vya 

Ndege

Kujenga Uwezo wa 

Huduma za  Zimamoto 

na Uokozi Katika 

Viwanja vya Ndege na 

Bandarini

10 10 109

Kupatikana gari ya 

mwanzo ya kutoa 

huduma (R.I.V 

6x6) katika 

viwanja vya ndege

3 3 31

Idadi ya magari ya 

Zimamoto yenye 

viwango vya 

kimataifa

2 4 44

Idadi ya 

wafanyakazi 

wanaopatiwa 

mafunzo ya vifaa 

vya kisasa vya 

uokozi na usalama 

wa Viwanja vya 

ndege

120 120 12076

Asilimia ya 

ongezeko la 

matumizi ya vifaa 

vya Zimamoto na 

uokozi Bandarini 

pamoja na elimu 

ya kinga ya ajali 

kwa wafanyakazi 

na abiria

100 100 10065

Programu Kuu:   PD0502 Utawala na Uendeshaji wa KZU

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuweka mazingira mazuri ya kazi na uwajibikaji kwa wafanyakazi wa 

zimamoto na uokozi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuongezeka kwa Ufanisi wa kazi

Programu Ndogo:  SD050201 Uendeshaji na Uratibu wa Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

Lengo Kuu:  Kukuza haki na wajibu kwa wafanyakazi pamoja na utawala bora

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuongezeka Upatikanaji wa Haki,Kuheshimu Utawala wa 

Sheria,Kutii haki za Binaadamu na Ushiriki katika demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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D05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

Asilimia ya vifaa 

vilivonunuliwa kwa 

mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

Kuipatia Huduma za 

Kiutawala KZU
Utawala  

Unguja

60 80 10040

idadi ya Maafisa 

na wapiganaji 

waliolipwa 

maposho ya 

uwajibikaji

50 70 8050

Idadi ya vikao vya 

kuwapa uelewa 

maafisa na 

wapiganaji kuhusu 

utendaji wa kazi

10 10 106

idadi ya Maafisa 

na Wapiganaji 

waliolipwa posho 

la likizo

Kukuza Mashirikiano 

ya Kitaifa na Kimataifa 

Yanayohusu 

Uzimajimoto na 

Uokoaji

550 550 550150

Idadi ya wadau wa 

taasisi binafsi na 

serikali 

tunazoshirikiana 

nazo kimataifa 

kuhusu mambo ya 

uzimaji moto na 

uokozi

12 12 125

Idadi ya wadau wa 

taasisi binafsi na 

za serikali 

tunazoshirikiano 

nazo kitaifa 

kuhusu mambo ya 

uzimaji moto na 

uokozi

95 95 9577

Idadi ya Maafisa 

na wapiganaji 

waliopata mafunzo 

ya uaskari

Kukuza Elimu na 

Taaluma kwa 

Wafanyakazi wa KZU

500 500 500353

Idadi ya 

wafanyakazi 

watakaopatiwa 

mafunzo ya ngazi 

na kada tofauti 

ndani ya nchi

20 36 3610
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD05

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

Programu Kuu: PD0501 Uokozi na Uzimaji moto

Programu Ndogo: SD050101  Utoaji wa Huduma za Zimamoto na Uokozi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 8  3 Fundi wa waya za magari72315 1

 7  2 Dereva wa malori makubwa83321 2

 5  15 Jumla Ndogo 

 5  15Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0502 Utawala na Uendeshaji wa KZU

Programu Ndogo: SD050201 Uendeshaji na Uratibu wa Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 10  2 Afisa Muuguzi11114 1

 3  1 Afisa itifaki12121 2

 3  4 Afisa rasilimali watu12128 3

 1  2 Washauri Nasaha13446 4

 2  0 Mhandisi wa majengo21421 5

 3  0 Mhandisi Miundo21423 6

 4  0 Mhandisi wa Maumbo ya Bahari21443 7

 10  5 Msaidizi Muuguzi22225 8

 6  2 Daktari msaidizi22641 9

 3  3 Mhasibu24119 10

 6  10 Afisa Mafunzo24241 11

 4  2 Mbunifu wa Miundo (Teknologia ya Habari)25114 12

 2  3 Mwanasheria26113 13

 4  2 Mchumi26314 14

 4  5 Dereva wa gari83221 15

 4  3 Karani Kalamazoo96318 16

 1200  613 Karani96348 17

 657  1269 Jumla Ndogo 

 657  1269Jumla Ndogo 

 662  1284 JUMLA KUU
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Kikosi cha Zimamoto na Uokozi D05

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 113,194,000 

Kwa Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Kamishna, Kikosi cha Zimamoto na Uokozi
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D05

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0501  63,694  113,194  113,194  130,339  144,539 Utawala  Unguja

Mapato Ukodishaji 

Vifaa

 3,194  2,540  10,000  15,000  20,000 1415009

Mauzo ya Vifaa vya 

Kuzimia Moto

 26,000  3,996  20,000  30,000  35,000 1421012

Matengenezo ya Vifaa 

vya Kuzimia Moto

 28,000  11,648  30,000  35,000  40,339 1421013

Utoaji wa Vyeti vya 

Usalama wa Moto

 56,000  45,510  53,194  50,339  49,200 1422083

 63,694  113,194  113,194  130,339  144,539 JUMLA KUU
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Kikosi cha Zimamoto na UokoziD05

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 19,825,000,000 kwa 

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 14,312,600 Mishahara

 2,012,400 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 16,325,000

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 3,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 3,500,000

 19,825,000 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Kamishna, Kikosi cha Zimamoto na 

Uokozi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD05
Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0501 Uokozi na Uzimaji moto  722,103  862,280  769,000  312,000  0 

SD050101  Utoaji wa Huduma za 

Zimamoto na Uokozi

 722,103  862,280  769,000  312,000  0 

PD0502 Utawala na Uendeshaji wa 

KZU

 15,053,127  19,705,500  19,056,000  23,895,800  65,466,600 

SD050201 Uendeshaji na Uratibu wa 

Kikosi cha Zimamoto na 

Uokozi

 15,053,127  19,705,500  19,056,000  23,895,800  65,466,600 

 15,775,231  20,567,780  19,825,000  24,207,800  65,466,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi
D05

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0501 Uokozi na Uzimaji moto  722,103  862,280  769,000  312,000  0 

SD050101  Utoaji wa Huduma za 

Zimamoto na Uokozi

 722,103  862,280  769,000  312,000  0 

HD05010103 Kutoa Huduma za 

Zimamoto na Uokozi

 533,651  614,580  415,400  0  0 

HD05010105 Kujenga Uwezo wa 

Huduma za  Zimamoto na 

Uokozi Katika Viwanja vya 

Ndege na Bandarini

 188,452  247,700  353,600  312,000  0 

PD0502 Utawala na Uendeshaji wa 

KZU

 15,053,127  19,705,500  19,056,000  23,895,800  65,466,600 

SD050201 Uendeshaji na Uratibu wa 

Kikosi cha Zimamoto na 

Uokozi

 15,053,127  19,705,500  19,056,000  23,895,800  65,466,600 

HD05020103 Kuipatia Huduma za 

Kiutawala KZU

 14,906,842  19,560,500  19,021,000  23,855,800  65,466,600 

HD05020107 Kukuza Elimu na Taaluma 

kwa Wafanyakazi wa KZU

 146,285  145,000  35,000  40,000  0 

 15,775,231  20,567,780  19,825,000  24,207,800  65,466,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Kikosi cha Zimamoto na Uokozi

D05

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD050

2

Utawala na Uendeshaji wa KZU  2,360,337  6,000,000  3,500,000 

SD050201 Uendeshaji na Uratibu wa Kikosi cha 

Zimamoto na Uokozi

 2,360,337  6,000,000  3,500,000 

HD05020103 Kuipatia Huduma za Kiutawala KZU  2,360,337  6,000,000  3,500,000 

00000P001 Ujenzi wa Mahanga na Nyumba za Maaskari  2,360,337  4,000,000  1,500,000 

 1,500,000  4,000,000  2,360,337 SMZ Fedha za Ndani

00000P003 Mradi wa ununuzi wa Magari na Vifaa vya 

kuzimia Moto

 0  2,000,000  2,000,000 

 2,000,000  2,000,000  0 SMZ Fedha za Ndani

 2,360,337  6,000,000  3,500,000 JUMLA KUU
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FUNGU D06  

 

KIKOSI CHA VALANTIA 

  

ZANZIBAR (KVZ) 
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FUNGU D06: KIKOSI CHA VALANTIA ZANZIBAR (KVZ) 

 

Utangulizi 

Kikosi cha Valantia Zanzibar (KVZ) ni miongoni mwa Idara tano Maalumu za Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar kilicho chini ya Wizara ya Nchi (OR) Tawala za Mikoa Serikali za Mitaa 

na Idara Maalum za (SMZ).  

Kikosi cha Valantia kimeanzishwa kwa sheria namba 5 ya mwaka 2004 na kwa mujibu wa sheria 

hiyo kikosi kina majukumu ya Kuweka amani na utulivu katika nchi, kupambana na janga lolote 

litakaloikumba jamii, kulinda viongozi na mali za Serikali, nakufanyakazi za kijeshi kwa 

madhumuni ya kuzuia hali inayohatarisha ulinzi na usalama. 

Malengo Makuu ya Kikosi cha Valantia. 

i. Kuhakikisha kuwa amani na utulivu kwa Raia na Mali zao inaimarika kwa kufanya doria 

na kuimarisha ulinzi katika Ofisi za Serikali na nyumba za viongozi wakuu wa Serikali. 

ii. Kikosi kitaimarish ahuduma za kiutawala kwa Maafisa na Wapiganaji na kuwapatia vifaa 

mbalimbali vya kufanyia kazi. 

iii. Kuwajengea uwezo Maafisa na Wapiganaji kwa kuwapatia mafunzo  ya kijeshi na 

kitaaluma. 

iv. Kuimarisha makaazi ya wapiganaji kwa kuendelea na Mradi wa ujenzi wa mahanga na 

ofisi katika kambi za Kisakasaka, Kiashange, Panga tupu, Ndugu Kitu na Kikungwi. 

v. Kuhakikisha kikosi kinajikwamua katika kukusanya pato la ndani ili kiweze kujitegemea  

kwa  kuanzisha  mradi  wa Samaki katika  kambi ya  Mtowa Maji.  

Dira. 
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Kikosi cha Valantia kuwa ni chombo muhimu na chenye ufanisi katika kutoa huduma ya ulinzi 

wa Taifa mali za Serikali na raiawa Zanzibar na kuhamasisha ushiriki wa kiulinzi katika Serikali 

ya Jamuhuri ya Muungano  wa Tanzania. 

 

Dhamira. 

Ni kutoa huduma ya ulinzi kwa kushirikiana na Taasisi nyengine za ulinzi na usalama za Serikali 

ya Zanzibar na Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania kwa ajili ya kudumisha amani 

na mshikamano wa Taifa. KVZ itajitahidi kutekeleza sera ya Taifa hususan sera ya kupunguza 

umaskini kupitia sera, mipango na majukumu yake ya kila siku ili kuchangia katika kuleta 

maendeleo ya jamii na Taifa kwa jumla. 

Mafanikio Makuu Kwa Mwaka 2022/2023 (Kwa Miezi Tisa) 

i Katika kutekeleza program ya ulinzi wa Nchi, Raia na Mali zao, kikosi kimefanya doria 

na kuwafikisha waapiganaji katika vituo vya ulinzi kwa wakati. 

ii Kikosi kimeimarisha ulinzi katika vituo mbali mbali ikiwa ni pamoja na ofisi za Serikali, 

nyumba za Serikali na nyumba za viongozi wakuu wa Serikali. 

iii Kikosi kimetoa huduma za chakula kwa wapiganaji wote waliokua katika shughuli za 

ulinzi vituoni. 

iv Kikosi kimefanikiwa kutoa mafunzo ya Kijeshi ya sinia NCO, Junia NCO na MANUVA 

kwa Maafisaa na wapiganaji 852 Aidha kwa mafunzo ya kitaaluma kikosi kimewapatia 

mafunzo jumla ya Maafisa na wapiganaji 20.   

v kikosi kimefanya ukarabati wa jengo la kambi Makao makuu Mtoni, muendelezo wa 

jengo la ofisi makao makuu Mtoni, pamoja na uwezekaji wa jengo la ofisi katika kambi 

ya Mwanyanya. 
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Changamoto 

Katika utekelezaji wa majukumu mbali mbali ya kimaendeleo, kikosi kinakabiliwa na 

changamoto zifuatazo:- 

i Uhaba na uchakavu wa vitendea kazi ikiwemo magari kwa kazi za utawala na kazi 

za kiulinzi. 

ii Ubovu wa miundombinu ya barabara za kuingilia makambini 

iii Ukosefu wa maji safi na salama kwa baadhi ya makambi. 

iv Tatizo la mfumo mpya wa manunuzi kwa njia ya mtandao(E-proz) ambalo 

hupelekea kuchelewesha ukamilishaji wa taratibu nzima za manunuzi 

Utatuzi wake 

i. Kikosi kinachukua jitihada ya kufanya matengenezo ya magari yake ili kuhakikisha 

shughuli za ulinzi zinaendelea kama zilivopangwa aidha kikosi kimeomba kununuliwa 

gari kwaajili ya maafisa na wapiganaji ikiwa ni miongoni mwa kutatua tatizo la uhaba wa 

vyombo vya usafiri kikosini,  kupitia Ofisi ya Raisi Fedha na Mipando,  

ii. Ubovu wa bara bara zinazo ingia makambini; Kikosi kinachukua juhudi za makusudi ya 

kuzifanyia ukarabati mdogo kwa kujaza kifusi kwenye njia zinazoingia  makambini, 

hatahivyo jitihada hizi hudumu kwa muda mfupi tu hivyo ipo haja kwa njia hizi 

kufanyiwa  ukarabati mkubwa. 

iii. Kikosi kinachukua jitihada kwa kwa kutenga bajeti kwaajili ya uchimbaji wa visima vya 

kudumu katika makambi yake mbali mbali yanayo kabiliwa na changamoto hiyo. 

iv. Ugumu wa mfumo wa manunuzi ya Kimtandao (E-Proz) kikosi kinachukua jitihada ya 

kuwahisha mchakato wa manunuzi ili kiendane na muda vile vile kimejikita katika 

kushirikiana na mamlaka husika kwa lengo la kutoa elimu ya mfumo wa manunuzi 

kikosini. 
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D06
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

KIKOSI CHA VALANTIA

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0601 Ulinzi wa Nchi, Raia na Mali zao.

SD060101 Ulinzi

PD0602 Uendeshaji na Utawala wa Kikosi 

cha Valantia

SD060201 Usimamizi na Utawala wa Kikosi cha 

Valantia
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D06
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kikosi cha Valantia

Programu Kuu:   PD0601 Ulinzi wa Nchi, Raia na Mali zao.

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa Amani na Utulivu kwa Jamii

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kupungua kwa vitendo vya uhalifu

Programu Ndogo:  SD060101 Ulinzi

Lengo Kuu:  Kuimarika kwa amani na utulivu kwa jamii

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: kuengezeka kwa upatikanaji wa haki, Kuheshimu utawala wa 

sheria, kutii haki za binaadamu na kushiriki katka demokrasia

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idada ya vituo vya 

ulinzi vilivyopatiwa 

huduma

Kulinda Viongozi 

Wakuu wa Serikali
Utawala 

Unguja

50 50 5041

Idadi ya Viongozi 

wakuu wa Serikali 

waliopatiwa 

huduma ya Ulinzi

30 30 3037

Programu Kuu:   PD0602 Uendeshaji na Utawala wa Kikosi cha Valantia

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarisha mazingira mazuri ya kufanyia kazi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kufanya kazi katika mazingira mazuri

Programu Ndogo:  SD060201 Usimamizi na Utawala wa Kikosi cha Valantia

Lengo Kuu:  Kuimarisha Mazingira Mazuri ya Kufanyia Kazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Uwajibikaji wa ushiriki katika utawala bora

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Wastani ya 

upatikanaji wa 

vitendea kazi

Kutoa Huduma za 

Kiutumishi
Utawala 

Unguja

80 80 8040

idadi ya watumishi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi na muda 

mrefu

100% 100% 100%50

Wastani wa 

watumishi 

waliopatiwa stahiki 

zao

100 100 100100

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  D06 - 2



IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD06

Kikosi cha Valantia

Programu Kuu: PD0601 Ulinzi wa Nchi, Raia na Mali zao.

Programu Ndogo: SD060101 Ulinzi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 2618  2018 Wapiganaji099486 1

 40  20 Afisa Muandamizi12213 2

 170  70 Afisa Msaidizi Muandamizi12214 3

 2  1 Mshika fedha99461 4

 2618  2018 Wapiganaji99486 5

 4127  5448 Jumla Ndogo 

 4127  5448Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0602 Uendeshaji na Utawala wa Kikosi cha Valantia

Programu Ndogo: SD060201 Usimamizi na Utawala wa Kikosi cha Valantia

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  4 Afisa Mipango Wasaidizi11216 1

 4  2 Washauri Nasaha13446 2

 0  6 Wakuu wa Zoni13456 3

 15  4 Mfamasia21132 4

 3  5 Mhandisi wa majengo21421 5

 7  3 Mhandisi wa umeme21512 6

 30  7 Daktari Muuguzi22213 7

 20  3 Daktari wa kawaida22639 8

 5  3 Mhasibu24119 9

 0  10 Katibu muhtasi41211 10

 47  84 Jumla Ndogo 

 47  84Jumla Ndogo 

 4174  5532 JUMLA KUU
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Kikosi cha ValantiaD06

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 23,253,600,000 kwa 

Kikosi cha Valantia

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 19,524,800 Mishahara

 2,228,800 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 21,753,600

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 1,500,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 1,500,000

 23,253,600 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Kamanda, Kikosi cha Valantia
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD06
Kikosi cha Valantia

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0601 Ulinzi wa Nchi, Raia na 

Mali zao.

 1,526,879  1,941,100  1,674,500  1,763,520  1,761,240 

SD060101 Ulinzi  1,526,879  1,941,100  1,674,500  1,763,520  1,761,240 

PD0602 Uendeshaji na Utawala wa 

Kikosi cha Valantia

 19,446,155  21,273,000  21,579,100  28,139,580  30,875,860 

SD060201 Usimamizi na Utawala wa 

Kikosi cha Valantia

 19,446,155  21,273,000  21,579,100  28,139,580  30,875,860 

 20,973,033  23,214,100  23,253,600  29,903,100  32,637,100 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Kikosi cha Valantia
D06

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0601 Ulinzi wa Nchi, Raia na 

Mali zao.

 1,526,879  1,941,100  1,674,500  1,763,520  1,761,240 

SD060101 Ulinzi  1,526,879  1,941,100  1,674,500  1,763,520  1,761,240 

HD06010101 Kulinda Viongozi Wakuu 

wa Serikali

 1,526,879  1,921,100  1,674,500  1,763,520  1,761,240 

HD06010102 Kutoa Huduma za ulinzi 

Katika Taasisi Binafsi na 

Taasisi za Serikali

 0  20,000  0  0  0 

PD0602 Uendeshaji na Utawala wa 

Kikosi cha Valantia

 19,446,155  21,273,000  21,579,100  28,139,580  30,875,860 

SD060201 Usimamizi na Utawala wa 

Kikosi cha Valantia

 19,446,155  21,273,000  21,579,100  28,139,580  30,875,860 

HD06020101 Kutoa Huduma za 

Kiutumishi

 19,446,155  21,273,000  21,579,100  28,139,580  30,875,860 

 20,973,033  23,214,100  23,253,600  29,903,100  32,637,100 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Kikosi cha Valantia

D06

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD060

2

Uendeshaji na Utawala wa Kikosi cha Valantia  2,998,601  3,170,000  1,500,000 

SD060201 Usimamizi na Utawala wa Kikosi cha Valantia  2,998,601  3,170,000  1,500,000 

HD06020101 Kutoa Huduma za Kiutumishi  2,998,601  3,170,000  1,500,000 

00000P002 Ujenzi wa Nyumba na Mahanga ya Maaskari  2,998,601  3,170,000  1,500,000 

 1,500,000  3,170,000  2,998,601 SMZ Fedha za Ndani

 2,998,601  3,170,000  1,500,000 JUMLA KUU
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FUNGU D07 

 

 

OFISI YA MKOA WA  

 

MJINI MAGHARIBI 
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FUNGU D07: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA MKOA WA MJINI 

MAGHARIBI 

Utangulizi 

Mkoa wa Mjini Magharibi ni miongoni mwa Mikoa mitano ya Zanzibar, ambayo 

imeanzishwa kwa mujibu wa Sheria Nambari 1 ya mwaka 1998 ya Tawala za Mikoa 

ambayo imefutwa na sheria mpya ya Tawala za Mikoa Namba 8 ya 2014.  

Kiutawala Mkoa wa Mjini Magharibi ni mkusanyiko wa Wilaya tatu na JIJI; (Mjini, 

Magharibi ‘A’ na Magharibi ‘B’). Mkoa una majimbo 19, (Mjini 9, Magharibi ‘A’ 5 na 

Magharibi ‘B’ 5). Mkoa una Wadi 44 (Mjini18, Magharibi A 12 na Magharibi B 14). 

Mkoa una jumla ya Shehia121, (Mjini Shehia 56, Magharibi ‘A’ 31 na Magharibi ‘B’ 

34). Mkoa una eneo la mraba la km.224, (Mjini kilomita za mraba 16, Magharibi ‘A 100 

na Magharibi ‘B’ 108). 

Kwa mujibu wa Takwimu za Sensa ya watu na Makaazi ya mwaka 2022 Mkoa una idadi 

ya watu 893,169 (wanawake 465,242 na wanaume 427,927) sawa na asilimia 47.3 ya 

wakaazi wote wa Zanzibar ambapo Wilaya ya Mjini ina wakaazi 219,007, Magharibi “A” 

329,645 na Magharibi “B” 344,517. Mkoa una idadi ya majengo 177,450 yakiwemo ya 

ghorofa 5,453 na yasiyo ya ghorofa 154,249 vilevile, hadi sasa yanayoendelea na ujenzi 

ni 17,748. Kwa upande wa anuani za Makaazi, majengo yaliyopata anuani ni 130,218 

kati ya 177,450 sawa na asilimia 73.4 na majengo 47,232 sawa na asilimia 26.6 

yanaendelea na zoezi la uwekaji wa anuani za makaazi. 

Kiuchumi wa kaazi wa Mkoa wa Mjini Magharibi hutegemea zaidi shughuli za biashara, 

utalii, kilimo, ufugaji uvuvi na viwanda vidogovidogo kama njia kuwaongezea kipato. 

Dira 

Kuwana wananchi wenye maisha bora katika Mkoa. 

 

Dhamira. 

 

Mkoa kuwa mratibu mkubwa katika utoaji wa huduma za kijamii na kiuchumi kwa lengo 

la kuimarisha hali za maisha ya kijamii. 
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Muhtasari Wa Utekelezaji 

 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Mkoa unatekeleza majukumu yake kupitia program 

kuu tatu ambazo ni Kuimarisha shughuli za Serikali katika Mkoa, Uendeshaji na Uratibu 

wa Mkoa na Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa. 

 

Katika mwaka wa fedha 2022/2023, Mkoa uliidhinishiwa kutumia TZS 9,090,200,000/= 

zikiwemo Mshahara TZS 1,800,800,000/= Matumizi mengineyo TZS 1,576,400,000/= na 

Ruzuku TZS 5,713,000,000/= Hadi kufikia Machi 2023 Mkoa uliingiziwa TZS 

2,098,653,265/= sawa na asilimia 61 makadirio ya mwaka zikiwemo Mshahara TZS 

1,692,882,365/= Matumizi mengineyo TZS 405,770,900/= na TZS 5,788,954,204/= ni 

Ruzuku za Mabaraza ya Manispaa na Jiji la Zanzibar ikiwemo Mshahara TZS 

5,514,589,204/= na Matumizi mengineyo TZS 247,365,000/= Kwa upande waukusanyaji 

wa mapato Ofisi ya Mkoa ilipangiwa kukusanya TZS 75,801,000/= hadi kufikia Machi 

2023 ilikusanya TZS 22,322,012/= sawa na asilimia 29.4.  

 

Mafanikio Makuu Kwa Mwaka Wa Fedha 2022/2023 

i. Kuimarisha ulinzi na usalama wa wananchi na mali zao. 

ii. Kufanikisha zoezi la Sensa ya Watu na Makaazi ya mwaka 2022 ambapo maeneo 

yote yaliyopangwa kuhesabiwa yamefikiwa. 

iii. Kufanikisha uchaguzi mdogo wa Mbunge katika Jimbo la Amani kufuatia 

kufariki kwa Mbunge wa Jimbo hilo.  

iv. Kuimarisha usafi wa mazingira kwa kutoa elimu kupitia vyombo vya habari na 

mikutano ya Shehia. 

v. Kufanikisha ukarabati mkubwa wa soko la Darajani pamoja na ujenzi wa awamu  

Changamoto 

i. Ukosefu wa majengo ya kudumu kwa Wilaya ya Mjini, Magharibi ‘B” na ngazi 

za Shehia pamoja na nyumba ya Mheshimiwa  Mkuu wa Mkoa.  

ii. Uwezo mdogo wa kifedha wa kutatua changamoto za wananchi 

iii. Ushirikiano mdogo na jamii katika shughuli za usafi wa mazingira  

iv. Kuongezeka kwa uzalishaji wa taka, hii inatokana na ongezeko la watu 

linalosababishwa na kukua kwa mji  
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v. Mwamko mdogo kwa jamii juu ya ulipaji wa ada na tozo mbali mbali za jambo 

linalopelekea kushuka kwa mapato 

vi. Uhaba wa vifaa vya kufanyia usafi ikiwemo magari ya taka. 

 

Mkakati Elekezi 2025/2026 (Utatuzi Wa Changamoto). 

i. Mkoa kwa kushirikiana na Serikali (ORTMSMI) utaendelea na juhudi za 

upatikanaji wa  vifaa na ofisi za Shehia, Wilaya na Mkoa. 

ii.  Kuongeza programu za uhamasishaji jamii juu ya masuala ya usafi wa mazingira 

kupitia television, redio, mikutano ya jamii pamoja na mikutano katika skuli 

iii. Kuongeza juhudi za kufanya usafi kwa kushirikiana na jamii, wafanyabiashara na 

taasisi mbali mbali pamoja na kuendelea kuazishwa kwa vikundi vingine vya 

usafi vya shehia na wadi. 

iv. kufanya operesheni mbali mbali kwa ajili ya wafanyabiashara na wananchi 

wanaokwepa kulipa ada na tozo kwa hiari. 

 

 

 



D07
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MKOA WA MJINI MAGHARIBI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0701 Kusimamia shughuli za Serikali 

Katika Mkoa

SD070101 Kusimamia shughuli za Serikali 

katika Mkoa

PD0702 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa 

Wilaya na Shehia

SD070201 Uendeshaji wa Utawala wa Mkoa, 

Wilaya na Shehiya

PD0703 Usimamizi na Uwendeshaji wa 

Serikali za Mitaa

SD070301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Manispaa Mjini

SD070302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Manispaa  Magharibi A

SD070303 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Manispaa Magharibi B

SD070304 Jiji la Zanzibar
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D07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Mjini Magharibi

Programu Kuu:   PD0701 Kusimamia shughuli za Serikali Katika Mkoa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Ufanisi na ubora wa upatikanaji wa huduma

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utolewaji wa huduma

Programu Ndogo:  SD070101 Kusimamia shughuli za Serikali katika Mkoa

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatikanaji wa huduma katika Mkoa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

Uratibu wa Shughuli za 

Kiusalama wa Jamii
Mkoa wa 

Mjini 

Magharibi

93 94 9490

Asilimia ya 

matukio 

yaliyoripotiwa 

katika Mkoa

40 40 4070

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

Kusimamia shughuli za 

Serikali za Mitaa

95 95 9580

Programu Kuu:   PD0702 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa Wilaya na Shehia

Matokeo ya Muda Mrefu:   Upatikanaji wa huduma bora kwa Uwendeshaji na Utawala wa 

mikoa,Wilaya na Shehia

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia  ya huduma kutolewa kwa wakati

Programu Ndogo:  SD070201 Uendeshaji wa Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehiya

Lengo Kuu:  Kuimarisha Maendeleo ya Watumishi na Huduma za Ofisi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kukuza maendeleo ya rasilimali watu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi na muda 

mrefu

Usimamizi wa 

Raslimali Watu na 

Huduma kwa Ujumla

Mkoa wa 

Mjini 

Magharibi

13 13 1319

Asilimia ya 

huduma 

zinazotolewa kwa 

wakati

97 97 9785

Asilimia ya 

maombi mbali 

mbali yaliyojibiwa 

ndani ya siku tano 

za kazi

95 95 9585
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D07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Mjini Magharibi

Asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa 

kwa mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

Kutoa Huduma za 

Kiutumishi na 

Kiutawala kwa 

Mkoa,Wilaya na 

Shehia

Mkoa wa 

Mjini 

Magharibi

90 90 9045

Asilimia ya vifaa 

vinavyonunuliwa 

kwa mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

90 95 9555

Programu Kuu:   PD0703 Usimamizi na Uwendeshaji wa Serikali za Mitaa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma za Serikali za Mitaa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya huduma kutolewa kwa wakati

Programu Ndogo:  SD070301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Manispaa Mjini

Lengo Kuu:  Kuongeza Upatikanaji wa huduma kwa wananchi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Percentage of 

service delivered 

by local goverment

Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi
Baraza la 

Manispaa

95 95 9570

Programu Ndogo:  SD070302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Manispaa  Magharibi A

Lengo Kuu:  Kuimarisha huduma za Serikali za Mitaa katika  Manispaa ya Magharibi A

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Percentage of 

service delivered 

by local goverment

Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi
Baraza la 

Magharibi A

90 95 9550

Programu Ndogo:  SD070303 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Manispaa Magharibi B

Lengo Kuu:  Kuongeza upatikanaji wa huduma kwa wananchi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma Bora kwa Wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Percentage of 

service delivered 

by local goverment

Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi
BAraza la 

MAgharibi B

95 98 9885

Programu Ndogo:  SD070304 Jiji la Zanzibar

Lengo Kuu:  Kimarisha Jiji kuwa na Maendeleo ya Kutosha na Endelevu

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma Bora kwa Wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Mjini Magharibi

Wastani wa 

Asilimia ya 

Huduma za Jiji 

Kutolewa

Kutoa Huduma za JiliJiji la 

Zanzibar

80 95 9540
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD07

Mkoa wa Mjini Magharibi

Programu Kuu: PD0701 Kusimamia shughuli za Serikali Katika Mkoa

Programu Ndogo: SD070101 Kusimamia shughuli za Serikali katika Mkoa

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 AFISA MIRADI099470 1

 0  11 Wahudumu wa chakula Faragha099475 2

 1  2 Afisa Mipango Wasaidizi11216 3

 0  1 Mtaalamu wa mbinu za Elimu23541 4

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 5

 0  1 mzaidisi wa kisheria26129 6

 0  3 Mchumi26314 7

 2  3 Afisa Mipango26316 8

 1  3 Afisa ustawi wa jamii26360 9

 0  2 Karani wa takwimu43123 10

 1  0 Mfanyakazi wa bustani92141 11

 0  5 Mtunza Ghala96273 12

 1  5 Afisa Habari96312 13

 1  10 Mtunza Kumbu Kumbu96321 14

 0  4 Karani Masjala98395 15

 3  1 Afisa sheria984013 16

 0  1 Dereva99470 17

 2  6 Tarishi99491 18

 60  13 Jumla Ndogo 

 60  13Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0702 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa Wilaya na Shehia

Programu Ndogo: SD070201 Uendeshaji wa Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehiya

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  121 Sheha11133 1

 0  0 Katibu wa Sheha11136 2

 0  2 Afisa manunuzi12147 3

 3  2 Mhasibu24117 4

 1  6 Katibu muhtasi41211 5

 1  4 Msaidizi rasilmali watu44161 6

 0  2 karani wa rasimali watu44162 7

 2  6 Dereva wa gari83221 8

 1  5 Afisa Tehama93340 9

 1  1 Mpiga Picha96272 10

 0  3 Afisa Uhusiano96284 11

 0  19 Mlinzi96316 12

 0  1 Karani Kalamazoo96318 13

 0  6 Afisa utumishi98418 14

 0  1 Msaidizi afisa manunuzi98419 15

 0  2 Afisa Utawala99500 16

 181  9 Jumla Ndogo 

 181  9Jumla Ndogo 

 241  22 JUMLA KUU
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Mkoa wa Mjini Magharibi D07

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 75,801,000 

Kwa Mkoa wa Mjini Magharibi

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Tawala, Mkoa wa Mjini Magharibi
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D07

Mkoa wa Mjini Magharibi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0701  31,365  2,549  2,000  5,000  6,000 Mkoa wa Mjini 

Magharibi

Ada ya Ndoa  2,549  0  2,000  5,000  6,000 1422081

Kuchelewa Kusajili 

Cheti cha Kuzaliwa

 0  450  0  0  0 1422082

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 0  29,087  0  0  0 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 0  1,829  0  0  0 1430007

D0702  0  30,105  43,000  45,000  50,000 Wilaya ya Mjini

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 6,012  0  8,000  5,000  5,000 1422090

Usajili wa 

Condominium

 21,000  0  35,000  40,000  45,000 1422119

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 3,093  0  0  0  0 1430007

D0704  0  43,147  30,801  37,282  40,791 Wilaya ya 

Mjini/Magharibi 

'A'/Magharibi 'B'

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 39,119  0  30,801  37,282  40,791 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 4,028  0  0  0  0 1430007

 31,365  75,801  75,801  87,282  96,791 JUMLA KUU
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Mkoa wa Mjini MagharibiD07

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 11,951,100,000 kwa 

Mkoa wa Mjini Magharibi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 2,358,000 Mishahara

 1,062,300 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 8,530,800 Ruzuku

 11,951,100

 11,951,100 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Tawala, Mkoa wa Mjini 

Magharibi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD07
Mkoa wa Mjini Magharibi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0701 Kusimamia shughuli za 

Serikali Katika Mkoa

 208,899  491,399  415,695  415,655  460,195 

SD070101 Kusimamia shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 208,899  491,399  415,695  415,655  460,195 

PD0702 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa Wilaya na Shehia

 2,013,647  2,773,301  3,004,605  3,497,445  3,779,205 

SD070201 Uendeshaji wa Utawala 

wa Mkoa, Wilaya na 

Shehiya

 2,013,647  2,773,301  3,004,605  3,497,445  3,779,205 

PD0703 Usimamizi na Uwendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 4,301,356  5,713,100  8,530,800  11,149,400  15,443,000 

SD070301 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Manispaa 

Mjini

 2,214,596  2,877,200  4,451,800  5,787,338  8,102,274 

SD070302 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Manispaa  

Magharibi A

 624,637  666,800  1,320,200  1,716,219  2,402,706 

SD070303 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Manispaa 

Magharibi B

 989,477  1,031,000  1,676,000  2,178,711  3,050,328 

SD070304 Jiji la Zanzibar  472,646  1,138,100  1,082,800  1,467,131  1,887,692 

 6,523,901  8,977,800  11,951,100  15,062,500  19,682,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mkoa wa Mjini Magharibi
D07

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0701 Kusimamia shughuli za 

Serikali Katika Mkoa

 208,899  491,399  415,695  415,655  460,195 

SD070101 Kusimamia shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 208,899  491,399  415,695  415,655  460,195 

HD07010101 Kusimamia Utekelezaji wa 

Shughuli za Serikali

 185,466  401,081  321,423  321,383  353,923 

HD07010102 Uratibu wa Shughuli za 

Kiusalama wa Jamii

 23,432  65,158  79,732  79,732  91,732 

HD07010105 Kusimamia shughuli za 

Serikali za Mitaa

 0  25,160  14,540  14,540  14,540 

PD0702 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa Wilaya na Shehia

 2,013,647  2,773,301  3,004,605  3,497,445  3,779,205 

SD070201 Uendeshaji wa Utawala 

wa Mkoa, Wilaya na 

Shehiya

 2,013,647  2,773,301  3,004,605  3,497,445  3,779,205 

HD07020103 Kutoa Huduma za 

Kiutumishi na Kiutawala 

kwa Mkoa,Wilaya na 

Shehia

 2,013,647  2,773,301  3,004,605  3,497,445  3,779,205 

PD0703 Usimamizi na 

Uwendeshaji wa Serikali 

za Mitaa

 4,301,356  5,713,100  8,530,800  11,149,400  15,443,000 

SD070301 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Manispaa 

Mjini

 2,214,596  2,877,200  4,451,800  5,787,338  8,102,274 

HD07030104 Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi

 2,214,596  2,877,200  4,451,800  5,787,338  8,102,274 

SD070302 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Manispaa  

Magharibi A

 624,637  666,800  1,320,200  1,716,219  2,402,706 

HD07030204 Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi

 624,637  666,800  1,320,200  1,716,219  2,402,706 

SD070303 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Manispaa 

Magharibi B

 989,477  1,031,000  1,676,000  2,178,711  3,050,328 

HD07030304 Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi

 989,477  1,031,000  1,676,000  2,178,711  3,050,328 

SD070304 Jiji la Zanzibar  472,646  1,138,100  1,082,800  1,467,131  1,887,692 

HD07030401 Kutoa Huduma za Jili  472,646  1,138,100  1,082,800  1,467,131  1,887,692 

 6,523,901  8,977,800  11,951,100  15,062,500  19,682,400 JUMLA KUU
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FUNGU D08 

 

OFISI YA MKOA WA  

 

KUSINI UNGUJA 
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FUNGU DO8: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA MKOA WA KUSINI 

UNGUJA 

Utangulizi 

Mkoa wa Kusini Unguja, ni miongoni mwa Mikoa mitano ya Zanzibar ambayo ipo chini 

ya Afisi ya Rais Tawala za Mikoa Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ. Mkoa 

unajumuisha Wilaya mbili (Wilaya ya Kati na Kusini) na Mamlaka za Serikali za Mitaa 

mbili ambazo ni Baraza la Mji Kati na Halmashauri ya Wilaya ya Kusini. Mkoa 

unatekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria za Zanzibar ya Sheria ya Mamlaka ya 

Serikali za Mitaa Namba 7 na Sheria ya Tawala za Mikoa Namba 8 za mwaka 2014. 

Miongoni mwa majukumu hayo ni kuratibu, kufuatilia na kusimamia utekelezaji wa Sera, 

Mipango na miongozo ya Serikali ikiwemo shughuli za Ulinzi na Usalama na 

kuhakikisha kuwa rasilimali watu na vitu vinatumika kwa maendeleo ya uchumi na jamii 

kwa ujumla.  

Dira 

Kuwa ni Mkoa bora, wenye uwezo mkubwa, na ari ya kujitolea kiutawala kwa ajili ya 

kuendeleza maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika Zanzibar.  

Dhamira 

Kuwa Mkoa unaotambulikana kwa kuratibu kwa ufanisi, kuhamasisha, kusimamia na 

kujenga uwezo wa mifumo na miundo ya Mkoa kwa kutumia dhana ya Utawala bora. 

Malengo ya Mkoa 

i. Kuongeza utoaji wa huduma bora kwa jamii na ufanisi wa miradi ya maendeleo 

katika Sekta. 

ii. Kuongeza, kudumisha na kuimarisha taaluma za wafanyakazi pamoja na kuweka 

mazingira rafiki ya kufanyia kazi. 

iii. Kuimarisha amani na usalama, mifumo ya usimamizi wa fedha za umma na 

matumizi sahihi ya rasilimali katika Mamlaka za Serikali za Mitaa. 
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Muhtasari wa Utekelezaji kwa Ujumla Kulingana na Fedha Zilizotolewa.  

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Mkoa wa Kusini Unguja, uliidhinishiwa shilingi 

3,499,880,000. Kati ya fedha hizo shilingi 1,506,400,000 kwa matumizi ya mishahara, 

Shilingi 648,580,000 kwa ajili ya matumizi mengineyo na 1,344,900,000 ni ruzuku za 

mishahara kwa Baraza la Mji Kati na Halmashauri ya Wilaya ya Kusini. Hadi kufikia 

Machi, 2023 Mkoa umeingiziwa 2,761,933,560 sawa na asilimia 79. Kati ya fedha hizo 

mishahara ni shilingi 1,473,093,940 sawa na asilimia 97.7, Matumizi mengineyo shilingi 

195,385,600 sawa na asilimia 30.1 ya makadirio ya mwaka na shilingi 1,093,454,020 

sawa na asilimia 81.3, ni ruzuku kwa Baraza la Mji Kati na Halmashauri ya Wilaya ya 

Kusini. 

 

Mafanikio Makuu kwa mwaka wa fedha 2022/2023 (kwa miezi tisa) 

i. Mkoa umefanikiwa kuimarisha hali ya Amani na Utulivu na wananchi wameweza 

kuendelea na shughuli zao za kiuchumi, kimaendeleo na kijamii katika maeneo yote 

ya Mkoa.  

ii. Mkoa umefanikiwa kuongeza kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wa mchepuo ufaulu 

umeongezaka kutoka wanafunzi 109 mwaka 2021 hadi wanafunzi 233 mwaka 2022 

sawa na ongezeko la asilimia 113.8 na wanafunzi wa kidatu cha nne ufaulu 

umeongezeka kutoka wanafunzi 1,451 mwaka 2021 hadi wanafunzi 1,668 mwaka 

2022 sawa na ongezeko la asilimia 14.9 

iii. Mtandao- Chiabonde km 1.3 ujenzi wake bado haujaanza. 

iv. Kupambana na vitendo vya udhalilishaji wa kijinsia kwa wanawake na watoto, dawa 

za kulevya na wizi wa mazao na mifugo ya wananchi. 

 

Changamoto na Utatuzi wake kwa mwaka 2020/2021 

 

i. Uhaba na uchakavu wa miundombinu ya barabara za ndani 

ii. Uwepo wa migogoro mingi ya ardhi 

iii. Ajali za barabarani 

iv. Kuwepo kwa matukio ya udhalilishaji wa wanawake na watoto 
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Utatuzi wake 

i. Afisi ya Mkuu wa Mkoa kwa kushirikiana na Wakala wa barabara imo katika 

hatua ya matayarisho ya kuzifanyia matengenezo barabara tatu (3) ikiwemo 

Barabara ya kwa kiwango cha kifusi katika vijiji vya Tunguu, Kibele, Mkorogo 

na Kikungwi zenye jumla ya urefu wa kilomita 10.69 

ii. Afisi ya Mkuu wa Mkoa kupitia kitengo cha Sheria imeendelea kutatua migogoro 

ya ardhi ambapo kwa kipindi cha Julai hadi Machi jumla ya migogoro ya ardhi 21 

yameripotiwa na yanaendelea katika hatua za utatuzi. 

iii. Mkoa kupitia Kamati ya Ulinzi na Usalama umechukua hatua za kuwaita na 

kuzungumza na wadau na matumiaji wa barabara kuhusiana na usalama wa 

barabarani.  

iv. Mkoa kwa kushirikiana na Dawati la jinsia la Mkoa wa Kusini Unguja unaendelea 

kuhamasisha jamii kuwafichuwa wale wote wanaojihusisha na vitendo vya 

udhalilishaji, kwa kipindi cha Julai 2022 hadi Machi 2023 matukio 144 

yaliyoripotiwa na kufikishwa katika vyombo vya sheria. 



D08
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MKOA WA KUSINI UNGUJA

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0801 Kuratibu Utekelezaji wa Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

SD080101 Kusimamia Shughuli za Serikali 

katika Mkoa

PD0802 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa wa 

Kusini Unguja

SD080201 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa,Wilaya na Shehia

PD0803 Usimamizi na Uwendeshaji wa 

Serikali za Mitaa

SD080301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Halmashauri ya Wilaya Kusini

SD080302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa wa 

Baraza la Mji Kati
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D09
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kaskazini Unguja

Programu Kuu:   PD0901 Kuimarisha Shughuli za Serikali katika Mkoa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Upatikanaji wa Huduma kwa Ufanisi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utolewaji wa huduma

Programu Ndogo:  SD090101 Kusimamia shughuli za Serikali ndani ya Mkoa.

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatakanaji  wa huduma

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

 Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

Kusimamia Utekelezaji 

wa Shughuli za Serikali
Mipango na 

Sera

89 90 9585

Asilimia ya 

matukio  

yaliyoripotiwa

Kuratibu Shughuli za 

Ulinzi na Usalama

89 89 8985

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

shughuli za 

Serikali za Mitaa

Kusimamia Shughuli 

za Serikali za Mitaa

97 97 9775

Programu Kuu:   PD0902 Utawala na  Uendeshaji wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuboresha mazingira ya kazi ndani ya mkoa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya huduma kutolewa kwa wakati

Programu Ndogo:  SD090201 Utawala na Uendeshaji

Lengo Kuu:  kuboresha mazingira ya kazi ya ndani

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kukuza Maendeleo ya Watu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Wastani wa 

huduma 

zilizotolewa kwa 

wakati

Kutoa Huduma za 

Kiutumishi na 

Uwendeshaji

Mipango na 

Sera

86 89 9280

Asilimia ya utoaji 

wa huduma kwa 

jamii

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu na 

Huduma kwa Ujumla

99 99 9994

Programu Kuu:   PD0903 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma za Serikali za Mitaa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya huduma kutolewa kwa wakati

Programu Ndogo:  SD090301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa wa Baraza la Mji Kaskazini A

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatikanaji wa hudhuma za jamii katika Halmashauri ya Wilaya ya Kaskazini 

A

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

ShabahaHalisi
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D09
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kaskazini Unguja

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Asilimia ya 

huduma 

zilizotolewa kwa 

jamii.

Kusimamia Stahiki za 

Wafanyakazi
Halmashauri 

ya Kaskazini 

A

89 90 9586

Programu Ndogo:  SD090302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Kaskazini B

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatikanaji wa hudhuma za jamii katika Halmashauri ya Wilaya ya Kaskazini 

B

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

huduma 

zilizotolewa kwa 

jamii.

Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi
Halmashauri 

ya Kaskazini 

B

89 92 9585
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD09

Mkoa wa Kaskazini Unguja

Programu Kuu: PD0901 Kuimarisha Shughuli za Serikali katika Mkoa

Programu Ndogo: SD090101 Kusimamia shughuli za Serikali ndani ya Mkoa.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  0 Afisa Mipango Wasaidizi11216 1

 0  2 Afisa manunuzi12147 2

 0  1 Mtakwimu21214 3

 0  1 Mhasibu24117 4

 0  2 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 5

 0  2 Mwanasheria26113 6

 0  5 Mtunza Ghala26215 7

 1  1 Mchumi26314 8

 0  5 Afisa Mipango26316 9

 0  4 Afisa ustawi wa jamii26360 10

 0  7 Katibu muhtasi41211 11

 0  3 Mchapaji41212 12

 0  0 Karani wa takwimu43123 13

 0  2 Afisa Tehama93340 14

 0  2 Mpiga Picha96272 15

 0  5 Afisa Habari96312 16

 1  0 Afisa Usafirishaji96344 17

 0  0 Mhandisi96347 18

 0  10 Walinzi96369 19

 0  0  Msaidizi  Afisa Takwimu99455 20

 0  4 Mshika fedha99461 21

 0  6 Tarishi99491 22

 0  0 Afisa Mafunzo99492 23

 0  8 dereva99501 24

 0  18 Afisa Kumbukumbu99508 25

 88  2 Jumla Ndogo 

 88  2Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0902 Utawala na  Uendeshaji wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Programu Ndogo: SD090201 Utawala na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkuu Mkoa11120 1

 0  4 Afisa Utawala11125 2

 0  75 Sheha11133 3

 0  2 Mkuu wa Wilaya11134 4

 0  2 Katibu wa Sheha11136 5

 0  9 Afisa rasilimali watu12128 6

 0  4 Msaidizi rasilmali watu44161 7

 0  18 Msafishaji wa ofisi91123 8

 0  4 Muangalizi wa Ofisi96271 9

 0  25 Walinzi96369 10

 144  0 Jumla Ndogo 

 144  0Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0903 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa

Programu Ndogo: SD090301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa wa Baraza la Mji Kaskazini A

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD09

Mkoa wa Kaskazini Unguja

 0  5 Afisa Utawala12114 1

 0  5 Afisa rasilimali watu12128 2

 2  1 Afisa manunuzi12147 3

 0  1 Mtakwimu21214 4

 2  1 Afisa wa Afya ya Mazingira22632 5

 0  0 Mkaguzi Mkuu24112 6

 0  0 Mkaguzi wa Ndani24116 7

 0  5 Mhasibu24117 8

 1  6 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 9

 2  1 Mwanasheria26113 10

 0  5 Mtunza Ghala26215 11

 0  4 Afisa Mipango26316 12

 15  8 Karani wa Mapato33524 13

 0  2 Katibu muhtasi41211 14

 0  10 Msafishaji wa ofisi91123 15

 0  1 Afisa Habari96312 16

 0  5 Mhandisi96347 17

 0  60 Walinzi96369 18

 0  3 Tarishi98406 19

 0  13 Karani Masjala99493 20

 0  2 dereva99501 21

 138  22 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD090302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Kaskazini B

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 1

 1  1 Katibu muhtasi41211 2

 3  2 Dereva wa gari83221 3

 1  1 Afisa Mazingira96328 4

 1  0 Afisa Miradi96338 5

 1  0 Afisa Usafirishaji96344 6

 1  1 Mhandisi96347 7

 1  0 Afisa taaluma ufuatiliaji na tathmini99466 8

 6  10 Jumla Ndogo 

 144  32Jumla Ndogo 

 376  34 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kaskazini Unguja D09

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 37,859,000 

Kwa Mkoa wa Kaskazini Unguja

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Tawala, Mkoa wa Kaskazini Unguja
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D08

Mkoa wa Kusini Unguja

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0802  15,336  26,924  27,120  27,120  31,650 Wilaya ya Kati

Malipo yatokanayo na 

Bodi ya Uhaulishaji 

Ardhi

 0  11,240  0  0  0 1112004

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 25,800  2,968  27,120  27,120  31,650 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 1,124  1,129  0  0  0 1430007

D0803  10,943  18,324  18,128  24,982  26,128 Wilaya ya Kusini

Malipo yatokanayo na 

Bodi ya Uhaulishaji 

Ardhi

 0  9,276  0  0  0 1112004

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 17,200  1,332  18,128  24,982  26,128 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 1,124  335  0  0  0 1430007

 26,279  45,248  45,248  52,102  57,779 JUMLA KUU

 D08 - 7Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



Mkoa wa Kusini UngujaD08

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 5,125,800,000 kwa 

Mkoa wa Kusini Unguja

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 2,902,500 Mishahara

 286,400 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 1,936,900 Ruzuku

 5,125,800

 5,125,800 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Tawala, Mkoa wa Kusini 

Unguja
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD08
Mkoa wa Kusini Unguja

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0801 Kuratibu Utekelezaji wa 

Shughuli za Serikali katika 

Mkoa

 152,438  167,243  99,196  112,464  112,464 

SD080101 Kusimamia Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 152,438  167,243  99,196  112,464  112,464 

PD0802 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa wa Kusini Unguja

 1,793,008  1,987,737  3,089,704  2,565,136  2,815,336 

SD080201 Uendeshaji na Utawala 

wa Mkoa,Wilaya na 

Shehia

 1,793,008  1,987,737  3,089,704  2,565,136  2,815,336 

PD0803 Usimamizi na Uwendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 1,087,397  1,344,900  1,936,900  2,269,900  3,144,300 

SD080301 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Halmashauri ya 

Wilaya Kusini

 453,874  591,700  974,384  1,018,600  1,388,500 

SD080302 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa wa Baraza la Mji 

Kati

 633,523  753,200  962,516  1,251,300  1,755,800 

 3,032,843  3,499,880  5,125,800  4,947,500  6,072,100 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mkoa wa Kusini Unguja
D08

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0801 Kuratibu Utekelezaji wa 

Shughuli za Serikali 

katika Mkoa

 152,438  167,243  99,196  112,464  112,464 

SD080101 Kusimamia Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 152,438  167,243  99,196  112,464  112,464 

HD08010101 Kusimamia Utekelezaji wa 

Shughuli za Serikali

 128,790  147,552  88,829  100,835  100,835 

HD08010102 Kuratibu Shughuli za Ulinzi 

na Usalama

 14,742  18,119  9,103  9,541  9,541 

HD08010105 Kusimamia Shuguli za 

Mamlaka za  Serikali za 

Mitaa.

 8,906  1,572  1,264  2,088  2,088 

PD0802 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa wa Kusini Unguja

 1,793,008  1,987,737  3,089,704  2,565,136  2,815,336 

SD080201 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa,Wilaya na Shehia

 1,793,008  1,987,737  3,089,704  2,565,136  2,815,336 

HD08020101 Usimamizi wa Rasilimali 

Watu na Huduma kwa 

Ujumla

 1,634,212  1,591,026  2,950,849  2,425,164  2,663,664 

HD08020102 Kuimarisha Huduma za 

Ofisi

 158,796  396,712  138,855  139,972  151,672 

PD0803 Usimamizi na 

Uwendeshaji wa Serikali 

za Mitaa

 1,087,397  1,344,900  1,936,900  2,269,900  3,144,300 

SD080301 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Halmashauri ya 

Wilaya Kusini

 453,874  591,700  974,384  1,018,600  1,388,500 

HD08030104 Kutoa Huduma za 

Uendeshaji

 453,874  591,700  974,384  1,018,600  1,388,500 

SD080302 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa wa Baraza la Mji 

Kati

 633,523  753,200  962,516  1,251,300  1,755,800 

HD08030205  Kutoa Huduma za 

Uendeshaji

 633,523  753,200  962,516  1,251,300  1,755,800 

 3,032,843  3,499,880  5,125,800  4,947,500  6,072,100 JUMLA KUU
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FUNGU D09 

 

OFISI YA MKOA WA  

 

KASKAZINI UNGUJA 
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FUNGU D09: MUHTASARI WA MAELEZO YA MKOA WA KASKAZINI 

 UNGUJA 

Utangulizi 

Mkoa wa Kaskazini Unguja ni miongoni mwa Mikoa mitano ya Zanzibar ambao upo 

Kaskazini mwa kisiwa cha Unguja. Eneo kubwa la Mkoa huu limepakana na Bahari ya Hindi. 

Kwa upande wa kusini-Mashariki, Mkoa huu umepakana na Mkoa wa Kusini, katika upande 

wa Kusini na Kusini Magharibi umepakana na Mkoa wa Mjini Magharibi. Kwa mujibu wa 

Sense ya Taifa ya Watu na  Makazi ya mwaka  2022, Mkoa una  watu 257,290 kati ya hao 

wanawake 130,949  na wanaume  126,341 . 

Mkoa umeundwa na Wilaya mbili, nazo ni Wilaya ya Kaskazini “A” na Wilaya ya Kaskazini 

“B” na Wilaya ndogo ya Tumbatu. Ukubwa wa eneo la Mkoa huu ni kilomita 426 za mraba 

na umeundwa na Shehia 75, Wadi 17 na Majimbo manane ya Uchaguzi. 

 

Majukumu na malengo ya Mkoa. 

i. Kuratibu, kufuatilia, kusimamia na kutekeleza kazi za Serikali pamoja na shughuli za 

maendeleo katika Mkoa. 

ii. Kuhakikisha kuwa sera, mipango na maelekezo ya Serekali yanatekelezwa. 

iii. Kuratibu shughuli za ulinzi na usalama za Mkoa. 

iv. Kuhakikisha kuwa rasilimali zote kama vile vifaa na nguvu kazi vinatumika kwa 

maendeleo ya uchumi na ustawi wa jamii. 

v. Kutatua Migogoro yanayotokezea ndani ya Mkoa 

vi. Kuhakikisha haki za binadamu zinatekelezwa ipasavyo 

vii. Kuratibu utekelezwaji wa program na miradi ndani ya Mkoa 

 

Mafanikio Makuu kwa mwaka 2022/ 2023. 

i. Hali ya Ulinzi na Usalama katika Mkoa imeimarika. 

ii. Kuimarika kwa miundombinu ya elimu kwa kumaliza ujenzi wa madarasa 192 

iii. Mkoa umeongeza ufaulu kwa darasa la nne kutoka asilimia 70.6 mwaka 2021 hadi 

87.2 mwaka 2022. Kwa darasa la saba ufaulu umeongezeka kutoka asilimia 30.6 

mwaka 2021 hadi 82.8 mwaka 2022. Kidatu cha pili ufaulu umeongezeka kutoka 

asilimia 73.7 mwaka 2021 hadi 85.6 mwaka 2022. 



Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-/2025/26 D09- iii 

 

iv. Kuimarika kwa miundombinu ya Afya kwa kumaliza ujenzi wa Hospitali mbili za 

Wilaya ( Kivunge na Pangatupu) 

v. Kuimarika kwa miundombinu ya Umeme kwa kujengwa kwa njia kuu mbili za 

umeme zenye mkondo wa kilovolt 33 pamoja na  ujenzi wa Njia ndogo tisa (9) za 

umeme. 

vi. Kuimarika kwa miundombinu ya maji kwa ujenzi wa visima vinne vya maji (Pale, 

Kiashangwe na Kipandoni) pamoja na ujenzi wa matangi mawili ya maji yenye ujazo 

wa lita 1,000,000 kila moja katika maeneo ya Bumbwini na Tumbatu 

vii. Kuongezeka kwa miradi ya uwekezaji ikiwemo hoteli tatu zenye hadhi ya nyota tano 

kimataifa na kukamilika kwa Bohari ya Mafuta  Mangapwani. 

viii. Mkoa umeratibu kupungua kwa matukio ya udhalilishaji kutoka matukio 144 

yaliyoripotiwa Julai 2021 – March 2022 hadi kufikia matukio 117 yaliyoripotiwa 

Julai 2022 – Machi 2023 

ix. Mkoa umefanikiwa kutatua migogoro ya ardhi 155 kati ya migogoro 286 ya ardhi 

iliyoripotiwa. 

Changamoto zinazoukabili Mkoa 2022/ 2023 

i. Uchakavu wa majengo ya ofisi za Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya na Wilaya Ndogo 

Tumbatu.. 

ii. Uhaba wa vitendea kazi ikiwemo magari ya ufuatiliaji. 

Utatuzi wa changamoto 

i. Mkoa kupitia bajeti yake pamoja na kushirikiana na wadau umefanya juhudi ya 

kupunguza tatizo la upungufu wa vitendeakazi.  

Mikakati ya Baadae 

i. Kusimamia shughuli za ulinzi na usalama katika Mkoa;  

ii. Kufuatilia utekelezaji wa shughuli za sekta na miradi ya maendeleo;  

iii. Kusimamia upatikanaji wa huduma bora za jamii;  

iv. Kusikiliza na kutatua kero za wananchi,  

v. kusimamia utatuzi wa migogoro ya ardhi,  

vi. kupambana na vitendo vya udhalilishaji kwa wanawake na watoto;  

vii. Kuratibu shughuli za  Utalii na Biashara;  

viii. Kusimamia Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

 

 



D09
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MKOA WA KASKAZINI UNGUJA

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD0901 Kuimarisha Shughuli za Serikali 

katika Mkoa

SD090101 Kusimamia shughuli za Serikali ndani 

ya Mkoa.

PD0902 Utawala na  Uendeshaji wa Mkoa, 

Wilaya na Shehia

SD090201 Utawala na Uendeshaji

PD0903 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali 

za Mitaa

SD090301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa wa 

Baraza la Mji Kaskazini A

SD090302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Mji Kaskazini B

 D09 - 1Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026



D09
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kaskazini Unguja

Programu Kuu:   PD0901 Kuimarisha Shughuli za Serikali katika Mkoa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Upatikanaji wa Huduma kwa Ufanisi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utolewaji wa huduma

Programu Ndogo:  SD090101 Kusimamia shughuli za Serikali ndani ya Mkoa.

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatakanaji  wa huduma

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

 Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

Kusimamia Utekelezaji 

wa Shughuli za Serikali
Mipango na 

Sera

89 90 9585

Asilimia ya 

matukio  

yaliyoripotiwa

Kuratibu Shughuli za 

Ulinzi na Usalama

89 89 8985

Asilimia ya 

Utekelezaji wa 

shughuli za 

Serikali za Mitaa

Kusimamia Shughuli 

za Serikali za Mitaa

97 97 9775

Programu Kuu:   PD0902 Utawala na  Uendeshaji wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuboresha mazingira ya kazi ndani ya mkoa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya huduma kutolewa kwa wakati

Programu Ndogo:  SD090201 Utawala na Uendeshaji

Lengo Kuu:  kuboresha mazingira ya kazi ya ndani

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kukuza Maendeleo ya Watu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Wastani wa 

huduma 

zilizotolewa kwa 

wakati

Kutoa Huduma za 

Kiutumishi na 

Uwendeshaji

Mipango na 

Sera

86 89 9280

Asilimia ya utoaji 

wa huduma kwa 

jamii

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu na 

Huduma kwa Ujumla

99 99 9994

Programu Kuu:   PD0903 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma za Serikali za Mitaa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya huduma kutolewa kwa wakati

Programu Ndogo:  SD090301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa wa Baraza la Mji Kaskazini A

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatikanaji wa hudhuma za jamii katika Halmashauri ya Wilaya ya Kaskazini 

A

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

ShabahaHalisi
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D09
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kaskazini Unguja

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Asilimia ya 

huduma 

zilizotolewa kwa 

jamii.

Kusimamia Stahiki za 

Wafanyakazi
Halmashauri 

ya Kaskazini 

A

89 90 9586

Programu Ndogo:  SD090302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Kaskazini B

Lengo Kuu:  Kuimarisha upatikanaji wa hudhuma za jamii katika Halmashauri ya Wilaya ya Kaskazini 

B

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

huduma 

zilizotolewa kwa 

jamii.

Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi
Halmashauri 

ya Kaskazini 

B

89 92 9585
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD09

Mkoa wa Kaskazini Unguja

Programu Kuu: PD0901 Kuimarisha Shughuli za Serikali katika Mkoa

Programu Ndogo: SD090101 Kusimamia shughuli za Serikali ndani ya Mkoa.

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  0 Afisa Mipango Wasaidizi11216 1

 0  2 Afisa manunuzi12147 2

 0  1 Mtakwimu21214 3

 0  1 Mhasibu24117 4

 0  2 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 5

 0  2 Mwanasheria26113 6

 0  5 Mtunza Ghala26215 7

 1  1 Mchumi26314 8

 0  5 Afisa Mipango26316 9

 0  4 Afisa ustawi wa jamii26360 10

 0  7 Katibu muhtasi41211 11

 0  3 Mchapaji41212 12

 0  0 Karani wa takwimu43123 13

 0  2 Afisa Tehama93340 14

 0  2 Mpiga Picha96272 15

 0  5 Afisa Habari96312 16

 1  0 Afisa Usafirishaji96344 17

 0  0 Mhandisi96347 18

 0  10 Walinzi96369 19

 0  0  Msaidizi  Afisa Takwimu99455 20

 0  4 Mshika fedha99461 21

 0  6 Tarishi99491 22

 0  0 Afisa Mafunzo99492 23

 0  8 dereva99501 24

 0  18 Afisa Kumbukumbu99508 25

 88  2 Jumla Ndogo 

 88  2Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0902 Utawala na  Uendeshaji wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Programu Ndogo: SD090201 Utawala na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkuu Mkoa11120 1

 0  4 Afisa Utawala11125 2

 0  75 Sheha11133 3

 0  2 Mkuu wa Wilaya11134 4

 0  2 Katibu wa Sheha11136 5

 0  9 Afisa rasilimali watu12128 6

 0  4 Msaidizi rasilmali watu44161 7

 0  18 Msafishaji wa ofisi91123 8

 0  4 Muangalizi wa Ofisi96271 9

 0  25 Walinzi96369 10

 144  0 Jumla Ndogo 

 144  0Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD0903 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa

Programu Ndogo: SD090301 Usimamizi wa Serikali za Mitaa wa Baraza la Mji Kaskazini A

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD09

Mkoa wa Kaskazini Unguja

 0  5 Afisa Utawala12114 1

 0  5 Afisa rasilimali watu12128 2

 2  1 Afisa manunuzi12147 3

 0  1 Mtakwimu21214 4

 2  1 Afisa wa Afya ya Mazingira22632 5

 0  0 Mkaguzi Mkuu24112 6

 0  0 Mkaguzi wa Ndani24116 7

 0  5 Mhasibu24117 8

 1  6 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 9

 2  1 Mwanasheria26113 10

 0  5 Mtunza Ghala26215 11

 0  4 Afisa Mipango26316 12

 15  8 Karani wa Mapato33524 13

 0  2 Katibu muhtasi41211 14

 0  10 Msafishaji wa ofisi91123 15

 0  1 Afisa Habari96312 16

 0  5 Mhandisi96347 17

 0  60 Walinzi96369 18

 0  3 Tarishi98406 19

 0  13 Karani Masjala99493 20

 0  2 dereva99501 21

 138  22 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD090302 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Kaskazini B

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 1

 1  1 Katibu muhtasi41211 2

 3  2 Dereva wa gari83221 3

 1  1 Afisa Mazingira96328 4

 1  0 Afisa Miradi96338 5

 1  0 Afisa Usafirishaji96344 6

 1  1 Mhandisi96347 7

 1  0 Afisa taaluma ufuatiliaji na tathmini99466 8

 6  10 Jumla Ndogo 

 144  32Jumla Ndogo 

 376  34 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kaskazini Unguja D09

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 37,859,000 

Kwa Mkoa wa Kaskazini Unguja

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Tawala, Mkoa wa Kaskazini Unguja
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D09

Mkoa wa Kaskazini Unguja

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D0902  20,080  11,730  20,490  23,193  26,000 Wilaya ya Kaskazini A

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 11,730  20,080  20,490  23,193  26,000 1422090

D0903  12,350  26,129  17,369  20,400  22,343 Wilaya ya Kaskazini B

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 26,129  12,350  17,369  20,400  22,343 1422090

 32,430  37,859  37,859  43,594  48,343 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kaskazini UngujaD09

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 4,751,300,000 kwa 

Mkoa wa Kaskazini Unguja

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 1,956,400 Mishahara

 525,100 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 2,269,800 Ruzuku

 4,751,300

 4,751,300 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Tawala, Mkoa wa Kaskazini 

Unguja
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD09
Mkoa wa Kaskazini Unguja

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD0901 Kuimarisha Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 143,025  240,314  153,135  204,149  232,163 

SD090101 Kusimamia shughuli za 

Serikali ndani ya Mkoa.

 143,025  240,314  153,135  204,149  232,163 

PD0902 Utawala na  Uendeshaji wa 

Mkoa, Wilaya na Shehia

 1,728,538  1,970,476  2,328,366  2,679,151  2,907,337 

SD090201 Utawala na Uendeshaji  1,728,538  1,970,476  2,328,366  2,679,151  2,907,337 

PD0903 Usimamizi na Uendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 857,551  1,264,500  2,269,800  2,950,700  4,130,900 

SD090301 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa wa Baraza la Mji 

Kaskazini A

 531,093  631,700  1,108,200  1,446,000  2,016,800 

SD090302 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji 

Kaskazini B

 326,458  632,800  1,161,600  1,504,700  2,114,100 

 2,729,113  3,475,290  4,751,300  5,834,000  7,270,400 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mkoa wa Kaskazini Unguja
D09

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD0901 Kuimarisha Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 143,025  240,314  153,135  204,149  232,163 

SD090101 Kusimamia shughuli za 

Serikali ndani ya Mkoa.

 143,025  240,314  153,135  204,149  232,163 

HD09010101 Kusimamia Utekelezaji wa 

Shughuli za Serikali

 118,581  157,984  143,070  193,394  221,453 

HD09010102 Kuratibu Shughuli za Ulinzi 

na Usalama

 5,089  20,960  7,440  7,835  7,870 

HD09010103 Kusimamia Shughuli za 

Serikali za Mitaa

 19,355  61,370  2,625  2,920  2,840 

PD0902 Utawala na  Uendeshaji 

wa Mkoa, Wilaya na 

Shehia

 1,728,538  1,970,476  2,328,366  2,679,151  2,907,337 

SD090201 Utawala na Uendeshaji  1,728,538  1,970,476  2,328,366  2,679,151  2,907,337 

HD09020101 Kutoa Huduma za 

Kiutumishi na Uwendeshaji

 1,728,538  1,970,476  2,328,366  2,679,151  2,907,337 

PD0903 Usimamizi na Uendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 857,551  1,264,500  2,269,800  2,950,700  4,130,900 

SD090301 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa wa Baraza la Mji 

Kaskazini A

 531,093  631,700  1,108,200  1,446,000  2,016,800 

HD09030104 Kusimamia Stahiki za 

Wafanyakazi

 531,093  631,700  1,108,200  1,446,000  2,016,800 

SD090302 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji 

Kaskazini B

 326,458  632,800  1,161,600  1,504,700  2,114,100 

HD09030204 Kusimamia stahiki za 

Wafanyakazi

 326,458  632,800  1,161,600  1,504,700  2,114,100 

 2,729,113  3,475,290  4,751,300  5,834,000  7,270,400 JUMLA KUU
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FUNGU D10 

 

MKUU WA MKOA WA  

 

KUSINI PEMBA 
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FUNGU D10: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA MKUU WA MKOA WA 

KUSINI PEMBA 

Utangulizi 

MkoawaKusini Pemba ni sehemu ya taasisi zilizopo chini ya Ofisi ya Rais Tawala za Mkoa na 

Idara Maalum za SMZ. Mkoa umeanzishwa kwa mujibu wa Sheria Namba 1 ya mwaka 1998, 

Sheria ya Mmalaka ya Tawala za Mikoa na Sheria mpya namba 8 ya mwaka 2014 Sheria ya 

Mamlaka ya Tawala za Mikoa. Mkoa wa Kusini Pemba uko Kusini mwa Kisiwa cha Pemba. 

Mkoa unaeneo la kilomita za mraba 409.  Kwa mujibu wa Sensa ya Watu na Makaazi ya mwaka 

2012, Mkoa unajumla ya wakaazi 195,116, kati ya hao wanawake 101,245 na wanaume 93,871. 

Kwa mwaka 2022 chini ya ongezeko la ukuwaji wa watu kwa Zanzibar asilimia 2.8, Mkoa 

unakadiriwa kuwa na idadi ya watu 249749 (wanaume 120,155 na Wanawake 129,594). 

Kiutawala Mkoa una Wilaya mbili Chake Chake na Mkoani. Wilaya Chake Chake yenye eneo la 

kilomita za mraba 202 na Wilaya ya Mkoani yenye eneo la kilomita za mraba 207. Aidha, Mkoa 

unajumla ya Majimbo  tisa (9) ya Uchaguzi,  Wadi 19 na Shehia 68. Kati ya hizo Shehia 32 zipo 

Wilaya ya Chake Chake na 36 Wilaya ya Mkoani. Kwa upande wa Serekali za mitaa, Mkoa una 

jumla ya Mabaraza ya Miji mawili Chake Chake na Mkoani.  

 

Majukumu ya Mkoa 

Kwa mujibu wa sheria ya Tawala za Mikoa namba 8 ya mwaka 2014 kifungu cha 12 Mkoa una 

majukumu yafuatayo: 

i. Kusimamia ulinzi na usalama ndani ya Mkoa. 

ii. Kufuatilia,  kusimamia utekelezaji wa kazi za Serikali ndani ya Mkoa. 

iii. Kusimamia sheria na miongozo kwa kushirikiana na taasisi zinazosimamia Sheria. 

iv. Kusimamia  utekelezaji  wa Sera, sheria na mipango ya Serikali ndani ya Mikoa.   

v. Kutatua migogoro mbalimbali inayojitokeza katika Mkoa. 

vi. Kusimamia miradi na mipango ndani ya Mkoa. 

vii. Kulinda haki za binaadamu ndani ya Mkoa. 

viii. Kuhakikisha kuwa rasilimali watu na nyezo zinatumika kwa lengo la kuleta maendeleo 

ndani ya Mkoa 
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ix. Kutekeleza majukumu na kazi nyengine zozote zitakazo tolewa na Serikali kwa mujibu wa 

sheria, kanuni na miongozo. 

Dira  

Kuwa na Maendeleo bora na endelevu,Amani naUtulivu katika Mkoa 

Dhamira  

Kuletea maendeleo endelevu ya kiuchumi na kijamii, kulinda Amani na utulivu kuptia nynja 

tafauti za maendeleo kwa kushirikiana na wadau  mbalimbali 

Malengo Ya Mkoa Kwa Mwaka Wa Fedha 2022/23 

 

i Kusimamaia upatikanaji wa huduma za kijamii katika Mkoa  

ii Kusimamma Ulinzi na usalama katika Mkoa  

iii Kusimamamia utekelezaji wa mpango mkakakti wa Kitaifa wa kupiga vita udhalilishaji 

dhidi ya wanawake na watoto 

iv Kusimamia mikakati ya kukomesha vitendo vya Wizi wa Mazao na Mifugo kwa 

kushirikaina na Polisi jamii 

v Kufatilia na kutatatua migororo ya ardhi inayojitokeza 

vi Kuratibu sherehe za Kitaifa na Ziara za Viongozi wakuu wa Kitaifa  

vii Kusimmaia na kushauri Mamalaka za Serikali za Mitaa  

viii Kuhamasisha jamii umuhimu wa vikundi vya ushirika na uzalishaji wa mazo ya chakula 

na biashara 

ix Kuwajengea uwezo wafanyakazi kwa kuwapatia mafunzo ya mda kwa wafanyakazi 8 na 

35 kwa muda mfupi 
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Muhtasari wa mapato na matumizi kwa kipindi cha Julai 2022-machi2023 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Mkoa ulidhinishiwa jumla ya Shilingi 6,219,850,742 Kati ya 

hizo, Shilingi 1,256,600,000.00 kwa ajili ya mishahara na maposho kwa Wafanyakazi 

wanaostahiki na Shilingi 886,200,000 kwa matumizi mengineyo. Aidha kati ya fedha hizo 

shilingi   4,035,955,450.00 ni ruzuku za Baraza la Mji Chake Chake na Mkoani. Vile vile, Mkoa 

ulipanga kukusanya Shilingi 40,595,292.00 kupitia vyanzo mbali mbali vya mapato. Hadi 

kufikia Machi 2023, Mkoa uliingiziwa jumla ya Shilingi 3,476,295,363.00 sawa na asilimia 56 

ya makadirio. Kati ya fedha hizo, Shilingi 937,610,805.00 sawa na asilimia 75. kwa ajili ya 

mishahara ya wafanyakazi, shillingi 164,624,000.00 kwa matumizi mengineo sawa na asilimia 

19 na Shillingi, 2,363,244,306.00 sawa na asilimia 59 kwa ajili ya ruzuku kwa Baraza la Mji 

Chake Chake na Mkoani. Aidha, Mkoa umefanikiwa kukusanya Shilingi 10,816,252.00 sawa na 

asilimia 27 kwenda Mfuko Mkuu wa Serikali. 

Changamoto za mkoa kwa ujumla 

Pamoja na mafaniko yaliyopatikana bado kuna changamoto zilizotukabili katika utekelezaji wa 

majukumu ya kila siku kama yafuatavyo; - 

i Uchakavu na ufinyu wa majengo ya Ofisi za Wakuu wa Wilaya (Mkoani na Chake Chake). 

ii Uchakavu wa gari za waheshimiwa Wakuu wa Wilaya (Mkoani na Chake Chake). 

iii Kuongezeka kwa wimbi la migogoro ya ardhi hasa mashamba ya mikarafuu (Eka) 

Hatua zilizochukuliwa kupambana na changamoto 

i Tayari tumepeleka maombi Serikali kuu ya mahitaji ya gari za Waheshimiwa Wakuu wa 

Wilaya. 

ii Kuunda kamati ya kufatilia  na kutatua migogoro ya aridhi.  

 

 



D10
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MKOA WA KUSINI PEMBA

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD1001 Kusimamia Shughuli za Serikali 

katika Mkoa

SD100101 Kusimamia Shughuli za Serikali 

katika Mkoa

PD1003 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, 

Wilaya na Shehia

SD100301 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, 

Wilaya na Shehia

PD1004 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali 

za Mitaa

SD100401 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Mji Mkoani

SD100402 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Mji Chake Chake
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D10
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kusini Pemba

Programu Kuu:   PD1001 Kusimamia Shughuli za Serikali katika Mkoa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma bora kwa wananchi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD100101 Kusimamia Shughuli za Serikali katika Mkoa

Lengo Kuu:  Kuimarika kwa Huduma katika Mkoa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

idadi ya miradi ya 

maendeleo 

iliyofuatiliwa

Kutoa Ushauri na 

Miongozo Katika 

Utekelezaji wa 

Shughuli za Serikali

Mipango na 

Sera

60 60 6025

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma bora kwa 

jamii

85 85 8520

Asilimia ya 

upunguaji wa kesi 

za udhalilishaji

Kuratibu Shgughuli za 

Ulinzi na Usalam 

Katika Mkoa

85 85 8550

Idadi ya migogoro 

ya ardhi 

iliyosuluhishwa

4 4 47

idadi ya vikao 

vilivyo fanyika

36 36 3636

Programu Kuu:   PD1003 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma bora katika Serikali za Mitaa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD100301 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Lengo Kuu:  Kuimarika kwa huduma bora katika Mkoa, Wilaya na Shehia

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

asilimia ya utoaji 

wa huduma bora

Uendeshaji Wa 

Shughuli Za Sekta
Baraza la 

mji Mkoani

100 1000 1000100

Kulinda ulunzi na 

Usalama

100 100 100100

asilimia ya 

Kusimamaia 

maendeleo katika 

Mkoa

100 100 100100
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HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kusini Pemba

asilimia ya 

Kuendelea 

kusimamaia 

kupinga 

udhalilishaji wa 

wanawae na 

watoto katika 

Mkoa

Uendeshaji Wa 

Shughuli Za Sekta
Baraza la 

mji Mkoani

100 100 100100

Effeiciency and 

effectiveness

Kuanzisha Huduma za 

Kiutawala
Mipango na 

Sera

100% 100% 100%80%

Ufanisi na 

uwajibikaji

100% 100% 100%80%

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

95 95 95

Asilimia ya 

huduma 

zinazotolewa

100 100 10075

Programu Kuu:   PD1004 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika huduma bora katika Mkoa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD100401 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Mkoani

Lengo Kuu:  Kuimarisha  Huduma za Serikali za Mitaa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Kuimarika kwa 

huduma za jamii 

na utawala

Kutoa Huduma za 

Uendeshaji
Baraza la 

mji Mkoani

100% 100% 100%100%

Programu Ndogo:  SD100402 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Chake Chake

Lengo Kuu:  Kuimarisha  Huduma za Serikali za Mitaa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Kuimarika kwa 

huduma za jamii 

na utawala

Kutoa Huduma Za 

Uendeshaji
Baraza la 

Mji 

Chakechake

100% 100% 100%100%
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD10

Mkoa wa Kusini Pemba

Programu Kuu: PD1001 Kusimamia Shughuli za Serikali katika Mkoa

Programu Ndogo: SD100101 Kusimamia Shughuli za Serikali katika Mkoa

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 2  1 Afisa Mipango26316 1

 1  2 Jumla Ndogo 

 1  2Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD1003 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Programu Ndogo: SD100301 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehia

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  9 Wahudumu wa chakula Faragha099475 1

 3  0 Afisa Mipango Wasaidizi11216 2

 0  1 Afisa rasilimali watu12128 3

 1  1 Afisa manunuzi12147 4

 2  1 Mkurugenzi mifumo ya habari13316 5

 3  0 Mtakwimu21214 6

 2  5 Msimamizi wa Nyaraka26211 7

 0  3 Mwanasosholojia26325 8

 0  3 Afisa ustawi wa jamii26360 9

 3  0 Afisa vibali vya biashara33544 10

 3  1 Afisa Michezo34224 11

 3  2 Katibu muhtasi41211 12

 0  4 Msaidizi rasilmali watu44161 13

 3  0 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 14

 3  0 Afisa sheria984013 15

 3  8 Tarishi99491 16

 38  29 Jumla Ndogo 

 38  29Jumla Ndogo 

 39  31 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kusini Pemba D10

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 57,846,000 

Kwa Mkoa wa Kusini Pemba

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Tawala, Mkoa wa Kusini Pemba

 D - 5Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024



MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D10

Mkoa wa Kusini Pemba

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D1006  11,951  0  0  0  0 Mipango na Sera

Ukodishaji wa Majengo 

ya Serikali

 0  20  0  0  0 1415003

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 0  3,200  0  0  0 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 0  8,731  0  0  0 1430007

D1007  0  29,400  42,498  50,399  52,364 Wilaya ya 

Chakechake

Ukodishaji wa Majengo 

ya Serikali

 14,400  0  10,198  13,749  14,364 1415003

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 9,500  0  32,300  36,650  38,000 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 5,500  0  0  0  0 1430007

D1008  0  11,195  15,348  16,208  21,500 Wilaya ya Mkoani

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 6,195  0  15,348  16,208  21,500 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 5,000  0  0  0  0 1430007

 11,951  40,595  57,846  66,607  73,864 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kusini PembaD10

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 5,178,600,000 kwa 

Mkoa wa Kusini Pemba

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 1,428,200 Mishahara

 622,600 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 3,127,800 Ruzuku

 5,178,600

 5,178,600 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Tawala, Mkoa wa Kusini 

Pemba
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD10
Mkoa wa Kusini Pemba

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD1001 Kusimamia Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 21,982  210,685  124,883  129,024  130,320 

SD100101 Kusimamia Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 21,982  210,685  124,883  129,024  130,320 

PD1003 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa, Wilaya na Shehia

 1,625,846  1,932,105  1,925,917  2,219,877  2,415,380 

SD100301 Uendeshaji na Utawala 

wa Mkoa, Wilaya na 

Shehia

 1,625,846  1,932,105  1,925,917  2,219,877  2,415,380 

PD1004 Usimamizi na Uendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 2,358,064  2,621,600  3,127,800  4,098,200  5,647,600 

SD100401 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji 

Mkoani

 1,114,464  1,179,087  1,252,100  1,708,200  2,817,600 

SD100402 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji Chake 

Chake

 1,243,599  1,442,513  1,875,700  2,390,000  2,830,000 

 4,005,891  4,764,390  5,178,600  6,447,100  8,193,300 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mkoa wa Kusini Pemba
D10

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD1001 Kusimamia Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 21,982  210,685  124,883  129,024  130,320 

SD100101 Kusimamia Shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 21,982  210,685  124,883  129,024  130,320 

HD10010101 Kutoa Ushauri na 

Miongozo Katika 

Utekelezaji wa Shughuli za 

Serikali

 11,905  88,195  60,323  62,824  65,820 

HD10010102 Kuratibu Shgughuli za 

Ulinzi na Usalam Katika 

Mkoa

 10,077  122,490  64,560  66,200  64,500 

PD1003 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa, Wilaya na Shehia

 1,625,846  1,932,105  1,925,917  2,219,877  2,415,380 

SD100301 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa, Wilaya na Shehia

 1,625,846  1,932,105  1,925,917  2,219,877  2,415,380 

HD10030101 Kuanzisha Huduma za 

Kiutawala

 1,625,846  1,932,105  1,919,117  2,211,277  2,405,880 

HD10030102 Uendeshaji Wa Shughuli 

Za Sekta

 0  0  6,800  8,600  9,500 

PD1004 Usimamizi na Uendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 2,358,064  2,621,600  3,127,800  4,098,200  5,647,600 

SD100401 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji 

Mkoani

 1,114,464  1,179,087  1,252,100  1,708,200  2,817,600 

HD10040104 Kutoa Huduma za 

Uendeshaji

 1,114,464  1,179,087  1,252,100  1,708,200  2,817,600 

SD100402 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji Chake 

Chake

 1,243,599  1,442,513  1,875,700  2,390,000  2,830,000 

HD10040204 Kutoa Huduma Za 

Uendeshaji

 1,243,599  1,442,513  1,875,700  2,390,000  2,830,000 

 4,005,891  4,764,390  5,178,600  6,447,100  8,193,300 JUMLA KUU
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FUNGU D11 

 

 

MKUU WA MKOA WA  

 

KASKAZINI PEMBA 
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FUNGU D11: MUHTASARI WA MAELEZO YA OFISI YA MKUU WA MKOA WA 

KASKAZINI PEMBA 

Utangulizi 

Mkoawa Kaskazini Pemba ni sehemu ya taasisi zilizopo chini ya Ofisi ya Rais Tawala za Mkoa 

na Idara Maalum za SMZ. Mkoa umeanzishwa kwa mujibu wa Sheria Namba 1 ya mwaka 1998, 

Sheria ya Mmalaka ya Tawala za Mikoa na Sheria mpya namba 8 ya mwaka 2014 Sheria ya 

Mamlaka ya Tawala za Mikoa. Mkoa wa Kaskazin Pemba uko Kaskazini mwa Kisiwa cha Pemba. 

Mkoa unaeneo la kilomita za mraba 574.   

Majukumu Ya Mkoa 

i. Kusimamia ulinzi na usalama ndani ya Mkoa. 

ii. Kufuatilia, kusimamia utekelezaji wa kazi za Serikali ndani ya Mkoa. 

iii. Kusimamia sheria na miongozo kwa kushirikiana na taasisi zinazosimamia Sheria. 

iv. Kusimamia utekelezaji wa Sera, sheria na mipango ya Serikali ndani ya Mikoa.   

v. Kutatua migogoro mbalimbali inayojitokeza katika Mkoa. 

vi. Kusimamia miradi na mipango ndani ya Mkoa. 

vii. Kulinda haki za binaadamu ndani ya Mkoa. 

viii. Kuhakikisha kuwa rasilimali watu na nyezo zinatumika kwa lengo la kuleta maendeleo 

ndani ya Mkoa 

ix. Kutekeleza majukumu na kazi nyengine zozote zitakazo tolewa na Serikali kwa mujibu wa 

sheria, kanuni na miongozo. 

Dira  

Kuwa Mkoa bora na imara katika uratibu wa shughuli za Serikali, pamoja na kusimamia Amani 

na usalama kwa maendeleo endelevu ya kijamii, na kiuchumi kwa wananchi wake.   

Dhamira. 

Kujenga mazingira wezeshi ya ushiriki wa wananchi katika kudumisha Amani na usalama, na 

kuhakikisha kuwepo kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi na kujenga mifumo imara ya utawala 

bora. 
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Malengo ya Mkoa 

i Kusimamia na Kudumisha Amani na Utulivu katika Mkoa. 

ii Kusimamia Utekelezaji wa Shughuli za Kisekta. 

iii Kuratibu Mbio za Mwenge wa Uhuru. 

iv Kuratibu Sherehe za Kitaifa. 

v Kuratibu Ziara za Viongozi. 

vi Kuendeleza Mapambano dhidi ya Vitendo vya Udhalilishaji. 

vii Kuratibu Misaada ya Kijamii na Kiuchumi. 

viii Kufanya Mikutano ya Kamati ya Maendeleo. 

ix Kuipatia Ofisi huduma za Utawala na Uendeshaji. 

x Kuwapatia Wafanyakazi Stahiki zao. 

Muhtasari wa utekelezaji kwa ujumla Kulingana na Fedha Zilizotolewa kwa mwaka 

2022/2023. 

Kwa kipindi cha Julai – Disemba, Mkoa wa Kaskazini Pemba, ulikadiria kutumia jumla ya Tshs 

1,055,263,000, kati ya hizo Tshs 622,200,000 kwa ajili ya mishahara na Tshs 433,063,000 kwa 

matumizi mengineyo, ambapo hadi Hadi kufikia tarehe 31 Disemba Mkoa umeingiziwa jumla ya 

Tshs 761,928,170 sawa na asilimia 72.2 ya makadirio, fedha hizo Tshs 621,928,170 zililipwa kwa 

ajili ya mishahara sawa na asilimia 99.9, na Tshs 140,000,000 ni kwa matumizi mengineyo sawa 

na asilimia 32.3. 

Kwa upande wa mapato, Mkoa mekusanya Tshs 2,020,000 kati ya hizo Tshs 940,000 zimetokana 

na fomu za vyeti vya kuzaliwa, Tshs 750,000 ni mapato ya kodi ya kituo cha mafuta na Tshs 

330,000 ni mapato ya uhaulishaji wa ardhi. 

Katika kipindi cha Julai- Disemba, 2021/22, Baraza la Mji Wete lilikadiria kukusanya Jumla ya 

Tshs 190,255,000 na limefanikiwa kukusanya Tshs 166,327,718 sawa na asilimia 87.4 ya 

makadirio. Kati ya fedha hizo Tshs 113,467,823 zimetumika kwa shughuli za kuendeshea Ofisi, 

na 33,600,000 kwa ajili ya Stahiki za Waheshimiwa Madiwani. 

Kwa upande wa Ruzuku, Baraza limepokea Tshs 512,309,520 kwa ajili ya malipo ya mshahara 

kutoka Serikali kuu. Pia Baraza limepokea jumla ya Tshs 40,000,000 kwa ajili ya matumizi 

mengineo. 

Kwa upande wa ukusanyaji wa mapato, katika kipindi cha Julai-Disemba, 2021, Halmashauri 

ilikadiria kukusanya jumla ya Tshs 191,815,000 hadi kufikia 31 Disemba imefanikiwa kukusanya 
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Tshs 135,481,724 sawa na asilimia 71 ya makadirio kati ya fedha hizo Tshs 43,054,650 

zimetumika kwa ajili ya kulipa stahiki za Waheshimiwa Madiwani, Shilingi 8,983,890 

zimetumika kwa ajili ya uendeshaji wa Ofisi, Tshs 7,543,840 zimetumika kwa ajili ya miradi ya 

maenedeleo na Tshs 116,515,986.11 ni bakaa iliopo benki kwa kipindi hichi. 

Kwa upande wa ruzuku Halmashauri iliidhinishiwa ruzuku ya matumizi mengineyo Tshs 

128,800,000 hadi kufikia 31 Disemba 2021 imefanikiwa kupokea Tshs 40,000,000 sawa na 

asilimia 31.05 ya makadirio, ambapo fedha hizo zimetumika kwa ajili ya shughuli za uendeshaji 

wa Ofisi zikiwemo ununuzi wa mafuta, vifaa vya usafi, vifaa vya kuandikia (Stationary) pamoja 

na kulipa stahiki za wafanyakazi.  

Pia, Halmashauri imepokea Tshs 219,437,950 kwa ajili ya kulipa Mishahara ya Wafanyakazi 65. 

Mafanikio. 

Miongoni mwa mafanikio yaliyopatikana katika kipindi hichi ni kuongezeka kwa ufanisi katika 

kazi na kuhamasika kwa wajasiriamali kuunda vikundi vya Ushirika kwa lengo la kujiimarisha 

katika utendaji wa shughuli zao. 

Kuhamasika kwa wawekezaji wa ndani na kuwekeza katika shughuli za Viwanda ndani ya Mkoa, 

miongoni mwa viwanda hivyo ni Viwanda vya Maji ya Kunywa (Amos Company Limited 

kilichopo Chamanangwe na Water Com Limited kilichopo Kinyikani). 

 

Changamoto za Kiofisi. 

Mkoa unakabiliwa na changamoto nyingi ikiwemo usafiri [gari na Pikipiki], vitendea kazi kama 

vile Camera, Computer, CCTV, Projecta, Photocopy machine, Simu za ndani, ufinyu na uchakavu 

wa majengo ya Ofisi na nyumba za Viongozi na Taaluma kwa wafanyakazi. Kimsingi changamoto 

hizo zinatokana na uhaba wa fedha za kuendeshea Ofisi. 

 

Hatua zilizochukuliwa kupambana Na Changamoto 

i Mkoa umeshawasilisha maombi ya kununuliwa Gari kutoka Afisi ya Rais Fedha na 

Mipango Kupitia Bajeti ya 2021/2022 na 2022/2022 

ii Kupanga Bajeti na Mpango kazi kwa Kila Mwaka. 

 

 

 



D11
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MKOA WA KASKAZINI PEMBA

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD1101 Kusimamia  shughuli za Serikali 

katika Mkoa

SD110101 Kusimamia  shughuli za Serikali 

katika Mkoa

PD1103 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, 

Wilaya na Shehia

SD110301 Uendeshaji na Utawala wa Mikoa, 

Wilaya na Shehia

PD1104 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali 

za Mitaa

SD110401 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Baraza la Mji Wete

SD110402 Usimamizi wa Serikali za Mitaa 

Halmashauri Wilaya ya Micheweni
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D11
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kaskazini Pemba

Programu Kuu:   PD1101 Kusimamia  shughuli za Serikali katika Mkoa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Maendeleo endelevu katika Mkoa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utoaji wa huduma kwa wakati

Programu Ndogo:  SD110101 Kusimamia  shughuli za Serikali katika Mkoa

Lengo Kuu:  kuwa na  sera,sheria na miongozo za serikali zenye kutekelezeka

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Upatikanaji wa huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya idadi ya 

ripoti za 

vikaozilizoandaliw

a

Kuratibu Shughuli za 

Serikali  Katika Mkoa
Mipango na 

Sera

4 4 44

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

80% 80% 80%70%

Idadi ya miradi 

iliyokaguliwa

45 45 4555

Asilimia ya kesi 

zilizoripotiwa

Kuratibu Shughuli za  

Usalama kwa Ngazi ya 

Mkoa na Wilaya

40 40 4070

Iddi ya ripoti 

zilizoandikwa

4 4 44

Kupungua kwa 

idadi ya makosa 

ya kiuhalifu na 

kesi za jinai

50 50 5075

Idadi ya migogoro 

iliyotatuliwa

12 12 1220

Programu Kuu:   PD1103 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa upatikanaji wa huduma bora

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Aslimia ya uwajibikaji

Programu Ndogo:  SD110301 Uendeshaji na Utawala wa Mikoa, Wilaya na Shehia

Lengo Kuu:  Upatikanaji wa Huduma bora za Ofisi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kukuza maendeleo ya watu

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Kuongezeka kwa 

ufanisi wa Katika 

utendaji kazi

Kutoa Huduma za 

Mipango na Utawala
Mipango na 

Sera

85% 85% 85%80%

wastani wa 

huduma 

zinazotolewa kwa 

wakati

95% 95% 95%70%
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D11
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mkoa wa Kaskazini Pemba

Asilimia ya uelewa 

na uzoefu 

unaopatikana  

kutoka taasisi 

nyengine

Kutoa Huduma za 

Mipango na Utawala
Mipango na 

Sera

90% 95% 95%80%

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma

95% 90% 90%80%

Asilimia ya 

maeneo 

yaliyosafishwa

Kutoa Huduma ya 

Usafi Katika Baraza la 

Mji Wete

70 70 7040

Programu Kuu:   PD1104 Usimamizi na Uendeshaji wa Serikali za Mitaa

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma za Seriklai za Mitaa

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya utoaji wa huduma kwa wakati

Programu Ndogo:  SD110401 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Baraza la Mji Wete

Lengo Kuu:  Kuimarisha huduma za Serikali za Mitaa katika Baraza la Mji Wete

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Upatikanaji wa huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Kuimarika kwa 

huduma za Jamii 

na Utawala

Kutoa Huduma za 

Uendeshaji
Baraza la 

Mji Wete

85% 85% 85%70%

Programu Ndogo:  SD110402 Usimamizi wa Serikali za Mitaa Halmashauri Wilaya ya Micheweni

Lengo Kuu:  Kuimarisha huduma za Serikali za Mitaa Hamashauri ya Wilaya Micheweni

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Upatikanaji wa huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Kuimarika kwa 

huduma za jamii 

na utawala

Kutoa Huduma za 

Uendeshaji
Halmashauri 

ya Wilaya ya 

Micheweni

80% 80% 80%70%
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD11

Mkoa wa Kaskazini Pemba

Programu Kuu: PD1103 Uendeshaji na Utawala wa Mkoa, Wilaya na Shehia

Programu Ndogo: SD110301 Uendeshaji na Utawala wa Mikoa, Wilaya na Shehia

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Afisa manunuzi12147 1

 0  1 Afisa Biashara14214 2

 0  2 Mtakwimu21214 3

 0  1 Mkaguzi wa Ndani24116 4

 0  1 Afisa IT25115 5

 0  1 Mwanasheria26113 6

 0  1 Karani wa mahisabu43111 7

 0  3 Fundi wa magari72314 8

 0  2 Mpiga Picha96272 9

 0  2 Karani Kalamazoo96318 10

 15  0 Jumla Ndogo 

 15  0Jumla Ndogo 

 15  0 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kaskazini Pemba D11

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 25,000,000 

Kwa Mkoa wa Kaskazini Pemba

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Katibu Tawala, Mkoa wa Kaskazini Pemba
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D11

Mkoa wa Kaskazini Pemba

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D1101  10,807  0  0  0  0 Mipango na Sera

Ukodishaji wa Majengo 

ya Serikali

 0  3,000  0  0  0 1415003

Ada ya Uhaulishaji 

Ardhi

 0  2,310  0  0  0 1422090

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 0  5,497  0  0  0 1430007

D1103  0  26,125  15,600  18,187  21,423 Wilaya ya Wete

Ukodishaji wa Majengo 

ya Serikali

 6,000  0  6,000  6,000  6,500 1415003

Ada ya Uhamishaji wa 

Hatimiliki

 763  0  9,600  12,187  14,923 1422020

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 19,362  0  0  0  0 1430007

D1106  0  17,849  9,400  10,600  10,500 Wilaaya ya MIcheweni

Ada ya Uhamishaji wa 

Hatimiliki

 677  0  9,400  10,600  10,500 1422020

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 17,172  0  0  0  0 1430007

 10,807  43,974  25,000  28,787  31,923 JUMLA KUU
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Mkoa wa Kaskazini PembaD11

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 4,382,700,000 kwa 

Mkoa wa Kaskazini Pemba

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 1,462,800 Mishahara

 581,700 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 2,338,200 Ruzuku

 4,382,700

 4,382,700 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu Tawala, Mkoa wa Kaskazini 

Pemba
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD11
Mkoa wa Kaskazini Pemba

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD1101 Kusimamia  shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 146,555  249,698  213,368  243,144  169,318 

SD110101 Kusimamia  shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 146,555  249,698  213,368  243,144  169,318 

PD1103 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa, Wilaya na Shehia

 1,479,784  1,900,632  1,831,132  2,105,556  2,378,682 

SD110301 Uendeshaji na Utawala 

wa Mikoa, Wilaya na 

Shehia

 1,479,784  1,900,632  1,831,132  2,105,556  2,378,682 

PD1104 Usimamizi na Uendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 1,444,768  1,886,200  2,338,200  3,077,100  4,003,000 

SD110401 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji Wete

 903,108  1,206,400  1,528,300  2,267,200  2,240,000 

SD110402 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Halmashauri Wilaya 

ya Micheweni

 541,660  679,800  809,900  809,900  1,763,000 

 3,071,107  4,036,530  4,382,700  5,425,800  6,551,000 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mkoa wa Kaskazini Pemba
D11

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD1101 Kusimamia  shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 146,555  249,698  213,368  243,144  169,318 

SD110101 Kusimamia  shughuli za 

Serikali katika Mkoa

 146,555  249,698  213,368  243,144  169,318 

HD11010101 Kuratibu Shughuli za 

Serikali  Katika Mkoa

 110,331  130,568  109,358  113,285  93,885 

HD11010102 Kuratibu Shughuli za  

Usalama kwa Ngazi ya 

Mkoa na Wilaya

 36,224  119,130  104,010  129,859  75,433 

PD1103 Uendeshaji na Utawala wa 

Mkoa, Wilaya na Shehia

 1,479,784  1,900,632  1,831,132  2,105,556  2,378,682 

SD110301 Uendeshaji na Utawala wa 

Mikoa, Wilaya na Shehia

 1,479,784  1,900,632  1,831,132  2,105,556  2,378,682 

HD11030101 Kutoa Huduma za 

Mipango na Utawala

 1,479,784  1,900,632  1,831,132  2,105,556  2,378,682 

PD1104 Usimamizi na Uendeshaji 

wa Serikali za Mitaa

 1,444,768  1,886,200  2,338,200  3,077,100  4,003,000 

SD110401 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Baraza la Mji Wete

 903,108  1,206,400  1,528,300  2,267,200  2,240,000 

HD11040104 Kutoa Huduma za 

Uendeshaji

 903,108  1,206,400  1,528,300  2,267,200  2,240,000 

SD110402 Usimamizi wa Serikali za 

Mitaa Halmashauri Wilaya 

ya Micheweni

 541,660  679,800  809,900  809,900  1,763,000 

HD11040204 Kutoa Huduma za 

Uendeshaji

 541,660  679,800  809,900  809,900  1,763,000 

 3,071,107  4,036,530  4,382,700  5,425,800  6,551,000 JUMLA KUU
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FUNGU D12 

 

WAKALA WA USAJILI  

WA MATUKIO YA  

KIJAMII. 
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FUNGU DMUHTASARI WA MAELEZO YA WAKALA WA   USAJILI WA 

MATUKIO YA KIJAMII. 

Utangulizi 

Ofisi ya Wakala wa Usajili wa matukio ya Kijamii Zanzibar (The Zanzibar Civil Status 

Registration Agency) ni Ofisi iliyoanzishwa rasmin kwa sheria No.3 ya Mwaka 2018, sharia 

ya Wakala wa Usajili wa matukio ya Kijamii Zanzibar. Ni Ofisi yenye dhamana ya kusajili 

matukio yote ya kijamii, Matukio hayo ni kusajili na kutoa Vitambulisho vya Wazanzibari 

Wakaazi na Wasiokuwa Wazanzibari Wakaazi, Kusajili nakutoa vyeti kwa Matukio ya 

Vizazi, Vifo, Ndoa, Talaka. 

Dira 

Kuwa mfano wa kuigwa katika usajili na utambuzi wa jamii katika kiwango ambacho kufikia 

mwaka 2030 hakutakuwa na mtu hata mmoja ambaye hajatambuliwa na kurikodiwa.  

 Dhamira 

i. Kutoa kumbukumbu na takwimu muhimu zilizotokana na matumizi ya mifumo ya 

kisasa ya usajili wa matukio ya kijamii ili kuhakikisha kwamba Wakala wa Usajili wa 

Matukio ya Kijamii ni taasisi imara na inayoaminika. 

ii. Kutumia teknolojia ya habari na mawasiliano katika kuchukua, kushughulikia, 

kuchambua, kutoa taarifa na kuhifadhi kumbukumbu za matukio ya kijamii.  

Muhtasari wa Utekelezaji  kulingana na fedha zilizopatikana kwa mwaka  2022/2023. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi ya Wakala wa Usajili wa Matukio ya 

Kijamii iliidhinishiwa Shilingi 5,357,010,000/=. Kati ya fedha hizo shilingi 2,081,910,000/= 

kwa matumizi mengineyo na Shilingi 2,175,100,000/= kwa ajili ya mishahara na stahiki za 

wafanyakazi. Hadi kufikia Machi 2022 Jumla ya shilingi 715,801,700/= sawa na asilimia 34 

kwa ajili ya kazi za kawaida na shilingi 1,967,975,614/= sawa na asilimia 90 kwa ajili ya 

mishahara na stahiki za wafanyakazi. Hata hivyo Wakala ilikadiriwa jumla ya shilingi 

1,100,000,000/= kwa kazi za maendeleo hadi kufikia Machi 2023, jumla ya shilingi 

336,699,516/= sawa na asilimia 31 zimepatikana. 
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Aidha Wakala ilipangiwa kukusanya mapato ya shilingi 1,100,000,000/= hadi kufikia mwezi 

wa Machi 2023 Wakala imekusanya jumla ya shilingi 1,073,782,866/= sawa na asilimia 98 ya 

makadirio kwa Unguja na Pemba.  

Mafanikio makuu kwa mwaka wa fedha ulopita  

Kwa mwaka wa fedha 2021/22 wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii imepata mafanikio 

kama ifuatavyo.  

i. Ofisi ya Wakala imeimarisha mifumo ya Usajili wa Matukio ya Kijamii, mfumo wa 

CRVS na Mfumo wa MULTI ID na kufikia asilimia 95 ya utekelezaji. 

ii. Imeanza kuwatambua na kuwapatia leseni wafungishaji ndoa 

iii. Kuendelea kutoa huduma za Usajili na kutoa vyeti kwa wakati. 

Changamoto   

i. Uhaba wa bajeti na uingizwaji mdogo wa fedha za bajeti unaopelekea kuzorotesha 

baadhi ya mahitaji ya msingi ya Ofisi. 

Utatuzi Wa Changamoto  

i. Ofisi ya Wakala imeweza kukabiliana na tatizo hili kwa kupunguza utekelezaji wa 

baadhi ya mambo na kukopa baadhi ya mahitaji kutoka kwa watoa huduma ili 

kuhakikisha utolewaji wa huduma unakua ni endelevu. 

 

 

 



D12
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

WAKALA WA USAJILI NA MATUKIO YA 

KIJAMII

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PD1201 Kusajili Vizazi,Vifo na Kadi za 

Utambulisho

SD120101 Usajili wa Vizazi,Vifo na Kadi za 

Utambulisho

SD120102 Kuratibu  Shughuli za Usajili

SD120103 Mifumo na Miundombinu ya Usajili

PD1202 Utumishi na Uendeshaji wa Wakala 

wa Usajili wa Matukio ya Kijamii

SD120201 Utumishi na Uendeshaji

SD120202 Afisi Kuu Pemba
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D12
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

Programu Kuu:   PD1201 Kusajili Vizazi,Vifo na Kadi za Utambulisho

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuweza Kusajili kwa Ufanisi na Kutoa Vyeti pamoja na Vitambulisho kwa 

Wakati

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD120101 Usajili wa Vizazi,Vifo na Kadi za Utambulisho

Lengo Kuu:  Kuimarisha Mfumo wa Usajili wa Vizazi,Vifo,Ndoa,Talaka na Kadi za Utambulisho

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: E1: Kuimarisha taarifa bora na Sahihi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

Vitambulisho vya 

Mzanzibari 

vilivyosajiliwa kwa 

maombi ya 

kwanza

Kutoa Vitambulisho 

kwa Wananchi
Idara ya 

Usajili wa 

Vizazi, Vifo 

Ndoa na 

Talaka

45000 47000 47000

Idadi ya 

Vitambulisho vya 

Mzanzibari 

vilivyosajiliwa kwa 

maombi ya pili

15000 20000 25000

Idadi ya 

vitambulisho vya 

wafanyakazi 

vilivyotolewa

9000 12000 12000

Idadi ya vyeti vya 

vizazi vilivyotolewa

120000 120000 120000100000

Idadi ya  vifo 

vilivyosajiliwa

10000 15000 150001500

 Idadi ya ndoa 

zilizosajiliwa

10000 15000 15000500

Idadi ya talaka 

zilizosajiliwa

500 600 600100

Idadi ya vizazi 

vilivyosajiliwa

70000 100000 10000080000

Programu Kuu:   PD1202 Utumishi na Uendeshaji wa Wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuweka  mazingira mazuri ya kazi na Usimamizi wa Shughuli za Utawala

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  

Programu Ndogo:  SD120201 Utumishi na Uendeshaji

Lengo Kuu:  Kuimarisha mazingira mazuri ya kazi

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Huduma bora kwa wote

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  D12 - 2



D12
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

Asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa

Ununuzi wa Vifaa vya 

Ofisi
Idara ya 

Usajili wa 

Vizazi, Vifo 

Ndoa na 

Talaka

100 100 100100

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

Usimamizi wa 

Rasilimali Watu na 

Huduma kwa Ujumla

10 10 1010

Programu Ndogo:  SD120202 Afisi Kuu Pemba

Lengo Kuu:  kuwasajili Wazanzibari  na wasio wazanzibari na kutunza taarifa zao

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: E1: Kuimarisha taarifa bora na Sahihi

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

idadi ya repoti za 

utekelezaji

Kutoa Huduma za 

Kiutawala
Idara ya 

Utumishi na 

Uendeshaji

0 0 06
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD12

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

Programu Kuu: PD1201 Kusajili Vizazi,Vifo na Kadi za Utambulisho

Programu Ndogo: SD120101 Usajili wa Vizazi,Vifo na Kadi za Utambulisho

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkuu wa Idara13457 1

 4  30 Afisa Usajili96376 2

 0  14 Msaidizi afisa vizazi na vifo98420 3

 0  66 Afisa Kumbukumbu99508 4

 111  4 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD120103 Mifumo na Miundombinu ya Usajili

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkuu wa Idara13457 1

 7  17 Mhandisi wa Kompyuta98444 2

 18  7 Jumla Ndogo 

 129  11Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PD1202 Utumishi na Uendeshaji wa Wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii

Programu Ndogo: SD120201 Utumishi na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi Mtendaji11137 1

 0  3 Afisa rasilimali watu12128 2

 0  3 Afisa manunuzi12147 3

 0  1 Mkuu wa Idara13457 4

 1  0 Mtakwimu21214 5

 0  1 Mkaguzi wa Ndani24116 6

 0  2 Mhasibu24117 7

 0  3 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 8

 0  1 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 9

 2  2 Mwanasheria26113 10

 0  2 Afisa Mipango26316 11

 0  1 Naibu Mhariri Mtendaji26429 12

 0  10 Karani Masjala41111 13

 0  4 Katibu muhtasi41211 14

 0  4 Mchapaji41212 15

 0  1 Msaidizi rasilmali watu44161 16

 0  1 Mtunza Ghala96273 17

 0  3 Mlinzi96316 18

 0  3 Karani Masjala98395 19

 0  1 Afisa sheria984013 20

 0  1 Mhandisi TEHAMA99459 21

 0  2 Karani Masjala99493 22

 50  3 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SD120202 Afisi Kuu Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Afisa manunuzi12147 1

 1  0 Mwanasheria26113 2

 1  0 Afisa Mipango26316 3

 0  5 Karani wa uingazaji data41321 4

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024 - 2025/2026  D12 - 4



IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOD12

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

 1  3 Afisa Tehama93340 5

 1  0 Afisa Uhusiano96284 6

 0  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 7

 2  28 Afisa Usajili96376 8

 0  2 Tarishi98406 9

 1  0 Karani Masjala99493 10

 41  8 Jumla Ndogo 

 91  11Jumla Ndogo 

 220  22 JUMLA KUU
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Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii D12

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 1,570,000,000 

Kwa Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na 

Mkurugenzi Mtendaji, Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

 D - 6Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024



MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D12

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

D1202  855,115  692,000  0  0  0 Idara ya Utumishi na 

Uendeshaji

Uandikishaji wa Vizazi 

na Vifo

 131,000  530,474  0  0  0 1422006

Uandikishaji wa Ndoa 

na Talaka

 100,000  45,334  0  0  0 1422007

Fomu za Maombi  0  9,387  0  0  0 1422041

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 0  64,253  0  0  0 1422079

Ada ya Vitambulisho 

vya Wafanyakazi SMZ

 30,000  0  0  0  0 1422120

Ada ya Vitambulisho 

vya Wafanyakazi wa 

Binafsi

 30,000  0  0  0  0 1422121

Ada ya Uthibitishaji wa 

Cheti za Kuzaliwa

 20,000  0  0  0  0 1422122

Mauzo ya Mabuku ya 

ndoa na Talaka

 150,000  119,825  0  0  0 1422123

Ndoa zilizochelewa 

kusajiliwa

 70,500  13,643  0  0  0 1430005

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 80,202  11,782  0  0  0 1430006

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 80,299  60,418  0  0  0 1430007

D1203  0  0  1,034,410  1,182,000  1,262,000 Idara ya Usajili wa 

Vizazi, Vifo Ndoa na 

Talaka

Uandikishaji wa Vizazi 

na Vifo

 0  0  270,300  280,000  300,000 1422006

Uandikishaji wa Ndoa 

na Talaka

 0  0  60,000  90,000  100,000 1422007

Fomu za Maombi  0  0  78,600  100,000  120,000 1422041

Usajili na Leseni  0  0  10,200  10,200  12,000 1422118

Ada ya Vitambulisho 

vya Wafanyakazi SMZ

 0  0  50,000  70,000  70,000 1422120

Ada ya Vitambulisho 

vya Wafanyakazi wa 

Binafsi

 0  0  50,000  70,000  70,000 1422121

Mauzo ya Mabuku ya 

ndoa na Talaka

 0  0  192,000  200,000  200,000 1422123

Malipo ya Kutumia 

Taarifa

 0  0  25,000  31,800  50,000 1422128

Ndoa zilizochelewa 

kusajiliwa

 0  0  105,350  110,000  120,000 1430005

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 0  0  100,000  120,000  120,000 1430006

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 0  0  92,960  100,000  100,000 1430007

D1204  145,780  408,000  535,590  625,804  742,763 Ofisi Kuu Pemba

Uandikishaji wa Vizazi 

na Vifo

 68,000  84,777  180,200  200,000  200,000 1422006
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MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
D12

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

Uandikishaji wa Ndoa 

na Talaka

 0  15,126  40,000  50,000  50,000 1422007

Fomu za Maombi  80,000  0  52,400  55,000  60,000 1422041

Mauzo ya Mabuku ya 

ndoa na Talaka

 60,000  12,576  128,000  250,000  250,000 1422123

Ndoa zilizochelewa 

kusajiliwa

 80,000  126  45,150  50,000  50,000 1430005

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 70,000  5,116  0  0  0 1430006

Ada ya Kuchelewa 

usajili Vyeti vya 

Kuzaliwa

 50,000  28,060  89,840  20,804  132,763 1430007

D1205  27,026  0  0  0  0 Wakala wa Matukio ya 

Kijamii Zanzibar

Uandikishaji wa Vizazi 

na Vifo

 0  20,530  0  0  0 1422006

Uandikishaji wa Ndoa 

na Talaka

 0  553  0  0  0 1422007

Ndoa zilizochelewa 

kusajiliwa

 0  130  0  0  0 1430005

Ada ya Kupoteza 

Kitambulisho

 0  2,734  0  0  0 1430006

Ada ya fomu kwa 

waliochelewa kujisajili

 0  31  0  0  0 1500008

Mauzo ya Mabuku ya 

ndoa na Talaka

 0  3,050  0  0  0 1500009

 1,027,921  1,100,000  1,570,000  1,807,804  2,004,763 JUMLA KUU
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Wakala wa Usajili na Matukio ya KijamiiD12

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 5,146,800,000 kwa 

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 2,635,300 Mishahara

 1,561,500 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 4,196,800

Makadirio ya kazi za Maendeleo

 950,000 Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar

 950,000

 5,146,800 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Mkurugenzi Mtendaji, Wakala wa 

Usajili na Matukio ya Kijamii
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOD12
Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PD1201 Kusajili Vizazi,Vifo na Kadi 

za Utambulisho

 538,700  1,937,631  1,556,549  1,798,000  964,500 

SD120101 Usajili wa Vizazi,Vifo na 

Kadi za Utambulisho

 242,861  1,937,631  1,447,499  1,671,000  825,500 

SD120102 Kuratibu  Shughuli za 

Usajili

 295,840  0  0  0  0 

SD120103 Mifumo na Miundombinu 

ya Usajili

 0  0  109,050  127,000  139,000 

PD1202 Utumishi na Uendeshaji wa 

Wakala wa Usajili wa 

Matukio ya Kijamii

 2,172,498  3,419,379  3,590,251  3,957,100  4,170,500 

SD120201 Utumishi na Uendeshaji  1,824,762  2,748,193  2,943,707  3,307,472  3,460,872 

SD120202 Afisi Kuu Pemba  347,736  671,186  646,544  649,628  709,628 

 2,711,199  5,357,010  5,146,800  5,755,100  5,135,000 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii
D12

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PD1201 Kusajili Vizazi,Vifo na 

Kadi za Utambulisho

 538,700  1,937,631  1,556,549  1,798,000  964,500 

SD120101 Usajili wa Vizazi,Vifo na 

Kadi za Utambulisho

 242,861  1,937,631  1,447,499  1,671,000  825,500 

HD12010101 Kutoa Vitambulisho kwa 

Wananchi

 242,861  1,937,631  1,447,499  1,671,000  825,500 

SD120102 Kuratibu  Shughuli za 

Usajili

 295,840  0  0  0  0 

HD12010201 Kutoa Vitambulisho kwa 

Wananchi

 295,840  0  0  0  0 

SD120103 Mifumo na Miundombinu 

ya Usajili

 0  0  109,050  127,000  139,000 

HD12010301 Usimamizi wa Mifumo na 

Miundombinu ya Usajili

 0  0  109,050  127,000  139,000 

PD1202 Utumishi na Uendeshaji 

wa Wakala wa Usajili wa 

Matukio ya Kijamii

 2,172,498  3,419,379  3,590,251  3,957,100  4,170,500 

SD120201 Utumishi na Uendeshaji  1,824,762  2,748,193  2,943,707  3,307,472  3,460,872 

HD12020103 Ununuzi wa Vifaa vya Ofisi  1,621,238  732,787  534,787  504,622  416,772 

HD12020104 Usimamizi wa Rasilimali 

Watu na Huduma kwa 

Ujumla

 203,524  2,015,406  2,408,920  2,802,850  3,044,100 

SD120202 Afisi Kuu Pemba  347,736  671,186  646,544  649,628  709,628 

HD12020201 Kuratibu Shughuli za 

Kiofisi Pemba

 347,736  671,186  646,544  649,628  709,628 

 2,711,199  5,357,010  5,146,800  5,755,100  5,135,000 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO,HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO

Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii

D12

MakadirioHalisi Makadirio

2023-20242022-20232021-2022
Programu Kuu\Programu Ndogo\Mtoaji Fedha '000'000'000

PD120

1

Kusajili Vizazi,Vifo na Kadi za Utambulisho  295,840  1,100,000  950,000 

SD120101 Usajili wa Vizazi,Vifo na Kadi za Utambulisho  0  1,100,000  950,000 

HD12010101 Kutoa Vitambulisho kwa Wananchi  0  1,100,000  950,000 

00000P001 Kuimarisha Mfumo ya Usajili wa Vizazi na 

Vifo

 0  1,100,000  950,000 

 950,000  1,100,000  0 SMZ Fedha za Ndani

SD120102 Kuratibu  Shughuli za Usajili  295,840  0  0 

HD12010201 Kutoa Vitambulisho kwa Wananchi  295,840  0  0 

00000P001 Kuimarisha Mfumo ya Usajili wa Vizazi na 

Vifo

 295,840  0  0 

 0  0  295,840 SMZ Fedha za Ndani

 295,840  1,100,000  950,000 JUMLA KUU
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E04
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

OFISI YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU 

WA HESABU ZA SERIKALI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PE0401 Ukaguzi wa Fedha na Rasilimali za 

Umma

SE040101 Ukaguzi wa Fedha na Rasilimali za 

Umma

PE0402 Huduma za Ukaguzi wa Fedha 

Kiutawala na Uendeshaji

SE040201 Huduma za Ukaguzi wa Fedha 

Kiutawala na Uendeshaji

SE040202 Udhibiti na Ukaguzi Pemba

SE040203 Uratibu wa Mipango Sera na Utafiti
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E04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

Programu Kuu:   PE0401 Ukaguzi wa Fedha na Rasilimali za Umma

Matokeo ya Muda Mrefu:   Ufanisi Katika Matumizi ya Fedha na rasilimali za umma kwa uwazi na 

uwajibikaji

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kutoa ripoti zenye ubora kwa wakati

Programu Ndogo:  SE040101 Ukaguzi wa Fedha na Rasilimali za Umma

Lengo Kuu:  Usimamizi wa fedha za umma kwa uwazi na uwajibikaji katika Matumizi yarasilimali za 

Umma

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Usimamizi wa fedha za umma kwa uwazi na uwajibikaji katika 

Matumizi ya Rasilimali za Umma

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya wakaguzi 

waliopatiwa 

mafunzo ya 

ukaguzi

Ukaguzi wa Fedha na 

Rasilimali za Umma
Utawala 

Unguja

96 96 9681

Idadi ya wizara, 

Mashirika na 

Taasisi 

zinazojitegemea 

zilizo kaguliwa

160 170 170170

Idadi ya ripoti 

zilizotolewa

170 173 173160

Programu Kuu:   PE0402 Huduma za Ukaguzi wa Fedha Kiutawala na Uendeshaji

Matokeo ya Muda Mrefu:   Mazingira ya kazi yameboreka

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Wastani wa Asilimia 93 ya huduma za wafanyakazi kuimarika

Programu Ndogo:  SE040201 Huduma za Ukaguzi wa Fedha Kiutawala na Uendeshaji

Lengo Kuu:  Kujenga uwezo wa ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Mfumo wa Utawala na Miundo uhusishe Jinsia ,Uwazi na 

Uwajibikaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

upatikanaji wa 

huduma za 

uendeshaji

Utawala na UendeshajiUtawala 

Unguja

100% 100% 100%97%

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

5 8 812

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

152 152 152137

Programu Ndogo:  SE040202 Udhibiti na Ukaguzi Pemba
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E04
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

Lengo Kuu:  Kuratibu shughuli za Ukaguzi na Udhibiti Pemba

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Mfumo wa Utawala na Miundo uhusishe Jinsia ,Uwazi na 

Uwajibikaji

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya 

utekelezaji wa 

Bajeti ya afisi kuu 

Pemba

Kuratibu Ukaguzi 

Pemba
Utawala 

Pemba

100% 100% 100%94%

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 5 54

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

25 40 4020

Programu Ndogo:  SE040203 Uratibu wa Mipango Sera na Utafiti

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya  muda 

mrefu

Uratibu wa 

Mipango,Sera na 

Utafiti

Utawala 

Unguja

0 0 09

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya  muda 

mfupi

0 0 016

Asilimia ya 

upatikaji wa 

Huduma za 

mipango, sera na 

utafiti

0 0 096%
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOE04

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 

Serikali

Programu Kuu: PE0401 Ukaguzi wa Fedha na Rasilimali za Umma

Programu Ndogo: SE040101 Ukaguzi wa Fedha na Rasilimali za Umma

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hisabu za 

Serikali

11131 1

 6  6 Mkurugenzi11214 2

 79  79 Mkaguzi wa Nje24123 3

 86  86 Jumla Ndogo 

 86  86Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PE0402 Huduma za Ukaguzi wa Fedha Kiutawala na Uendeshaji

Programu Ndogo: SE040201 Huduma za Ukaguzi wa Fedha Kiutawala na Uendeshaji

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 2  2 Afisa manunuzi12147 1

 1  1 Mkaguzi wa Ndani24116 2

 1  1 Mhasibu24117 3

 1  1 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 4

 2  2 Afisa Mipango26316 5

 7  7 Afisa pencheni33531 6

 1  1 Karani wa mahisabu43111 7

 5  5 Msafishaji wa ofisi91123 8

 5  5 Mfanyakazi wa bustani92141 9

 8  8 Afisa Tehama93340 10

 1  1 Muangalizi wa Ofisi96271 11

 2  2 Afisa sheria984013 12

 4  4 Afisa utumishi98418 13

 2  2 Mshika fedha99461 14

 2  2 Tarishi99491 15

 5  5 Karani Masjala99493 16

 1  1 Sekeratari Muhtasi99499 17

 4  4 dereva99501 18

 54  54 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SE040202 Udhibiti na Ukaguzi Pemba

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  10 Mkaguzi wa Nje24123 1

 0  1 Afisa Mipango26316 2

 11  0 Jumla Ndogo 

 65  54Jumla Ndogo 

 151  140 JUMLA KUU
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Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 

Serikali 
E04

Makadirio ya Mapato Yatakayokusanywa kwa Mwaka 

Unaoishia Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 325,000,000 

Kwa Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

Vifungu vya Fungu Hili, Mapato Yake Yatasimamiwa na Naibu 

Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, Ofisi ya 

Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

 E - 5Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha Kwa Bajeti ya Serikali, 2023/2024



MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MAPATO KI-IDARA NA KASMA
E04

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022

Kasma Maelezo '000'000'000'000'000

E0401  254,618  250,000  325,000  374,227  414,999 Utawala Unguja

Ada ya Uchunguzi wa 

Hesabu

 250,000  254,618  325,000  374,227  414,999 1422029

 254,618  250,000  325,000  374,227  414,999 JUMLA KUU
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Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 

Hesabu za Serikali
E04

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 6,492,400,000 kwa 

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 4,683,900 Mishahara

 1,808,500 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 6,492,400

 6,492,400 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Naibu Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 

Hesabu za Serikali, Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu 

wa Hesabu za Serikali
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOE04
Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PE0401 Ukaguzi wa Fedha na 

Rasilimali za Umma

 1,507,737  1,818,645  2,373,721  1,948,764  2,047,169 

SE040101 Ukaguzi wa Fedha na 

Rasilimali za Umma

 1,507,737  1,818,645  2,373,721  1,948,764  2,047,169 

PE0402 Huduma za Ukaguzi wa 

Fedha Kiutawala na 

Uendeshaji

 2,030,010  2,982,455  4,118,679  5,516,636  6,054,131 

SE040201 Huduma za Ukaguzi wa 

Fedha Kiutawala na 

Uendeshaji

 1,078,062  1,570,469  2,028,764  2,483,714  3,043,041 

SE040202 Udhibiti na Ukaguzi 

Pemba

 879,433  1,411,986  2,089,915  3,032,922  3,011,090 

SE040203 Uratibu wa Mipango Sera 

na Utafiti

 72,516  0  0  0  0 

 3,537,747  4,801,100  6,492,400  7,465,400  8,101,300 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali
E04

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PE0401 Ukaguzi wa Fedha na 

Rasilimali za Umma

 1,507,737  1,818,645  2,373,721  1,948,764  2,047,169 

SE040101 Ukaguzi wa Fedha na 

Rasilimali za Umma

 1,507,737  1,818,645  2,373,721  1,948,764  2,047,169 

HE04010101 Ukaguzi wa Fedha na 

Rasilimali za Umma

 1,507,737  1,818,645  2,373,721  1,948,764  2,047,169 

PE0402 Huduma za Ukaguzi wa 

Fedha Kiutawala na 

Uendeshaji

 2,030,010  2,982,455  4,118,679  5,516,636  6,054,131 

SE040201 Huduma za Ukaguzi wa 

Fedha Kiutawala na 

Uendeshaji

 1,078,062  1,570,469  2,028,764  2,483,714  3,043,041 

HE04020101 Utawala na Uendeshaji  1,078,062  1,570,469  2,028,764  2,483,714  3,043,041 

SE040202 Udhibiti na Ukaguzi 

Pemba

 879,433  1,411,986  2,089,915  3,032,922  3,011,090 

HE04020201 Kuratibu Ukaguzi Pemba  879,433  1,411,986  2,089,915  3,032,922  3,011,090 

SE040203 Uratibu wa Mipango Sera 

na Utafiti

 72,516  0  0  0  0 

HE04020301 Uratibu wa Mipango,Sera 

na Utafiti

 72,516  0  0  0  0 

 3,537,747  4,801,100  6,492,400  7,465,400  8,101,300 JUMLA KUU
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FUNGU E05 

 

MAMLAKA  

YA KUZUIA RUSHWA NA  

UHUJUMU WA UCHUMI 
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FUNGU E05: MUHTASARI WA MAELEZO YA MAMLAKA YA KUZUIA 

RUSHWA NA UHUJUMU WA UCHUMI 

Utangulizi 

Mapambano dhidi ya Rushwa ni jambo muhimu katika kufikia maendeleo endelevu ya 

Taifa lolote, katika kufanikisha hilo Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar ilianzisha Sera ya 

Utawala Bora ambapo moja kati ya misingi yake ni kuzuia rushwa. Jambo hili lilipelekea 

kuanzishwa kwa sheria namba 1 ya mwaka 2012 Sheria ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi Zanzibar sambamba na kuanzishwa kwa Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi Zanzibar (ZAECA). Baada ya hatua za maandalizi ya awali ZAECA ilianza rasmi 

kazi zake mwishoni mwa mwaka 2013, kwa mujibu wa sheria ya Kuzuia Rushwa na 

Uhujumua wa Uchumi Zanzibar  Sheria namba 1/2012 chini ya kifungu cha 13 (1) 

imeanisha makujukumu makuu matatu ambayo ni:- 

i. Kufanya uchunguzi dhidi ya vitendo vya Rushwa na Uhujumu wa Uchumi. 

ii. Kushauri taasisi za umma na binafsi juu ya namna ya kudhibiti mianya rushwa na 

uhujumi wa uchumi. 

iii. Kutoa elimu kwa umma kuhusu rushwa na uhujumu wa uchumi na athari zake kwa 

lengo la kuishirikisha jamii katika kuzuia rushwa na uhujumi wa uchumi. 

Dira 

Mamlaka inakusudia kuwa ni chombo makini chenye tija na ufanisi kisichovumilia uwepo 

wa rushwa na uhujumu wa uchumi 

Dhamira 

Kubaini kuzuia na kutokomeza vitendo vya rushwa na uhujumu wa uchumi kwa 

kuchunguza, kuelimisha, kushauri na kuchukua hatua za kisheria kwa kushirikisha 

wahusika wengine. 

Muhutasari wa Utekelezaji kwa Ujumla Kulingana na Fedha Zilizotolewa 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Mamlaka iliidhinisha jumla ya TZS 4,544,000,000 

milioni kwa matumizi ya kazi za kawaida na Mishahara. Hadi kufikia Machi 2023 jumla 

ya shilingi   TZS     2,785,839,230 zimepatikana sawa na asilimia 61% kati ya hizo TZSH 
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2,189,865,630 ni kwa matumizi ya mishahara na TZSH 595,973,600 ni matumizi ya kazi 

za kawaida. 

Mafanikio makuu kwa mwaka wa fedha uliopita 

i Hadi kufikia Mach 2023 jumla ya mikutano 75 imefanyika katika taasisi za binafsi 

na taasisi za kiserikali, mikutano 19 imefanyika kupitia shehia, semina 45, 

uimarishaji wa klabu za wapinga rushwa 17, maonyesho 4 na vipindi vya radio na 

TV 13. 

ii Kwa kipindi cha Julai 2022 hadi  Machi 2023  jumla ya tuhuma 19 zimewasilishwa 

mahakamani kwa hatua za kimashtaka. 

iii Kwa kipindi cha Julai 2022 hadi  Machi 2023  jumla ya tuhuma 474 zinazohusu 

rushwa na uhujumu uchumi zimeripotiwa kati ya hizo tuhuma 37 zilikamilika 

uchunguzi na kuwasilishwa kwa mkurugenzi wa mashtaka (DPP) 

iv Kati ya kipindi cha Julai 2022 hadi  Machi 2023, ZAECA imefanikiwa kuokoa na 

kurejesha kiasi cha shilingi za TZSH 4,027,238,549 katizo kiasi cha TZSH 

2,225,028,000 zimerejeshwa kwa wananachi na kiasi cha TZSH 3,802,210,549 

zimerejeshwa serikalini. 

 

Changamoto na utatuzi wake kwa mwaka uliopita wa Bajeti kwa kifupi  

 

i Ushiriki mdogo  wa wananchi /watumishi katika kutoa ushirikiano wakati wa 

ushahidi. Utatuzi wake kutoa elimu ya  madhara ya rushwa kwa kutaarisha vipindi 

mbalimbali. 

ii Upungufu wa vifaa vya kisasa vya kiuchunguzi. Utatuzi wake kuongezewa kwa 

bajeti ya fedha. 

iii Ushirikiano mdogo kwa baadhi ya wadau wa mapambano dhidi ya rushwa hususani 

katika upatikanaji wa taarifa za rushwa  katika ofisi zao na utatuzi wake kupatiwa 

elimu kwa wananchi kupitia njia mbalimbali zikiwemo, njia ya Tv na Redio, 

Mikutano, Semina. 

 



E05
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

MAMLAKA YA KUZUIA RUSHWA NA 

UHUJUMU WA UCHUMI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PE0501 Kupunguza Matendo ya Rushwa na 

Uhujumu Uchumi

SE050101 Kupunguza Matendo ya Rushwa na 

Uhujumu wa Uchumi

SE050102  Kutoa ushauri wa kisheria juu ya 

Masuala ya Rushwa na uhujumu wa 

Uchumi

PE0502 Utawala na Uendeshaji wa Mamlaka 

ya kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

SE050202 Utawala na Uendeshaji wa Mamlaka 

ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi
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E05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa Uchumi

Programu Kuu:   PE0501 Kupunguza Matendo ya Rushwa na Uhujumu Uchumi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kupunguza kwa makosa ya rushwa na uhujumu wa Uchumi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuongezeka asilimia ya utoaji elimu ya Rushwa na uhujumu 

uchumu pamoja na kufanya uchunguzi wa tuhuma za Rushwa nauhujumu wa uchumi kwa asilimia 80 

ifikapo mwaka 2021

Programu Ndogo:  SE050101 Kupunguza Matendo ya Rushwa na Uhujumu wa Uchumi

Lengo Kuu:  Increase awareness on corruption and economics crimes

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha Mfumo wa Utawala Bora na Muundo wa Serikali 

uko wazi wenye Uwajibikaji na Kupingana na Vitendo vya Rushwa

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya vipindi vya 

Tv na redio 

vilivyotayarishwa

Kutoa Uelewa kwa 

Wananchi juu ya 

Madhara ya Rushwa 

na Uhujumu Uchumi

Idara ya 

uchunguzi 

na 

operesheni

24 24 2420

Idadi ya makosa 

na malalamiko 

yaliopokelewa na 

kufanyiwa kazi

220 220 220200

Idadi ya kesi 

/majalada 

yaliyopelekwa kwa 

Mkurugenzi 

wamashtaka

60 80 8060

Asilimia ya  

utekelezaji wa 

kuzuia na 

kuchunguza 

vitendo vya 

Rushwa

80% 80% 80%50%

Programu Ndogo:  SE050102  Kutoa ushauri wa kisheria juu ya Masuala ya Rushwa na uhujumu wa 

Uchumi

Lengo Kuu:  kuimarisha utoaji wa ushauri wa kisheria

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya majalada 

ya kesi yaliotolewa  

ushauri

 Kuimarisha utoaji wa 

Ushauri wa Kisheria 

juu ya masuala ya 

Rushwa na Uhujumu 

wa Uchumi

Idara ya 

uchunguzi 

na 

operesheni

40 40 4040

Programu Kuu:   PE0502 Utawala na Uendeshaji wa Mamlaka ya kuzuia Rushwa na Uhujumu Uchumi

Matokeo ya Muda Mrefu:    Kuongezeka kwa ufanisi na ubora wa kiutendaji katika udhubiti, 

kuchunguza

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  kuongezeka kwa  asilimia ya wafanyakazi wanaochunguza na 

kushtaki makosa ya rushwa na uhujumu wa uchumi kutoka asilimia 50 mpaka 80 mwaka 2021
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E05
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa Uchumi

Programu Ndogo:  SE050202 Utawala na Uendeshaji wa Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

Lengo Kuu:  Kutoa huduma bora za kiutawala na kiuendeshaji

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha Mfumo wa Utawala Bora na Muundo wa Serikali 

uko wazi wenye Uwajibikaji na Kupingana na Vitendo vya Rushwa

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya wafanya 

kazi waliopatiwa 

mafunzo

Kuwajengea Uwezo 

Watumishi na Mamlka 

kwa ujumla

Idara ya 

utumishi na 

utawala

15 20 2010
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOE05

Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa 

Uchumi

Programu Kuu: PE0502 Utawala na Uendeshaji wa Mamlaka ya kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

Programu Ndogo: SE050202 Utawala na Uendeshaji wa Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mhasibu Mkuu wa Serikali11128 1

 0  4 Mkurugenzi11214 2

 0  1 Mkurugenzi Mkuu11215 3

 30  55 Afisa Uchunguzi12234 4

 1  1 Mhasibu Mkuu24111 5

 1  3 Afisa wa Mahusiano na Watu24321 6

 4  4 Operata wa Simu25234 7

 0  2 Afisa Mipango26316 8

 1  1 Karani wa takwimu43123 9

 3  5 Dereva wa gari83221 10

 12  9 Msafishaji wa ofisi91123 11

 6  3 Afisa Tehama93340 12

 1  2 Mtunza Ghala96273 13

 1  1 Afisa Mfuatiliaji na Tathmini96299 14

 4  4 Katibu96358 15

 2  13 Afisa Dawati96372 16

 2  5 Afisa sheria984013 17

 1  0 Naibu Mkurugenzi98404 18

 5  2 Tarishi98406 19

 2  1 Afisa utumishi98418 20

 15  8 Afisa Elimu kwa umma98421 21

 3  3 Afisa Kumbukumbu99508 22

 128  94 Jumla Ndogo 

 128  94Jumla Ndogo 

 128  94 JUMLA KUU
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Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu 

wa Uchumi
E05

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 4,294,600,000 kwa 

Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa Uchumi

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 3,136,200 Mishahara

 1,158,400 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 4,294,600

 4,294,600 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Kuzuia 

Rushwa na Uhujumu wa Uchumi
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOE05
Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa Uchumi

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PE0501 Kupunguza Matendo ya 

Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 222,899  597,429  365,900  479,504  618,065 

SE050101 Kupunguza Matendo ya 

Rushwa na Uhujumu wa 

Uchumi

 222,899  507,429  327,810  451,764  590,575 

SE050102  Kutoa ushauri wa kisheria 

juu ya Masuala ya 

Rushwa na uhujumu wa 

Uchumi

 0  90,000  38,090  27,740  27,490 

PE0502 Utawala na Uendeshaji wa 

Mamlaka ya kuzuia 

Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 1,940,036  3,947,171  3,928,700  4,465,496  4,750,535 

SE050202 Utawala na Uendeshaji 

wa Mamlaka ya Kuzuia 

Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 1,940,036  3,947,171  3,928,700  4,465,496  4,750,535 

 2,162,935  4,544,600  4,294,600  4,945,000  5,368,600 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Mamlaka ya Kuzuia Rushwa na Uhujumu wa Uchumi
E05

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PE0501 Kupunguza Matendo ya 

Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 222,899  597,429  365,900  479,504  618,065 

SE050101 Kupunguza Matendo ya 

Rushwa na Uhujumu wa 

Uchumi

 222,899  507,429  327,810  451,764  590,575 

HE05010101 Kutoa Uelewa kwa 

Wananchi juu ya Madhara 

ya Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 222,899  507,429  327,810  451,764  590,575 

SE050102  Kutoa ushauri wa 

kisheria juu ya Masuala 

ya Rushwa na uhujumu 

wa Uchumi

 0  90,000  38,090  27,740  27,490 

HE05010201  Kuimarisha utoaji wa 

Ushauri wa Kisheria juu ya 

masuala ya Rushwa na 

Uhujumu wa Uchumi

 0  90,000  38,090  27,740  27,490 

PE0502 Utawala na Uendeshaji wa 

Mamlaka ya kuzuia 

Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 1,940,036  3,947,171  3,928,700  4,465,496  4,750,535 

SE050202 Utawala na Uendeshaji wa 

Mamlaka ya Kuzuia 

Rushwa na Uhujumu 

Uchumi

 1,940,036  3,947,171  3,928,700  4,465,496  4,750,535 

HE05020202 Kuwajengea Uwezo 

Watumishi na Mamlka kwa 

ujumla

 1,940,036  3,947,171  3,928,700  4,465,496  4,750,535 

 2,162,935  4,544,600  4,294,600  4,945,000  5,368,600 JUMLA KUU
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 KAMISHENI YA 

 

 UTUMISHI WA UMMA 
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FUNGU E07: MUHTASARI WA MAELEZO YA KAMISHENI YA UTUMISHI WA  

UMMA 

Utangulizi 

 

Kamisheni ya Utumishi wa Umma ni Chombo kilichoanzishwa kwa mujibu wa Kifungu 

Nambari116 cha Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984 Toleo la mwaka 2010, na Kifungu 

Nambari 17 (1) cha Sheria ya Utumishi wa Umma Namba 2 ya mwaka 2011.  

 

Kamisheni imeundwa rasmi mwezi Septemba, 2011. Uanzishwaji wa Chombo hiki ni sehemu 

muhimu ya utekelezaji kwa vitendo Mageuzi ya Utumishi wa Umma nchini yanayokusudia 

kuwa na chombo huru kinachojitegemea kitakachosimamia, kufuatilia na kushauri namna ya 

kuimarisha Utumishi wa Umma Zanzibar.  

 

Kamisheni ya Utumishi wa Umma inajukumu la kumshauri Mh. Raisi wa Zanzibar juu ya 

Utumishi wa Umma, Kuwezesha na Kuelimisha Watumishi wa Umma kuhusu Uzingatiaji wa 

Sheria, Kanuni na Taratibu za Serikali, kufanya Ukaguzi, Uchunguzi na Ufatiliaji wa Utendaji 

wa Watumishi wote wa Umma, sambamba na kushughulikia na kutoa maamuzi ya Rufaa na 

Malalamiko mbalimbali yatakayo wasilishwa Kamisheni. 

Dira 

Kuwa ni chombo huru kinachojitegemea ambacho kitakuwa mfano wa kuigwa katika 

kusimamia utawala bora wa utumishi wa umma kwa kuhimiza utaalamu na maadili kazini 

sambamba na uwendelezaji wa rasilimali watu ili kuwa na watumishi wenye 

kujiamini,wawajibikaji wasio na upendeleo,wenye umakini ,ufanisi wasiopokea rushwa na 

wenye kusimamia maslai ya Wazanzibari. 

Dhamira 

Kukuza ubora katika utoaji wa huduma kwa umma kwa kuzingatia mahitaji ya rasilimali watu 

katika utumishi wa umma kwa namna iliyobora zaidi. 

Mafanikio Makuu kwa mwaka wa fedha 2022/23 (kwa miezi tisa ya utekelezaji) 

Katika Kuimarisha Utendajiwa Utumishi wa Umma Kamisheni imefanikiwa kutekeleza 

yafuatayo;  

i. Kamisheni imepokea, imechambua na kuridhia Miundo ya Taasisi kumi na nne (14) na 

Miundo ya Utumishi sita (6) kutoka katika Taasisi za Umma.  
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ii. Kamisheni imefanya Ufuatiliaji wa Utekelezaji wa Miundo ya Utumishi 

kupitia Wizara zote kumi na nane (18) kwa Unguja na Pemba. 

iii. Kamisheni imefanya mapitio, kuchapisha na kusambaza Nakala mia 
moja (100) za   Matoleo ya Miundo ya Utumishi na Miundo ya Taasisi 

katika Taasisi za Umma. 
iv. Kamisheni imefanya Ukaguzi wa Kawaida katika Wizara zote za SMZ 

(18), Taasisi zinazojitegememea (17) Mashirika ya Umma (8) na 

Kampuni (5) wenye lengo la kuangalia Utekelezaji wa Majukumu ya 

Taasisi na masuala ya Kiutumishi. 

v. Kamisheni imetayarisha na kuwasilisha Ripoti ya Mwaka ya Hali ya 

Utumishi wa Umma kwa mwaka wa Fedha 2021/22. 

vi. Kamisheni imepokea na kutolea Uamuzi Rufaa tatu (3) na Malalamiko 

matano (5). 

vii. Kamisheni pia imefanya Utafiti unaohusu ushiriki wa watu wenye 
mahitaji maalumu katika Utumishi wa Umma kwa Unguja na Pemba.  

 
Changamoto na Utatuzi wake kwa ufupi 

 

i. Ufinyu wa vitendea kazi, Changamoto hii ianasababishwa na Ufinyu wa Bajeti 

tunayokadiriwa ni ndogo kwa matumizi ya kawaida (O/C). Katika kulitatua hili 

Kamisheni inapaswa kuhaulisha baadhi ya vifungu ili kuweza kukidhi mahitaji ya Ofisi. 

ii. Uhaba wa wafanya kazi katika kutekeleza majukumu ya kila siku, katika kulitatua hili 

kamisheni imejipangia kufanya uajiri ili kuongeza idadi ya wafanya kazi.  

 

 

Mkakati Elekezi 2023/24- 2024/25 

 

i. Kuwa na Chombo huru na Mamlaka kamili ambacho kitaleta Ufanisi na Utawala Bora 

katika Utumishi wa Umma. 
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PROGRAMU KUU  NA NDOGO

KAMISHENI YA UTUMISHI WA UMMA

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PE0701  Usimamizi wa Utumishi wa Umma

SE070101  Usimamizi wa Mifumo ya Rasilimali 

Watu katika Utumishi wa Umma

SE070102  Usimamizi wa Nidhamu na Maadili 

katika Utumishi wa Umma

PE0702  Utawala na Uendeshaji wa 

Kamisheni ya Utumishi wa Umma

SE070201  Utawala na Uendeshaji wa 

Kamisheni ya Utumishi wa Umma
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E07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kamisheni ya Utumishi wa Umma

Programu Kuu:   PE0701  Usimamizi wa Utumishi wa Umma

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuwepo kwa Utumishi wa Umma Ulio Bora na Wenye ufanisi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Kuwepo kwa uwajibikaji kwa watumishi katikak kutii sheria 

kanuni na taratibu katika utumishi wa umma

Programu Ndogo:  SE070101  Usimamizi wa Mifumo ya Rasilimali Watu katika Utumishi wa Umma

Lengo Kuu:  Kuimarika kwa mifumo ya rasilimali watu katika utumishi wa Umma

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Miongozo 

iliyochapishwa na 

kusambazwa

Utoaji wa Miongozo 

mizuri na Mifumo bora 

ya Miundo ya 

Kiutumishi, Taasisi na 

Maslahi ya Watumishi

 Idara ya 

Miongozo, 

Uchambuzi 

na Utafiti

1000 1000 10001500

Idadi ya  miundo 

na  matoleo  

yalioyoidhinishwa

15 15 1510

Idadi ya Miongozo 

ilichapishwa na 

kusambazwa

1000 1000 10001500

Idadi ya  miundo 

na  matoleo  

yalioyoidhinishwa

12 12 1210

Idadi ya Nakala za 

Ripoti ya Hali ya 

Utumishi wa 

Umma

Utekelezaji wa 

sheria,miongozo na 

Taratibu

3000 3000 30001500

Idadi ya Taasisi 

zilizokaguliwa

45 45 4552

Programu Ndogo:  SE070102  Usimamizi wa Nidhamu na Maadili katika Utumishi wa Umma

Lengo Kuu:  

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuimarika kwa Nidhamu na Maadili katika Utumishi wa Umma

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya Taasisi 

zilizokaguliwa

Ufuatiliaji na Usimamizi 

wa Sheria, Kanuni na 

Taratibu za Utumishi 

wa Umma

 Idara ya 

Ukaguzi, 

Ufuatiliaji na 

Tathmini

45 45 4552

Idadi ya Nakala za 

Ripoti ya Hali ya 

Utumishi wa 

Umma

3000 3000 30001500

Programu Kuu:   PE0702  Utawala na Uendeshaji wa Kamisheni ya Utumishi wa Umma

Matokeo ya Muda Mrefu:   Kuimarika kwa huduma za kiutawala

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Utoaji wa Huduma za Kiutawala kwa Ufanisi
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E07
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Kamisheni ya Utumishi wa Umma

Programu Ndogo:  SE070201  Utawala na Uendeshaji wa Kamisheni ya Utumishi wa Umma

Lengo Kuu:  kuhakikisha Huduma za kiutawala zinatolewa kwa wakati

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: 

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Asilimia ya  

Kuimarika kwa 

huduma za 

kiutawala

Usimamizi wa 

Rasilimali watu na 

Huduma kwa Ujumla

Idara ya 

Utawala na 

Fedha

100 100 10085
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOE07

Kamisheni ya Utumishi wa Umma

Programu Kuu: PE0701  Usimamizi wa Utumishi wa Umma

Programu Ndogo: SE070101  Usimamizi wa Mifumo ya Rasilimali Watu katika Utumishi wa 

Umma

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  7 Afisa rasilimali watu12128 2

 0  2 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 3

 0  3 Mchumi26314 4

 13  0 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SE070102  Usimamizi wa Nidhamu na Maadili katika Utumishi wa Umma

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Mkurugenzi11214 1

 0  8 Afisa Utawala12114 2

 0  1 Afisa Mahusiano ya Kimataifa24322 3

 0  3 mzaidisi wa kisheria26129 4

 13  0 Jumla Ndogo 

 26  0Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PE0702  Utawala na Uendeshaji wa Kamisheni ya Utumishi wa Umma

Programu Ndogo: SE070201  Utawala na Uendeshaji wa Kamisheni ya Utumishi wa Umma

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 1  1 Katibu Mkuu11123 1

 3  3 Mkurugenzi11214 2

 25  25 Afisa rasilimali watu12128 3

 2  2 Afisa manunuzi12147 4

 1  1 Afisa Mipango26316 5

 0  1 Katibu muhtasi41211 6

 1  1 Karani wa takwimu43123 7

 2  2 Dereva wa gari83221 8

 2  2 Afisa Tehama93340 9

 2  2 Tarishi96212 10

 1  1 Karani Kalamazoo96318 11

 2  2 Mtunza Kumbu Kumbu96321 12

 43  42 Jumla Ndogo 

 43  42Jumla Ndogo 

 69  42 JUMLA KUU
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Kamisheni ya Utumishi wa UmmaE07

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 1,249,800,000 kwa 

Kamisheni ya Utumishi wa Umma

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 728,900 Mishahara

 520,900 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 1,249,800

 1,249,800 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu, Kamisheni ya Utumishi wa 

Umma
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOE07
Kamisheni ya Utumishi wa Umma

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PE0701  Usimamizi wa Utumishi 

wa Umma

 372,703  212,743  94,554  137,500  251,000 

SE070101  Usimamizi wa Mifumo ya 

Rasilimali Watu katika 

Utumishi wa Umma

 350,437  70,829  36,806  53,000  89,000 

SE070102  Usimamizi wa Nidhamu 

na Maadili katika Utumishi 

wa Umma

 22,265  141,914  57,748  84,500  162,000 

PE0702  Utawala na Uendeshaji wa 

Kamisheni ya Utumishi wa 

Umma

 536,115  1,278,157  1,155,246  1,268,500  1,263,700 

SE070201  Utawala na Uendeshaji 

wa Kamisheni ya Utumishi 

wa Umma

 536,115  1,278,157  1,155,246  1,268,500  1,263,700 

 908,817  1,490,900  1,249,800  1,406,000  1,514,700 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Kamisheni ya Utumishi wa Umma
E07

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PE0701  Usimamizi wa Utumishi 

wa Umma

 372,703  212,743  94,554  137,500  251,000 

SE070101  Usimamizi wa Mifumo ya 

Rasilimali Watu katika 

Utumishi wa Umma

 350,437  70,829  36,806  53,000  89,000 

HE07010101 Utoaji wa Miongozo mizuri 

na Mifumo bora ya Miundo 

ya Kiutumishi, Taasisi na 

Maslahi ya Watumishi

 350,437  70,829  36,806  53,000  89,000 

SE070102  Usimamizi wa Nidhamu 

na Maadili katika 

Utumishi wa Umma

 22,265  141,914  57,748  84,500  162,000 

HE07010201 Ufuatiliaji na Usimamizi wa 

Sheria, Kanuni na Taratibu 

za Utumishi wa Umma

 22,265  141,914  57,748  84,500  162,000 

PE0702  Utawala na Uendeshaji 

wa Kamisheni ya 

Utumishi wa Umma

 536,115  1,278,157  1,155,246  1,268,500  1,263,700 

SE070201  Utawala na Uendeshaji 

wa Kamisheni ya 

Utumishi wa Umma

 536,115  1,278,157  1,155,246  1,268,500  1,263,700 

HE07020101 Usimamizi wa Rasilimali 

watu na Huduma kwa 

Ujumla

 536,115  1,278,157  1,155,246  1,268,500  1,263,700 

 908,817  1,490,900  1,249,800  1,406,000  1,514,700 JUMLA KUU
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FUNGU E08 

 

TUME YA UTUMISHI  

 

SERIKALINI 
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FUNGU E08: MUHTASARI WA MAELEZO YA TUME YA UTUMISHI 

SERIKALINI 

Utangulizi 

Tume ya Utumishi Serikalini ni Taasisi inayojitegemea iliyoanzishwa kwa mujibu wa 

Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984 katika Ibara 117 toleo la 2010 na Sheria ya 

Utumishi wa Umma nambari 2 ya mwaka 2011 chini ya kifungu 33.  Kwa mujibu wa 

ibara ya 118 (a-e) Tume ya Utumishi Serikalini inajukumu la kuajiri watu kushika 

nafasi za Utumishi kwa kuzingatia sifa na vigezo vinavyostahiki, kusitisha au 

kuachisha utumishi wao na kupendekeza Serikalini mishahara na marupurupu ya 

watumishi.   

Sambamba na hilo majukumu ya Tume ya Utumishi Serikalini yameelezwa katika 

vifungu mbalimbali vya Sheria Nam. 2 ya Utumishi wa Umma ya mwaka 2011 na 

Kanuni zake za mwaka 2014 ikiwemo kuidhinisha nyongeza za muda wa utumishi 

kwa wafanyakazi wanaokaribia kustaafu, kupokea, kusikiliza na kuyatolea maamuzi 

sahihi malalamiko na rufaa zote zinazowasilishwa Tume. Kuidhinisha ajira za 

mikataba baada ya kupata kibali cha Katibu wa Baraza la Mapinduzi na  Katibu Mkuu 

Kiongozi kwa wafanyakazi wa ndani na nje ya nchi, kuthibitisha kazi wafanyakazi 

waliomaliza kipindi cha majaribio, kufukuza kazi watumishi waliofanya makosa ya 

kinidhamu na kwenda kinyume cha sheria na kanuni za kiutumishi.   

Aidha, Tume inajukumu la kupandisha vyeo na madaraja watumishi, kuwathibitisha 

vyeo kwamujibu wa miundo ya utumishi na kupendekeza kwa Kamisheni ya 

Utumishi wa Umma miundo ya Utumishi (Scheme of Service) ya Wizara za Serikali 

ya Mapinduzi Zanzibar. 

Dira 

Kuwepo kwa Utumishi uliotukuka ambao utazingatia maadili, sifa na ubora wa 

watumishi Serikalini. 

Dhamira 

Kushughulikia haki za watumishi na kutoa fursa za ajira kwa lengo la kukuza utendaji 

Serikalini. 
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Muhtasari wa Utekelezaji kwa Ujumla Kulingana na Fedha Zilizotolewa 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Tume ya Utumishi Serikalini iliidhinishiwa jumla 

ya Tsh 720,890,000/- ambapo katika hizo mishahara ni Tsh.209,600,000 na 

Tsh.511,290,000/- fedha  kwa matumizi ya kawaida.  

Kwa mwaka huu wa fedha 2023/2024 Tume imepata kiasi cha Tsh 867,700,000/- 

ambapo Tsh.409,100,000/- ni za matumizi ya kawaida na mishahara Tsh. 

458,600,000/-. 

Mafanikio Makuu kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023 

i. Kuimarika kwa utoaji wa haki ambapo kumewawezesha watumishi kupata 

haki na stahiki zao mbalimbali kwa mujibu wa sheria, kanuni za miongozo ya 

kiutumishi. 

ii. Kuimarika kwa  usimamizi wa nidhamu katika Wizara na Idara za Serikali. 

iii. Uelewa wa watumishi wa Serikali juu ya haki zao umeongezeka ukilinganisha 

na miaka iliyopita. 

iv. Kuongezeka kwa idadi ya wataalamu walioajiriwa katika Wizara na Taasisi za 

umma hasa elimu na afya.  

 

Changamoto na Utatuzi  wake  kwa Mwaka 2022/2023 

i. Uelewa mdogo wa Sheria ya Utumishi wa Umma Nam. 2 ya mwaka 2011,  

Kanuni na miongozo ya utumishi.   

Mpango wa utatuzi: 

a. Kutoa elimu kwa watendaji pamoja na watumishi kuhusu sheria na 

kanuni za utumishi.  

ii. Uhaba wa watendaji katika ofisi za Tume ukizingatia kwa sasa Tume 

inatekeleza majukumu yake kwa mujibu wa muundo. 

                            Mpango wa utatuzi: 

a. Tume imeanza mchakato wa kuongeza watumishi ili kutekeleza   

majukumu yake ipasavyo.        

 



Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha, 2023/2024-2025/26       E08- iv   

 

iii. Ukosefu wa jengo na uchache wa nafasi katika ofisi ya Tume ambapo hali hii 

hupelekea kuzorota kwa utendaji wa majukumu ya kila siku. 

                          Mpango wa utatuzi: 

a. Tume imo katika harakati za utafutaji wa jengo la kukodi kwa ajili ya 

ofisi zake. 

 



E08
PROGRAMU KUU  NA NDOGO

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI

PROGRAMU NDOGOPROGRAMU KUU

PE0801 Usimamizi wa Watumishi Serikalini

SE080101 Usimamizi wa Haki na Nidhamu kwa 

Watumishi Serikalini

SE080102 Usimamizi wa Uajiri Serikalini

PE0802 Utawala na Uendeshaji wa Huduma 

za Watumishi

SE080201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma 

za Watumishi
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E08
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Utumishi Serikalini

Programu Kuu:   PE0801 Usimamizi wa Watumishi Serikalini

Matokeo ya Muda Mrefu:   Uimarishaji na Usimamizi wa Watumishi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Asilimia ya wafanyakazi waliopatiwa haki zao kwa wakati

Programu Ndogo:  SE080101 Usimamizi wa Haki na Nidhamu kwa Watumishi Serikalini

Lengo Kuu:  Kuhakikisha maadili na haki za watumishi zinafuatwa

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha Uongozi bora wenye mashirikiano unafuatwa

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

kupandisha daraja 

watumishi wa 

serikali

Utoaji Wa Haki Na 

Usimamizi Wa Maadili 

Kwa Watumishi

Utawala 

Unguja

915 1015 1,250770

Idadi ya 

Watumishi 

waliostaafu kazi

1520 2800 3,560655

Idadi ya watumishi 

walioidhinishiwa 

nyongeza ya 

Utumishi

25 38 4652

Idadi ya 

Watumishi 

waliobadilishwa 

kada

195 210 27860

Idadi ya 

Watumishi 

waliothibitishwa 

kazi

3,178 3,970 41006100

Idadi ya watumishi 

waliopatiwa likizo 

bila malipo

14 19 2215

Programu Ndogo:  SE080102 Usimamizi wa Uajiri Serikalini

Lengo Kuu:  Usambazaji wa watumishi wapya wenye sifa serekalini

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha uongozi bora unafuatwa

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi  ya 

Watumishi wapya 

wenye sifa 

walioajiriwa (vibali)

Usambazaji Wa 

Watumishi Wenye Sifa 

Katika Wizara/Taasisi

Utawala 

Unguja

6,710 8,150 8,9904,309

Programu Kuu:   PE0802 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za Watumishi

Matokeo ya Muda Mrefu:   Uimarishaji na usimamizi wa watumishi

Viashiria vya Matokeo ya Muda Mrefu :  Namba ya Wafanyakazi watakaopatiwa wafanyakazi

Programu Ndogo:  SE080201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za Watumishi

Lengo Kuu:  Kuimarisha wafanyakazi watakaopatiwa mafunzo

Tamko la Matarajio ya Muda wa Kati: Kuhakikisha uongozi bora unafuatwa
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E08
HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI

Tume ya Utumishi Serikalini

Viashiria vya 

Matokeo

HudumaIdara 

Husika

Shabaha

2022-2023 2023-2024 2024-2025 2025-2026

Halisi

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

Mazingira Mazuri Ya 

Kazi Na Kuwajengea 

Uwezo Wafanyakazi

Utawala 

Unguja

2 3 32

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 3 32

Asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa 

kwa mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

97% 97% 97%85%

Idadi ya washiriki 

waliopatiwa 

mafunzo

35 50 500

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mfupi

3 3 32

Idadi ya 

wafanyakazi 

waliopatiwa 

mafunzo ya muda 

mrefu

3 3 32

Asilimia ya vifaa 

vilivyonunuliwa 

kwa mujibu wa 

mpango wa 

manunuzi

97% 97% 97%85%

Idadi ya washiriki 

waliopatiwa 

mafunzo

35 50 500
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IDADI YA WATENDAKAZI NA MAKADIRIO KWA 

PROGRAMU KUU NA NDOGOE08

Tume ya Utumishi Serikalini

Programu Kuu: PE0801 Usimamizi wa Watumishi Serikalini

Programu Ndogo: SE080101 Usimamizi wa Haki na Nidhamu kwa Watumishi Serikalini

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Wasaidizi Wakurugenzi11218 1

 2  1 Afisa rasilimali watu12128 2

 0  1 Katibu muhtasi41211 3

 3  2 Jumla Ndogo 

Programu Ndogo: SE080102 Usimamizi wa Uajiri Serikalini

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Wasaidizi Wakurugenzi11218 1

 1  0 Afisa Utawala12114 2

 0  1 Mtakwimu21214 3

 0  1 Katibu muhtasi41211 4

 3  1 Jumla Ndogo 

 6  3Jumla Ndogo 

Programu Kuu: PE0802 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za Watumishi

Programu Ndogo: SE080201 Utawala na Uendeshaji wa Huduma za Watumishi

2022-2023 2023-2024

Waliopo Mahitaji

KadaS/N

 0  1 Wasaidizi Wakurugenzi11218 1

 1  1 Afisa manunuzi12147 2

 1  0 Mtakwimu21214 3

 0  1 Mhasibu Mkuu24111 4

 0  1 Mkaguzi wa Ndani24116 5

 0  1 Mhasibu24117 6

 0  1 Afisa Mipango26316 7

 1  2 Afisa Tehama93340 8

 0  1 Mtunza Ghala96273 9

 1  0 Afisa sheria984013 10

 0  2 Tarishi98406 11

 1  1 Afisa utumishi98418 12

 0  1 Mshika fedha99461 13

 0  2 Tarishi99491 14

 0  3 Karani Masjala99493 15

 0  1 Sekeratari Muhtasi99499 16

 19  5 Jumla Ndogo 

 19  5Jumla Ndogo 

 25  8 JUMLA KUU
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Tume ya Utumishi SerikaliniE08

Makadirio ya Fedha Zinazohitajika kwa Mwaka Unaoishia 

Tarehe 30 June 2024 ni Jumla ya TZS 867,700,000 kwa 

Tume ya Utumishi Serikalini

'000

Makadirio ya kazi za Kawaida

 458,600 Mishahara

 409,100 Matumizi ya Uendeshaji wa Ofisi

 867,700

 867,700 JUMLA KUU

Vifungu vya Programu Kuu na Programu Ndogo 

Vinavyooneshwa Ndani ya Fungu Hili, Matumizi Yake 

Yatasimamiwa na Katibu, Tume ya Utumishi Serikalini
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA PROGRAMU KUU NA 

NDOGOE08
Tume ya Utumishi Serikalini

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262024-20252023-20242022-20232021-2022Programu Kuu\Programu Ndogo

'000 '000 '000'000 '000

PE0801 Usimamizi wa Watumishi 

Serikalini

 164,968  304,280  230,356  345,440  402,180 

SE080101 Usimamizi wa Haki na 

Nidhamu kwa Watumishi 

Serikalini

 91,433  161,750  154,800  171,840  173,680 

SE080102 Usimamizi wa Uajiri 

Serikalini

 73,536  142,530  75,556  173,600  228,500 

PE0802 Utawala na Uendeshaji wa 

Huduma za Watumishi

 291,398  416,610  637,344  622,160  637,120 

SE080201 Utawala na Uendeshaji 

wa Huduma za Watumishi

 291,398  416,610  637,344  622,160  637,120 

 456,366  720,890  867,700  967,600  1,039,300 JUMLA KUU
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MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA PROGRAMU,PROGRAMU 

NDOGO NA HUDUMA

Tume ya Utumishi Serikalini
E08

MakisioMakisioMakadirioHalisi Makadirio

2025-20262023-20242022-2023 2024-20252021-2022Kifungu Maelezo

'000'000'000'000'000

PE0801 Usimamizi wa Watumishi 

Serikalini

 164,968  304,280  230,356  345,440  402,180 

SE080101 Usimamizi wa Haki na 

Nidhamu kwa Watumishi 

Serikalini

 91,433  161,750  154,800  171,840  173,680 

HE08010101 Utoaji Wa Haki Na 

Usimamizi Wa Maadili 

Kwa Watumishi

 91,433  161,750  154,800  171,840  173,680 

SE080102 Usimamizi wa Uajiri 

Serikalini

 73,536  142,530  75,556  173,600  228,500 

HE08010201 Usambazaji Wa 

Watumishi Wenye Sifa 

Katika Wizara/Taasisi

 73,536  142,530  75,556  173,600  228,500 

PE0802 Utawala na Uendeshaji wa 

Huduma za Watumishi

 291,398  416,610  637,344  622,160  637,120 

SE080201 Utawala na Uendeshaji wa 

Huduma za Watumishi

 291,398  416,610  637,344  622,160  637,120 

HE08020101 Mazingira Mazuri Ya Kazi 

Na Kuwajengea Uwezo 

Wafanyakazi

 291,398  416,610  637,344  622,160  637,120 

 456,366  720,890  867,700  967,600  1,039,300 JUMLA KUU
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